หมดแล้ว *** ๔ พ.ค. ๕๖ ถวายหลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ ๑๙ นิ้ว หลวงปู่สุภา ***

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย the_club, 28 มิถุนายน 2012.

1. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    ขอเชิญร่วมบุญบูชาพระพุทธสิริสัตตราช (หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์)
    ขนาดหน้าตัก ๕ นิ้ว เพื่อต่อยอดบุญสร้างองค์ใหญ่ขนาดหน้าตัก ๑๙ นิ้ว

ขอเชิญร่วมบุญสั่งจองพระพุทธสิริสัตตราช (หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์)
    ขนาดหน้าตัก ๕ นิ้ว เนื้อโลหะ (ทองเหลือง)
    เพื่อต่อยอดบุญสร้างพระพุทธสิริสัตตราช (หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์) ขนาดหน้าตัก ๑๙ นิ้ว
    ถวายหลวงปู่สุภา กันตสีโล

ร่วมทำบุญบูชาองค์ละ ๓,๐๐๐ บาท
    (หากต้องการให้จัดส่งทางไปรษณีย์รบกวนช่วยค่าจัดส่ง ems องค์ละ ๓๕๐ บาทครับ )
    สามารถโอนเงินร่วมบุญสร้างหลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ได้ที่
    ธนาคารกรุงเทพ สาขาเซ็นทรัลเวิลด์
    เลขที่ 879-0-00934-7 สะสมทรัพย์
    ชื่อบัญชี วีระยุทธ ยุทธกลาง

[/COLOR] องค์หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ขนาดหน้าตัก ๕ นิ้วที่ทำการหล่อเสร็จแล้ว

[​IMG][​IMG]

**** มวลสารที่บรรจุใต้ฐานองค์พระ ****
    ๑. น้ำมันชาตรี หลวงพ่อฤาษีลิงดำ
    ๒. ผงจักรพรรดิ หลวงปู่ดู่
    ๓. ปฐวีธาตุ หลวงปู่คำพันธ์
    ๔. พระธาตุข้าวบิณฑ์ ครูบาวงศ์
    ๕. พระผงจักรพรรดิ พิมพ์หลวงปู่ดู่อุ้มดวง
    ๖. พระเครื่องต่างๆ ซึ่งจะฝังในองค์พระ

. พระสมเด็จปั๊มจากแม่พิมพ์เก่าของหลวงพ่อกวย เนื้อผงพุทธคุณเก่า
    . เกศาหลวงปู่สอ พันธุโล
    . จีวรครูบาอาจารย์ดังนี้
    ๑. หลวงปู่ผ่าน ปัญญาปทีโป วัดป่าปทีปปุญญาราม บ้านเซือม อ.อากาศอำนวย จ.สกลนคร
    ๒. หลวงปู่บุญมา คัมภีร์ธัมโม วัดป่าสีห์พนม อ.สว่างแดนดิน จ.สกลนคร
    ๓. หลวงปู่คำบ่อ ฐิตปัญโญ วัดใหม่บ้านตาล ต.โคกสี อ.สว่างแดนดิน จ.สกลนคร
    ๔. หลวงปู่ท่อน ญาณธโร วัดศรีอภัยวัน อ.เมือง จ. เลย
    ๕. หลวงปู่เทพโลกอุดร
    ๖. หลวงปู่เครื่อง สุภัทโท วัดสระกำแพงใหญ่ ต.สระกำแพงใหญ่ อ.อุทุมพรพิสัย จ.ศรีสะเกษ
    ๗. หลวงพ่อสนธิ์ อนาลโย วัดพุทธบูชา บางมด ทุ่งครุ กทม.
    ๘. หลวงปู่เมฆ กิตติสัทโธ วัดป่าขวาง สิงหนคร จ.สงขลา
    ๙. หลวงปู่พวง สุวีโร วัดป่าปูลูสันติวัฒนา ต.บ้านเชียง อ.หนองหาน จ.อุดรธานี

๑๐. จีวรหลวงปู่บุดดา ถาวโร วัดกลางชูศรีเจริญสุข อ.บางระจัน จ.สิงห์บุรี

**** สามารถดูรูปภาพและรายละเอียดได้ที่หน้า ๑๘ ครับ ****

ขณะนี้องค์หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ขนาดหน้าตัก ๑๙ นิ้วได้ทำการปิดทองเสร็จแล้วเรียบร้อย พรุ่งนี้ผมจะเดินทางไป จ.สกลนคร
    เพื่อนำองค์หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ไปถวายหลวงปู่สุภา ณ วัดคอนสวรรค์ ในวันที่ ๔ พ.ค. ๕๖

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2013
  2. Jintamuttha

Jintamuttha เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณ the_club
    มาทักทายและขอจองเป็นคนแรกครับผม ^^

3. the_club

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ Jintamuttha ด้วยครับ
    รวดเร็วจริงๆ

