“ หมอดูที่รับดูฤกษ์ผ่าคลอดบุตร-ธิดา และหาฤกษ์แต่งงานมีใครบ้างที่ไว้ใจได้น่าเชื่อถือที่สุด ”

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย View Sea, 31 สิงหาคม 2018.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. View Sea

View Sea สมาชิกใหม่

1 มิถุนายน 2018
    อยากรบกวนสอบถามผู้ที่มีประสบการณ์ผ่านการแต่งงานมาแล้วว่า ณ ตอนนั้น ปีที่คุณแต่งงาน ตัวคุณไปหาฤกษ์แต่งงานกับหมอดูซินแสท่านไหนมาบ้าง ขอประสบการณ์ตรงจากผู้ที่คิดว่า ชีวิตคู่หลังแต่งงานมีความสุขความสบายราบรื่นหรือสมหวังสมปรารถนาในการมีบุตรหรือมีทายาทสืบสุกล เพราะดิฉันเองในฐานะเจ้าของกระทู้นี้ ก็กำลังจะเป็นเจ้าสาวและต้องแต่งงานภายในปีนี้ให้ได้ค่ะ งานนี้ขอสารภาพและพูดความจริงว่าตัวดิฉันเองก็กำลังตั้งท้องตั้งครรภ์อ่อนๆ ประมาณ 1 เดือน กับแฟนที่จะแต่งงานด้วย ก็เลยอยากจะหาหมอดูหรือซินแสที่เก่งๆ มีความรู้+มีความสามารถจริงในการคำนวณหาฤกษ์แต่งงานและฤกษ์ผ่าคลอดบุตรในอนาคตให้ด้วย จึงตัดสินใจตั้งกระทู้นี้ขึ้นมานั่นเอง ยอมรับค่ะว่า ครอบครัวของดิฉันและตัวดิฉันเป็นคนหัวโบราณและมีความเชื่อเรื่องฤกษ์ยามงามดีวันมงคลที่ผู้หลักผู้ใหญ่เขาพูดเขาสอนบอกต่อกันมา ก็เลยอยากถามผู้ที่มีประสบการณ์แต่งงานมาก่อน เผื่อเป็นประโยชน์ต่อคู่รักคนอื่นด้วยที่วางแผนจะแต่งงานจัดพิธีมงคลสมรส เพราะช่วงที่ผ่านมาดิฉันใช้เวลานั่งเก็บสถิติและ Search ค้นหาข้อมูลตาม Website ต่างๆ ก็มีคนพูดถึงเรื่องฤกษ์แต่งงานและก็มีการ Cheer กันอยู่หลายคนให้ไปดูปรึกษากับหมอดูซินแสคนนั้นคนนี้ มีทั้งซินแสน่ำเอี๊ยง , อาจารย์เกรียงไกร บุญธกานนท์ , อาจารย์บุศรินทร์ ปัทมาคม , หมอไพศาล ซอยพิบูลเวศม์ , โหรภิญโญ พงศ์เจริญ , อาจารย์ธนกร สินเกษม , อาจารย์สมเจตน์ แสงคำ ณ เวียงกำพู , อ.อู๋ สมการ เป็นต้น จึงอยากรู้ว่าหมอดูซินแสคนไหนกันแน่ที่เก่งจริงเรื่องฤกษ์ยาม นี่คือเหตุผลค่ะ เพราะทุกคนก็คงคิดเหมือนกันว่า ชีวิตเกิดมาครั้งหนึ่งแล้วเมื่อถึงเวลามีคู่ครองและต้องแต่งงานออกเรือนไปโดยเฉพาะลูกผู้หญิง ก็คงใฝ่ฝันอยากแต่งงานกับคนที่รักกับคนที่ใช่แค่ครั้งเดียวในชีวิตแล้วสมหวังลงตัว เพราะเชื่อว่าดวงชะตากับฤกษ์ยามอันเป็นมงคลก็น่าจะเป็นปัจจัยสำคัญอย่างหนึ่งที่มีผลต่อชีวิตคู่ ดูจากคนสมัยก่อน+รุ่นปู่ย่าตายายหรือรุ่นคุณพ่อคุณแม่ก็เชื่อและสืบทอดกันมา เหมือนที่หลายคนมักพูดว่าเชื่อคำโบราณไว้บ้างก็ไม่เสียหลาย....จากใจเจ้าของกระทู้นี้ค่ะ น.ส. เรณุกา ปัญญาสุขสม

