๒๕ พุทธศตวรรษ แท้ไหมครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย mansung, 13 กันยายน 2008.

1. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    ไม่ต้องกลัว ครับ ไม่ใช่ของเสริมแน่ๆ และที่สำคัญไม่แท้ครับ 100%

2. mansung

mansung เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนหารูปพระแท้ๆมาชมครับ

รบกวนผู้รู้หาพระแท้ๆมาชมหน่อยครับ อยากเห็นของแท้จริงๆครับ
    มีข้อมูลเยอะๆยิ่งดีครับ เอาแบบแจ่มแจ้งๆเลยอ่ะครับ

3. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    ของคุณพระธาตุไงครับ แท้ ของผมบังเอิญกล้องอยู่กับแฟน เลยถ่ายมาลงให้ไม่ได้

**ปล.ของแท้เนื้อชินและเนื้อดิน แต่ไม่ทราบว่าเสริมหรือเปล่า มี บูชาที่ พุทธมณฑล ครับ

แต่ส่วนตัวคิดว่าไม่น่าเสริม เพราะการสร้าง 2 ล้านกว่าองค์ ระยะเวลา 51 ปี น่าจะยังเหลือครับ