๙๙๙๙๙ แบ่งบูชาวัตถุมงคลของพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน และสหธรรมิกของท่านครับ ๙๙๙

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย คำข้าว, 7 สิงหาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. อายุมั่น

อายุมั่น เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธมหาลาภ บรรจุแร่ทรหด

รายละเอียด : เป็นพระบูชาทำจากเรซิ่นสีชมพู ฐานกว้าง 3 ซ.ม. บริเวณฐานจารย์อักขระ "นะ โม พุท ธา ยะ ซึ่งเป็นพระนามย่อ ของพระพุทธเจ้า ๕ พระองค์) ภายในองค์พระบรรจุแร่ทรหดเอาไว้ สำหรับแร่ทรหดนี้ หลวงพ่อหนุนบอกว่า เด่นทางด้านลาภมากครับ

แบ่งบูชา : [​IMG] [​IMG] [​IMG] 1 องค์ๆ ละ 350 บาทครับ [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    <!-- / message --><!-- attachments -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]</FIELDSET>พระรอด ปี 2517 ของ หลวงปู่สี วัดถ้าเขาบุนนาค อ.ตาคลี จ.นครสวรรค์ เลี่ยมทองหนา หนัก 3.21 กรัม ยังไม่ผ่านการใช้

รายละเอียด : เป็นพระผงทรงพระรอด หลังยันต์นะปัดตลอด มวลสารเหมือนพระผงอายุยืน แต่พิเศษตรงที่เน้นเรื่องปัดอุปสรรค และสิ่งที่ไม่ดีทุกอย่างออก รุ่นนี้สร้างจากมวลสารพิเศษต่างๆ ผงวิเศษของท่าน อาทิ ผงเรียกธาตุสี่ หรือเรียกอีกอย่างหนึ่งว่า สูตรนารายณ์สี่กร ประกอบด้วย 1. อิทธิเจ-ธาตุไฟ 2. ฆะเตสิ-ธาตุดิน 3. ตรีนิสิงเห-ธาตุน้ำ 4. มหาพุทธา-ธาตุลม และผงมหาพุทธา อันมี ผงมหาพุทธา-ผงปิโยมนาราช ในพระผงรุ่นนี้ได้ทำการผสมผงเหล่านี้ลงไปในเนื้อพระมากเป็นพิเศษ สามารถมองเห็นได้ชัดเจน และมวลสารสำคัญๆที่ลูกศิษย์ลูกหาท่านรวบรวมมาจำนวนมาก...

แบ่งบูชา : 1 องค์ๆ ละ 3,000 บาทครับ

ปล. องค์นี้เฉพาะค่าเลี่ยมกรอบก็ 2,800 แล้วครับ อาราธนาขึ้นคอได้เลยครับ

อ่านหลวงพ่อช่วยงานศพหลวงปู่สีได้ที่นี่[​IMG]

<!-- / message --><!-- attachments -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เบี้ยแก้

2. chirakit

chirakit เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อโสธร (รุ่นสังฆาฏิหลวงพ่อฤาษีลิงดำ)
    กล่องเดิม

ข้อความจากหนังสือ "อิทธิฤทธิ์ หรือความบังเอิญ ของ หลวงพ่อ "ฤาษีลิงดำ" โดย พ.ต.อ. อรรณพ กอวัฒนา : ...กาลเวลาได้ล่วงเลยมาจนเมื่อประมาณปลายปี พ.ศ. ๒๕๓๓ พระเดชพระคุณหลวงพ่อฯ ได้นำคณะลูกศิษย์ ไปเยี่ยมอดีตนายร้อยตำรวจโทผู้ริเริ่มโครงการสร้างพระผงสังฆาฏิชุดนี้ที่ อ.บางคล้า...ปรากฏว่าแกก็ยังหาวิธีป่นผงสังฆาฏิไม่ได้ แต่นายตำรวจผู้นี้ได้ทดลองปรับเปลี่ยนวิธีการสร้างพระผงโดยทำแบบหลังองค์พระให้เป็นเบ้า แล้วเอาชิ้นส่วนของสังฆาฏิที่ตอกออกมาเป็นแผ่นวงกลมบรรจุลงไปในเบ้า...เสร็จแล้วได้นำมาเสนอขอเปลี่ยนแปลงกับพระเดชพระคุณหลวงพ่อ ปรากฏว่าพระเดชพระคุณหลวงพ่อ ก็พอใจในพระเครื่องที่ได้สร้างและนำมาเสนอนี้ โดยพระเดชพระคุณหลวงพ่อฯ ได้กรุณาปลุกเสกให้ แล้วได้กรุณามอบให้นำไปหารายได้ซ่อมแซมสถานีตำรวจ...