2. Mail XYZ

Mail XYZ สมาชิกใหม่

25 พฤษภาคม 2018
    มีอาจารย์ท่านหนึ่งที่ผมเคารพนับถือ ถ้าจะพูดถึงเรื่องดวงหรือเรื่องฤกษ์ยาม ต้องยกให้โหราจารย์ท่านนี้ อาจารย์เก่งกาจ จงใจพระ บางคนอาจเรียกอาจารย์ บางคนอาจเรียกท่านว่าโหรเก่งกาจ คิดว่าหลายคนคงต้องรู้จัก เพราะอาจารย์เก่งกาจ อยู่ในวงการหมอดูกว่า 40 ปี ท่านเชี่ยวชาญโหราศาสตร์ไทย+ตัวเลขและฤกษ์ยาม เป็นผู้หาฤกษ์ปฏิวัติในยุค รสช. และผลงานท่านมีอีกมากมาย อย่างตัวผมเองเคยได้ดูดวงกับท่าน และเคยปรึกษาเรื่องบวช ท่านเป็นผู้ให้ฤกษ์บวชพระกับผม เมื่อวันที่ 17 ก.ค. 2558 หลายปีที่ผ่านมา แม้กระทั่งฤกษ์ขึ้นบ้านใหม่ผมก็ให้อาจารย์ช่วยหา ตรงกับวันที่ 3 เม.ษ. 2561 ที่ผ่านมาเช่นกัน รวมไปถึงเรื่องการเปลี่ยนชื่อ อาจารย์เก่งกาจท่านถอดรหัสตัวเลข บอกว่าชื่อเก่าของผมยังไม่ดีพอ เดิมทีผมชื่อ ปิยะพล ผลรวมตัวเลขได้ ๓๒ ทำอะไรก็เหนื่อยมีศัตรูคู่แข่งเยอะ อาจารย์ก็เลยเปลี่ยนชื่อใหม่ให้ผมเป็น สรวิชญ์ ผลรวมตัวเลขได้ ๓๖ จะทำให้มีคนรัก+คนเมตตา+คนอุปถัมภ์ช่วยเหลือดี และผมเองเกิดวันพฤหัสบดี เป็นผู้ชาย ตัวอักษรในชื่อควรมีเดชและมีศรี จึงจะเป็นมงคล ซึ่งสังเกตตัวเองครับว่า ตั้งแต่เปลี่ยนชื่อชีวิตดีขึ้น ฉะนั้นผมอยากแนะนำเจ้าของกระทู้ว่า ถ้าคิดจะปรึกษาเรื่องฤกษ์ยามที่ดี ไม่ว่าจะเป็นฤกษ์แต่งงาน , ฤกษ์ผ่าคลอด ควรปรึกษาอาจารย์เก่งกาจ จงใจพระ ผมว่าท่านแน่ที่สุด ดีที่สุดแล้ว

3. สิบดวงดาว

สิบดวงดาว สมาชิกใหม่

25 สิงหาคม 2017
    :cool:อ่านเรื่องราวของคุณแล้วน่าสนใจดีนะ
    เจ้าของกระทู้ คุณ เรณุกา
    ถ้าอยากได้ฤกษ์แต่งงานดีๆ
    ;)ลองส่งข้อมูล วัน+เดือน+ปีเกิด+เวลาเกิด ของคุณกับแฟน มาให้ละเอียดครบถ้วน
    เดี๋ยวจะช่วยหาฤกษ์แต่งงาน ตามแบบฉบับโหราศาสตร์ไทยโบณาณให้ค่ะ

