“บ้านเลขที่ กับ ผู้อยู่อาศัย” อ่านบ้านเลขที่ฟรี กับ อ.พี ลองภูมิ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ลองภูมิ, 9 มีนาคม 2015.

แท็ก: แก้ไข
  1. จีทีเอ็ม

จีทีเอ็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2011
    รบกวนฝากดูด้วยค่ะ ปัจจุบันอยู่ 48/4 กำลังจะย้ายไปอยู่ 4/228 ค่ะ เป็นไงบ้างค่ะ

2. อักสรา

อักสรา Active Member

บ้านเลขที่ 32/16 ม.9
    รบกวนด้วยค่ะ อ.พี

3. _nnn_123

_nnn_123 เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    1. อาคารพานิชย์ เลขที่ 979/3 (ของตัวเอง เพิ่งซื้อคะ เพิ่งเข้าปีที่ 3)
    2. อาคารพานิชย์เหมือนกันคะ 225/5 (เช่าคะ แต่อยู่มาปีนี้เข้าปีที่ 13 ปี )
    รบกวนด้วยคะ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

4. ros

ros เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2011
    ทาวน์้ฮ้าสองชั้น เลขที่ 116/94 ผ่อนมาได้ 10 ปีแล้ว ช่วยดูให้ด้วยค่ะขอบคุณค่ะ

5. preechaniy

preechaniy เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    บ้านเลขที่ 63 ครับ.ขอบคุณครับ

6. Nanaa24

Nanaa24 สมาชิกใหม่

บ้านเลขที่ 128 ม. 15 /รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ การงานไม่ค่อยดี การเงินหนูก็แย่ ขอบคุณค่ะ

7. เมธาวี1

เมธาวี1 เป็นที่รู้จักกันดี

298 ม.12 ครัช ย้ายบ้านดีมั้ยครับ คนรอบข้างเอาแต่ปัญหามาให้

8. chart077

chart077 Active Member

บ้านเลขที่152 ม1

9. สุโขสุขี

สุโขสุขี เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2007
    ขอรบกวนด้วยครับอาจารย์
    บ้านเลขที่ 3/5 ม.8 ครับ

ขอบคุณมาก ครับ

10. ลองภูมิ

ลองภูมิ เป็นที่รู้จักกันดี

เลขห้อง 401 เป็นเพียงส่วนหนึ่งเท่านั้นของชีวิต เปรียบได้เพียง 10 % เท่านั้น การที่คุณไปสมัครงานไม่ได้ อาจจะเป็นผลของตัวเลข 401 ก็จะมีผลกระทบคือเลข 0 คือความว่างเปล่า การรอคอย การสะดุด ให้ปิดแผ่นทองทับเลข 0 เลย อาจจะทำให้ชีวิตดีขึ้น ไม่มากก็น้อย ส่วนอื่นที่เกี่ยวกับ ชีวิต ก็ต้องนำมาดูโดยรวมครับ เช่นวันเดือนปีเกิด ชื่อ เบอร์โทรศัพท์ ซึ่งสิ่งเหล่านี้ ผมก็จะเปิดบริการให้ฟรีในภายหลัง ตอนนี้ ผมจับยามแล้ว เกณต์ที่คุณจะได้งานน่าจะพอมีครับ ไปสมัครงานให้ตรงกับวันเกิดนะครับ

11. ลองภูมิ

ห้องนี้ ดีครับ คนอยู่ห้องนี้ทำงานการใดไม่ตกต่ำ มักจะได้เงินจากงานเสมอ แต่ขอให้ระวังเรื่องคำพูดเท่านั้นเอง ถ้าคนอยู่ห้องต้องมีคติเตือนใจครับ
    "พูดไปสองไพเบี้ย นิ่งเสียตำลึงทอง"

แค่นี้ ก็ทำให้คุณรอดจากคนอิจฉา คนที่หมั่นใส้คุณครับ บางทีคำพูดเรา พูดมากหรือคำพูดเขาฟังแล้วตีความเป็นอีกแบบ นี้แหละครับ ขอระวัง นอกนั้น ดีครับ ช่วงจังหวะนี้ เงินได้มาระยะสั้นครับ รออีกหน่อย หลังสงกรานต์ น่าจะได้มากกว่านี้

12. ลองภูมิ

บ้านนี้ ระวังความเจ็บป่วย ที่เกิดจากการกิน ระวังเรื่องลำใส้ การขับถ่าย อาหารเป็นพิษครับ การเงินการทอง มีเข้าแต่ออกมากกว่าเข้า จังหวะโชคก็ไม่ได้ จับไม่ติด หาช่วงดีๆไม่ได้ค่อยได้ แนะนำเอาสติกเกอร์รูปราหู มาติดที่ด้านล่างของ เลขที่นี้ครับ และหาเวลาไปไหว้พระราหูบ่อย ร้ายจะกลายเป็นดี ครับ

