เสียงธรรม “เหล็กไหล”

ในห้อง 'ธรรมเทศนาทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย NoOTa, 3 ธันวาคม 2010.

1. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    348

:):):):):)
    [VDO]http://audio.palungjit.org/attachment.php?attachmentid=59515&stc=1&d=1291315208[/VDO]

เครดิต:::
    a-burapa.com

ไฟล์ที่แนบมา:

• M3.wmv
      ขนาดไฟล์:
      11 MB
      เปิดดู:
      7,411
      ขนาดไฟล์:
      26.2 KB
      เปิดดู:
      3,831
      ขนาดไฟล์:
      14.1 KB
      เปิดดู:
      3,326
  2. uppercut

uppercut เป็นที่รู้จักกันดี

อ.แอ๊ด ของจริงครับ(good)

3. spharm

spharm เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2009
    ตอนนี้มีหนังสือ เหล็กไหล เขียนโดยคุณพนมเทียน ตามคำบอกเล่าของทันตแพทย์วิชิต เป็นหนังสือหลายปีแล้วเพิ่งเห็นพิมพ์ออกมาใหม่ ไปซื้อหาอ่านกันนะครับ นี่ของจริงคนเล่าเป็นหมอฟันปริญญาเข้าสู่วงการหาเหล็กไหลหวังรวยทางลัด เห็นเหล็กไหลจะจะแต่ไม่เคยได้เงินจากการขายเหล็กไหลเลยมีแต่เสียเงิน บางก้อนตัดได้แล้วกลับมายังไม่ถึงบ้านก็หายแล้ว บางก้อนอยู่ไม่กี่วันก็หายไปเฉยๆ

ถ้าจะเล่นเหล็กไหลกันจริงๆต้องอ่านครับ อ่านแล้วจะรู้ว่าของจริงเป็นยังไง ที่ว่ากันว่าก้อนโคตรเหล็กไหลหนักเป็นสิบๆกิโลไม่มีหรอกครับ ส่วนที่ซื้อขายกันก้อนละไม่กี่ร้อยนี่เสียเงินฟรี ของปลอมทั้งนั้น ส่วนมากน่าจะเป็นแม่เหล็กที่ก้นลำโพง เอามาเจียรหลอกขายกัน

4. purivat

purivat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ

5. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณหลาย ๆ ครับ<!-- google_ad_section_end -->

6. ต้นไม้โพธิ

ต้นไม้โพธิ Active Member

คนเห็นของจริง ก็จะสิ้นสงสัยครับ

ผมเองแต่ก่อนก็ไม่เคยรู้จักเหล็กไหลมาก่อน

แต่มีโอกาศได้เจอครูบาอาจารย์ที่เรียกเหล็กไหลของจริงเลย ก็เลยอึ้งไปเลยครับ

ส่วนมาก มั่ว และของปลอม และไม่รู้จริง

สำหรับเหล็กไหลที่ผมรู้จัก คือเหล็กไหลสายหลวงปู่เดิม พุทธสโร ผู้เชี่ยวชาญอภิญญาการเล่นแร่แปรธาตุกายสิทธิ์ด้วยวิชชาคาถาและอภิญญา

ผมไม่อาจจะเปิดเผยนามครูบาอาจารย์ได้ เพราะท่านให้เหตุผลที่ไม่ควรเปิดเผย ผมก็เคารพท่าน แต่พอจะเปิดเผยได้อยู่ท่านหนึ่ง คือ หลวงพ่อหวล แห่งวัดพุทธไธสวรรค์ อยุธยา ครับ แต่ปัจจุบันท่านเลิกเรียกไปแล้ว เราะท่านชราภาพมากแล้ว

เหล็กไหลสายนี้ เป็นการเรียกกายสิทธิ์ที่เป็นน้ำค้างจากถ้ำแล้วต้อนลงมาเก็บไว้ในบาตรที่มีหุ่นขี้ผึ้ง เมื่อไหลมามากขึ้นก็จะข้นเหนียวเหมือนวุ้น หลังจากนั้นจะทำวิธีทำให้แข็งด้วยการหุงหรือเผาให้ขี้ผึ้งละลายออก น้ำเหล็กไหลก็จะรวมกันจับตัวแข็งเป็นก้อนเหล็กไหล สวยงามมาก หากจะให้เป็นสีต่างๆ ก็จะมีวิธีการ แต่ผมจะไม่บอกในที่นี้นะครับ แล้วผู้ที่จะเรียกได้ต้องรู้พระคาถาเขียนยันต์เป็นรู้อิทธิวิธีและมีสมาธิพอสมควรจึงจะเรียกได้ครับ