:Dดิฉันอาจารย์ มยุรี ผู้เชี่ยวชาญโหราศาสตร์ไทยในการให้ฤกษ์ยาม

4. View Sea

ตั้งหัวข้อกระทู้เอาไว้ นึกว่าจะไม่มีใครมาตอบ

ต้องขอบคุณ อาจารย์ มยุรี ที่เข้ามาอ่านและเข้ามาตอบ

ถ้าไม่เป็นการรบกวนเกินไปก็ขอความอนุเคราะห์จาก อาจารย์ มยุรี ด้วยนะค่ะ

ที่จะช่วยหาฤกษ์แต่งงานให้ดิฉันกับแฟน

สำหรับข้อมูลส่วนตัวเกี่ยวกับ วัน /เดือน /ปีเกิด /เวลาเกิด เป็นดังนี้

ฝ่ายหญิง : เรณุกา เกิดวันพฤหัสที่ 20 พฤษภาคม 2525 เวลา 15.05 น.

ฝ่ายชาย : กฤษณะ เกิดวันศุกร์ที่ 19 กุมภาพันธ์ 2525 เวลา 12.12 น.

อย่างไรก็ตาม ขอขอบคุณล่วงหน้าไว้ก่อนเลยนะค่ะ อาจารย์ มยุรี

5. สิบดวงดาว

สิบดวงดาว สมาชิกใหม่

25 สิงหาคม 2017
    สำหรับฤกษ์แต่งงานของเจ้าของกระทู้ อย่างคุณเรณุกา

ได้คำนวณเสร็จเรียบร้อยแล้ว อาจารย์ขอนำเสนอให้เลือกวันดังนี้ค่ะ

วันศุกร์ที่ ๓๐ พฤศจิกายน ๒๕๖๑ นับเป็นฤกษ์งามยามดี เพราะเป็นวันธงชัย
    และดิถีเรียงหมอน เหมาะแก่การมงคลสมรส

อีกทั้ง ดวงเจ้าสาว เกิดวันพฤหัสบดี ควรหลีกเลี่ยงจัดงานในวันเสาร์ เพราะเป็นวันกาลกิณีแก่ดวงชะตา

ส่วน ดวงเจ้าบ่าว เกิดวันศุกร์ ควรหลีกเลี่ยงวันพุธ(กลางคืน)และวันเสาร์ เพราะเป็นวันกาลกิณีแก่ดวงชะตาเช่นกัน

ถ้าสนใจในการหาฤกษ์มงคลเพิ่มเติม ทั้งฤกษ์คลอดบุตร , ฤกษ์ขึ้นบ้านใหม่ ,
    ฤกษ์แต่งงาน ฯลฯ

สามารถติดต่อ อาจารย์ มยุรี ได้โดยตรง ที่เบอร์โทร 066-000-9559

6. ขวัญใจพี่น้อง

ขวัญใจพี่น้อง สมาชิกใหม่

29 พฤษภาคม 2018
    อยากทราบว่ามีใครเคยหาฤกษ์แต่งงาน หรือหาฤกษ์อื่นๆ กับอาจารย์ มยุรี บ้าง
    จะขอดู Feedback ซะหน่อย

