“วิมานดิน” By SiTa

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย ษิตา, 23 มกราคม 2018.

1. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    กำลังจะไปตลาด ซื้อของไปให้ป้าทำถวายพระพรุ่งนี้
    เพลงที่เคยลงไว้ เพลงนี้ไม่หายนะคะ จะมีบ้างบางเพลง ส่วนน้อยมากที่มีปัญหา (ตอนย้ายบอร์ด)
    แต่เพลงนี้ยังอยู่ค่ะ ตาชอบ แอบไปฟังบ่อยๆ ชอบเนื้อหาของเพลง
    ฟังแล้วรู้สึกได้ในเรื่อง บุญกรรม บุญพาวาสนาส่ง ^-^

http://palungjit.org/threads/เด็ดดอกรัก-by-klangprai.550307/

2. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    ลงเลยๆ 5555+ ไม่ๆๆ พี่เท่งร้องเพลงเพราะเหมือนกันนะ จะบอกให้
    ร้องเหมือนพี่เท่งซิ รีบเอามาลงเลย
    วันนี้วันพระค่ะ มีสวดมนต์ 1 ทุ่ม ตาต้องทำไรให้เสร็จเร็วๆ แล้วรีบไปวัด
    ต้องไปก่อนเวลาเยอะๆ เพราะเอาน้องไปด้วย
    กว่าจะขึ้นบันไดครบทุกขั้น เหงื่อตกเอาเรื่องเหมือนกันค่ะ
    กลับมาจะแวะมาดูเพลง แหง่ม แหง่ม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2018
  3. ษิตา

1,230
    ไหนอ่ะ...

4. Lila57

Lila57 เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2008
    ร้องเพลงน้ำเสียงน่ารักๆจริงๆค่ะน้องตา

5. sherbet4

sherbet4 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้ว่าพี่เท่งร้องเพลงไม่เพราะ พี่เท่งอ่ะร้องเพลงเพราะ(ษิตา ปูมาแนวหางานให้เนาะ)
    อนุโมทนาสาธุในบุญครั้งนี้ด้วยครับ

ไหนอ่ะ อะไรเหรอ ไหนๆ นั่นสิ ไหนๆ
    อ่ะๆ ตอบตามความเป็นจริง
    เพลง "รอ" ยังอยู่ในช่วงขั้นตอน Tracking
    งงเด้ๆ เอิ้ก นั่นแหละ คือยังไม่เสร็จ
    ขอนั่งฟัง นอนฟัง edit โน่น นี่ นั่น ไปเรื่อย ให้สมกับที่มีคนกล่าวไว้ไง
    เอิ้ก+++แปดเอิ้กก

พิมพ์ไปร้องเพลงไป
    เป็นวิมานอยู่บนดิน..
    อืม เสียงเราก็ใช้ได้นะ..ฮิ๊ววววว

6. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    ร้องได้น่ารักมักๆครับน้องตาเสียงเด๊กเด็กครับ อิอิอิ

7. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    เพราะมากครับ เพลงนี้เสียงฟังน่ารักจัง...อิอิ

8. sayong6

sayong6 เป็นที่รู้จักกันดี

เสียงใสน่ารักมากเลยค่ะ

9. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

:oops: ดนตรีไพเราะรับกับเสียงใสของน้องนู่ตา ค่ะ...พี่ใจจะไปหาดนตรี ทรายกับทะเล...มาร้องบ้างนะคะ...:oops:

10. patz_bkk

patz_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    เพลงนี้พี่แพทเคยเอามา cover ด้วยล่ะ ตั้งแต่มาร้องในพลังจิตแรก ๆ เลย
    ตอนนั้นรู้สึกว่าทำไมเพลงผู้หญิงเพราะทั้งนั้นเลย หาเพลงผู้ชายร้องยากมาก ทำไมโลกถึงไม่ให้ความเป็นธรรมกับผู้ชายอย่างเราเลย จ๊ากก
    ให้มาฟังเพลง ไม่ได้ให้มาดราม่า
    มุขเดิม ใครเอาเด็กที่ไหนมาร้องเพลง เอริ้กกกก
    เสียงเด็กตามแบบฉบับ ใครจะร้องเริ่ดขนาดไหนเรื่องของเค้า
    เราจะต้องแบบน่ารัก ๆ เด็ก ๆ เนี่ยล่ะ ฟังได้ไม่เบื่อ
    น่าจะลองร้องเพลงของ แอน ทองประสม ไม่ใช่ แอน ฐิติมา
    เสียงเค้าเด็ก ๆ น้องนู๋ตาเอามาร้อง น่าจะน่ารัก
    เคยลองเอามาร้องหรือยัง เพลงไรนะ "ก็เพราะหัวใจมันบอก"
    อ้อ เสียงของหัวใจอ่ะ ลองจัดมาดูจิ ทดสอบพลังเสียง
    อยู่ดี ๆ ก็หาเรื่องยาก ๆ ให้ทำแระ เอริ้กกก

11. nungnung

nungnung เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะนะครับ เหมือนความเห็นบนๆว่าเสียงน่ารัก ใสๆ ฟังแล้วอารมณ์ดีครับ

12. ษิตา

1,230
    แอบมาอ่าน มาฟัง และไปนอนฝันหวานแล้ว

13. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากจ้า แวะมาฟังในวันหยุดที่ท้องฟ้าแจ่มใส
    พร้อมฟังเสียงใสๆ เข้ากันดีเลยจ้าหนูตา

สำหรับการหัดร้องเพลงของใบบุญ เมื่อก่อนได้ดนตรีจากยูทูบ
    จะมีเสียงร้องข้างหนึ่ง และเสียงดนตรี ก็จะร้องตาม ร้องเสร็จ
    ถ้าร้องคนเดียวจะร้องไม่เกินสามรอบ อิอิ แล้วก็ตัดเสียงร้อง
    ของนักร้องออก แล้วก็ลงเว็บจ้า (แบบนี้ร้องง่าย)

แต่ตอนนี้หาดนตรีในยูทูบไม่ค่อยมีจ้า ก็เลยร้องตามคาราโอเกะ
    ซึ่งไม่คนร้องนำก็จะร้องไปตามใจฉัน อิอิ และร้องไม่เกิน3 รอบ
    ก็พอล่ะ 555

หากร้องเป็นกลุ่มก็จะร้องหลายรอบนับไม่ถ้วนจ้า อิอิ

14. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

มาฟังพี่น้องคุยกัน เผื่อได้เทคนิกดีๆในการอัดเสียงจากคุณเบทบ้าง
    มานั่งรอคุณครูด้วยคนนะครับหนูตา

ยังไม่ได้คอมเมนท์เลย
    เพลงนี้เป็นบทเพลงที่มีความสวยงามทั้งคำร้อง เมโลดี้
    พอได้เสียงร้องน่ารักๆของหนูตาเข้าไปทำให้เพลงนี้ฟังเพลินมากๆเลยครับ
    มีจุดที่เกร๊งๆไม่เป็นธรรมชาตินิดหน่อยครับ เรารอคุณครูมาขยายความกันนะ จะได้ปรับปรุงเทคนิคด้วยจ้า อิอิ

15. ษิตา

1,230
    เก่งกว่าหนูตาอีกอ่ะ ตาทำไม่เป็นอ่ะ ปฏิบัติการจากยูทูปเนี่ย
    เดี๋ยวนี้หาเกะยากด้วยแหละ
    55555 เพลงไหนๆก็ร้องหลายรอบอ่ะ ตาน่ะ
    ขอบคุณนะคะที่แวะมาฟังและให้กำลังใจ
    พี่ใบบุญเจอพี่แมวบ้างมั๊ยคะ หายไปเลย พี่แมวติดเพลงตาเพลงนึง
    ฝากทวงด้วยนะคะ อิอิ

16. ษิตา

1,230
    ตอนนี้ร้องเพลงไม่เป็นเอาซะเลยอ่ะพี่มี๊ด
    เรียกว่าถอยหลังลงคลองไปเลยล่ะตา
    คุณครูเบทปล่อยวัดแล้วล่ะ ฮ่าๆๆ ไม่สอนแล้ว ครูบอกปวดหัว