“พระจันทร์หัวเราะ”หนูตา-พี่สัน

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย ษิตา, 4 กันยายน 2011.

1. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230

เพลงนี้..
    มีท่อนนึงร้องเพี๊ยนกระจาย

สิบแปด สิบเก้า สาวแล้วใช่ไหม
    ฉันยังไม่ได้แต่งงาน

อยากแก้อยู่เหมือนกัน แต่เกรงใจคนมิกซ์
    มิหนำซ้ำ เหมือนจะพาพี่สันหลงไปด้วย ฮิ๊ววว..วว
    ฟังกันตามประสานะคะ พี่น้องพากันร้องเพลง

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1656070/[/MUSIC]​

พระจันทร์หัวเราะ
    ศิลปินต้นฉบับ :::กบ ศจี สายชล

(ญ) โอ้ ลมหนาว อกสาวหวั่นไหว
    หนาวหัวใจยิ่งกว่าลม
    (ช) ไม่อยากผิงไฟไม่อยากใช้ผ้าห่ม
    อยากใช้คนคลายหนาว
    (ญ) สิบแปด สิบเก้า สาวแล้วใช่ไหม
    (ช) พอสบตาเขาเข้าตากรรมการ
    ฉัน รักเธอ เข้าแล้ว
    (ช) โอ้ ลมหนาว มาเยือน มาหา
    เคาะ ประตูบ้านฉัน
    (ญ) เธอ ใช่ไหม เอ๊ะใคร กันนั่น
    หรือ ลม เหมันต์ เล่นกล..
    (ช) พอประตูแย้ม พระจันทร์ก็เย้ย
    หนูเอ๋ยไม่มีเลยสักคน
    (ญ) พระจันทร์หัวเราะ..
    (ช) ฮ่ะ ฮ่ะ ฮ่ะ ฮ่ะ ฮ่ะ ฮ่ะ ฮ่า
    (ญ) ถูกหลอก อีกหน แล้วหนา
    ดนตรี
    (ญ) โอ้ ลมหนาว อกสาวหวั่นไหว
    หนาวหัวใจยิ่งกว่าลม
    (ช) ไม่อยากผิงไฟไม่อยากใช้ผ้าห่ม
    อยากใช้คนคลายหนาว
    (ญ)สิบแปด สิบเก้าสาวแล้วใช่ไหม
    (ช) พอสบตาเขาเข้าตากรรมการ
    ฉัน รักเธอ เข้าแล้ว
    ดนตรี
    (ช)โอ้ ลมหนาว มาเยือน มาหา
    เคาะ ประตูบ้านฉัน
    (ญ) เธอ ใช่ไหมเอ๊ะใคร กันนั่น
    หรือลมเหมันต์เล่นกล..
    (ช) พอประตูแย้ม พระจันทร์ก็เย้ย
    หนูเอ๋ยไม่มีเลยสักคน
    (ญ) พระจันทร์หัวเราะ..
    (ช) ฮ่ะ ฮ่ะ ฮ่ะ ฮ่ะ ฮ่ะ ฮ่ะ ฮ่า
    (ญ)ถูกหลอก อีกหน แล้วหนา
    (ช)พระจันทร์หัวเราะ..
    (ญ) ฮ่ะ ฮ่ะ ฮ่ะ ฮ่ะ ฮ่ะ ฮ่ะ ฮ่า
    (ช) ถูกหลอก อีกหน แล้วหนา...

----------
    เสียงพระจันทร์หญิงหัวเราะ ฮามาก..ฮ่าๆ..ๆ
    (ลืมคอนเวิร์ดไฟล์อ่ะ ตั้ง 10 เมกแหน่ะ)

ไฟล์ที่แนบมา:

2. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    ช๊าบบบบบบบบบบบบบบ...
    เพราะแบบขำๆ ดีอ่ะ ฮ่ะ ฮ่ะ ฮ่ะ ฮ่ะ ฮ่ะ ฮ่ะ ฮ่า[​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กันยายน 2011
  3. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    ขอบคุณท่านประธานค่ะ ฮ่าๆๆ...
    หนูตาหัวเราะ..อิอิ

ขอบคุณอีกครั้งจ้าพี่เกตุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กุมภาพันธ์ 2016
  4. KeLBeRoS

KeLBeRoS Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

28 กรกฎาคม 2006
    เพลงน่ารักดีจังเลย มีหัวเราะด้วย

:z8:z8:z8:z8:z8:z8

5. ษิตา

1,230

เสียงหัวเราะนั่นแหล่ะฮาดี

6. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    เอ๊าาา นึกว่าร้องกะกอล์ฟ
    5555 นั่งลุ้นว่าเสียงหัวเราะจะเป็นใคร
    ตาร้อง18-19 แบบไม่มั่นใจเลยอ่ะ!
    เสียงหัวเราะเอ๊ย เสียงสันไม่ต้องบอกเนาะ ครูอยู่แล้วว
    แว๊กกกกฟังมาถึงตอนจบตาก็555กะเค้าด้วย แทบล่วงเก้าอี้เลยพี่

ว่าแล้วไปตะกายพี่น้องร้องเพลงของเรามั่ง(มานมาทวงแระ) วะฮ่าฮ่าฮ่า

7. ษิตา

1,230
    ตั้งใจจะเติมเป็น 28-29 สาวแล้วใช่มั๊ย
    จังหวะมันไม่ได้อ่ะ ตากลัวหลุด
    เลยเป็นแบบ เอ ยังไงดีนะ ไรเงี๊ยะอ่ะพี่ไร
    เสียงตรงนี้เลยมีลังเล และเพี๊ยนกระจาย
    สุดท้ายก็ นะ 18 -19 นั่นแหล่ะ
    ขืนเปลี่ยนเนื้อร้อง เดี๋ยวพี่สันเปลี่ยนมั่ง
    ว่า ไม่สาวแล้วล่ะ..ใกล้แก่แล้ว
    จะได้ฮากันโฮกอีก..

8. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    ไพเราะ น่ารัก น่าหยิก ทั้งคู่ครับ น้องหนูตาโต น้องสันต์ เอาอีกๆๆคร๊าบบบบบบ

9. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    ฟังๆไปหลายรอบ น้องตาโตร้องเพลงเพราะมากเลยนะรู้เปล่า หูพี่อื้ออ่ะ ฟังเป็นว่า "แปดสิบเก้าสาวแล้วใช่ไหมฉันยังไม่ได้แต่งงาน" อิอิอิ ยังไงก็น่ารักมากๆจร้า (พระจันทร์หัวเราะ ฮะฮะฮะฮะฮะ..พี่เจนหัวเราะ ก๊ากกกกกก)​

10. ษิตา

1,230
    อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jainwit [​IMG]
    ฟังๆ ไปหลายรอบ น้องตาโตร้องเพลงเพราะมากเลยนะรู้เปล่า หูพี่อื้ออ่ะ ฟังเป็นว่า "แปดสิบเก้าสาวแล้วใช่ไหมฉันยังไม่ได้แต่งงาน" อิอิอิ ยังไงก็น่ารักมากๆจร้า (พระจันทร์หัวเราะ ฮะฮะฮะฮะฮะ..พี่เจนหัวเราะ ก๊ากกกกกก)​

</td> </tr> </tbody></table>

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

ก๊าก..ก๊าก..ก๊ากก..กกก
    (หัวเราะซะลืมระวังภาพลักษณ์เลยงานเนี๊ยะ)
    แรงงส์ อ่ะ หูอื้อแบบเนี๊ยะ พี่เจน
    ต้องโทษพี่ไรกับมุขจังแล้วล่ะ
    ร้องเพลงซะเยอะ หูพี่เจนเลยย่ำแย่ ฮิ๊ววว...วว (มีพาดพิง 55)
    88-89 ขนาดนั้นหนูจะรอดอีกหนาวรึป่าวไม่รู้..ก๊าก..ก๊าก
    พอสบตาเขา เข้าตาสัปเหร่อ ฉันมัดตราสังข์เธอแน่ล๊าววว..วว