4. the_club

สำหรับการจัดสร้างองค์หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ขนาดหน้าตัก ๕ นิ้วนี้ผมได้ทำการขออนุญาตในการจัดสร้างเรียบร้อยแล้วนะครับ ตั้งแต่ปีที่แล้วแต่ไม่มีโอกาสได้ทำสักทีเพราะว่าหลังจากได้รับหนังสืออนุญาตก็พอดีที่กรุงเทพฯ เกิดน้ำท่วม หลังจากกลับเข้าสู่ภาวะปกติผมก็เริ่มดำเนินการ
    แต่กว่าทุกอย่างจะลงตัวก็ปาเข้าไปกลางปีแล้วครับ ^^
    เพื่อเป็นการยืนยันผมได้นำหนังสือขออนุญาตมาลงไว้ให้ชมกันด้วยครับ _/\_

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      536.2 KB
      เปิดดู:
      296
  5. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

ปิดจองเมื่อไหร่ครับ........

6. the_club

ยังไม่มีกำหนดครับ แต่ในเบื้องต้นผมจะทำการหล่อองค์พระออกมาก่อนจำนวน ๓๐ องค์
    หากมีผู้ร่วมบุญครบแล้วและยังมีผู้ที่ต้องการร่วมบุญอีกก็จะทำการหล่อเพิ่มครับ
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นจำนวนรวมทั้งสิ้นต้องไม่เกิน ๑๐๐ องค์ครับเพราะขออนุญาตจัดสร้างไว้แค่นั้นครับ

7. the_club

นำภาพหุ่นต้นแบบองค์หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ในมุมต่างๆ มาให้ชมกันครับ

8. ฺBoid

ฺBoid เป็นที่รู้จักกันดี

มาช่วยดันครับผม^^

9. the_club

ท่านใดสนใจเชิญได้นะครับ ^^

10. ROJKAJORN

ROJKAJORN เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2004
    รายการนี้ปิดประมูลเมื่อไหร่ครับ กติกาประมูลอย่างไรบ้างครับ

11. ROJKAJORN

ROJKAJORN เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2004
    ถ้าจองบูชาหลวงพ่อ7กษัตริย์ สามารถส่งทางไปรณีย์ได้หรือต้องไปรับเองครับ

12. the_club

ในส่วนของกติกา ผมอยากให้คุณ kingkong999 เป็นผู้กำหนดนะครับ ^^ ไม่ทราบว่าคุณ kingkong999 เห็นว่าอย่างไรครับ
    ส่วนเรื่องวันปิดประมูลนั้นขอให้คุณ kingkong999 มาแจ้งกติกาก่อนแล้วผมจะแจ้งวันอีกทีนะครับ จะได้ไปในทิศทางเดียวกัน
    ระหว่างนี้ก็ลองศึกษาข้อมูลกันดูพลางๆครับ

อันนี้แล้วแต่ผู้จองสะดวกครับหากต้องการให้ส่งทางไปรษณีย์ก็จะมีค่าจัดส่งเพิ่มเติมครับ อันนี้เดี๋ยวจะแจ้งค่าจัดส่งอีกครั้งเพราะต้องไปถามทางโรงหล่อก่อนว่าองค์พระพอหล่อเสร็จแล้วน้ำหนักประมาณเท่าไหร่จะได้ไปเทียบกับน้ำหนักของทางไปรษณีย์ครับ หรือถ้าจะมารับเองก็ได้ครับ

13. ฺBoid

ฺBoid เป็นที่รู้จักกันดี

ให้คุณ the_club ตั้งราคาเริ่มเปิดประมูลไปได้เลยครับผม
    ปิดวันไหนก็แล้วแต่คุณ the_club เช่นกันครับ

แล้วเดี๋ยววันพรุ่งนี้ผมจะส่งวัตถุมงคลทั้งหมดในรายการประมูลนี้ ไปให้คุณthe _club ก่อน
    หลังจากนั้นพอใครชนะประมูล คุณthe_club ก็จัดการส่งให้คนนั้นละกันครับ

ดีมั๊ย^^

14. อิฐมอญ

อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

ติดตามมาจองหลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ด้วย 1 องค์ครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2012
  15. the_club

งั้นผมขอเปิดที่ราคา ๕๐๐ บาทครับ และขอปิดรายการในวันศุกร์ที่ ๖ กรกฎาคม ๒๕๕๕ ครับ

16. the_club

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ตอนนี้มียอดจองแล้ว ๒ องค์ ดีใจจัง ^^

17. wanakonth

wanakonth เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    รับชนวน มวลสาร ไหมครับพี่

18. ฉลามขาว

ฉลามขาว เป็นที่รู้จักกันดี

ต่อยอดประมูล 555 บาท ครับ ....

19. strom9

strom9 Active Member

13 สิงหาคม 2009
    จองหลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ด้วย 1 องค์ครับ

20. the_club

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

รับครับผม

ขออนุโมนทาบุญด้วยครับ