ปล. สังฆาฏิที่บรรจุด้านหลัง เป็นสังฆาฏิที่หลวงพ่อครองขณะที่ท่านยังทรงขันธ์ 5 อยู่ครับ

แบ่งบูชา : 2 องค์ๆ ละ 1,300บาท ครับ

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>พระรอด รุ่น ๑ ของ ครูบาพรหมจักร วัดพระพุทธบาทตากผ้า จ.ลำพูน ฐานอุดเกศา

รายละเอียด : เป็นพระผงสีดำพิมพ์พระรอด มีรูปครูบาพรหมจักร วัดพระพุทธบาทตากผ้า จ.ลำพูนนั่งเต็มองค์ ฐานอุดเกศาของท่าน สร้างประมาณปีหนึ่งกว่าๆ สภาพสวยเดิม

"...เมื่อมาถึงวัดนี้ สังเกตได้ว่าหลวงพ่อลิงดำท่านเปลี่ยนลีลาไปจาก ๒ วัดแรก ซึ่งท่านใช้วิธีถามตอบด้วยปฏิภาณอย่างเดียว มาถึงที่นี่เปลี่ยนเป็นขอให้ท่านสอน ป่องเดาเอาว่า เนื่องจากความก่อนโน้น หลวงพ่อฤาษีท่านเล่าไว้ว่าครูบาพรหมนี้เทศน์แต่สังโยชน์ ๕ คราวนี้เลยอยากจะดูว่าเทศน์แค่ไหน ได้คำตอบมาสมความประสงค์คือเทศน์ถึงพระนิพพาน

แบ่งบูชา : 1 องค์ๆ ละ 600 บาทครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

ขอจองพระ 2 องค์นี้ ด้วยครับ
    (b-green) (b-green) (b-green)

3. อายุมั่น

อายุมั่น เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วนะคะ ขอบคุณค่ะ

4. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าทาง กรุ ท่านคำข้าวคงประมาณเจดีย์องค์ปฐมฯ แน่เล๊ย ทุกท่านรวมยิ้มด้วย (b-green)55

5. ลัก...ยิ้ม

55 ช่ายค่ะ ด้วยความอ่อนด้อยทางปัญญาของยิ้มเอง องค์พระปฐมเจดีย์ ที่ จ.นครปฐม ค่ะ

แต่ที่บ้านนอกจาก เจ้าลิงทั้ง 2 แล้ว ต้องเผื่อให้ทั้งบ้านและญาติรอบข้างด้วยค่ะ เพราะมียิ้มเป็นแกะขาวในบ้านตัวเดียวเองค่ะ หุหุ

เอ...รึ แล้วจะทำเฉย ๆ เป็นทองไม่รู้ร้อน...นอนรอ มรดก เขามาเข้าปาก(หมา)อย่างเดียว ดีหนอ ฮึ ๆๆ คงรวยต๊ายเล๊ย ท่านคำข้าวคิดว่าอย่าไร