ส่วนระดับครูบาอาจารย์อย่างหลวงพ่อเดิม ท่านไม่ต้องพิธีกรรมอะไรมาก เพราะท่านผ่านมาจนวสีแล้ว ท่านสามารถเรียกเหล็กไหลจากกลางอากาศได้เลย บางที ท่านแค่ตักน้ำจากอ่างบัว สาดเข้ามือก็กลายเป็นเหล้กไหลแล้วครับ

นี่แหละครับ ของจริง เรียนกันได้ด้วย มีผู้เรียกกันได้หลายคน มิใช่แค่หลวงพ่อหวล มิใช่เรื่องลึกลับอะไรเลยครับ คนที่รู้จักของจริง ก็พูดไปตามจริงครับ ผมรู้ว่ามีที่ไหนบ้างแต่ไม่ขอกล่าวในที่นี้

แต่ว่า.....เหล็กไหลสายนี้ มิใช่มีราคาเป็นสิบล้านร้อยล้าน แค่ให้รู้ที่มาว่าอัศจรรย์แค่ไหนเท่านั้นนะครับ แล้วเหล็กไหลสายนี้สวยงามแต่มิใช่ว่าจะยิงไม่ออก ฟันไม่เข้าเสมอไป เป็นแนวเมตตาแคล้วคลาด แต่ว่าหากบุญหนุนบารมีช่วยก็ยิงไม่ออกได้เหมือนกัน มันมีข้อแม้มากมาย มิใช่ว่าใครเรียกได้แล้วจะรวยกันไปเลย เพราะยิงไม่ออก มันไม่ขนาดนั้นนะครับ

ใจกว้างๆกันหน่อยครับ อย่าไปคิดแต่ว่าเหล็กไหลต้องยิงไม่ออก ฟันไม่เข้าเท่านั้น แต่ว่าที่มาอัศจรรย์ก็แล้วกัน

ผมได้เล่าตามประสบการณ์จริง ของเหล็กไหลสายหลวงพ่อเดิมให้ทราบแล้วนะครับ เพื่อท่านทั้งหลายจะได้รู้จักของจริง ไม่ต้องมาคิดให้เป็นเรื่องลึกลับอีกต่อไป

เหล็กไหลสายนี้มีแต่น้ำใสๆที่สามารถจับตัวกันเป็นเหล็กสีต่างๆ ไม่มีแบบเป็นแร่ เป็นหิน เอามาเจียรระไน และไม่ต้องไปเรียกตามถ้ำลึกๆเอาชีวิตไปเสี่ยงเลย เรียกกันกลางลานบ้านลานวัดก็ได้ครับ เรียกจากอากาศได้เลยครับ

ส่วนพวกที่ขายตามท้องตลาด อันนั้นแม่เหล็กครับ และสเก็ดดาว และพวกแร่เฮมาไทต์ ที่เป็นสีดำตะปุ่มตะป่ำ ไม่ใช่เห็ลกไหลซักหน่อย แต่ในแร่ก็อาจจะมีน้ำค้างเหล็กไหลที่เราสามารถเรียกออกมาได้

หวังว่าท่านคงได้ข้อมูลดีๆนะครับ ไม่ต้องไปฟังใครโม้กันไป โม้กันมา สุดท้ายถูกหลอกครับ

7. น้องอูน

น้องอูน สมาชิกใหม่

12 สิงหาคม 2008
    สวัสดีครับ พอดีผ่านมาครับ ขอแจมประสบการณ์จริง ซะหน่อยครับ เพราะผมชอบศึกษาเกี่ยวกับแ่่ร่ ตระกูลวัชรธาตุ นี้ครับจะขอกล่าวถึง เหล็กไหลที่บูชาอยู่ก็แล้วกันเขาเรียกว่า เหล็กไหลงอกหรือเหล็กไหล 7 สีครับ มีลักษณะ เป็นตุ่มๆเหมือน หนังคางคก มีสีดำวาว และสีรุ้งเขียวปีกแมลงทับ งอกได้เอง จะงอกช้าเร็วอยู่ที่ ผู้บูชามีศิลแค่ไหน อาราธนาศิลบ่อยหรือเปล่า ตามท้องตลาดมีขายชิ้นละไม่กี่ร้อยบาท แต่มีอนุภาพมากมายมหาศาลอยูในตัว คนส่วนใหญ่มองข้ามไม่รู้ค่า เพราะไม่รู้จริง เคยมีผู้นำไปให้พระเกจิเสก ท่านยังไม่กล้าเสกทับเลย ท่านบอกว่า เราบารมียังไม่ถึง ข้างในนี้ มี ฌาน ขององค์ ฤษี และ เทพเทวดา หลายองค์สถิตย์อยู่มีอนุภาพสูงมาก เมื่ออยู่กับผู้ใดถ้าเป็นคนดีมีศิลธรรมจะคุ้มครองชีวิตป้องกันภัยอันตรายต่างๆได้อย่างน่าอัศจรรย์ ถ้าใครบูชาเหล็กไหลชนิดนี้ติดตัวอยู่ ไม่ต้องใช้เครื่องรางอื่นร่วมด้วย(เฉพาะเครื่องราง)เพราะเครื่องรางนั้นจะไม่แสดงฤทธิ์เลยเพราะชั้นและบารมีของเหล็กไหลสูงกว่านั่นเอง ผมเจอมากับตัวเอง ขนาดว่าเป็นตระกุดหลวงปู่เอี่ยม วัดสะพานสูง ท่านยังยอมให้เหล็กไหล 7 สีเลย เพราะว่ามีฌานฤษีและเทพเทวดาอยู่นั่นเอง แต่พอเอาเหล็ไหลออกจากตัว ตระกุดหลวงปู่ก็แสดงฤทธิ์เท่าเดิมครับเป็นความจริงครับ แล้วแต่ความเชื่อแต่ละบุคคลอยากรู้ว่าอะไรเป็นอะไร อันไหนจริง ไม่จริง อยู่ที่จิต พลังศรัทธา สมาธิ ความดี จะรู้ได้ด้วยตนเองอย่างไม่ยากเย็น สวัสดี

ขอบคุณครับ

8. ต้นไม้โพธิ

ต้นไม้โพธิ Active Member

เข้าไปดูรูปการเรียกเหล็กไหลสายหลวงพ่อเดิมได้เลยครับ ของแท้ ไม่มีลึกลับ ไม่มีหลอก เป็นการเล่นแร่แปรธาตุอย่างหนึ่งครับ

http://www.g-pra.com/webboard/show.php?Category=general_talk&No=79809

สรุป...

เป็นน้ำค้างธาตุกายสิทธิ์จากถ้ำ (และสามารถเรียกจากกลางอากาศก็ได้ไม่ต้องไปเรียกในถ้ำ)

ลักษณะใสแต่ข้น

เรียกมาก่อตัวกับหุ่นขี้ผึ้ง แล้วเผาเอาหุ่นขี้ผึ้งละลายออก น้ำค้างเหล็กไหลก็จะจับตัวเป็นเหล็กตามแบบหุ่นขี้ผึ้ง มีวิธีทำให้เป็นสีต่างๆได้ 3 สี

ต้องใจกว้างว่า เหล็กไหล มิใช่ว่าต้องยิงไม่ออก ฟันแทงไม่เข้าเสมอไป อันนั้นแล้วแต่เหตุปัจจัย
    เป็นธาตุกายสิทธิ์อันเป็นมงคล เมตตา แคล้วคลาด และปฏิบัติธรรม

แล้วที่เป็นเหมือนแร่ตะปุ่มตะป่ำใช่เหล็กไหลไหม? สำหรับผมตอบว่า ไม่ใช่ แต่อาจจะมีน้ำค้างเหล็กไหลอยู่ เราสามารถเรียกออกมาได้

ที่นำมาให้ดูนี้ มิใช่จะมาโปรโมทหลวงพ่อหวล เพราะผมไม่ใช่ลูกศิษย์ท่าน และหลวงพ่อหวลก็ชราภาพแล้วท่านไม่ได้เรียกแล้ว แต่มีคนที่เรียกได้นำมาให้ท่านพุทธาภิเษกอีกที หลวงพ่อหวลท่านเป็นศิษย์รุ่นแรกๆ แต่ท่านก็ไม่สามารถสอนใครให้เรียกได้แบบท่าน

มีหลายท่านก็เรียกได้ ทั้งที่เป็นพระและโยม ถ้าได้เรียน และมีบุญทางนี้อยู่บ้าง
    แต่ใครจะให้เรียนกันง่ายๆครับ ท่านต้องแสวงหาเอาเอง อย่าโดนหลอกก็แล้วกัน

ระดับครูมีอยู่สองท่าน ท่านหนึ่งเป็นพระ อีกท่านเป็นโยม แต่ก็ยังปล่อยวิชากันไม่หมด
    ที่เหลือเรียกได้แต่สอนไม่ได้ และไม่สามารถเรียกได้ตลอดเวลาตามใจนึกเสมอไป
    .........

นำข้อมูลมาให้ เพื่อที่จะได้หายสงสัย ว่าไม่ใช่เรื่องลึกลับอีกต่อไป ของจริง มีจริงๆ ชัดๆ ตาสว่างครับผม

9. iampoo

iampoo Active Member

25 พฤศจิกายน 2010
    อนุโมทนาครับ

เป็นความรู้ดีมากครับ

10. apple_lin

apple_lin เป็นที่รู้จักกันดี

11. koree777

koree777 สมาชิกใหม่

29 พฤศจิกายน 2010
    อยากเห็นรูป ภาพเหล็กไหล