13. ลองภูมิ

บ้านหลังนี้ เจ้าบ้านอารมณ์ดุดัน จริงจังมักจะเป็นคนขี้หงุดหงิดง่าย เวลาทำธุระกิจกับใครมักไม่สำเร็จ ถ้ามีการยืนเงินก็หมดสิทธิได้คืน อยากจะได้อะไรอาจจะต้องรอคอย บ้านนี้มีเจ้าที่เป็นผู้ชายนะ ไหว้เขาหน่อยสิ เผื่ออะไรที่ติดๆอยู่จะได้ผ่านครับ

14. ลองภูมิ

บ้านหลังนี้ ถ้ามีลูกก็ทุกข์เรื่องลูก ถ้ามีคุณพ่อคุณแม่ที่แก่ชรา ก็จะกังวลเป็นห่วงและเป็นความทุกข์ บ้านหลังนี้ น่าจะให้คุณนะถ้าทำถูกวิธี ผมแนะให้หาบ่อน้ำตั้งไว้แถวหน้าบ้าน แล้วนำพญานาคที่มีขายตามร้านขายต้นไม้ เอาสัก 5 เศียรนะ ใส่น้ำแล้วให้ท่านพ่นน้ำ อะไรๆก็จะดีขึ้น ทั้งเงิน งานและปัญหาที่ค้างอยู่จะได้รับการแก้ไขครับ

15. วรินอลิสา

วรินอลิสา เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2011
    เลขที่ 182/71 ห้อง 9 ครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ

16. ลองภูมิ

ห้องนี้ ต้องบอกเลยว่าเจ้าของใช้เงินเก่งมาก ได้มาก็จ่ายซื้อโน่นนี้ไปเรื่อย ทำให้เงินที่หวังจะเก็บออมไว้เยอะ ผมเลยไม่ได้ไปไหน อีกทั้งงานที่มองๆไว้โปรเจคอะไรก็ยังไม่ได้ทำ เหมือนมันค้างไว้สะดุดประมาณนั้น แนะนำบริจาค โลงศพไร้ญาติ แล้วก็ปล่อยปลาสักหน่อย อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวร ถ้าติดค้างอะไรให้เขาอโหสิ จะได้หากินราบรื่นครับ

17. ้HOME

้HOME สมาชิกใหม่

บ้านเลขที่ 23/44 ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

18. ลองภูมิ

บ้านนี้ มักทะเลาะกับผู้หลักผู้ใหญ่ บางทีผู้ใหญ่พูดอะไร มักไม่ค่อยฟัง แบบว่าฉันมีความคิดของตนเองเป็นใหญ่ อาจจะต้องลดทิธิลงมาบ้าง ฟังๆไว้จะเป็นผลดี แล้วก็จะมีความไม่สบายใจในเรื่องค่าใช้จ่าย อาจจะต้องเสียเงินรักษาผู้ใหญ่ที่บ้าน ทำให้คนบ้านนี้ทำงานตัวเป็ยเกลียวหัวเป็นน๊อตเลยทีเดียว ก็เหนื่อยนะ จับรางวัลอิชิตันก็ไม่โทรมาสักที .....นะรอนานแล้ว เอาละวิธีแก้ไขบรรเทา คุณต้องแสดงความรัก ต่อคนรอบข้าง แสดงให้เขารู้ว่า เราเป็นคนดี มีจิตใจเมตตา แล้วแนะนำไปไหว้ พระพรหม ที่แยกราชประสงค์ พระปัจจมุกขี(พระศิวะห้าหน้า)ที่หน้า World Trade Center องค์ที่คนนึกว่า พระตรีมูรตินั้นแหละ แล้วไปไหว้พระคเนศที่แยกห้วยขวาง แล้วไปไหว้ พระกฤษณะที่โบสถ์เทพมณเทียร ก็ได้ แต่ถ้าอยุูต่างจังหวัด ขอให้แจ้งบอกผมมาอีกที จะบอกให้ในภายหลังครับ

19. chain1977

chain1977 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2010
    อยู่ต่างจังหวัด ครับ
    จ.น่าน ต้องแก้ไขอย่างไรครับ แล้วเจ้าที โอเค ใหม

ขอบคุณมากครับ

20. ลองภูมิ

บ้านหลังนี้ เจ้าบ้านชอบเรื่องลี้ลับ ชอบเรื่องบุญ เรื่องธรรมะ เวลาไปวัดมักอธิฐานในสิ่งดีเสมอ แต่ดูเหมือนกรรมเก่าจะเยอะจัด ทำให้การเงินสะดุด หาเงินไม่คล่องมือ จะซื้ออะไรต่อใครก็ดูเหมือนติดๆขัดๆ ไหว้พระก็แล้ว ไหว้เทพก็แล้ว ใครบอกอะรดีๆทำหมด แต่ก็ยังไม่ได้สักทีมันเหมือนติดอะไรสักอย่าง มารมาเกาะกุมอยู่เจ้ากรรมนายเวรก็ว่าได้ แนะนำ ให้ถือศีล 8 หรือไม่งั้นก็กินเจถวายเจ้าแม่กวนอิมสัก 10 วันแล้วขอท่านครับ น่าจะดีขึ้นนะ