6. chirakit

หลวงพ่อโสธร (รุ่นสังฆาฏิหลวงพ่อฤาษีลิงดำ)
    กล่องเดิม

ข้อความจากหนังสือ "อิทธิฤทธิ์ หรือความบังเอิญ ของ หลวงพ่อ "ฤาษีลิงดำ" โดย พ.ต.อ. อรรณพ กอวัฒนา : ...กาลเวลาได้ล่วงเลยมาจนเมื่อประมาณปลายปี พ.ศ. ๒๕๓๓ พระเดชพระคุณหลวงพ่อฯ ได้นำคณะลูกศิษย์ ไปเยี่ยมอดีตนายร้อยตำรวจโทผู้ริเริ่มโครงการสร้างพระผงสังฆาฏิชุดนี้ที่ อ.บางคล้า...ปรากฏว่าแกก็ยังหาวิธีป่นผงสังฆาฏิไม่ได้ แต่นายตำรวจผู้นี้ได้ทดลองปรับเปลี่ยนวิธีการสร้างพระผงโดยทำแบบหลังองค์พระให้เป็นเบ้า แล้วเอาชิ้นส่วนของสังฆาฏิที่ตอกออกมาเป็นแผ่นวงกลมบรรจุลงไปในเบ้า...เสร็จแล้วได้นำมาเสนอขอเปลี่ยนแปลงกับพระเดชพระคุณหลวงพ่อ ปรากฏว่าพระเดชพระคุณหลวงพ่อ ก็พอใจในพระเครื่องที่ได้สร้างและนำมาเสนอนี้ โดยพระเดชพระคุณหลวงพ่อฯ ได้กรุณาปลุกเสกให้ แล้วได้กรุณามอบให้นำไปหารายได้ซ่อมแซมสถานีตำรวจ...

ปล. สังฆาฏิที่บรรจุด้านหลัง เป็นสังฆาฏิที่หลวงพ่อครองขณะที่ท่านยังทรงขันธ์ 5 อยู่ครับ

แบ่งบูชา : 2 องค์ๆ ละ 1,300บาท ครับ

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>พระรอด รุ่น ๑ ของ ครูบาพรหมจักร วัดพระพุทธบาทตากผ้า จ.ลำพูน ฐานอุดเกศา

รายละเอียด : เป็นพระผงสีดำพิมพ์พระรอด มีรูปครูบาพรหมจักร วัดพระพุทธบาทตากผ้า จ.ลำพูนนั่งเต็มองค์ ฐานอุดเกศาของท่าน สร้างประมาณปีหนึ่งกว่าๆ สภาพสวยเดิม

"...เมื่อมาถึงวัดนี้ สังเกตได้ว่าหลวงพ่อลิงดำท่านเปลี่ยนลีลาไปจาก ๒ วัดแรก ซึ่งท่านใช้วิธีถามตอบด้วยปฏิภาณอย่างเดียว มาถึงที่นี่เปลี่ยนเป็นขอให้ท่านสอน ป่องเดาเอาว่า เนื่องจากความก่อนโน้น หลวงพ่อฤาษีท่านเล่าไว้ว่าครูบาพรหมนี้เทศน์แต่สังโยชน์ ๕ คราวนี้เลยอยากจะดูว่าเทศน์แค่ไหน ได้คำตอบมาสมความประสงค์คือเทศน์ถึงพระนิพพาน

แบ่งบูชา : 1 องค์ๆ ละ 600 บาทครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

วันนี้ ( 22 ตุลาคม 2550 ) ผมได้โอนเงินจำนวน 1,950 .00 บาท เป็นค่าทำบุญบูชาพระ
    1.หลวงพ่อโสธร (รุ่นสังฆาฏิหลวงพ่อฤาษี ฯ ) = 1,300 บาท
    2.พระรอด รุ่น 1 (ครูบาพรหมจักร ) = 600 บาท
    3.ค่าจัดส่ง = 50 บาท
    รวมเป็นเงินทั้งสิ้น = 1,950 บาท
    กรุณาส่งพระมาตามที่อยู่ข้างล่างนี้ ครับ
    จิรกิตติ์ สถาปนิกกุล
    1564 / 132 หมู่บ้านพิบูลย์ ซอยพิบูลย์ 14 ถนนประชาราษฎ์ร 1
    แขวงบางซื่อ เขตบางซื่อ กรุงเทพ ฯ 10800

7. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006

ได้เวลาเคลีย์...หนี้คงค้างซะทีครับ
    พรุ่งนี้โอนตังค์ 650 บ ให้ครับ ส่งที่เดิม ครับพี่รักษ์
    ด้วยความเคารพ
    ศิษย์ปลายแถว

8. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

ยุ่งๆอยู่ด้วย เพิ่มเข้ามาดูครับ
    ปรากฎว่าโอนไปตั้งแต่12.56วันนี้แล้วครับ (ทำไงดี...)
    ที่บอกว่าหายากน่ะอย่างไหนหายากกว่ากันคร๊าบ....

