“บ้านเลขที่ กับ ผู้อยู่อาศัย” อ่านบ้านเลขที่ฟรี กับ อ.พี ลองภูมิ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ลองภูมิ, 9 มีนาคม 2015.

แท็ก: แก้ไข
  1. Limtied

Limtied เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    รบกวนด้วยครับอาจารย์

บ้านเลขที่ 35/1-2

ขอบคุณครับ

2. palungjai12

palungjai12 Active Member

13 มิถุนายน 2012
    บ้านเลขที่ 32/200และ44/393 อยากทราบว่าควรขายบ้านไหนดีและขายได้เร็วและราคาดี ขอบคุณคะ

3. tunyaluck

tunyaluck สมาชิก

ขอบคุณมากๆค่ะ พอดีดูแลแม่ที่เป็นอัลไซเมอร์ แม่จะไม่ค่อยอยู่นิ่งๆๆการเลี้ยงปลาลำบากน่ะค่ะ ท่านชอบจับโน้นทำนี้แบบห้ามไม่ค่อยอยู่ มีวิธีแก้ยังอื่นไหมค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มีนาคม 2015
  4. เมธาวี1

เมธาวี1 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ผมนอนผิดที่จริงๆ นอนติดกับห้องส้วม มิน่าถึงซวยอยู่อย่างนี้

5. _nnn_123

_nnn_123 เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    979 /3 เลขบ้านนี้บ่งบอกว่า สิ่งที่รออยู่นานแสนนาน หมายความว่า ถ้าจะเอาบ้านหลังนี้ทำธุรกิจ อาจจะต้องรอ ไม่คล่องตัวครับ ทำได้เอาไว้เก็บของ หรือนอน จะดีกว่าครับ

ส่วน 225/5 การทำการค้า เกี่ยวกับผ้า สิ่งของเบาๆ เอกสาร การค้าที่ไม่หนัก ดีมาก แต่ถ้าทำเกี่ยวกับ โลหะ จะไม่ส่งเสริมเท่าไรครับ บ้านหลังนี้จัดว่าดีครับ

ขอบพระคุณคะ รบกวนสอบถามอีกนิด คือ ที่เลขที่บ้านอาคารพานิชย์หลังใหม่ พอดี เขียนติดเลขที่บ้าน 979 / 3 (5) เอา เลช 5 ห้องท้ายเลข 3 ไว้ มีความหมายอย่างไรคะ พอดี พี่สาวแกบอกให้ทำแบบนี้เพื่อนเขาแนะนำมา แต่แกไม่ได้อธิบาย ทำการค้าด้วยคะเปิดเป็นศูนย์เช่า - จำหน่ายซีดี
    ส่วน อาคารพานิชย์ 225/5 ดิฉันทำการค้าเกี่ยวกับพวกเสื้อผ้าจริงคะ ทำได้ดีซะด้วย ส่วนหน้าร้าน แม่ดิฉันก็ขายพวกของกิน ไปด้วย พอดีเป็นสถานที่ท่องเที่ยวนะคะ อยู่ บ้านหลังนี้มา 10 กว่าปี ถึงจะมีเงินเก็บซื้อตึกใหม่ได้ เพิ่งซื้อได้เป็นของตัวเอง แต่ก็คิดว่าจะเช่าอาคารหลังนี้ต่อไปเรื่อยๆ คะ

6. นิพพานให้ได้

นิพพานให้ได้ เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2008
    รบกวนและขอบคุณครับ
    บ้านเลขที่ 776

7. ลองภูมิ

ลองภูมิ เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ วันจันทร์ครับ ถ้าจะสมัครงานนะ แต่ถ้าจะจีบสาวไปวันอังคาร ถ้าจะไปทำบุญเลี้ยงพระไปวันพุธ ถ้าจะไปเยี่ยมญาติไปวันพฤหัส ถ้าจะเสี่ยงโชคไปวันศุกร์ แต่วันเสาร์กับวันอาทิตย์แนะนำให้นอนเล่นอยู่บ้านครับ ไม่เปลืองเงินครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มีนาคม 2015
  8. ลองภูมิ

บ้านเลขที่นี้ มีพลังในช่วยเหลือ คนในบ้านพอสมควรครับ พูดง่าย คนบ้านนี้เข้ากับทุกสังคมได้ง่าย ไม่ค่อยมีปัญหากับใคร นอกจาก การรอคอย ดูเหมือนคนบ้านนี้รออะไรสักอย่าง ผมไม่แน่ใจ แต่สิ่งที่รอ อีกไม่นาน จะปรากฏให้เห็นเป็นรูปธรรมครับ

สรุปบ้านนี้ดีนะครับ

9. ลองภูมิ

บ้านหลัง เชื่อมั่นในสิ่งศักดิ์สิทธิ์ มักไหว้และขอพรบ่อยๆ จะว่าไงดีละ ผมเห็นเรื่องเนื้อคู่ หรือคนที่อยู่ด้วย คนบ้านนี้ ที่มาอยู่ร่วมกัน ไม่ใช่มาพบกันด้วยความบังเอิญอะไร แต่เป็นเพราะมาด้วยแรงอธิฐาน ที่เหมือนจะต้องมาคอยอยู่ร่วมทุกข์ ร่วมสุขกัน ถ้าคนบ้านหลังนี้ พากันไปวัด ไปทำบุญด้วยกันบ่อย บุญที่เคยสร้างไว้ บุญเหล่านั้น จะเริ่มทำงาน และจะส่งผลดีให้กับครอบครัวนี้ครับ จะได้หายเหนือยซะดี

10. ลองภูมิ

แยกโฉนดแล้ว แล้วกั้นรั้วหรือเปล่าครับ ถ้ากั้นรั้วก็ ควรตั้งศาลเล็กอีกหลังให้เจ้าที่ท่านครับ เพราะผมรู้สึกว่าท่านรออะไรสักอย่าง ลองปรึกษากับแฟนคุณดูครับ ถ้าแถวบ้านมีหมอธรรมหรือพราหม์ให้ท่านเชิญให้ก็ได้ ถ้าหาไม่ได้ ผมก็ถนัดเรื่องนี้พอสมควรครับ ปรึกษาได้ครับ

https://www.facebook.com/longpoom

11. ลองภูมิ

งะ อาจารย์ยังคงแม่นยำเสมอ ......ใครเนี้ย นึกว่าจะไม่มีใครรู้จักแล้วนะ ในพลังจิต เนี้ย

12. ลองภูมิ

เอาละ บ้านเก่าคงไม่ต้องพูดถึงละ มาดูบ้านใหม่เลยดีกว่า บ้านใหม่เขาให้พลังยังไง บ้านเลขที่ 18 จะให้พลังเป็นพักๆ เดี๋ยวดี เดี๋ยวร้าย อะแต่อย่าพึ่งตกใจ ทุกอย่างมีทางแก้ไข บ้านหลังนี้ ถ้าแก้ไขดีๆเขาจะส่งพลังให้เราได้ถึง 80 % เลยในเรื่องโชคลาภครับ จะแนะนำแบบยาวๆเลยเป็นสแต็ป ลำดับแรก หาวันเข้าบ้านก่อน เอาวันที่ถูกโฉลกกับคนในบ้าน ได้ทั้งหมดยิ่งดี สีบ้านเราชอบมั้ย ต้องถามตัวเองก่อน ไม่ใช่เอ๊ะอะก็ทาสีตามหมอบอกนะ อย่าเชื่อมาก 5555 หาจุดวางพระ ตอนเข้าบ้านใหม่ ไม่ว่าจะเช่าหรือซื้อก็ให้ทำ แล้วจะดี อุ้มพระเข้าบ้านก่อน หามุมที่สงบ หันหน้าไป ทางทิศตะวันออกเฉียงใต้ ถ้าตั้งไม่ได้ พยายามเอียงพระก็ได้ จุดธูปไหว้พระ แล้วจุดธูปเลี้ยงเจ้าที่ หาอาหารจัดสักชุด จุดธูป 5 ดอก บอกลูกมาขออาศัย ช่วยคุ้มครองด้วย พูดดี จะดีทั้งปี เอาละแค่เบื้องต้นก่อน ถ้าเข้าไปมีโชค ค่อยมาว่ากันใหม่ครับ

13. ลองภูมิ

บ้านเลขที่ 18 เหมือนบ้านเมื่อกี้เลย แต่บ้านหลังนี้ให้พลังคนละแบบ บ้านหลังนี้จะให้พลังในด้านการงานมากกว่าโชค อยากให้ติดธงเหลืองที่มีตราสัญลักษณ์ในหลวงจังเลย เพราะว่า การงานที่บ้านนี้ทำ เหมือนมีคนคอยจ้องเล่นงานอยู่จ้องคอยกลั่นแกล้ง หรือคอยพูดให้ร้ายอยู่เสมอ ลองติดธงดูนะครับ เพียงผืนเดียวเอง มันเป็นเคล็ดครับ

14. ลองภูมิ

ตั้งบริเวณหน้าบ้านครับ เอาสะดวกไม่เกะกะนะ ให้ดูดีสวยงาม ลองทำตามที่ผมแนะนำก่อน ถ้าไม่ดีขึ้นภายใน 3 เดือนค่อยว่ากันใหม่

15. ลองภูมิ

ครับ บ้านเลขที่ 23/44 มันเป็นตามที่ผมบอกจริง เคล็ดลางการเงิน บ้านหลังนี้ อยากให้มีแสงสว่าง อยากให้เปิดไฟกลางบ้าน หน้าบ้าน แล้วก็ ผมอยากให้คุณหาถ้วยรางวัล ไปวางตรงโต๊ะทำงานหรือโต๊ะเงิน เอาไปวางไว้เฉยๆนะครับ ไม่ต้องเจิมหรือปลุกเสกอะไร เป็นเคล็ดของบ้านเฉพาะหลังนี้เท่านั้นครับ ลองดูครับ ไม่เสียหายอะไรมากครับ (ถ้วยใหม่หรือเก่าได้หมดครับ)อะเกือบลืม เอาเหรียญ 10 บาทหย่อนลงในถ้วยด้วยนะ สัก 8 เหรียญครับ

16. ลองภูมิ

แนะนำแยกหิ้งครับ แยกออกจากกันให้ชัดเจนครับ สำหรับบ้านหลังนี้ครับ ส่วนแม่อุมาแขนหัก เอาไปให้ช่วงซ่อมได้มั้ย อย่าให้มีองค์แตกหักในบ้านเลยครับ สิ่งที่คุณจะได้มาจะขาดๆเกินๆครับ

17. ลองภูมิ

ก่อนทายบ้านเลขที่ ผมสะดุดคติคุณจังเลย "ไม่มีใครช่วยคุณ หลังจากที่เขา ได้ประโยชน์จากคุณแล้ว" ผมว่า มันไม่เสมอไปนะ มีเยอะไปครับ อย่างน้อยดูใกล้ตัวคุณสิ อย่างน้อยก็ตัวคุณละ ผมเชื่อเช่นนั้น และมองไปที่สูงหน่อย พระพุทธเจ้าไง ท่านไม่เคยจะเอาประโยชน์จากผู้ใด ท่านเป็นผู้ให้อย่างแท้จริง จริงๆสาธุ

เอ้า กลับมาบ้านเลขที่ 35/1-2 บ้านนี้ บ่งบอกว่า งานจะราบรื่นก็ต้องมีประโยชน์ทั้งสองฝ่าย .....เอ่อ น่าจะจริงนะดูจากคติ .....พอดีผมอ่านตามเลขที่นะ ทั้งบริวารก็ยังไม่จะดีหรือราบรื่น ก็มีปัญหาเรื่องบริวารอีก เท่าที่ดู บ้านหลังนี้ให้พลังกลางทุกๆเรื่อง ถ้าจะให้ดีนะ ผมขอแนะนำ หาโอ่งน้ำล้น มาติดไว้หน้าบ้าน ส่วนในบ้าน เลี้ยงปลาทอง 8 รักเล่ สีดำ 1 ตัวครับ จะเพิ่มพลังบ้านส่งผมให้การเงินคล่องตัวครับ

18. ลองภูมิ

บ้านหลังแรก 32/200 บ้านหลังนี้ ทำอะไรมีแต่จมทุน ไม่ดีครับ

บ้านหลังสอง 44/393 บ้านหลังนี้ มีแต่คนหมั่นใส้ ไม่ชอบหน้าเรา บุญไม่ตอบสนอง

ผมว่าพอๆกันทั้งสองหลังครับ แต่ถ้าคิดว่าจะขายได้เร็วผมว่า หลัง 32/200 หลังนี้ น่าจะมีคนสนใจมากกว่าครับ ส่วนราคาอันนี้โนคอมเม้นครับ

19. ลองภูมิ

ถ้าไม่สามารถเลี้ยงปลาได้ ลองแบบนี้ แนะนำให้หารูปสมเด็จโตมาติดกลางเสาบ้านนะครับ น่าจะพอแทนได้

20. ลองภูมิ

979/3 มักต้องรอ ถ้าเปิดร้านเช่าซีดีก็รอลูกค้า ตัวเลขมันฟ้องตรงดีจริง ส่วนเลข 3 คือบริวาร คือความเหนื่อยยาก ต่อสู้ครับ การที่พี่สาวแนะนำเอาเลข 5 มาห้อยท้ายเพราะ เลขเป็นดาวคู่สมพลกับเลข 3 ครับ แต่ไม่ใช่คู่มิตรนะ ถึงจะแก้เคล็ดนี้ก็รออยู่ดี เพราะเลขรอคือ 3 ตัวหน้าครับ

อธิบายเพิ่มเติม คู่สมพลคือ เลขที่เกื้อหนุนกัน แต่ต้องได้รับผลประโยชน์ทั้งสองฝ่ายครับ