►พิจารณาดูก่อนเช่าพระ พระเครื่องราคาแพง มีความศักดิ์สิทธิ์กว่าราคาถูกหรือไม่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Satangclub, 22 มีนาคม 2012.

1. Satangclub

Satangclub เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2012
    ถูกต้องครับ บางทีอาจจะมีประสบการณ์จริง อาจเป็นปัจจัยให้ตีราคาสูง เพื่อให้คนที่อยากได้ได้เช่าพระองค์ที่เคยมีราคาถูกมาก่อน

ซึ่งให้ได้ในการครอบครอง บางครั้ง..ถึงคนที่ได้พระที่มีประสบการณนั้นไป หากเค้าประพฤติตนไม่ดี และอาจถึงคราวเคราะห์กรรมจริง พระท่านก็ช่วยอะไรไม่ได้

และอีกสาเหตุ ในปัจจุบัน..คนหัวใสก็ยิ่งสร้างปลอมขึ้นมาใหม่ ในรุ่นที่มีประสบการณ์ดังๆ มาปลุกปั่นราคาปล่อยให้เช่าไป รวมกับพระรุ่นที่มีประสบการณ์จริง สมัยนี้หน้าม้าก็เยอะด้วย

บาปจริงๆ เวรกรรมจริงๆ ครับ !!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มกราคม 2013
  2. Satangclub

จริงๆ แล้วพระที่สร้างมาใหม่ เป็นพระแท้ ราคาถูก ก็ศักดิ์สิทธิ์เหมือนกันทุกองค์แหละครับ

แค่เซียนพระหรือเป็นเพราะประสบการณ์ ต้องการให้พิมพ์นั้นๆดัง และก็ฉวยโอกาสขึ้นราคา

ทำให้ผู้คนหามาเล่นกันนักต่อนัก ตรงนี้ก็สำคัญมากๆครับ

แต่สำหรับผม ไม่ว่าพระแท้หรือปลอม พระองค์นั้นๆย่อมคุ้มครองคนดีครับ

ภายใต้จิตมนุษย์เรา...สำคัญจริงๆครับ ที่จะเข้าถึงพระที่แท้จริง !!!

3. chabay

chabay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พระแท้.............

พุทธัง สะระณัง คัจฉามิ
    ธัมมัง สะระณัง คัจฉามิ
    สังฆัง สะระณัง คัจฉามิ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      84.1 KB
      เปิดดู:
      266
  4. Jintamuttha

Jintamuttha เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับผม มารออ่านข้อคิดดีๆต่อ ^^

5. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    แพงเพราะการประกวดพระ แบบนี้ก็อาจจะมี

6. Satangclub

จริงครับ !!!

เห็นด้วยครับผม เก็บตังค์ไว้เลี้ยงตัวเองและครอบครัว ดีที่สุด

หากินกับพระกับเจ้า บาปกรรมจริงๆครับ

พระแท้อยู่ที่การบูชา และอยู่ที่จิตใจ

7. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    อันที่จริง คำถามแนวนี้ คำตอบมักมาในแนวเดียวกัน ว่า ขึ้นกะผู้ที่ใส่ และศรัทธา เป็นสำคัญ พระท่านใดเสก พิธีดี ใหญ่ ปัจจัยหลัง แต่เื่รื่องราคา ไม่ใช่ปัจจัยเพราะ ขึ้นกับ กลไกตลาด พระไหนคนอยากได้มากราคาสูง ทั้งนั้น พระไหนไม่ดัง ราคาถูก หรือบางทีฟรี ผมเอง ห้อยพระฟรีในคอ วันนี้ ฟรีล้วนๆ ผมศรัทธาแต่ผมไม่ลองดี กลัวตอนลองท่านติดกิจนิมนต์อยู่ที่อื่น...พอดี
    ขอถามบ้าง ตอนนี้ถ้าให้ใส่ แขวนพระ ชอบแขวนพุทธคุณด้านไหนเป้นหลักครับผม.
    ตะก่อนผม คงกระพัน แคล้วคลาด ตอนนี้เมตตาครับ ทางลาภทั้งด้านพบปะผู้คน เกิดเจอคนมายิง มาทำร้ายจได้เมตตาเราไม่ทำดีที่สุดครับ

8. Eakaluck

Eakaluck เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้ดีมากเลยครับ พระเครื่องราคาแพง เพราะได้รับการปลุกเสกจากพระที่ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ มีประสบการณ์มากมาย ถ้าตัวเราเองมีไว้ครอบครองโดยสุจริต นับว่ามีบุญต่อกัน แต่สัจธรรมก็คือสัจธรรมครับ ต่อให้พระมีพุทธคุณเมตตา แต่ตัวเราเองเกะกะระราน ต่อให้ห้อยเป็นสิบก็ไม่เกิดผลแน่นอนครับ

9. nichaojung

nichaojung เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2011
  10. มันไม่แน่

มันไม่แน่ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ส่วนตัว ชอบ เมตตา กับโชคลาภ

แต่ก็ขึ้นอยู่กับสถานการณ์ในปัจจุบันขณะนั้นด้วย ถ้ามีความเสี่ยงเดินทาง หรือสถานที่มีอันตรายก็ต้อง แคล้วคลาด คงกระพัน และนิรันอันตรายครับ