อ้อเพิ่งเห็น...ครับงั้นขอแบ่งให้ได้ไหมครับพี่คำข้าว..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ตุลาคม 2007
  9. chirakit

พระรอดรุ่น ๑ ครูบาพรหมจักร ฝังตะกรุดสะท้อน เป็นพระพิมพ์เดียวกัน และเนื้อเดียวกัน
    คุณคำข้าว ยังมีอีก 1 องค์ ไหม ครับ (ทำบุญ 600 บาท หรือ เปล่า ครับ)
    ขอจองด้วยคน นะครับ
    (b-cry) (b-cry) (b-cry)

10. ศิษย์ปลายแถว

ส่งมาเลยครับพี่ท่าน....อย่าลืมของแถม...อิอิ(ล้อเล่นครับ)

ศิษย์ปลายแถว

11. ลัก...ยิ้ม

55...เจอทีเด๋ด อีกแล้ว ...55[b-wai] [b-wai] [b-wai] (cry) (cry) (cry) (ping-love (ping-love (ping-love

12. ศิษย์ปลายแถว

55555555

อย่าส่งมาเลยครับ...เดี๋ยวการไฟฟ้าจะยกหม้อไฟไปดูเล่นครับ

อิอิ.....ขอผมยังหนาวๆๆอยู่เหมียนกันคร๊าบ...(ยังไม่จ่าย)

ปล.มีรูปให้ดูไหมครับ...อยากดูตะกรุด (b-cry)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2007
  13. chirakit

ได้รับพระเรียบร้อยแล้ว ครับ มองเห็นความแตกต่าง กับของเลียนแบบที่ผมมีอยู่ ( ตั้ง 3 องค์ ) อย่างชัดเจนเลย ครับ
    :boo: :boo: :boo:

14. ศิษย์ปลายแถว

อู๊ย....ไม่พูดต่อดีกว่าครับ...เดี๋ยวโดนปรับ

ปล.ที่ศูนย์พุทธศรัทธา ผมเคยไปเมื่อ3เดือนก่อนครับ..ก็ร่มรื่นดีเพียงแต่การก่อสร้างยังไม่แล้วเสร็จดี....ผมยังแอบมองตู้วัตถุมงคลหลวงปู่แต่...ได้แต่มองครับ...
    ผมให้ชื่อการทัวร์ ทริปนี้ว่า....ตามรอยพระราชพรหมยาน2 ชื่อเก๋ดีครับ
    พาแม่...น้า ....ไปด้วยครับ

ขออนุโมทนาด้วยครับที่จะไป...

15. varithorn

varithorn Active Member

17 มิถุนายน 2007
    พระนางพญา ส.ก. ปี ๒๕๑๙
    (ปลุกเสก 2 รอบ: รอบแรกหลวงปู่โต๊ะปลุกเสกทั้ง 7 วัน
    พระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน ร่วมปลุกเสกซ้ำรอบสองครับ)...มีใบแนบเป็นหลักฐาน

(*) ปี 2519 :หลวงปู่โต๊ะ, หลวงปู่สิม, สมเด็จฟื้น, สมเด็จเกี่ยว, หลวงปู่ชา, หลวงปู่เหรีญ และคณาจารย์ ปลุกเสก 7 วัน 7 คืน
    (*) ปี 2522 : หลวงพ่อฤาษีลิงดำ, หลวงปู่โต๊ะ, หลวงปู่ดุลย์, หลวงพ่อชา, หลวงพ่อแพ, , หลวงปู่เหรียญ และคณาจารย์ ปลุกเสกซ้ำอีก 4 วัน)

แบ่งบูชา : (*) (*) (*) องค์ ละ 590 บาทครับ (*) (*) (*)

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]<!-- / message --><!-- attachments -->