7. View Sea

ต้องขอขอบคุณอาจารย์ มยุรี อีกครั้งที่ช่วยเข้ามาตอบในกระทู้อันนี้ สำหรับฤกษ์แต่งงานที่อาจารย์หาให้นั้น ตรงกับ วันศุกร์ที่ ๓๐ พฤศจิกายน ๒๕๖๑ อยากจะบอกว่า มีเร็วกว่านี้บ้างไหมค่ะ เพราะตอนนี้ตังเองกำลังตั้งท้องอ่อนๆ เข้า 2 เดือน แล้วค่ะ อีกทั้งเพื่อนๆ ที่ทำงานเริ่มสังเกตว่า เรากินเก่ง ดูอวบขึ้นและน้ำหนักตัวเพิ่มขึ้นด้วย เกรงว่า ถ้ารอถึงวันที่ ๓๐ พฤศจิกายน ๒๕๖๑ กลัวจะใส่ชุดเจ้าสาวไม่ได้ หรือดูผิดสังเกตเกินไป เพราะเรื่องท้องก่อนแต่งไม่ได้บอกใคร นอกจากคุณแม่ ก็เลยอยากได้ฤกษ์แต่งงานที่เร็วกว่านี้ค่ะ พอจะเป็นไปได้ไหมค่ะ

8. บวก ลบ คูณ หาร

บวก ลบ คูณ หาร สมาชิกใหม่

ผมชื่อนายกัมพล มีโอกาสได้เข้ามาอ่าน POST ที่คุณเรณุกาเจ้าของกระทู้ตั้งเอาไว้ รู้สึกน่าสนใจ เพราะกำลังเรียนศึกษาโหราศาสตร์ดวงจีนกับ อาจารย์ อู๋ สมการ เกี่ยวกับการให้ฤกษ์ยามอยู่พอดี ถ้าไม่เป็นการถือวิสาสะ ขอนำเสนอฤกษ์แต่งงานแบบฉบับตำราจีน ซึ่งผมลองวิเคราะห์และตั้งดวงชะตาคุณทั้งคู่เป็นดังนี้
    หวังว่าฤกษ์แต่งงานที่ผมนำเสนอ น่าจะเป็นอีกหนึ่งทางเลือกที่ดีนะครับ เพราะผมได้ปรึกษากับอาจารย์ของผม คือ อาจารย์ อู๋ สมการ แกเห็นชอบด้วยว่าเหมาะสมยิ่งนัก ถ้ามีข้อสงสัยอะไร คุณเรณุกา ลองโทรไปสอบถามปรมาจารย์ของผมดีกว่า อาจารย์ อู๋ สมการ ดูก็ได้นะครับ ที่เบอร์โทร 086-918-9898 เพื่อจะได้ข้อกระจ่างที่ชัดเจน เพราะผมเองอาจยังอธิบายไม่เก่งเท่าไหร่นัก แต่ก็ได้ร่ำเรียนวิชากับอาจารย์ อู๋ มาเป็นปีแล้ว ผมเองเป็นเพียงแค่นักศึกษาวิชาโหราศาสตร์ดวงจีน ที่กำลังพยายามฝึกฝนตัวเองอยู่เสมอตลอดเวลาครับ จึงยังไม่กล้าเรียกตัวเองว่าอาจารย์ แต่อย่างน้อยทุกคนที่ผมดูดวงให้ต่างก็ชมว่าดูดวงแม่นและหาฤกษ์ยามเก่ง

9. ขวัญใจพี่น้อง

ขวัญใจพี่น้อง สมาชิกใหม่

29 พฤษภาคม 2018
    :):cool::Dเพื่อนสมาชิกท่านไหนหรือมีใครบ้าง ที่เคยดูดวง , หาฤกษ์แต่งงาน , หาฤกษ์ผ่าคลอดบุตร หรือฤกษ์มงคลต่างๆ กับ อ.อู๋ สมการ ใครมีประสบการณ์ช่วยมาแชร์บอกต่อหรือรีวิว หรือ Feedback อะไรก็ได้ เพราะเราเองกำลังสนใจ เก็บสถิติและหาข้อมูลหมอดูแม่นๆ ที่คนส่วนใหญ่เขานิยมดูดวงกันหรือนิยมหาฤกษ์ต่างๆกับหมอเจ้าไหนกันบ้าง:cool::D;)

10. หรรษาพาเพลิน

หรรษาพาเพลิน สมาชิกใหม่

ได้ฤกษ์แต่งงานกับเขาสักทีค่ะ ตรงกับวันอาทิตย์ที่ ๑๘ พ.ย. ๒๕๖๑ วันนี้ก็เลยมา Post ขอบคุณและรีวิวให้ อาจารย์ อู๋ สมการ ค่ะ เพราะอาจารย์เป็นผู้คำนวณหาฤกษ์แต่งงานให้เรากับแฟน พร้อมบอกเคล็ดลับดีๆ ให้เราทั้งคู่ ทั้งการเลือกแหวนเพชร+ของชำร่วย+ชุดเจ้าสาว ที่ถูกโฉลกสมพงศ์กับดวงชะตา อยากบอกว่า อ.อู๋ ดูดวงแม่นมากค่ะ ใครอยากดูดวง , ใครอยากหาฤกษ์แต่งงาน , ใครอยากหาฤกษ์คลอดบุตร ลองปรึกษา อ.อู๋ สมการดูนะค่ะ แล้วคุณจะไม่ผิดหวังเพราะมีหลายคนรีวิวและพูดถึง อ.อู๋ เยอะ ซึ่งตอนแรกก็ไม่เชื่อ แต่พอได้ลองพิสูจน์กับตัวเอง อาจารย์ทายดวงเรากับแฟน แม่นจริงหลายเรื่อง งานนี้ไม่ลองไม่รู้เชิญไปพิสูจน์กันเอาเองนะค่ะ แค่อยากบอกว่าตอนนี้ Happy สุดๆ เลย จะได้เป็นเจ้าสาวแล้วจ้า...

11. ไชยา ไชโย

ไชยา ไชโย สมาชิกใหม่

ขอแสดงความคิดเห็นครับ มา Review และ Feedback ให้อาจารย์ อู๋ สมการ คือตัวผมได้ลูกชายสมใจ เป็นไปตามที่ อ.อู๋ พูดไว้ ซึ่งในวันที่ 4 ก.ย. 2561 เวลา 10.50 น. ที่ผ่านมา เป็นวันที่ลูกชายผมเกิดขึ้นมาลืมตาดูโลกครับและเป็นลูกคนที่สอง ซึ่ง อ.อู๋ ก็เป็นผู้คำนวณหาฤกษ์ผ่าคลอดให้ครับ เหมือนกับลูกสาวคนแรก อ.อู๋ ก็เป็นคนหาฤกษ์ผ่าคลอดให้ ตรงกับวันที่ 4 ธ.ค. 2558 เวลา 6.09 น. หรือแม้กระทั่งฤกษ์แต่งงานของผมกับภรรยา อาจารย์ อู๋ ก็เป็นผู้ให้ฤกษ์มาเช่นกัน ตรงกับวันที่ 14 พ.ย. 2557 ที่ผ่านมา ทำให้ผมเชื่อในเรื่องฤกษ์ยามมากทีเดียว เพราะทุกครั้งที่ผมจะลงทุนทำอะไร ไม่ว่าจะเล่นหุ้นหรือ(Trade)เทรดเงิน ผมก็มักโทรไปปรึกษา อ.อู๋ อยู่เสมอ แกก็จะแนะนำเคล็ดลับและฤกษ์ยามที่ดีมาให้ตลอด ฉะนั้นถ้าเป็นเรื่องฤกษ์ยามงามดีวันมงคล ไม่ว่าจะเป็น ฤกษ์แต่งงาน , ฤกษ์ผ่าคลอดบุตร , ฤกษ์ขึ้นบ้านใหม่ , ฤกษ์ลงเสาเอก ฯลฯ ผมขอแนะนำและเชียร์ อาจารย์ อู๋ สมการ เลยครับ และอาจารย์แกยังเก่งเรื่องฮวงจุ้ยด้วย ผมเคยเชิญมาปรับฮวงจุ้ยที่ร้าน ทุกวันนี้กิจการไปได้ดีราบรื่นกว่าเดิม ใครสนใจก็ลองโทรไปคุยกับ อ.อู๋ ที่เบอร์
    086-918-9898 ดูนะครับ อย่างทุกวันนี้ผมกับภรรยาได้ฝากเนื้อฝากตัวเป็นลูกศิษย์ อ.อู๋ เรียบร้อยแล้ว อาจารย์มักจะแนะนำเกร็ดความรู้เคล็ดลับปรับเสริมดวง ทำให้รู้สึกว่าชีวิตดีขึ้นและมีความสุขจริงๆ ครับ
    ...
    รณกร โค้วสถาพร
    MY BABY.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2018
  12. Artwork

Artwork สมาชิกใหม่

26 พฤษภาคม 2018
  13. View Sea

ขอบคุณนะค่ะ...คุณกัมพลเพื่อนสมาชิกที่ใช้ชื่อว่า บวก ลบ คูณ หาร สำหรับฤกษ์แต่งงานที่คุณให้มานั้น ถูกใจมากเลยค่ะ คุณกัมพลอธิบายความรู้รายละเอียดได้ดี เพราะฤกษ์แต่งเป็นวันส่งเสริมดวงชะตาบ่าวสาว ดูดีมีหลักการ ดิฉันเองไปคุยกับแฟนไปเล่าให้เขาฟัง เท่านั้นแหละเขา O.K. ค่ะ ด้วยเหตุผลที่กำลังตั้งท้องด้วย และดิฉันได้ไปอธิบายว่า ฤกษ์แต่งงานวันที่ ๕ พ.ย. ๒๕๖๑ มันดียังไง ผู้ใหญ่ทุกฝ่าย ไม่มีใครขัด ทุกคนในครอบครัวชอบ และที่ชอบที่สุดก็คือ อาจารย์ของคุณบวก ลบ คูณ หารนั้นแหละ อาจารย์ อู๋ สมการ เคยได้ยินชื่อเสียงมานาน ก่อนหน้านี้ก็เคยค้นหาใน Google ซึ่งตอนแรกตัวเองก็ลังเล ไม่รู้จะเลือกหมอดูหรือซินแสคนไหนดี แต่พอมาวันนี้เห็น Comment และ Post ที่หลายคนเขาเขียนและมีประสบการณ์มาแล้ว มาลง Review ในกระทู้ ต้องยอมรับว่าเชื่อค่ะ ส่วนหนึ่งมาจาก ที่คุณกัมพลทิ้งเบอร์โทรของ อ.อู๋ เอาไว้ ก็เลยได้มีโอกาสโทรไปปรึกษา อ.อู๋ ด้วย แกดูดวงดิฉันกับแฟนได้แม่นจริงค่ะ ทายว่าดิฉันทำงานธนาคาร และทายดวงแฟนทำงานเป็นวิศวกร ซึ่งถูกต้องหมดเลย อีกทั้ง อ.อู๋ ตอบคำถามได้อย่างชัดเจน ไขข้อสงสัยทำให้เข้าใจและกระจ่างมากขึ้นและ Clear ด้วยค่ะ ทั้งเรื่องฤกษ์แต่งงานหรือฤกษ์ผ่าคลอดบุตรในอนาคต ยังบอกอีกว่าลูกในท้องจะเป็นเด็กผู้ชาย น่าคลอดในช่วง มี.ค.-เม.ย. 2562 คงต้องรอพิสูจน์กันอีกทีค่ะว่าจะจริงอย่างที่ อ.อู๋ ทักไว้หรือไม่ แต่ที่แน่ๆ ดิฉันกับแฟนตัดสินใจเลือกฤกษ์แต่งงาน ในวันจันทร์ที่ ๕ พ.ย. ๒๕๖๑ ตามที่คุณกัมพล คำนวณไว้ อยากจะฝากบอกไปถึงเพื่อนสมาชิกคุณกัมพล ว่าขอบคุณค่ะที่ช่วยหาฤกษ์แต่งให้ ซึ่งคุณกัมพลโชคดีมากนะ ที่ได้เป็นลูกศิษย์อาจารย์ อู๋ สมการ ส่วนฤกษ์ผ่าคลอดลูกน้อยพอถึงเวลายังไงก็คงใช้บริการ อ.อู๋ อย่างแน่นอนค่ะ ถ้าอาจารย์ อู๋ พอมีเวลาเข้ามาอ่านใน WEB นี้หรือกระทู้นี้ ก็ต้องขอขอบคุณด้วยนะค่ะ สำหรับคำปรึกษาและเคล็ดลับเสริมดวงดีๆ พอมาวันนี้ไม่แปลกใจเลยค่ะ ว่าทำไมหลายคนถึงนิยมหาฤกษ์แต่งงาน , ฤกษ์ผ่าคลอดลูก , ฤกษ์ออกรถ , ฤกษ์มงคลต่างๆ กับ อาจารย์ อู๋ สมการ เพราะแกรู้จริง+แม่นจริงค่ะ :cool::):D