--------

11. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1656070/[/MUSIC]

ฮี่ฮี่ มีการซุ่มป๊อกด้วย

ชอบมากครับขนาดเสียงหัวเราะยังเพราะเลยอ่ะ

น่ารักทั้ง 2 คนเลยครับ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 พฤศจิกายน 2013
  12. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับพี่เจนฯ คงต้องให้น้องหนูตาโต เค้าหาเพลงให้อะครับ

ยืนยันว่า 18-19 เองนะครับ :'(

13. sansky9

ไม่มีใครเกินคนนี้ไปได้ ชมเราซะว่ามั้ยหนูตา ^^/
    ขอบคุณมากนะครับ

อ้อเกือบลืมไป คุณแมวผมมีเพลงมอบให้คุณแมว 1 เพลง
    แต่อยู่ห้องลูกทุ่งโน้นครับ ว่างๆ แวะไปด้วยนะครับ..อิอิ :boo:

14. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

(k):cool: มาฟังนู่ตาและน้องสันต์หัวเราะฮ่ะ ฮ่ะ ฮ่ะ ...
    2 สองคนหัวเราะได้เหมือนเด็ก ๆ ต่ำกว่า 18-19 อีกแนะ ๆ
    ฟังแล้ว..ขำ ๆ ๆ ช่างสรรหาเพลงมาร้องเนอะ เพิ่งเคยได้ยินนี่แหละจ้า ๆ

15. ษิตา

1,230
    5555555
    พี่แมวชมพี่สันคนเดียวล่ะคะ เท่าที่อ่าน
    ไม่น่าจะชมตานะ คริคริ

ไม่รู้พี่แมวจะได้แว๊บไปฟังรึยัง เพลงที่พี่สันร้องมอบให้

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 5079335" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>pporjai</TD><TD class=alt1>(k):cool: มาฟังนู่ตาและน้องสันต์หัวเราะฮ่ะ ฮ่ะ ฮ่ะ ...
    2 สองคนหัวเราะได้เหมือนเด็ก ๆ ต่ำกว่า 18-19 อีกแนะ ๆ
    ฟังแล้ว..ขำ ๆ ๆ ช่างสรรหาเพลงมาร้องเนอะ เพิ่งเคยได้ยินนี่แหละจ้า ๆ </TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณพี่ใจน๊า..
    เหมือนต่ำกว่า 18-19 นี่อายุหรือสมองคะ ก๊าก ก๊าก
    (ยังฮาอยู่กับ 89 หูอื้อของพี่เจน)

เคยได้ฟังจากน้องกาย +ใบปลิวร้องค่ะพี่ใจ
    ฟังแล้วน่ารักดี เลยลองมั่ง
    พี่ใจอ่ะเงียบเลยนะคะ เพลงคู่ ช่วงนี้
    รอฟังนะค๊า.........^_^

http://www.twango.com/download/samsky.10126

16. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    89 ? ครองตนเป็นโสด
    เพลงนี้เพิ่งเคยได้ยินครั้งแรก..

17. ษิตา

1,230
    ตาก็ได้ยินมาจากกายและใบปลิวอ่ะจ๊ะลาล่า
    แต่...ว่า มันไม่ใช่ 89 น๊า ก๊ากๆ

ขอบคุณนะจ๊ะลาล่าที่แวะเข้ามาฟัง (k)

18. chaanont

chaanont เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2011
    เป็นเพลงคู่ที่ร้องได้ น่ารักมาก ทั้งคู่เลย

19. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    เห็นด้วยกับพี่ชานนท์ครับ น่าร้ากกกกกกกกกกกกกกกกก

20. sansky9

ขนาดนั้นเลยเหรอครับพี่ชานนท์ ขอบคุณนะครับ ^^/

^-^ ขอบคุณแทนหนูตาด้วยนะครับ ^^/