▀▄▀▄::::::::::ร่วมสร้างกุศล มอบวัตถุมงคลพันธมิตรบุญเรียบร้อย 16ท่าน:::::::::▀▄▀▄

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย พระศุภกิจ ปภัสสโร, 29 สิงหาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. banjerdw

banjerdw เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับเป็นเจ้าภาพกฐินกองนี้สำหรับ
    นางรินดา วัฒนกุลจรัส
    100/55-56 ซอยแม้นศรี 2 ถ.บำรุงเมือง เขตป้อมปราบฯ กรุงเทพฯ 10100

2. อภิญญา8

อภิญญา8 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2006
    ขอร่วมบูชา ชุดที่ 16 นะครับ ที่อยู่จะส่งให้ท่านทาง PM ครับ

3. The Shadow

The Shadow เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทำบุญร่วมด้วย100บาท จะโอนเข้าscb ครับ

4. พระศุภกิจ ปภัสสโร

พระศุภกิจ ปภัสสโร เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

7 พฤศจิกายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ช้วยกัน ชุดสุดท้าย..

[​IMG]จองแล้วคุณyeendee<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1467874", true); </SCRIPT> สมาชิก
    ชุดสุดท้าย..
    1.สมเด็จ เนื้อเหล้กน้ำพี้ หลวงปู่แดง อายุ93 ปีวัดห้วยฉลองฯ จ.อุตรดิต
    2.ไพรีพินาศ วัดบวรปี 49
    3.พระเหรียญรูปใข่ กาญจนาพิเษก
    4.หลวงปู่ทวดเนื้อว่าน
    5.สมเด็จองค์ปฐมเนื้อผง หลังปางนิพพาน
    6.พระผงหลวงพ่อสดวัดปากน้ำ ออกวัดจำปีหลวงปู่สิม ถ้ำผาปล่องอธิฐานเสก
    7.เหรียญหลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม เก่าไม่ทราบปี
    8.หลวงปู่โต ออกวัดพระพุทธบาทสระบุรี ปี 40
    9.หลวงพ่อเพชร รุ่นฉลองอาราม ปี 44 วัดบูรพาราม สุรินทร์
    10.พระคง ลำพูน หลวงปู่ดวงดี อายุ 93 ปี วัดบ้านฟ่อน
    11.รูปเหมือนหลัง ยันต์หลวงปู่หล่ำ อายุ 80 ปี วัดสามัคคีธรรม ลาดพร้าว 62
    12.สมเด็จพระนเรศวรมหาราช ปี2525 จ.เพชรบูณณ์ 2 เหรียญ
    13.ใบบอกบุญกฐิน 5 ซองพร้อมซองใหญ่เพื่อส่งกลับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กันยายน 2008
  5. yeendee

yeendee สมาชิก

30 สิงหาคม 2008
    ขอรับเป็นเจ้าภาพกฐินกองที่12
    สุชาสิณี เสนาธรรม กองการศึกษา เทศบาลตำบลหนองจ๊อม อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ 50210

6. va_run

va_run เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2007
    ร่วมบุญ 400 บาทครับ โอนเข้า ธ. กรุงเทพ
    ขออนุโมทนากับ ทุก ๆ ท่านด้วยครับ

7. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการเจ้าค่ะ พระคุณเจ้า โยมกราบเรียนแจ้งพระคุณเจ้า เจ้าค่ะ ว่าได้รับกล่องพัสดุ ที่มีวัตถุมงคล และซองกฐิน เป็นที่เรียบร้อยในบ่ายวันนี้เจ้าค่ะ โยมจะรีบดำเนินการนำซองไปแจกจ่ายบอกบุญแล้วจะรีบส่งไปให้พระคุณเจ้า ก่อนออกพรรษาแน่นอนเจ้าค่ะ แต่โยมแค่สงสัยว่าถ้าสงทางไปรษณีย์ ซองจะหายไหมเจ้าค่ะ เป็นกังวลเจ้าค่ะ ไม่อยากติดหนี้สงฆ์เจ้าค่ะ แต่ถ้าโยมส่งโยมก็ส่ง EMS เจ้าค่ะ น่าจะมีรับประกันหายนะเจ้าค่ะ

ณ โอกาสนี้ โยมขอกราบขอบพระคุณพระคุณเจ้าเป็นอย่างสูง สำหรับวัตถุมงคลที่มาแบ่งปัน โยมจะเก็บรักษาไว้เป็นอย่างดีเจ้าค่ะ เพื่อเป็นพุทธานุสติ ธรรมานุสติ และ สังฆานุสติ และเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจ ให้ตั้งมั่นอยู่ในความดีต่อไปเจ้าค่ะ ส่วนเรื่องทำบุญโยมก็จะใส่มาในซองกฐินนะเจ้าค่ะ จะขอร่วมเป็นประธานหนึ่งซองเจ้าค่ะ แล้วโยมจะวิ่งหารองประธานและกรรมการจากซองที่เหลือให้ได้ครบทุกซองเจัาค่ะ

กราบนมัสการพระคุณเจ้าเท่านี้ก่อนนะเจ้าค่ะ

8. HipPo*

HipPo* เป็นที่รู้จักกันดี

กระผมก็ได้รับพัสดุเรียบร้อยเช่นกันครับ เรียบร้อยสมบูรณ์ดีครับ แต่สงสัยว่าทำไมเยอะจังเยอะกว่าที่พระคุณเจ้าโพสไว้ซะอีก... อนุโมทนาบุญนะครับจะพยายามช่วยปัจจัยอย่างเต็มที่ครับ

9. Laywoman

Laywoman เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2008
    กราบนมัสการพระคุณเจ้า ดิฉันได้รับพัสดุเรียบร้อยแล้วเจ้าค่ะ จะดำเนินการจัดหาปัจจัยอย่างเต็มที่เลยเจ้าค่ะ
    ขอกราบอนุโมทนา สาธุ...