14. Infinity Love

Infinity Love สมาชิกใหม่

11 มิถุนายน 2018
    Cheer 1.jpg
    แต่งปุ๊บได้ลูกปั๊บ วันนี้ที่มา Post แสดงความคิดเห็นด้วยคน ก็เพราะทึ่งกับความแม่นของหมอดู อาจารย์ อู๋ สมการค่ะ ที่แกทายทักว่าแต่งงานไม่นานจะได้ลูกสมดั่งใจ ตอนแรกไม่คิดว่าจะเร็วขนาดนี้ค่ะ พอมันเป็นจริงก็เลยกล้าที่จะมาเล่าเรื่องของตนเองบ้าง ซึ่งตัวเราเองกับแฟนพึ่งแต่งงานกันไปเมื่อวันที่ 31 สิงหาคม 2561 ที่ผ่านมา โดย อาจารย์ อู๋ แกเป็นคนคำนวณหาฤกษ์แต่งให้ค่ะ และแกยังทักอีกว่าหลังแต่งงานไม่นานจะมีลูกทันที ตอนนั้นตัวดิฉันเองกับแฟนได้ยินก็รู้สึกเฉยๆ เพราะในใจคิดว่ารอสัก 1 ปี แล้วค่อยมีบุตรดีกว่า แต่พอมาวันนี้ เอ๊ะใจ...ประจำเดือนไม่มา 1 เดือน ตั้งแต่ 28 กันยายน จนมาถึง 28 ตุลาคม ก็เลยไปซื้อชุดตรวจการตั้งครรภ์ ปรากฏว่าขึ้น 2 ขีดอย่างที่เห็น งานนี้ ท้องค่ะ อยากจะบอกว่าเชื่อไม่เชื่อ ก็ต้องเชื่อแล้วค่ะ ไม่คิดว่าสิ่งที่หมอดูทักไว้จะเป็นจริง
    Cheer 2.jpg

15. ซาบซ่า

ซาบซ่า สมาชิกใหม่

11 กุมภาพันธ์ 2016
  16. JOB JOY

JOB JOY สมาชิกใหม่

มาแชร์ประสบการหาฤกษ์ผ่าคลอดกับอาจารย์ อู๋ สมการเช่นกัน โดยคราวนี้ดิฉันได้คลอดลูกสาวคนที่สอง เมื่อวันที่ ๑๕ เม.ย. ๒๕๖๒ เวลาผ่าคลอด 14.30 น. ซึ่งลูกสาวตัวน้อยก็เกิดตรงตามฤกษ์ที่ อ.อู๋ สมการหาให้ค่ะ และไม่คิดมาก่อนว่าลูกน้อยจะให้โชคแก่คุณสามีหรือตัวคุณพ่อเด็ก โดยแฟนบอกว่าถูกลอตเตอรี่เลขท้ายสองตัว เลข 23 จำนวน ๒ ใบ โดยตีเลขมาจากเวลาเกิดลูกสาวตัวน้อย เกิดตอนบ่าย 2 โมงครึ่ง หรือ 2.30 p.m. ก็เลยหาไปซื้อเลข 23 แล้วก็ถูกรางวัลจริงๆ ด้วย ตอนนี้เชื่อแล้วค่ะว่า ทำไมหลายคนจึงอยากหาฤกษ์ผ่าคลอดกับ อ.อู๋ สมการ
    baby 002.jpg
    หวย 2.jpg

17. View Sea

หลายท่านคงเคยได้ยินว่า อยากให้ลูกเกิดมาบนกองเงินกองทองและเป็นผู้มีบุญวาสนาสูงส่ง ดิฉันก็คาดหวังว่าอยากให้ลูกเป็นอย่างนั้นเช่นกัน และตอนนี้ก็ได้เป็นอย่างนั้นแล้วค่ะ ที่มา POST วันนี้เพราะอยากจะบอกว่า ทุกวันนี้เชื่อเรื่องดวงชะตาวาสนาและฤกษ์ยามมากยิ่งขึ้น เพราะดิฉันก็ไม่คิดไม่ฝันว่าลูกชายตัวน้อย ที่มีฤกษ์ผ่าคลอดที่ดีจะมีโชคก้อนโตถึงเพียงนี้ค่ะ เมื่อวันจันทร์ที่ ๒๙ เม.ย. ๒๕๖๒ ตอนเวลา 9.09 น. ดิฉันได้ให้กำเนิดลูกน้อย ซึ่งตรงตามฤกษ์ผ่าคลอดที่อาจารย์ท่านหนึ่งให้ไว้ คือ อ.อู๋ สมการ เพราะอาจารย์ อู๋ เคยเป็นคนหาฤกษ์แต่งงานให้ดิฉันกับแฟน และอาจารย์ยังบอกว่าอีกว่าคุณจะได้ลูกชาย ซึ่งก็เป็นจริงค่ะ เมื่อลูกคุณเกิดตรงตามฤกษ์ที่ให้ไว้ เขาจะมีเงินมีทรัพย์สินอยู่ตลอดเวลา ตอนที่ฟังก็ยังไม่ปักใจเชื่อ แต่ตอนนี้เชื่อแล้วค่ะ เพราะวันนี้ 6 พ.ค. 2562 พึ่งไปรับคุณปู่+คุณย่า ที่สนามบิน ปกติท่านอยู่ที่อเมริกา (USA) พอท่านเห็นหลานชายคนแรกดีใจกันยกใหญ่ และดูท่านทั้งสองจะหลงหลานเอามากๆ อีกทั้งคุณปู่+คุณย่ายังรับขวัญหลานโดยมอบเงินสดจำนวน 1,000,000 บาทเป็นเงินขวัญถุงอย่างที่เห็นค่ะ ดิฉันกับแฟนปลื้มแทนลูกชายตัวน้อยเลยค่ะ นี่เป็นความสุขของครอบครัวเราจริงๆค่ะ และที่เล่ามานี้เป็นเรื่องจริงทั้งหมดค่ะ
    ( เรณุกา ปัญญาสุขสม...เจ้าของกระทู้นี้ค่ะ )

18. ผีเสื้อน้อย

ผีเสื้อน้อย สมาชิกใหม่

น่าอิจฉาคนที่ได้แต่งงานและมีลูกจัง
    ไม่รู้ว่าชาตินี้จะมีโอกาสยังเขาบ้างไหมน้อ???

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้