►ปาฏิหาริย์ภาพถ่ายปริศนา หลวงพ่อท่านคล้าย วาจาสิทธิ์ วัดธาตุน้อย เกจิดัง เมืองใต้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Satangclub, 6 กรกฎาคม 2012.

1. Satangclub

Satangclub เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2012
    อ่อครับ ^^ น่าเสียดายนะครับที่เราไม่ได้เข้าไปกราบท่าน ตอนท่านมีชีวิตอยู่ แต่ได้ข่าวว่า ท่านพูดอย่างไหน ก้อเป็นอย่างนั้นเกิดขึ้นมาจริงๆ หมายความว่าท่านมีวาจาสิทธิ์ กว่าจะได้ญาณนี้ ท่านเป็นผู้ปฏิบัติ และมีบุญจริงๆนะครับ และผมเคยอ่านเจอว่าท่านเคยพูดในครั้งหนึ่งว่า หลังจากท่านแล้ว ก้อมีอีกหนึ่งองค์ ที่จะมาแทนท่าน นั่นก้อคือ หลวงพ่อท่านไข่ วัดลำนาว ครับ

2. mikycar offroad

mikycar offroad เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2012
    ลองใช้ไดร์เป่าผมจัดการราดูครับ
    อย่าเป่าแช่นะค่อยๆ ทำวันละนิด ทำหลายวันราก็ตายเอง:cool:

3. thth

thth เป็นที่รู้จักกันดี

พ่อผมเล่าว่า ถ้าท่านไม่อยู่แล้วท่านให้ไปหาพ่อท่านคลิ้ง วัดถลุงทองครับ

4. Satangclub

อ่อครับ !!! อนุโมทนาบุญอีกครั้งครับ ที่ให้ความคิดเห็น ว่างๆมีเรื่องปาฏิหาริย์ หรือเรื่องแปลกๆ ก้อเข้ามาร่วมแชร์ประสบการณ์กันได้นะครับ^^

5. prom20

prom20 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    ผู้ที่มากราบพ่อท่าน พ่อท่านจะถามว่ามาจากไหน? (ขอนุญาตุ ยกตัวอย่าง) อย่างเช่น มาจากปากพนัง พ่อท่านก็บอกว่า มาไกลเเล้ว พ่อเหอ เเม่เหอ พ่อท่านบอกที่นั่นก็มีพระดีกราบไหว้ได้((ความหมายตามนี้ แต่สำนวน บางคำผมเปลี่ยนใหม่ เพราะบางคำ ท่านใช้ได้ใน บาระมี ระดับเดียวกับท่านหรือ//เเละท่านรู้แล้วถึงพูดได้((เป็นคำระดับครูบาอาจารย์ บางคำเราไม่สมควรพูด เพราะ อาจจะกลายเป็นการปรามาส และ อาจมีโทษได้)) พ่อท่านบอกที่ปากพนัง ก็มีพระดีกราบไหว้ได้ ก็คือ หลวง พ่อท่านเขียว วัดหลงบล ท่านที่มาจาก ร่อนฯ พ่อท่านบอกว่า ที่นั่นมีพ่อท่านคลิ้ง วัด ถลุงทอง ท่านที่มาจาก บางขัน พ่อท่านบอกมีพ่อท่านไข่ วัดลำนาว พ่อท่านบอกองค์นี้ไปไหว้ได้ พระดี .....

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กรกฎาคม 2012
  6. Satangclub

^^ ครับผม ผมก้อคิดอยู่ว่าทำไม ที่ได้ยินมาแต่ละที่ไม่เหมือนกัน อ่อครับ ที่จริงเป็นอย่างนี้นี่เอง ขอบคุณมากครับที่ช่วยแชร์ความรู้

7. prom20

ไม่เป็นไรครับ..

8. prom20

ขอเเชร์ครับ
    เมื่อสมัยผมเด็กๆ ราวๆ6-7ขวบ คนข้างบ้านผม(ญาติห่างๆ) ซึ่งผมเรียกว่ายาย แกมีชานหมากพ่อท่านคล้ายซึ่งแม่ของเเกไปรับมาจากพ่อท่าน พ่อท่านคายให้เอง มาเก็บไว้ไม่นานก็เป็นหิน(ลักษณะเป็นพระธาตุ สีขาวเเต่ไม่ใช่ขาวเหมือสำลี ไม่ใช่อย่างนั้น สีเหมือนหินอ่อน คือเป็นเหมือนหินในถ้ำหน่ะ ลักษณะผิวเหมือนผิวมะกรูด (ผมดูเหมือนพระธาตุพระสีวลี...เหมือนเป๊ะ)ทีนี้ยายนี่ แกเป็นพี่คนโต เเละมีน้องชายหลายคน น้องแกอายุตอนนั้นประมาณ40ปีเเต่ละคนไม่น่าจะจะต่ำจากนั้น ทีนี้ทุกคนนี่อยากได้ยานหมากพ่อท่าน เพราะเป็นของศักสิทธิ์ที่แม่เเกเก็บไว้ให้...แต่มีอันเดียว วันนั้นยายแกก็เลยตั้งกติกาว่า หากใครหัก หรือ เเบ่งชานหมากเป็น2ซีกได้คนนั้นจึงถือว่ามีสิทธิ์ในชานหมากนั้น เเละเอาไปได้ วันนั้นปรากฏ ว่าไม่มีใครสามารถหัก หรือเเบ่งชานหมากเป็น2ซีกได้ ทุกคนหมดคว่ามสามารถ และกลับกันไปหมด....ตอนนั้นผมเเค่6ขวบจะขอลองก็ไม่กล้า เขาคงว่าไม่ใช่เรื่องของเด็ก .... ผมเป็นคนมีเเผนการตั้งเเต่เด็ก เย็นวันนั้นผมขออนุญาตุแม่นอนบ้านยาย ซึ่งลูกชายคนสุดท้องของเเก เป็นเพื่อนเล่นกับผน อายุมากกว่าผม2ปี พอหัวค่ำนอนเล่นกันกับลูกของยาย ผมก็บอกว่า เฮ !! มึงไปเอาชานหมากให้ผมลองหักดูทีสิ ว่าออกไหม (ผมมั่นใจมาก เพราะผมนั้น อายูเเค่นั้น เเต่เป็นเด็กที่สวดมนต์ไหว้พระทุกคืนก่อนนอน เพราะเเม่สอนตั้งเเต่เด็กๆ) และตอนนั้นเพื่อนนี่มันไม่กล้าไปเอามาให้ เพราะชานหมากอยู่ที่หัวเตียงในห้องยาย (ยายนี่ไม่อยู่ น่าจะอยู่หน้าบ้านนะตอนนั้น) ตอนนั้นผมก็บอกมันว่า เออ ไปเอามาตะ ถ้าแบ่งออกผมไม่เอาหรอก แต่ผมจะเเบ่งให้ มึงจะได้เอาไปใช้ได้ นี่ถ้าไม่มีใครเเบ่งได้หล่ะก็ ไม่มีใครใช้ได้..(ตอนนั้นไม่รู้เอาข้อมูลนี้มาจากไหน มั่วมากๆ)มันก็เลยชวนผมไปเอาในห้อง ห่อผ้าขาวเอาไว้ ไว้กับพระ เอาออกมาข้างนอก ผมตั้งใจนึกถึงพ่อท่านคล้าย(มีผ้ายันต์ พ่อท่านคล้ายอยู่ที่ประตูห้องผมไหว้แล้วนึก ขอให้หักได้ ..ตามประสาเด็ก) ปรากฏผมหักออกเป็น2ซีก โดยไม่ต้องใช้เเรงมาก เพื่อนนี่ตกใจรีบเอากลับเเล้วห่อผ้าขาวเก็บไว้ตามเดิม/// ผมนี่คิดในใจ ที่บอกว่าเอามาตะถ้าหักได้ไม่เอาหรอก (หมายถึงวันนื้ที่ไม่เอา วันข้างหน้าคนละเรื่องกัน)(ผมนี่โกงตั้งเเต่เด็กๆ)(คบไม่ได้ อิอิอิ) ..................................................................................................................เรื่องนี้ผ่านไป 13-14ปี ตอนนั้นผมมาเรียนที่กรุงเทพ(รามคำแหง)(เอ้าแด็กรามฯ) ก็ชอบพระเครื่องมาก เพราะส่วนตัวเป็นคนเกเร เเละอารมณ์ร้อน เคยเจอประสบการณ์บางอย่างจึงศรัทธาพระเครื่อง+เครื่องรางของขลัง (เรียนนี่ไม่เคยไปเรียน ไม่รู้จักอาจารย์ซักคน)..เเต่ผมจบรามนะครับ จบปี 2549ครับ แต่ตอนเรียนนี่ไม่เรียนครับ ศึกษาพระเครี่องอย่างเดียว(หมดตังค์ไปมากกว่าการเรียน) ถึงเวลาก็ไปสอบ ก่อนสอบก็อ่านหนังสือ ตอนนั้นเมื่อเริ่มจับทางถูกได้ครูดีผมศึกษาพระกรุก่อนเลย ...พอกลับบ้านก็หาพระสวยฟไปฝากเพื่อน(ลูกยาย เพื่อนที่เอาชานหมากมาให้ผมหักหน่ะ)เอาพระเครื่องไปฝากมัน10กว่าองค์ เพราะคนแถวๆบ้านผมที่นครเขานิยมพระเครื่องกันมาก(ตอนนี้ผมย้ายมารับราชการ ที่ยะลาย้ายมาอยู่นี่นานเเล้ว) คนก็มาดูกันเต็มชมว่าสวยมากๆพระนี่ ไอ้เพื่อนนี่ดีใจยิ้มปากไม่หุบ////ผมเริ่มทบทวนความจำ...เฮ มึงจำชานหมากที่มึงเคยเอามาให้กูหัก เมื่อสมัยเรายังเด็กๆได้มั้ย กูว่าจะขอสักครึ่ง...มันจึงพาผมเข้าไปในห้องเดิม หยิบห่อผ้าอันนั้มา เปิดออกดู!!!!!!!!!!!!!!!!!! ชานหมากที่ผมหักออกเป็น2ซีก ติดกันเหมือนเดิม แน่นมากเพียงแต่มีรอยที่ผมเคยหักเป็นรอยรอบๆให้เห็นชัดเจน ทีนี้เพื่อนม้น อธิฐาน ว่าจะเเบ่งให้ผม ตามสัจจะที่เเม่มันเคยบอกว่า ถ้าใครหัก ออก เป็นเจ้าของ....เสียงนี้ดังก้องในหูผมตลอดที่ผ่านมา......ที่ผมบอกไม่เอา หมายถ฿งตอนนั้น วันนั้นที่ไม่เอา วันนี้ไม่เกี่ยวอิอิ..ปา-ฏิ-หาร หักออกอีกรอบ รอยเดิม ผมจึงได้มา ครึ่งนึง....ครับ ..ปล.เรื่องนี้สอนให้รู้ว่าใครมีวัตถุมงคลพ่อท่านคลัายรักษาให้ดี เเละที่สำคัญระวังเรื่อง สัจจะ เรื่องคำพูด

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กรกฎาคม 2012
  9. Satangclub

ครับผม รอฟังอยู่ครับ...

10. thth

thth เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดครับ รออ่านด้วยคน

11. Satangclub

ได้อ่านแล้ว อนุโมทนา ปาฏิหาริย์จริงๆครับ ผมคิดว่าท่านคงเป็นคนมีบุญสัมพันธ์กับพ่อท่านคล้ายแน่นอนเลยครับ เรื่องของท่านเหมือนผมอย่างนึงครับ คือตอนนี้ผมก้อเรียนรามปี 3 แล้วครับ ผมเริ่มศึกษาพระเครื่องจริงๆจังๆก้อตอนนี้แหละครับ แต่ก่อนหน้านี้ ผมก้อเป็นคนสนใจเกี่ยวกับไสยศาสตร์อยู่แล้วมาตั้งแต่เด็กครับ ผมเป็นคนสตูลครับ แต่ชอบเรื่องพวกนี้มาก อีกอย่างผมก้อได้คุกคีกับวัดกับศาลเจ้ามาตั้งแต่มาตั้งแต่เด็ก จนถึงปัจจุบันนี้ครับ และปัจจุบันนี้ผมก้อช่วยงานศาลเจ้าเกี่ยวกับการทรงเจ้าด้วยทุกปีครับ อนุโมทนา ขอบคุณอีกครั้งครับกับการร่วมแชร์ประสบการณ์ครับพี่บ่าว

12. Satangclub

+++ขออัฟเดทหน่อยครับ+++​

13. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แวะมาช่วยอัฟค่ะ
    *ข้างในเป็นหนังเสือ น้องให้มาบอกว่าเป็นของหลวงพ่อคล้ายค่ะ
    *พระเนื้อผงหลวงพ่อทวด-หลวงพ่อคล้าย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      87.5 KB
      เปิดดู:
      115
      ขนาดไฟล์:
      485 KB
      เปิดดู:
      113
      ขนาดไฟล์:
      425.6 KB
      เปิดดู:
      110
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กรกฎาคม 2012
  14. Satangclub

ลูกอมหลวงพ่อท่านคล้ายหรอครับ สวยมากครับ พ่อท่านคล้าย-หลวงปู่ทวด เป็นพระผงมวลสาร - ผงจักพรรดิ์ใช่ไหมครับ

15. Satangclub

*** กระทู้ตก อัฟเดทหน่อย ^^ ***

16. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    กราบพ่อท่านคล้ายครับ
    นับถือท่านมานานแล้วครับ

"พุทธัง อะระหัง พุทโธ
    ธัมมัง อะระหัง พุทโธ
    สังฆัง อะระหัง พุทโธ"

17. Satangclub

"พุทธัง อะระหัง พุทโธ
    ธัมมัง อะระหัง พุทโธ
    สังฆัง อะระหัง พุทโธ"

อนุโมทนาครับ ^^

18. Satangclub

ขออัฟนิดนึง

19. TIK888

TIK888 สมาชิก

ไปกราบท่านมาเมื่อ ต้นมิถุนายน 2555 เหมือนกัน แต่มองเข้าไปที่โลงแก้ว ไม่เห็นอะไรเลย มืดไปหมด เดินรอบก็แล้ว เคยได้ยินชื่อท่าน
    จากแม่บอก สมัยที่ท่านมีชีวิตอยู่เคยไปที่อ. รือเสาะ มีลูกศิษย์อุ้มท่าน
    ขาท่านไม่ดี คนใต้ส่วนใหญ่รู้จักท่านรักท่านนะ ข้าพเจ้าไม่ค่อยรู้เรื่องพระยังรักเคารพท่านมากเลย ที่บ้านเคยมีรูปถ่ายท่านเก่ามากกก ย้ายบ้านแล้วไม่รู้พี่คนไหนเอาไป กราบพ่อท่านคล้ายเจ้าค่ะ

20. Satangclub

ท่านเด่นดังเรื่องการพูด พูดออกไปเช่นไร ผลก็ออกมาอย่างที่ท่านพูดไว้จริงๆครับ จึงได้ชื่อว่าพ่อท่านคล้าย วาจาสิทธิ์ครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ^^