</FIELDSET>ขอเช่า 1 องค์ ยังได้อยู่มั้ยค่ะ

16. dragonn

dragonn เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2007
    ขอจอง

พระรอด รุ่น ๑ ของ ครูบาพรหมจักร วัดพระพุทธบาทตากผ้า จ.ลำพูน ฐานอุดเกศา 1 องค์ๆ ละ 600 บาทครับ

พระทุ่งเศรษฐี รุ่น ๑๐๐ ปีเนื้อดิน (รุ่นไตรมาส)...พิมพ์กลาง 1องค์ๆ ละ 690 บาท

หนังสือ "สมบัติพ่อให้" รุ่น ๑ 1 เล่มๆ ละ 1,990 บาท

พระนางพญา ส.ก. ปี ๒๕๑๙ 1 องค์ๆ ละ 590 บาท

เหรียญรูปเหมือนหลวงปู่แหวน ปี 2522 1เหรียญละ 350 บาท

รบกวนช่วย confirm ทีนะครับ

17. chirakit

ขอบคุณ คุณคำข้าวที่กรุณาให้ข้อมูล (พระแก้วมรกตผมชอบมานานแล้ว
    ที่บ้านมีแต่พระบูชา คิดว่าวันเสาร์นี้จะลองแวะไปดู ครับ ) รูปที่คุณคำข้าวนำมาลงผมขออนุญาต นำไปลงแทนรูปเก่าได้ไหม ครับ

18. ลัก...ยิ้ม

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คำข้าว [​IMG]
    พระสมเด็จเหล็กไหล ของหลวงพ่อหนุน

รายละเอียด : หลวงพ่อหนุนทำพิธีพุทธาภิเษกปีสี่ต้นๆ องค์พระเป็นพระสมเด็จขนาด 1*2 ซ.ม.เนื้อพระทำจาก ทองคำไหล หรือ เหล็กไหลคำ (ดูภาพมวลสารด้านล่าง) เมื่อองค์พระต้องแสงจะเป็นประกายระยิบระยับ สวยงามมากครับ

แบ่งบูชา : (*) (*) (*) 1 องค์ๆ ละ 290 บาทครับ (*) (*) (*)

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]
    </FIELDSET>
    แจ้งการโอนตังส์ค่ะ 1090 บาท ( โดยในยอดเป็นของกระทู้บุญที่ท่านจะร่วมบุญกับท่านชนะ ด้วยจำนวน 750 บาท)

19. dragonn

dragonn เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2007
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dragonn [​IMG]
    ขอจอง

พระรอด รุ่น ๑ ของ ครูบาพรหมจักร วัดพระพุทธบาทตากผ้า จ.ลำพูน ฐานอุดเกศา 1 องค์ๆ ละ 600 บาทครับ

พระทุ่งเศรษฐี รุ่น ๑๐๐ ปีเนื้อดิน (รุ่นไตรมาส)...พิมพ์กลาง 1องค์ๆ ละ 690 บาท

หนังสือ "สมบัติพ่อให้" รุ่น ๑ 1 เล่มๆ ละ 1,990 บาท

พระนางพญา ส.ก. ปี ๒๕๑๙ 1 องค์ๆ ละ 590 บาท

เหรียญรูปเหมือนหลวงปู่แหวน ปี 2522 1เหรียญละ 350 บาท

รบกวนช่วย confirm ทีนะครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขาดพระรอดครูบาพรหมจักรแค่อย่างเดียวครับ

อย่างอื่นผมมีครบทุกรายการ...ต้องขออภัยที่ข้อมูลไม่อัพเดทนะครับ จะรีบปรับปรุงครับ

[​IMG][​IMG][​IMG] ขอบคุณครับ [​IMG][​IMG][​IMG]
    /////////////////////////////////////////////
    วันนี้ได้โอนเงิน 3670 บาท ไปแล้วครับ ที่อยู่ ตาม PM นะครับ

20. ลัก...ยิ้ม

หุหุ...ขออภัยด้วยในความวุ่นวายของท่านค่ะ ซองไม่เรียบร้อยมะว่ากัน ของพระท่านสมบูรณ์ เรียบร้อยค่ะ

โมทนาบุญด้วยนะท่าน คำข้าว

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้