10. โอม อุดมชัย

โอม อุดมชัย เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2007
    กราบนมัสการ
    กระผมก็ได้รับพัสดุเรียบร้อยเช่นกันครับ เรียบร้อยสมบูรณ์ดีครับ
    อนุโมทนาบุญนะครับ
    จะพยายามช่วยปัจจัยอย่างเต็มที่ครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->

11. อมรศิกานต์

อมรศิกานต์ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพัสดุแล้วค่ะพระคุณเจ้า
    นำซองไปแจกแล้วค่ะ ตอนแจกรู้สึกดีใจ ที่ได้ทำบุญ
    เพราะเราบอกคนที่รับซองไว้เลยว่า ไม่ต้องสนใจเรื่องเงินทำมากทำน้อยขึ้นกับตังที่มี และกำลังใจนะ
    อย่าไปมองว่าทำน้อยแล้วได้บุญน้อยจ้ะ ทำเท่าไหร่หนูไม่ว่ากัน ขอแค่ทำก็พอ

ขออนุโมทนาค่ะ

12. อายุมั่น

อายุมั่น เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพัสดุแล้วค่ะ นำไปบอกบุญกับเพื่อนๆที่ทำงานแล้วจะรีบโอนกลับโดย็วค่ะ

13. banjerdw

กราบนมัสการหลวงพี่ครับ ผมได้รับพระและซองกฐินเรียบร้อยแล้ว กำลังดำเนินการรวบรวมเงินทำบุญ คาดว่าอีกซัก 2 สัปดาห์น่าจะทำการโอนปัจจัยไปให้หลวงพี่ได้ครับ กราบอนุโมทนาด้วยครับ

14. huahin007

huahin007 Active Member

18 ธันวาคม 2007
    กราบนมัสการครับ ผมได้รับพัสดุเรียบร้อยแล้วครับ ตอนนี้กำลังรวบรวมเงินที่จะทำบุญ กราบอนุโมทนาด้วยน่ะครับ

15. อภิญญา8

อภิญญา8 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2006
    ได้จัดส่งซอง ทำบุญ กลับไปให้พระคุณเจ้าเรียบร้อยแล้วนะครับ 09/09/2008
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

16. โอม อุดมชัย

โอม อุดมชัย เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2007
    โอนเงินร่วมบุญกฐิน จำนวน 2,300 บาทให้แล้วนะครับ

http://palungjit.org/showthread.php?p=1503497#post1503497

******************************************************ffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>

ไฟล์ที่แนบมา:

17. banjerdw

กราบเรียนหลวงพี่ ผมได้ทำการบอกบุญญาติและเพื่อนๆ รวบรวมปัจจัยมาได้ จำนวน 1,870 บาท และได้ทำการโอนเงินเข้าบัญชี ธ.กรุงเทพ เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาเป็นที่เรียบร้อย ทั้งนี้ผมได้จัดส่งซองกฐินทั้งหมดพร้อมใบโอนไปทางไปรษณีย์แล้วครับ ขอบุญกุศลจากการร่วมบุญกฐินในครั้งนี้ ได้ส่งถึงทุกท่านที่ร่วมบุญมาในครั้งนี้ อย่าได้เจ็บ อย่าได้ยาก และให้มีสติปัญญาแจ่มใสตลอดไป

18. อายุมั่น

อายุมั่น เป็นที่รู้จักกันดี

นมัสการค่ะ

แม่กับลูกได้รวบรวมเงินกับเพื่อนๆและโอนให้ตั้งแต่วันที่2 จำนวน 1500 บาท
    ต้องขอโทษที่ไม่ได้แจ้งก่อนหน้านี้เนื่องจากระยะนี้ค่อนข้างยุ่งๆค่ะ

อิมินาปุญญะกัมเมนะ ด้วยเดชะผลบุญแห่งข้าพเจ้า,และครอบครัว พร้อมญาติมิตร ได้ ร่วมบุญกับทุกๆท่าน ขออุทิศส่วนกุศลให้แก่ คุณบิดา มารดา และสรรพสัตว์ทั้งหลาย และเจ้ากรรมนายเวร ท่านที่มีทุกข์ขอให้พ้นทุกข์ ท่านที่มีสุขขอให้มีสุขสมหวังทุกประการด้วยเทอญ

ไฟล์ที่แนบมา:

• SCB-1500.pdf
      ขนาดไฟล์:
      10.8 KB
      เปิดดู:
      61
  19. อมรศิกานต์

อมรศิกานต์ เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งปัจจัยไปแล้วค่ะพระคุณเจ้า
    รวบรวมมาได้ 125บาทเจ้าค่ะ
    ขออนุโมทนาสาธุกับทุกท่าน

20. Laywoman

Laywoman เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2008
    หลวงพี่คะ ตอนนี้ Laywoman กำลังดำเนินการจัดหาปัจจัยอยู่เจ้าค่ะ
    ภายในวันพุธที่ 15 ต.ค.จะโอนปัจจัยให้หลวงพี่ คาดว่าคงจะทันงานนะเจ้าคะ
    อนุโมทนา สาธุ...

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้