“บ้านเลขที่ กับ ผู้อยู่อาศัย” อ่านบ้านเลขที่ฟรี กับ อ.พี ลองภูมิ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ลองภูมิ, 9 มีนาคม 2015.

แท็ก: แก้ไข
  1. ลองภูมิ

ลองภูมิ เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้ายังไม่มองเรื่องบ้านเลขที่นะ ต้องดูก่อนว่า ย้ายไป สะดวกเราทำงานมั้ย หรือบ้านอยู่ต่างจังหวัด ถ้าพร้อมก็ย้ายครับ

เลขบ้านนี้ส่งผลให้เป็นปัญหาหรือไม่ ดูก่อนครับ 298 เลขนี้ไม่ได้ส่งผลให้มีปัญหากับคนรอบข้าง อาจจะเป็นเพราะดวงชะตาของเราครับ จะว่าไปบ้านหลังนี้ส่งเสริมเรื่องการเงินซะด้วยซ้ำครับ แต่ถ้าดวงไม่ดี ถ้าได้ย้ายที่นอน ก็ทำให้ดวงขยับได้เช่นเดียวกัน ตรงนี้ จะย้ายไม่ย้าย ต้องดูปัจจัยอื่นร่วมด้วยครับ

2. ลองภูมิ

152 ม 1 เลขบ้านนี้ เจ้าที่เป็นหญิง เหมือนจะช่วยนะ แต่เหมือนรออะไร ถามว่าคุณตั้งศาลให้เจ้าที่หรือยังครับ หมายถึงศาล 4 เสานะ

เลขบ้านนี้ดี ให้คุณ ไม่ต้องแก้ไขอะไรมากครับ

3. ลองภูมิ

บ้านหลังนี้ บ่งบอกถึงความขยัน ทนสู้ มานะ ได้เงินน้อยบ้าง เยอะบ้างสลับกันไป ชีวิตของเพียงไม่ป่วยไม่เป็นหนี้ จริงมั้ยครับ ไม่แนะนำอะไร เพราะเท่าที่ดู คุณมีบุญดีใช้ได้ครับ

4. ลองภูมิ

เลขห้องนี้ 9 อะนี้ดี เชื่อมั่นในสิ่งศักดิสิทธิ์ดี ชอบเงียบๆไม่วุ่นวาย แต่เลขที่ 182/71 เลขนี้ไม่ดีเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มีนาคม 2015
  5. ลองภูมิ

บ้านหลังนี้ บ่งบอกว่า บ้านสวย ดูดี เจ้าบ้านก็ดูดี พิถีพิถันกับตัวเองมาก แต่เวลาเจรจากับใคร อาจจะทำให้คนเข้าใจผิดได้ง่าย บ้านหลังนี้ดีครับ เสริมการความรักดี แต่การเงิน อาจจะต้องการเคล็ดลางอะไรมาเสริม จะดีครบถ้วนครับ

6. ลองภูมิ

185 ดูเลขนี้ดีเปลือกนอก แต่ภายในวุ่นวาย ถ้าเปลี่ยน 141 จะดีกว่า แนะนำ ให้ทำป้ายมีลักษณะ กลมรี พื้นสีทอง ตัวเลขสีส้ม และป้ายทำวัสดุจากเหล็ก จะดีมากว่า ว่าด้วยการเสริมด้วยหลักฮวงจุ้ยครับ

7. ลองภูมิ

ไม่ดีทั้งสองเลยครับ แต่ 82 จะดีกว่า 79 เท่านั้นครับ

8. ลองภูมิ

เลขบ้านนี้ดีอยู่แล้วครับ น่าจะส่งผลในเรื่องโชคลาภซะด้วยซ้ำไป แนะนำไหว้เจ้าที่ให้ดี ให้มามาฝันไปจับล๊อตตารี่รางวัลที่ 1 ครับ

9. ลองภูมิ

เลขA4 ดูสั้นดีจัง ห้องนี้ น่าจะอยู่สบายนะ คนห้องนี้่ชอบพูดคุย ชอบมีเพื่อน ดีอยุ่แล้ว แนะนำเรื่องห้องน้ำ พยายามทำให้สะอาดและแห้งตลอดเวลา และอย่าเปิดประตูห้องน้ำครับ ไม่เช่นนั้น เงินทองจะรั่วไหลได้ง่ายครับ

10. ลองภูมิ

ถ้าเลขเดิม คือ คนที่บ้านนี้มักทำอะไรต้องเริ่มใหม่เสมอ ไม่ค่อยได้ทำอะไรยาวๆ แต่ถ้าเปลี่ยนเป็น 28 เลขนี้ก็ไม่ค่อยจะดีเท่าไร แต่ส่วนดีก็พอมี เอาไงดีเนี้ย ........

ให้ติดเลขใหม่ไว้บนเลขบ้านเก่าครับ ไม่ต้องเอาออกนะ ให้ติดเลขบ้านไว้ทั้งสองเลย ให้เลขบ้านนี้ เขาเสริมกัน

11. kararama

kararama เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้ผมได้งานตามที่อาจารย์พีได้ทำนายไว้ด้วยเถิด สาธุๆๆ
    ขอบคุณอาจารย์อีกครั้งนะครับ

ปล. ที่อาจารย์บอกว่าให้สมัครในวันเกิด เหมือน ถ้าผมเกิดวันจันทร์ให้สมัครตรงกับวันจันทร์ใช่ไหมครับ

12. ยูง

ยูง Active Member

15 มิถุนายน 2010
    บ้านเลขที่ 46 ค่ะ ช่วยดูด้วยค่ะ อ.พี มีผลกับการงานยังไงบ้างคะ

13. carvalry

carvalry สมาชิกใหม่

239/36 หมู่ 7 ขอบคุณครับ

14. chart077

chart077 Active Member

เดิมที่บ้านผมกับบ้านป้าๆ เป็นพื้นที่โฉนดเดียวกันที่ติดกันที่บรรพบุรุษ ใช้ศาลพระภูมิ ศาลเจ้าที่ เดียวกันและมีศาลจอมปลวกใหญ่หนึ่งหลัง ที่บ้านเรียกยายปลวก ไว้กราบไว้ อยู่ข้างบริเวณบ้าน แต่ตอนนี้บ้านผมกับบ้านป้าแยกโฉนดที่ดินแล้ว ผมต้องตั้งศาลใหม่มั้ยรึป่าว ศาลอยู่ทิศตะวันตกเฉียงใต้ของบ้านครับ อนุโมทนา

15. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ อาจารย์ยังคงแม่นยำเสมอ
    มีปัญหาเรื่องการสื่อสารจริงๆค่ะ คนชอบหมั่นไส้ ทุกวันนี้ดีขึ้น แต่จะพยายามพูดให้น้อยกว่าเดิมค่ะ บางทีพูดไปคนก็ไม่เข้าใจจริงๆด้วย

เรื่องเงิน ช่วงนี้มีเงินหมุนเข้ามาจริงค่ะ ตั้งแต่ต้นปีละ แต่ก็ไม่มาก
    (หลังสงกรานต์จะมีอะไรน้อ แอบลุ้น)

16. linlinjang

linlinjang สมาชิก

19 พฤษภาคม 2014
    ตอนนี้อยู่ 118/656

กำลังจะย้ายไปอยู่ บ้านเลขที่ 18 ซอยจันทน์ 16 แยก 14
    รบกวนอาจารย์ทำนายให้ด้วยคะ

17. พรจีร

พรจีร เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวน อ.พี ด้วยค่ะ บ้านเลขที่ 18 ขอบคุณมากค่ะ

18. woralak

woralak สมาชิก

ขอบพระคุณอาจารย์ค่ะ รบกวนสอบถามว่าตั้งส่วนไหนของหน้าบ้านคะ หรือตรงไหนก็ได้ นอกจากนี้แล้วยังต้องแก้ไขอะไรอีกบ้างมั้ยคะ ตอนนี้มีปัญหาหนักทุกเรื่องจริงๆค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

19. ้HOME

้HOME สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากค่ะ รบกวน อาจารย์อีกครั้งนะคะ เรื่องเจรจา อาจทำให้คนเข้าใจผิด หมายถึงตรงเกินไปหรือเปล่าคะ และรบกวนขอเคล็ดลางเสริมเรื่องการเงินค่ะ ,ขอบพระคุณอาจารย์มากค่ะ

20. ros

ros เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2011
    เลขที่ 116/94 บ้านหลังนี้ ดูคล้ายบูชาเทพ แต่ลองดูนะครับ ถ้าหิ้งพระและเทพรวมกัน อยากจะให้ลองแยกออกจากกันครับ ไม่ตั้งรวมกัน ถ้าปลูกพวกประเภทว่านได้ จะดีกับบ้านและคนพักอาศัยครับ

ขอบคุณค่ะ ใช่ค่ะที่บ้านหลังนี้มีห้องพระส่วนตัวแต่บูชาพระรัตนตรัยและพระเกจิอาจายร์อยู่หลายๆองค์ที่ส่วนใหญ่มรณภาพไปแล้ว แต่มีพระพิฆเนศวร 3 องค์วางไว้ที่โตํะหมู่ชาเดียวพระที่บูชาพระ แค่วางตำ่ลงมา และมีพระแม่กวนอิมอยู่อีกที่หนึ่ง ถ้าจะนำพระพิฆเนศวร มาวางไว้ที่เดียวกับเจ้าแม่กวนอิมได้ไหม มีพระแม่อุมาองค์เล็กๆอยู่1องค์พระกรหักไม่รู้จะเอาไปไว้ไหนก็เลยวางไว้กับพระแม่กวนอิม มีแม่นางกวัก วางอยู่ใต้พระแม่กวนอิมลงมา ขอรบกวนท่านช่วยแนะนำด้วย เพราะทุกวันนี้ก็สวดบูชาอยู่ทุกวันวันละชั่วโมง แต่จะเน้นสวดบูชาพระรัตนตรัยเป็นหลัก ขอขอบพระคุณมากค่ะ