๙๙๙ อิทธิมงคล มหาบารมี วัตถุมงคล หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ ๙๙๙

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย FALCON1, 9 กุมภาพันธ์ 2011.

1. ลูกเสือดำ

ลูกเสือดำ สมาชิก

สีผึ้งพระขรรค์ด้ามปากกาหลวงปู่สุดขลังเพื่อนผมเป็นเริมที่ท้องกับที่ปากผมเลยอาราธนาสีผึ้งทาเเละเอาพระขรรค์วนรอบที่เป็นนึกถึงหลวงปู่หงษ์ครูบาอาจารย์เเละแม่พระธรณีเป็นที่สุดพอตกเช้ามาเริมไหม้เเละลอกหายเป็นสะเก็ดเลยสุดยอดจริงคับเเละอีกอย่างเกี่ยวกับวัตถุมงคลหลวงปู่กับสัตว์มีพิษเช่นงูมีวันหนึ่งงูเข้าบ้านผมผมก็จะจับใส่กระสอบไปปล่อยตามปกติงูจะหนีเมื่อจวนตัวเค้าจะสู้เเต่นี่พอจะจับผมก็ยกมือพนมต่อหน้ารูปหล่อหลวงปู่หงษ์บอกท่านว่าขอให้จับงูง่ายๆลูกจะเอาเค้าไปปล่อยพอจะจับยังไม่ทันจะจับงูมันนอนหงายท้องนอนแข็งให้จับง่ายๆซะงั้นเเล้วผมก็เอาเค้าไปปล่อยเข้าป่าไป[นี่คือประสบการณ์จริงๆจากวัตถุมงคลของหลวงปู่หงษ์ที่ผมประสบกับตัวจริงๆไม่ได้ปรุงแต่งเรื่องขึ้นเเต่อย่างใดคับผมและล็อกเกตฉากทองผ้าป่าปี53ขอบอกว่าห้อยเเล้วค้าขายดีๆมากๆคับผมของหลวงปู่สุดยอดที่สุดคับ...อีกประสบการณ์ที่ประทับใจคือวันนั้นเป็นวันเข้าพรรษาผมตี๋และสิทธิ์..นครสวรรค์ได้ไปร่วมงานไหว้ครูหลวงปู่เเละได้ลงกระหม่อมทั้งสองคนในวันงานและได้ค้างคืนหนึ่งคืนที่รีสอทร์เเถวสุสานโดยการอำนวยความสะดวกของท่านอริยมุนีได้เมตตาเป็นธุระติดต่อให้..ผมกับสิทธ์อยากเจอหลวงปู่ก็เลยนัดกันว่าตี4จะไปวัดกันพอประมาณตี3ใกล้ตี4ผมฝันว่าไปอยู่หน้าห้องหลวงปู่เเละเจอหลวงปู่หลวงปู่เรียกผมไปใกล้ๆท่านบอกผมว่าตี๋ทำไมเพิ่งมาหลวงปู่รอนานแล้วนะผมก็กราบท่านที่ตักท่านก็เมตตาจารหัวลูบหัวให้เเละตบด้วยเคาะหัวผมดีใจมากในฝัน..พอสักพักเพื่อนผมมาเคาะประตูเรียกว่าไปวัดกันได้เเล้วพอไปถึงวัดทุกอย่างเหมือนในความฝันเลยพอผมเข้าหาท่านๆจารหัวเป่าและลูบหัวให้ผมดีใจมากคับกับความเมตตาธรรมของท่านว่าแต่ว่าท่านอริยมุนีกับพอท่านพ่อครูหายไปไหนเงียบเลยคร้าบเนี่ย

2. ลูกเสือดำ

ลูกเสือดำ สมาชิก

ขอบคุณมากคับพี่วุฒิที่ปรับข้อมูลการจองให้ปัจจัยเดี๋ยวผมให้สิทธิ์เคลียร์คับผมรับประกันชัวร์เเน่นอนคับผมพวกพี่ๆดูแลตัวเองด้วยนะคับระวังเชื้อโรคที่มากับน้ำนะคร้าบ..อิ..อิ

3. FALCON1

FALCON1 เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>
    "น้ำทะเลไม่แห้งใครก็ฆ่าศิษย์หลวงปู่ไม่ตาย แผ่นดินพลิกได้ศิษย์หลวงปู่ถึงรู้จักจน"

คำขอของหลวงปู่ต่อครูบาอาจารย์เสมอ..สาธุ

********************************************************************************

</TD><TD class=thead width="14%">[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ joyguang1 [​IMG]
    พื้นที่กรุงเทพฯที่คาดว่าน้ำจะท่วม14-18ต.ค.

16 ตุลาคม 2554 เวลา 12:14 น. |เปิดอ่าน 6,747 | ความคิดเห็น 10
    ประเด็น: วิกฤตน้ำท่วม ,

สทอภ.เผยพื้นที่ในกรุงเทพฯที่คาดการณ์ว่าน้ำจะท่วมในช่วงน้ำหนุนสูง 14-18 ต.ค.นี้

สํานักงานพัฒนาเทคโนโลยีอวกาศและภูมิสารสนเทศ (องค์การมหาชน) หรือ สทอภ. คาดการณ์ว่า ในช่วงวันที่ 14-18 ต.ค.นี้ กรุงเทพฯชั้นในหลายพื้นที่ อาทิ ตลาดบางเขนช่วงกิโลเมตร 1-4 ถนนรามอินทรา จรเข้บัว ลาดพร้าว คลองกุ่ม บึงกุ่ม บางกะปิ หัวหมาก ย่านรามคำแหง ตลอดแนวถนนลาดกระบังและพื้นที่เขตหนองแขม จะเสี่ยงต่อการถูกน้ำท่วมขัง ซึ่งการคาดการณ์ดังกล่าวมาจากการวิเคราะห์พื้นที่น้ำท่วมในอดีต จากภาพดาวเทียมและข้อมูลการระบายน้ำของกรมชลประทาน

