“รำวงลอยกระทง”แวะมาลอยกระทงออนไลน์กัน^_^

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย ษิตา, 20 พฤศจิกายน 2010.

1. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    “รำวงลอยกระทง” MaN vs Ta

รำวงลอยกระทง
    ศิลปินต้นฉบับ:: ธนา-พิมพา

(พร้อม)วันเพ็ญ เดือนสิบสอง น้ำก็นอง เต็มตลิ่ง
    เราทั้งหลายชายหญิง สนุกกันจริง วันลอยกระทง

(ช)ลอย ลอยกระทง
    (ญ)ลอย ลอยกระทง
    (ช)ลอยกระทง กันแล้ว ขอเชิญน้องแก้ว ออกมา รำวง
    (ช)รำวง วันลอยกระทง
    (ญ)รำวง วันลอยกระทง
    (ช)บุญจะส่ง ให้เรา สุขใจ
    (ญ)บุญจะส่ง ให้เรา สุขใจ

(พร้อม)วันเพ็ญ เดือนสิบสอง น้ำก็นอง เต็มตลิ่ง
    เราทั้งหลายชายหญิง สนุกกันจริง วันลอยกระทง

(ช)ลอย ลอยกระทง
    (ญ)ลอย ลอยกระทง
    (ช)ลอยกระทง กันแล้ว ขอเชิญน้องแก้ว ออกมา รำวง
    (ช)รำวง วันลอยกระทง
    (ญ)รำวง วันลอยกระทง
    (ช)บุญจะส่ง ให้เรา สุขใจ
    (ญ)บุญจะส่ง ให้เรา สุขใจ

ลอย ลอยกระทง
    ลอย ลอยกระทง
    ลอยกระทง กันแล้ว ขอเชิญน้องแก้ว ออกมา รำวง
    รำวง วันลอยกระทง
    รำวง วันลอยกระทง
    บุญจะส่ง ให้เรา สุขใจ
    บุญจะส่ง ให้เรา สุขใจ

[AUDIOPLUS=http://palungjit.org/attachments/%E0%B8%A3%E0%B8%B3%E0%B8%A7%E0%B8%87%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%A5%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%97%E0%B8%87-%E0%B8%95%E0%B8%B2%E0%B9%81%E0%B8%A1%E0%B8%99-mp3.1236358/][/AUDIOPLUS]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 เมษายน 2017
  2. MelodyViolin

MelodyViolin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2007
    มาแล้วๆ (กำลังเคิล้มเพลงพี่เบนซ์ไม่ได้รีเฟรนเลย หุหุ )

ชับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ชับ.........

3. MelodyViolin

MelodyViolin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2007
    ว้าว ผสานเสียงกันได้ลงตัวมากๆเลยครับทั้งพี่แมนและพี่หนูตาเลย เหมือนฟังแผ่น
    เสียงเข้ากันมากเลย พี่แมนนุ่ม พี่หนูตาใสๆนะครับ

4. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230

น้องโฮมมาตัดละ..อิอิ
    พี่นอนไปแล้วตื่นมาเที่ยงคืน แวะเอาเพลงมาลง
    แล้วก็เลยเอ้อระเหย..รอดู..ใครจะแวะมาลอยกระทงหนอ ^_^
    แอบแว๊บไปชวนน้องโฮมมาลอยเปิดงาน ๕๕๕๕๕
    ขอบคุณนะจ๊ะ..น้องชาย

[​IMG][​IMG]

เอากระทงมาแจกจ้า...
    อีกใบสำหรับสาวๆที่อยากไปลอยด้วย ^_^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤศจิกายน 2010
  5. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009

ลอยด้วยๆ พี่ลอยด้วยคนน๊าาา หนูตาแมน
    ชอบดนตรีจังเลย
    ดีนะไม่รับปากหนูตาร้องเพลงนี้ ลมจับแน่เลยพี่

6. natna

natna เป็นที่รู้จักกันดี

ฝากกระทงสองใบนี้ให้แมนกับตานะจ๊ะอย่าแย่งกันอธิษฐานซิ......เพี้ยงสมหวังๆๆๆ

7. pimapinya

pimapinya เป็นที่รู้จักกันดี

มาขอลอยกระทงด้วยคนคร๊า...

8. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    ครึกครื้นอีกแล้ว ฟังแล้วอยากไปลอยกระทงมั่งจัง...

9. kolopsky

kolopsky เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2007
    ฟังเพลงทำให้นึกอยากรำวงลอยกระทงจริงๆแฮะ คงสนุกน่าดู เพราะทั้งคู่เลยครับ.....

10. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงเทศกาลลอยกระทงอีกแล้วสิคะ ได้บรรยากาศเลยค่ะ

11. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    "ลอยๆกระทง" เพราะน่ารักจริงๆ เข้าบรรยากาศโป๊ะเช๊ะ รำวงวันลอยกระทง

12. ppojai

ppojai เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    พี่ใจมาร่วมลอยกระทงด้วยแล้วค่ะ..
    หนุกจริง ๆ ร้องได้เพราะมาก ฟังแล้วสมูทมาก ๆ เลย..
    น้อง ๆ ทั้งสอง เหมือนคู่ขวัญเพลงคู่เยย นู่ตาร้องคล๊อง คล่อง...

13. music_lover_man

music_lover_man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    ขอบใจน้องโฮมมากๆเลยจ้า แหมเหมือนฟังแผ่นเลยหรอ แผ่นเสียงตกร่องอะป่าว อิอิ ขอให้มีความสุขและสนุกในเทศกาลลอยกระทงนะครับ

ยินดีเลยครับมาร่วมลอยกระทงกันนะพี่ไร คืนนี้ตอนลอยกระทงจะนึกถึงเพื่อนๆพี่น้องทุกๆคนเลยครับ

ขอบคุณสำหรับกระทงสวยๆนะครับ รับรองไม่แย่งกันแน่นอน เพราะยัยเค็มจะยึดไปคนเดียว อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤศจิกายน 2010
  14. music_lover_man

music_lover_man เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีครับผม มาร่วมลอยกระทงด้วยกันครับ ขอให้มีความสุขไปกับประเพณีไทยๆแบบนี้ตลอดไปเลยค๊าบบบ

แอบรำวงไปด้วยป่าวครับพี่เกตุ อิอิ

ขอบคุณครับพี่กี้ ขอให้สนุกในวันลอยกระทงนะครับ

15. music_lover_man

ขอบคณสำหรับดอกไม้สวยๆจากคุณติงติงครับผม

ขอบคุณค้าบพี่เจนวิทย์ ขอให้ลอยกระทงอย่างมีความสุขใจนะครับ

ยินดีเลยครับพี่ใจ มาร่วมลอยกระทงกันครับ หนูตาของพี่ใจเค้าชอบเพลง
    แนวๆนี้อยู่แล้วละครับ ร้องเก่งโน๊ะ อิอิ แถมน่ารัก ไม่ขี้บ่นด้วยละพี่ใจ ห๊าาาาาาาาา

16. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    349
    มาลอยกระทงออนไลน์กันค่ะ ^_^

<IFRAME id=pixlr src="http://www.loikrathong.net/th/loy_online_th.swf" frameBorder=0 width="70%" height=600 type="text/html"></IFRAME>​

17. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    เข้ามางึกๆงักๆหลายรอบแล้ว เอ่ แล้วเค้าทำไงกันอ่ะหนูตา
    ลอยกระทงออนไลน์เนี่ย!!
    <TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>urai ay, music_lover_man </TD></TR></TBODY></TABLE>

ฮั่นแน่ไปลอยกระทงกลับมาแล้วเหรอแมน....

18. ษิตา

1,230

วันนี้ไปลอยกระทงมาแว๊บนึง..
    ได้ปล่อยปลาด้วย ^_^
    มีกล้องมือถือ
    คนเยอะ ไม่กล้ายืนถ่ายรูป
    เพราะจะเกะกะคนที่เค้าจะลงมาลอยกระทง
    ไม่งั้นคงได้บรรยากาศและกระทงสวยๆมาฝาก
    แทนที่จะเป็นหน้าเจ้าแป๊ก..๕๕๕๕<!-- google_ad_section_end -->

แมนบอก..
    ไปลอยคอคอยเก็บกระทง ปีนี้รู้สึกฝืดเคือง รายได้น้อย
    เลยกลับดีกว่า..คริคริ (งั้นป่ะแมน)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ตุลาคม 2011
  19. music_lover_man

ขอบคุณพี่น้องทุกคนที่มาร่วมลอยกระทงออนไลน์กับเรานะครับ ขอให้มีความสุขสนุกสนานในเทศกาลลอยกระทงกันทุกๆคนเลยจ้า

20. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ไม่ได้ไปลอยกระทงเลยแป้งปีนี้ *-*

มัวแต่ไปดู โตโยต้าหลีกคัพ กับหนุ่มหล่อ มิกกี้
    ไปเชียร์ทีม การท่าเรือไทย FC ติดขอบสนาม

จริง ๆ ทีมบุรีรัมย์ pea ก็เก่งแหละ แต่ก็แอบลุ้นท่าเรืออยู่

เลยต้องสละสิทธิ์การลอยกระทงเพราะออกจากบ้านตั้งแต่เช้ากลับซะเย็นเลย *-*

อดแวะลอยกระทงตามระเบียบ เลยแว๊บมาลอยออนไลน์ย้อนหลังแล้วกันเนอะ

ว่าแต่ว่าป๊อกแป๊กอธิษฐานขออะไรน้ออออออ ทำไมหน้าตาจริงจังขนาดนั้นล่ะคะ
    บอกอาแป้ง อาแมนได้หรือเปล่าเอ่ยยยยย