► ►►. . .อสุภะ - ราคะ - กามา แอนด์ เสน่หายาใจ (โอ๊ยย ตรู จะ เขี่ยมันทิ้งยังไงดีวะเนี่ย ? ). . .◄ ◄◄

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย blank123, 9 กันยายน 2012.

1. blank123

blank123 เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2011

อืม...การปลงอสุภะ เนี่ย
    มันจะช่วย ดับกามราคะ ได้แค่ไหนกันหนอ ?
    แล้วยัง เรื่อง ของ เสน่หายาใจ อีกเล่า ?
    เราควรหยิบยกเอา ธรรมมะข้อไหน
    มาใช้ ดับไฟรักไฟสวาท
    ให้มันขาดสะบั้น ดีล่ะเจ้าคะ
    (โอ๊ยย ตรู จะ เขี่ยมันทิ้งยังไงดีวะเนี่ย ? ) :'(

ปอลิง 1

อ้อ ลิ้งค์นี้ แถมมมมมม จร้าาาาา
    เทคนิค การตัดสวาทให้มันขาดสะบั้น
    (ตามสไตล์ลิงหอบผลไม้ หุหุ [​IMG] )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2012
  2. blank123

blank123 เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2011

ปอลิง 2

เฮ้ออ จิง ๆ แล้ว ช่วงนี้ อิฉัน อยู่ในโหมด จำศีลในกะลา นะเจ้าคะ
    ก็กะว่าจะ ไม่มาโพสเปิดประเด็น อะไร ให้มันพะว้าพะวง
    แต่ ก็คงจะ อมน้ำหมาก เอาไว้ ไม่ไหว แล้ว อ่า
    เพราะว่า เมื่อตะคืน ไปอ่านเจอ กาทู้เนี๊ยะ ที่ห้องอภิญญา อ่ะค่ะ

ไอ้เราหรือนั่งหลังขดหลังแข็ง ไปจิ้มดีด
    ขีด ๆ เขียน ๆ อุส่า เอาประสบการณ์
    ในการต่อสู้กับ กามราคะและ เสน่หายาใจ ของตัวเอง
    ไปละเลงน้ำลาย ให้ชาวบ้านได้อ่าน เป็นทานในกระทู้นั้น
    แต่ ปรากฏว่า ตัวหนังสือก็ดันถูกมือที่มองไม่เห็น
    ทำให้ ดับสูญ ไปเสียแล้ว ( สงสัยเนื้อหามันจะล่อแหลม ติดเรท ล่ะมั้ง อิอิ)

ดังนั้น อิฉัน เก๊าะเลยต้อง
    หอบผ้าหอบผ่อน ..เอ๊ย หอบเอาตัวหนังสือที่ดับสูญเหล่านั้น
    มาโพสไว้ ในห้องนี้ แทนอ่ะค่ะ
    แบ่บว่า มีทั่นมอดรูปหล่อ คนหนึ่ง
    เคยส่ง Visitor Messages มาบอกอิฉันว่า

อนึ่ง ก็เพราะคำว่า แต่ละห้องความเข้มของกติกาต่างกัน นี่แหล่ะ
    ที่ทำให้ อิฉันเกิดความอยากรู้อยากเห็น อ่ะเจ้าค่ะ
    ว่า ระหว่าง ทั่นมอดเวบที่ห้องพุทธศาสนา ก๊ะ ห้อง อภิญญา
    จะมี ความยึดมั่นถือมั่น ในอคติ 4 ...เอ๊ย... มีความเข้มงวด
    ต่อกติกาการโพสกระทู้เหมือนและต่าง กันหรือไม่ อย่างไร ?

เพราะ ถ้าจะว่าไป ตามเนื้อผ้า แล้ว เนื้อหาในกระทู้ของอิฉัน
    มันก็แค่ การแสดงความเห็น เกี่ยวกับมุมมอง
    ในเรื่องโลก ๆ ธรรมด๊า ธรรมดา ที่พบได้ดาษดื่นทั่ว ๆ ไป
    ไม่ได้โพสอะไรที่มันเป็นเรื่องต่ำช้า
    จนเป็นเหตุให้ศีลธรรมมันเสื่อมทรามลง ที่ตรงไหน

เนี่ย ตอนที่อิฉันเอา เนื้อหาในกระทู้นี้ ไปโพสที่ เวบอื่น
    มอดเวบ ที่นั่น เขาก็ไม่เห็นจะวิตกจริตคิดมากอะไร
    ก็ ยังคง ชิล ๆ อนุญาต ให้อิฉันโพสเรื่อย ๆ เมื่อยก็พัก ได้ตลอดนิ
    เอ ? หรือว่า อคติ 4 แล วิจารณาญาณ แอนด์ สติปัญญา
    ของ มอดเวบในแต่ละห้อง แต่ละเวบ มันจะต่างกัน ล่ะหว่า ?
    เฮ้ออ แต่ก็นั่นแหล่ะนะ เข้าใจ เจ้าค่ะ เข้าใจ
    เพราะ พระพุทธเจ้าเองก็ยังกล่าวเอาไว้ เลยนิ
    ว่า ดอกบัว มันมี ตั้ง 4 เหล่าาาาาาาาาาาาาาา อะซิก...อ่ะซิก... :'(

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2012