ทั้งนี้พื้นที่คาดการณ์ทั้งหมดมีดังนี้

Posttoday
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>
    ศิษย์มีครู
    นะเมติ นะเมติ นะเมติ

</TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>

4. sithsorn

sithsorn Active Member

4 มิถุนายน 2009
    ขอจองแทนครับ

สวัสดีครับพี่วุฒิ ที่พี่เขายกเลิกการจองตะกรุดใบลาน ๔ ดอก ผมขอให้สิทธิ์แทนได้ไหมครับ ถ้าได้อย่างไรช่วยแจ้งด้วยนะครับ ขอบพระคุณมากครับ (จากเด็กเคารพและศรัทธาหลวงปู่หงษ์)

5. Pongpat86

Pongpat86 เป็นที่รู้จักกันดี

ไปเจอภาพนี้ในเฟสบุคหลวงปู่เลยนำมาฝากกันครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. ng_din

ng_din Active Member

19 กันยายน 2011
    คุณวุฒิคะ
    ค่าตะกรุดใบลาน 1 / อลูมิเนียม 1
    โอนไปให้ตั้งแต่วันที่ 14/10/11 และแจ้งไปทาง pm แล้วค่ะ
    แต่ถ้าตะกรุดใบลานหมด งั้นเอาเป็นอลูมิเนียมทั้ง 2 ดอกก็ได้ค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

7. คชบุตร

คชบุตร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

11 กุมภาพันธ์ 2008
    รูปเหมือนบูชาเสด็จพ่อชัยวรมันที่ 7 อธิษฐานให้ผู้ที่เคยเป็นลูกหลานของท่านมารับไป นำมาให้ชมปัจจุบันไม่ทำแล้ว หลวงปู่อธิษฐานครั้งเดียวเท่านั้น<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

งดงามครับ น้อมนมัสการองค์พ่อพระเจ้าชัยวรมันที่ ๗ นมัสเต

8. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

อยากฟังเรื่องราวมากเลยครับ ผมนับถือพระเจ้าชัยวรมันที่ ๗ รูปแบบนี้ไม่เคยเห็นมาก่อนเลย

9. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    ขอจองตะกรุดอลูมิเนียมจำนวน 4 ดอกครับ
    โอนปัจจัยแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ
    ขอบคุณครับ

10. kajit

kajit เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 51 โอนให้แล้วครับ 1250 บาทจาก T024204

11. wanakonth

wanakonth เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    งามมากๆเลยครับ

12. ng_din

เห็นข่าวน้ำท่วมสุรินทร์ ไม่ทราบว่าที่วัดเป็นอย่างไรบ้างคะ

13. tonnuch

tonnuch เป็นที่รู้จักกันดี

อำเภอปราสาทน้ำใม่ท่วม

สุริน บริเวณที่น้ำท่วม ส่วนมากจะเป้นที่ราบลุ่มแม่น้ำ เช่นแม่น้ำมุลแต่จะท่วมเฉพาะ นาข้าว2- 3-ก็ลดแล้ว ส่วนอำเภอ ปราสาทใม่ท่วมครับ เป็นที่สูง แม้ฝนจะตกสัก10วันน้ำก้อใม่ท่วมคับ ส่วนมากจะแล้งมากกว่า หลวงปุ่จึงชอบขุดสระใว้น้ำใช้หน้าแล้ง

14. theexcaribur

theexcaribur เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2007
    ลำดับที่ 16 โอนเงินบูชาตะกรุด แบบอลูมิเนียม 4 ดอกแล้วครับ
    เวลา 19.02 น. จำนวน 1250 บาท ที่อยู่ส่งให้ทาง PM นะครับ
    ขอโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

15. เด็กท้ายตลาด

เด็กท้ายตลาด เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นพระบูชาพระเจ้าชัยวรมันแล้ว ผมก็อยากนำพระบูชามาให้ชมบ้างครับ ไม่ค่อยได้เห็นได้เจอมากเท่าไรครับ คือ พระบูชาเสด็จพ่อรัชกาลที่ ๕ พิมพ์ยืน ขนาดบูชา สร้างและปลุกเสกประมาณปี 41-42 น่าจะสร้างหลังรุ่นขุดสระ 1-2 รุ่นครับ ลองชมดูนะครับ

16. เด็กท้ายตลาด

เด็กท้ายตลาด เป็นที่รู้จักกันดี

อีกรุ่นที่ชอบเป็นการส่วนตัวครับ "พระพรหมโพธิสัตว์" รุ่นแรก

17. wanakonth

wanakonth เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    งามๆ เนื่ออะไรครับนี่

18. สมาธิ7689

สมาธิ7689 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    โย้ว.....โชว์ของหายากกันเข้าแล้วสิท่าน อิอิ

19. ng_din

ขอบคุณค่ะ เห็นข่าวแล้วใจไม่ดีน่ะค่ะ ตอนนี้ก็ลุ้นที่บ้านอยู่ เฮ้อ..

20. ejob

ejob เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2007
    สุดยอดทั้งนั้น
    ไม่เคยเห็นเลยสำหรับรูปหล่อพระพุทธเจ้าหลวง รัชการที่ 5
    เป็นบุญตาจริงๆ ครับ มีของเด็ดๆเอามาให้น้องๆ ชมกันอีกนะครับเป็นวิทยาทาน

:cool::cool: