๒๕-๒๙ ต.ค.๒๕๖๐ ขอเชิญร่วมบวชชี (ปลงผม และ ไม่ปลงผม) ๘๙ ท่าน ถวายเป็นพระราชกุศล

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย importshoppings, 7 กันยายน 2017.

1. importshoppings

importshoppings Active Member

"ด้วยสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ"

๒๕-๒๙ ต.ค.๒๕๖๐ ขอเชิญร่วมบวชชี ( ปลงผม และ ไม่ปลงผม) ๘๙ ท่าน ถวายเป็นพระราชกุศลแด่ พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช ในโอกาสพระราชพิธีถวายพระเพลิงพระบรมศพ

วัดป่ามะไฟ ต.โคกไม้ลาย อ.เมือง จ.ปราจีนบุรี
    (ผู้บวชไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายในการบวช)

*** วันที่ ๒๖ ต.ค. ๖๐ เจริญพระปริตร พระสูตร ตลอดวันและคืน น้อมถวายเป็นพระราชกุศล ตั้งแต่เวลา ๑๘.๐๐ น. - ๐๖.๐๐ น. (๑๒ ชั่วโมง)

ท่านสามารถเป็นเจ้าภาพอุปถัมภ์โครงการครั้งนี้ได้ตามกำลังศรัทธา

ติดต่อสมัครบวช และร่วมเป็นเจ้าภาพได้ที่ :
    พระครูภาวนาธรรมธารี ๐๘๑-๙๘๓๖-๗๗๐
    พระจิรวัฒน์ อคฺคจิตฺโต ๐๘๙-๖๐๐๐-๐๖๙

(ธ.กรุไทย สาขาปราจีนบุรี บ/ช ออมทรัพย์
    ชื่อ วัดป่ามะไฟ เลขที่ ๒๑๓-๑-๗๖๖๘๓-๑)[​IMG] 1184478 -2.jpg

กำหนดการและใบสมัคร ดาวโหลดได้ที่ลิงค์แนบมาด้วยนี้....

http://www.watpamafai.org/index.php?mo=14&newsid=430844

2. sindhus

sindhus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพบวชชี (ปลงผม และ ไม่ปลงผม) ๘๙ ท่าน ถวายเป็นพระราชกุศล
    โอน 20 บาท เข้าบัญชี ธ.กรุงไทย
    วันที่ 10 กันยายน 2560

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

3. ใจใฝ่ธรรม

ใจใฝ่ธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมเป็น้เจ้าภาพบวชชี 89 ท่านจำนวน 100.04 บาทครับ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

4. tung696969

tung696969 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2009
    ร่วมทำบุญตามจิตศรัทธา๒๕-๒๙ ต.ค.๒๕๖๐ ขอเชิญร่วมบวชชี ( ปลงผม และ ไม่ปลงผม) ๘๙ ท่าน ณ วัดป่ามะไฟ ต.โคกไม้ลาย อ.เมือง จ.ปราจีนบุรี
    โอนแล้ว ธ.กรุงไทย วันที่ 17/10/2017
    บวชชี  ๘๙ ท่าน ณ วัดป่ามะไฟ ปราจีนบุรี.jpg
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่วันนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้า ในครั้งนี้ด้วยเถิด
    และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้เถิดหากยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่า ไม่มี ไม่รวย ความขัดข้องและอุปสรรคใด ๆ จงอย่าบังเกิดแก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปเทอญฯ