●≡โครงการเพลงคู่≡●☆รวมดาว☆ นพเก้า☆ พลังจิต

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย NoOTa, 8 กุมภาพันธ์ 2016.

1. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    ●≡โครงการเพลงคู่≡●
    รวมดาว นพเก้า พลังจิต

เป็นอีกโครงการที่ภูมิใจนำเสนอที่สุดเลยเลยค่ะ
    บอกเลยว่า..เบื้องหลังการทำ เนี๊ยะอ่ะ
    ยังกับทำเพลงกลุ่ม ซ้ำแล้ว..ซ้ำอีก ๆ
    ลุ้นกันไป ทีละเพลง ทีละเพลง เห็นเพลงเป็นรูปร่างเมื่อใด โล่งใจ + ปิติ
    ต้องขอบคุณพี่เจนนะคะ
    พี่เจนก็เต็มที่ในการมิกซ์สุดๆเหมือนกัน (ในส่วนที่ต้องมิกซ์ให้สมาชิก)
    ในส่วนที่มิกซ์กันเอง ก็ได้ช่วยลุ้น
    บางเพลงข้ามคืน หุหุ (อ้อยควั่นๆ เพลงใครๆ)
    อีกกาลนานไกลนะคะ ถึงจะจัดแบบนี้อีกนะคะ ฮ่าๆๆ
    ขอสั่งสม พลัง อีกเฮือกใหญ่ค่ะ
    ขอบคุณพี่บีนะคะ ที่ช่วยพี่ๆเพื่อนๆในหลายๆเรื่อง
    เรียกว่า ใช้หูในการฟังมากมายเป็นพิเศษเลยค่ะ(ความสามารถของพี่บี)
    เป็นผู้ช่วยมือมิกซ์ได้ดีโดยเฉพาะช่วงเวลามือมิกซ์เกิดอาการ หูดับ!
    ขอบคุณพี่ปอ พี่โอ๋ พี่มี๊ด พี่อ้อย หันหาทีไร ก็ช่วยเหลือทุกที
    ขอบคุณพี่ๆน้องๆทุกคนเป็นที่สุด และก็น่ารักเป็นที่สุดเช่นกันเลยค่ะ
    ขอบคุณ จากหัวใจ

((( code มีปัญหา เลยอัพโหลดใหม่ทั้งหมดเลยค่ะ )))

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2017
  2. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

349
    . . รายการเพลงในโครงการ

1. พ่ายรัก jasminine + panombe2013
    ❖❖❖ คลิกดูเนื้อเพลง พ่ายรัก ❖❖❖

2.ความรัก popy#love + jasminine
    ❖❖❖ คลิกดูเนื้อเพลง ความรัก ❖❖❖

3. เพ้อรัก panombe2013 + tangOAH 1
    ❖❖❖ คลิกดูเนื้อเพลง เพ้อรัก ❖❖❖

4.ฝืนดวงใจ maysa79 + panombe2013
    ❖❖❖ คลิกดูเนื้อเพลง ฝืนดวงใจ ❖❖❖

5.คอยวันจะได้เจอ tangOAH 1 + mead
    ❖❖❖ คลิกดูเนื้อเพลง คอยวันจะได้เจอ ❖❖❖

6.เงารัก tangOAH 1 + jainwit
    ❖❖❖ คลิกดูเนื้อเพลง เงารัก ❖❖❖

7.รอเธอ panombe2013+กาไก่
    ❖❖❖ คลิกดูเนื้อเพลง รอเธอ ❖❖❖

8.ใต้ร่มมลุลี green_apple + airthestar
    ❖❖❖ คลิกดูเนื้อเพลง ใต้ร่มมลุลี ❖❖❖
    9.มนต์รักอสูร deneta + cat13
    ❖❖❖ คลิกดูเนื้อเพลง มนต์รักอสูร ❖❖❖

10.นกเขาคูรัก Tawee gibb + กาไก่
    ❖❖❖ คลิกดูเนื้อเพลง นกเขาคูรัก ❖❖❖
    11.ดั่งนกเจ็บ Tawee gibb+ดอกใบบุญ
    ❖❖❖ คลิกดูเนื้อเพลง ดั่งนกเจ็บ ❖❖❖

12.สำเนียงรัก green_apple + panombe2013
    ❖❖❖ คลิกดูเนื้อเพลง สำเนียงรัก ❖❖❖

13.ปองใจรัก panombe2013+ urai_ay
    ❖❖❖ คลิกดูเนื้อเพลง ปองใจรัก ❖❖❖

14.รัก mead + green_apple
    ❖❖❖ คลิกดูเนื้อเพลง รัก ❖❖❖

15.รักใต้ร่มไทร wvichakorn + sam_sbcc
    ❖❖❖ คลิกดูเนื้อเพลง รักใต้ร่มไทร ❖❖❖

16.ทุยจ๋าทุย wvichakorn + sam_sbcc
    ❖❖❖ คลิกดูเนื้อเพลง ทุยจ๋าทุย ❖❖❖

17.หวานรัก KeLBeRoS+ชมพู่หวาน
    ❖❖❖ คลิกดูเนื้อเพลง หวานรัก ❖❖❖

18.สัญญารัก chakaj+กาไก่
    ❖❖❖ คลิกดูเนื้อเพลง สัญญารัก ❖❖❖

19.มนต์รักดอกคำใต้ music_lover_man + tangOAH 1
    ❖❖❖ คลิกดูเนื้อเพลง มนต์รักดอกคำใต้ ❖❖❖

20.หากรักเป็นเช่นศาสนา Thep Tavada + กาไก่
    ❖❖❖ คลิกดูเนื้อเพลง หากรักเป็นเช่นศาสนา ❖❖❖

21.คนข้างเคียง tangOAH 1 + mead
    ❖❖❖ คลิกดูเนื้อเพลง คนข้างเคียง ❖❖❖

22.จูบเย้ยจันทร์ KHONGRIT + cat13
    ❖❖❖ คลิกดูเนื้อเพลง จูบเย้ยจันทร์ ❖❖❖

23.สักขีแม่ปิง popy#love+ชมพู่หวาน
    ❖❖❖ คลิกดูเนื้อเพลง สักขีแม่ปิง ❖❖❖

24.อ้อยใจ jasminine + panombe2013
    ❖❖❖ คลิกดูเนื้อเพลง อ้อยใจ ❖❖❖

25.กระท่อมรจนา deneta + ชมพู่หวาน
    ❖❖❖ คลิกดูเนื้อเพลง กระท่อมรจนา ❖❖❖

26.ธารน้ำรัก tanaong2011 + pporjai
    ❖❖❖ คลิกดูเนื้อเพลง ธารน้ำรัก ❖❖❖

27.วอนรัก klangprai + ชาวเขาใหญ่
    ❖❖❖ คลิกดูเนื้อเพลง วอนรัก ❖❖❖

28.พ่อแง่แม่งอน KeLBeRoS + tangOAH 1
    ❖❖❖ คลิกดูเนื้อเพลง พ่อแง่แม่งอน ❖❖❖

29.รักนี้เหมือนฝัน patz_bkk + kwantrakul
    ❖❖❖ คลิกดูเนื้อเพลง รักนี้เหมือนฝัน ❖❖❖

30.พายเรือพลอดรัก KeLBeRoS+หนูตา
    ❖❖❖ คลิกดูเนื้อเพลง พายเรือพลอดรัก ❖❖❖

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2017
  3. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    กำลังจะปิดคอมฯ นอนแล้ว ตาเหลือบเห็นน้องตาโพสต์เพลงคู่เสร็จแล้ว
    รีบเปิดขึ้นมาฟังทันทีทันใด ตาก็จะปิด ฟังก็อยากฟัง อ่ะนะ ค่อยๆ เปิดกล่อมตัวเองทีละเพลง 1...2...3.... Zzzzzz

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 สิงหาคม 2017
  4. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    ตื่นเต้น ตื่นเต้น ฟังเพลงกันๆจ้า
    หายง่วงเลย อิอิอิ

:cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 สิงหาคม 2017
  5. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007

ไพเราะทุกๆเพลงเลยครับ ขอบคุณโปรดิ้วซ์ และ นักร้องทุกๆท่านที่นำความสุข

ทางด้านเสียงเพลงมาให้เพื่อนๆฟัง จากใจครับ
    (ขอรวมดาวต่อเลยนะตา อิอิอิ)

6. tangOAH

ตามสัญญานะจ๊ะ พุ่งไปซื้อเพลงแสนพิเศษประจำทริปนี้จ๊ะ
    ฟังด้วยใจเพราะสุดสุดจ้า พี่แพท คุณขวัญ
    ขอให้มีความสุขมากมากเลยทั้งคู่นะคะ
    น่ารักที่สุด (f)(f)(f)

7. tangOAH

นั่น หายเหนื่อยแล้วรึพี่เจ๊นนนน อิอิอิ
    อ่ะขอบคุณตรงนี้เลยจ้ะกับหลายๆสิ่งที่พี่มีให้น้องๆไม่มีลิมิตตลอดจ้า
    และขอบคุณเพลงเงารักมากมากมาก ทำให้น้องยิ้มกว้างมากมากมาก หายกังวลไปเยอะเลยค่ะ
    ขอบคุณพี่ชายใจดี ดี๊ ดี สุดสุดค่า จุ๊บๆๆๆๆๆๆ

8. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ความในใจ : ร่วมโครงการเพลงคู่นพเก้า

โครงการเพลงคู่เพลงนพเก้า พี่แมวมาชวนร้อง 1 เพลงจ้า
    แล้วหนูตาถามว่าสนใจเพลงอื่นอีกไหมใบบุญก็เลยเลือกเพลง
    ดั่งนกเจ็บอีกเพลง และขอร้องคู่กับพี่ฮู พร้อมให้หนูตาติดต่อ
    พี่ฮูให้ด้วยนะคะ อิอิ และถ้าหากพี่ฮูไม่ตกลงก็จะไปขอร้องให้พี่แมว
    ร้องคู่อีกเพลงจ้า อิอิ ปรากฏว่าพี่ฮูตกลง ขอบคุณหนูตานะคะที่เป็นธุระให้จ้า
    ขอบคุณพี่ฮูนะคะที่รับตามคำขอจ้า พี่ฮูร้องเพราะมากเลยจ้า เห็นบอกว่า
    ร้องแค่รอบเดียวเพราะไม่มีเวลา และมีอีกอีกเวอร์ชั่นแก้ไขแต่ไม่ได้
    ส่งมา ซึ่งใบบุญได้ฟังเวอร์ชั่นนั้นแล้วจ้า หลายรอบเลย
    เมื่อฟังเวอร์ชั่นนี้ซึ้งยังไม่แก้ไขใบบุญก็ว่าเพราะทั้ง
    สองเวอร์ชั่นเลยจ้าพี่ฮู คือ เพราะที่สุดในโลกเหมือนจ้า อิอิ

ส่วนเพลงที่ร้องคู่กับพี่แมว พี่แมวทำไม่ทันจ้า เนื่องจากพี่แมวไม่สบาย
    เสียดายจัง ....แต่ไม่เป็นไรจ้าถ้าพี่แมวหายดีแล้วค่อยทำเพลงให้เสร็จนะคะ
    รอฟังจ้า อิอิ

เมื่อคืนใบบุญก็มารอฟังเพลงจ้า เมื่อเช้าก็แวะมาดู เที่ยงก็แวะมาดู
    ก่อนกลับบ้านก็แวะดู...และตอนนี้ได้ฟังเพลงที่ตั้งตารอไปหลายรอบแล้วจ้า

ขอบคุณหนูตาและทุกคนจ้าที่ทำให้โครงการนี้สำเร็จอย่างงดงามจ้า

;k06;k06;k06

9. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังจะปิดคอมพอดี เห็นข้อความจากหนูตาว่า "ป๊ะ พี่มี๊ดไปฟังเพลงกัน"
    ฟังไป ยิ้มไป เพลิดเพลินดีครับ ร้องกันเพราะน่าฟังทุกเพลงเลย

กว่าจะมาเป็นอัลบั๊มชุดนี้ได้ คงไม่ง่ายนัก
    แต่ทำออกมาได้ยอดเยี่ยมสมกับการรอคอยจริงๆ
    จะเรียกว่านี่เป็น"ปรากฎการณ์"ที่รวมรวมบทเพลงและนักร้องคู่ได้มากที่สุด
    ในห้องคาราโอเกะแห่งนี้เลยก็ว่าได้นะครับ
    ขอโหลดมาฟังให้ครบทุกเพลงก่อน ขอบคุณทีมงานทุกๆท่านที่ทุ่มเทกันอย่างเต็มที่คร๊าบ ^--^

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กุมภาพันธ์ 2016
  10. 老夫子

老夫子 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบใจน้องตา อ้อย ใบบุญ แล้ะคุณบีนะครับ
    ที่ให้ได้มีโอกาสมาสนุกกันอีกครั้ง
    ตื่นเต้นๆ
    ขอบใจคุณบีที่ช้วยแก้ไขเสียงให้
    ทำให้ไม่ต้องแก้เลย สนุกมากๆ
    ใบบุญร้องได้น่าฟังมากๆ ทำไฟล์มา่เผื่อ
    ทั้งที่ไม่ต้องแก้ไขเลย มีแต่เสียงพี่ที่ต้องแก้
    แต่ไม่ได้แก้ไขอะไร ให้คุณบีช่วย เลยไม่ต้องซ่อม
    เสียงออกมาคุณภาพดี ใสกริ๋ง ไว้จะหัดทำตามที่บีแนะนำ

เพลงคู่กับอ้อย ร้องยากมา่กๆ นกเขาคูรัก
    เป็นเพลงที่ร้องแก้เสียงตัวเองหลายรอบ
    แต่สนุกมากๆ
    เป็นเพลงแรกที่ได้ร้องคู่กับอ้อยและใบบุญ
    เคยแต่ร้องคู่กับเจ๊นกแก้ว !
    (ตะกี้ยังฟังเพลงทะเลสีดำที่เคยร้องกันอยู่หลัดๆ เปิดมาเจอเพลงปองใจรัก คู่กับบี โหลดฟังก่อนเพื่อนเลย แ่ห่ะๆๆ )

กงเห๋ฟาดฉ่อยนะเจ๊ ขอให้มีความสุขมากๆจ้า

11. 老夫子

老夫子 เป็นที่รู้จักกันดี

อ่า!
    เดี๋ยวจะไล่โหลดฟัง
    เก็บไว้เป็นที่ระลึกซักโหน่ย
    อยากฟังเสียงเพื่อนๆทู๋กคน

12. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

หนูตามาปล่อยาเพลงท่ามกลางลมหนาวเลยนะครับ
    มือไม่เย็น นิ้วก็แข็งเวลาจะกดคีย์บอร์ดแต่ละที อิๆ

อัลบั๊มชุดนี้มีบางเพลงที่ไม่เคยฟังเลย อย่างเช่นเพลง ฝืนดวงใจ
    ฟังแล้วเพลินมาก ทั้งน้องเมษา+คุณบี ร้องได้ไพเราะกลมกลืนกันมากๆเลย ชอบครับเพลงนี้

เพลงพายเรือพลอดรัก ที่นู๋ตากับกอลฟ์ ร้องไว้ก็เกือบลืมไปแล้ว
    ฟังแล้วก็อมยิ้มในความรักแบบหวานๆกวนๆ ที่หาฟังที่ไหนไม่ได้แล้ว น่ารักจริงๆ

เพลงพายรัก คุณปอกับคุณบี ก็ร้องได้น่าฟังเข้าถึงอารมณ์เพลงทั้งคู่จริงๆ ยอดเยี่ยมครับ

ธารน้ำรัก ของตั้งอ๋องกับพี่พอใจ ก็ร้องกันซึ้งตรึงใจสุดๆ

เพลง "เงารัก" เพราะมากกกกกกกก คุณเจนมิกซ์เสียงได้สุดยอดเลยครับ

เพลงที่คุณอ้อย พี่ฉกาจ คุณเจนวิทย์ น้องเปิ้ล และท่านอื่นๆร้องไว้ก็ฟังเพลินๆน่าฟังทุกเพลง
    มีเอกลักษณ์น่าฟังอยู่ในตัวทุกๆเพลง เหนือคำบรรยายครับ อัลบั้มชุดนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กุมภาพันธ์ 2016
  13. tangOAH

ใช่ค่ะเพลงชุดนี้มีความโดดเด่นในแต่ละเพลงจริงๆ
    ทุกท่านร้องกันมาได้น่าฟังสุดๆไปเลย
    โดยเฉพาะคู่พี่แพทคุณขวัญให้ใจกับโครงการนี้มาเกินร้อยค่ะ (ฟังเพลงทั้งคู่ด้วยความปลาบปลื้มจริงๆ^^)
    สุดท้าย ฝากขอโทษ ขออภัย คุณแมน (มิวสิคเลิฟเวอร์แมน .น้องกอล์ฟ) ด้วยนะคะ
    ที่เพลงคู่ที่โอ๋ร้องกับท่านทั้งสอง ยังไม่ดีพอเลยค่ะ ขอโทษอย่างสุดซึ้งค่ะ TT
    แต่ดีใจมากมากมากค่ะที่ได้มีโอกาสได้ร้องกับนักร้องเสียงดีทุกท่านค่ะ

ปล.คุณแมนค่ะ ตอนโอ๋เข้ามาพลังจิตใหม่ๆ พี่มี๊ดให้เข้ามาที่นี่
    ได้มีโอกาสไล่ฟังเพลงเก่าๆหลายเพลงเลยค่ะ เพลงที่ประทับใจเพลงนึงคือ
    just the way you are
    ฟังบ่อยและหลายรอบมาก คิดในใจทำไมผู้ชายคนนี้ร้องเพลงได้เพราะนัก
    ไม่นึกเลยวันนึงจะได้มีโอกาสได้ร้องเพลงคู่ด้วยค่ะ(เป็นความปลื้มใจลึกๆ)
    แต่พอทำได้ไม่ดีอย่างที่หวัง เลยรู้สึกวิตกกังวลมากถึงมากที่สุดค่ะ ต้องขอโทษจริงๆเลยนะคะ:'(

14. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

ว้าวววว....เห็นหนูตาชะแว๊ปมาบอกเมื่อคืน...เพลงวางแผงแล้ว
    มีคนเหมาไปหมดยังค๊าาาาา
    เพลงเยอะมาก ๆ น่าฟังทั้งนั้น แต่ยังโหลดฟังได้ไม่ครบเลย
    เดี๋ยวว่าง ๆ มาโหลดใหม่น๊าาาาาาา
    ฟังทีละเพลง ๆ แล้วจะมาบอกอีกทีนะคะ

แต่เพลงที่โหลดไปฟังเพลงแรก...
    "มนต์รักดอกคำใต้"
    โอ๊ย....ฟังแล้วใจละลายยยยยย
    เสียงคุณแมน กะม่ะมี๊ สะกดมากกกกค๊า พลิ้ววววววววว
    ป๊ามี๊ด...เดี๋ยวตามไปฟังเพลงคู่กับม่ะม๊าน้าาาาา รอก่อนจ้าาา
    และก็ทุกคนด้วยยยย ฟังให้ซึมไปในหัวใจเล้ยยยยย ^^

เดี๋ยวเพลงอื่น ๆ ฟังก่อนจะมาบอกใหม่นะคะ
    love love กิจกรรมน่ารัก ๆ แบบนี้ค่ะ
    ชะแว๊ปปปก่อนค๊าาาาาาา

ปล. : ขอบคุณพิเศษก่อน
    ขอบคุณหนูตาที่ชวนมาร่วมกิจกรรม
    ขอบคุณพี่เจนคนเก่งที่ช่วยมิกซ์เพลงเพราะ ๆ ให้นะคะ
    ขอบคุณ ป๊ามี๊ด พี่บี แอร์ ที่มาเป็นคู่ร้องเพลงให้ค๊าาา ^^

15. tangOAH

โถลูกเปิ้ลหนูช่างจิตใจดีจริงๆ
    รู้ว่าม่ะม๊ะนอยด์ วิตกกังวล ยังมาให้กำลังใจ
    ม่ะม๊ะรักหนูฝุดฝุดจ้า
    เสียงหนูที่ร้องกับป่ะป๊ะ น่ารักมากมากมาก ใสหวานฟังแล้วสดใสชื่นใจสุดสุด
    ขอบคุณหนูอีกครั้งจ๊ะ จุ๊บๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

16. cat13

cat13 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    โอ้โฮ ..ไม่เคยฟังเพลงต่อเนื่องกันนานแบบนี้เลย ..non stop.. 30 เพลงรวดดดด...
    เพลิดเพลิน มีทั้ง ความสุข สนุกสนาน.. อินไปตามเพลง ทุกเพลงเบยยย..
    เยี่ยมมากๆ ค่ะ ทุกคน.. ขอบคุณน้องหนูตาที่ทำให้มีโครงการนี้..ดีใจที่ได้มีส่วนร่วม.. ชอบมากๆๆ.. ขอบคุณ คุณ KHONGRIT และ Deneta ที่มาร้องคู่ด้วยนะคะ เสียงดีทั้งคู่คร่าา..
    ขอบคุณ น้องหนูตา ผู้จัด รวมถึง คนที่มิกซ์ เพลงด้วยนะคะ และเพื่อนๆ ทุกคนที่มาร่วมกันให้ความสุขในโครงการรวมดาวนี้..ค่ะ.. ทุกคนเป็นดาว..กันทั้งนั้นเร้ยยย...
    มีอีก อย่าลืมชวนอีกนะคร๊าาาาา... ชอบคร่าาา..... 5 5 5
    โหลดเก็บไว้เป็นอัลบั้มแร้ววววว..จร๊าาา.. (f)
    (kiss)(kiss)(kiss)

17. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    [​IMG] โย่วๆๆ
    ตามฟังครบทุกเพลงแบบจบเพลงแล้วจ้า เพราะในแบบฉบับของแต่ละคนจริงๆ เลยค่ะ
    แอบลุ้นมากๆ ว่าน่าจะได้ครบ 3 โหล ^^ แต่ 2 โหลครึ่งนี่ก็เยอะมากๆ เลย
    แต่งานนี้เหนื่อยน้องตาเลยแหละ กว่าจะจับคู่ร้องได้เยอะขนาดนี้ รวมถึงพี่เจนด้วย
    มิกซ์ทั้งหมดกี่เพลงคะกิจกรรมนี้ แอบเห็นแว๊บๆ จะทำรวมดาวต่อเหรอคะ
    ไว้ให้หนูตารวมพลังใหม่ก่อนนะคะ รอบนี้พลังหมดไปแยะเลยจริงเปล่าๆ น้องตา
    เท่าที่นั่งฟังแบบตั้งใจมากๆ (ทำงานไปด้วยยังไม่ตั้งใจเท่าเลยอ่ะ 555)
    พี่ๆ น้องๆ ทุกคนเก่งมากๆ เลยค่ะ ทั้งร้อง ทั้งมิกซ์ คาดว่าเบื้องหลังแต่ละเพลงนี่น่าจะสนุกสนาน
    น่าจดจำกันแน่ๆ เลยใช่เปล่าคะ ^^ มีหลายเพลงเลยหล่ะค่ะในกระทู้นี้ที่ไม่เคยได้ยิน
    แต่ส่วนใหญ่เนี่ย ได้ยินมาบ้างแล้ว บางเพลงก็ชอบมากๆ ด้วยหล่ะค่ะ
    1. พ่ายรัก :
    เสียงพี่ปอกับพี่บีนี่เศร้ามากๆ เลย พ่ายจริงๆ ใส หวาน พริ้วววว
    2. ความรัก :
    คุณตั้นกับพี่ปอ ถ่ายทอดถึงคำว่าความรักได้หวานซึ้งมาก เคลิ้มตามบทเพลงและเสียงร้องกันทีเดียว
    3. เพ้อรัก :
    เพ้อไปเลยฟังเสียงอาคุงโอ๋ เจอเสียงพี่บีเค้าไปอีก เพ้อไม่กลับแล้ววววว
    4. ฝืนดวงใจ :
    เพลงนี้ฟังตั้งแต่เมื่อคืน พอเสียงน้องเมย์ขึ้นเท่านั้นแหละ ขนแขน stand up
    อากาศก็ยิ่งเย็นๆ เจอเสียงน้องเมย์เข้าไปนี่นิ่งไปพักใหญ่ นึกว่าเปิดต้นฉบับมาซะอีกอ่ะ
    เสียงเหมือนต้นฉบับมากๆ เพราะเพลงนี้ฟังบ่อยพอควร มาเจอเสียงทุ้มๆ ของพี่บีเข้าไปอีก ก็ต้องฝืนใจฟังจนจบเพลงอ่ะนะ ^^
    5. คอยวันจะได้เจอ :
    หวานเป็นพิเศษ ร้องกันไป ซึ้งกันไป มองตากันไปเปล่าคะพี่มี๊ด อาคุงโอ๋ แต่เสียงเบาไปนิดอ่ะคะ กลัวโดนดุเหรอคะพี่มี๊ด^^
    6. เงารัก :
    เพลงนี้อาคุงโอ๋มากรี๊ดดดดดด นอกรอบให้ฟังแล้วว่าพี่เจนร้องเพราะมาก
    เคยฟังเวอร์ชั่นเดี่ยวอาคุงโอ๋มาแล้ว มาฟังเวอร์ชั่นคู่กับพี่เจนนี่ ดับเบิ้ลความเพราะเลยหล่ะ
    7. รอเธอ :
    เพลงนี้ถ้าจำไม่ผิดน่าจะร้องคู่ไว้กับพี่บีก่อนที่โครงการนี้จะเริ่มทำนะ
    จำได้ว่าหนูตาส่งมาบอกว่าร้องคู่กับพี่บี 1 เพลงค่ะ เอิ่ม!!! จะบอกว่าพี่หวั่นมากๆ
    ร้องคู่ท่านพี่นุ่มเนี่ย กลัวร้องพลาดดดด 555 แล้วผลที่ออกมาคือ เธอไม่รอจ้า
    เพราะฝ่ายหญิงเนี่ยร้องเหมือนจะรีบไปไหน เสียงก็ผิดคีย์แบบกู่ไม่ค่อยจะกลับ
    ฝ่ายท่านพี่ก็พยายามร้องแบบทุ้มๆ เพื่อดึงนางกลับมาแต่ไม่สำเร็จล่ะค่ะ ^^
    จำไม่ได้ว่าเพลงนี้ซ่อมไปกี่เพลงเหมือนกันเนาะน้องตา ต้องขอบคุณพี่บีนะครับบบบ
    อุตส่าห์ร้องแบบรอเธอ แต่เธอไม่รอพี่บีเลย 555
    8. ใต้ร่มมลุลี :
    เพลงนี้เสียงน้องเปิ้ลใส หวานมาเลย ส่วนเสียงน้องแอร์ออกแนวแขกๆ อ่ะ
    เหมือนเพลงนี้ทำนองจะออกแขกๆ หน่อยเปล่าน้อ เสียงน้องแอร์เข้ากับเพลงเลยครับ
    9. มนต์รักอสูร :
    ฟังแบบต้องมนต์ เพราะเสียงพี่เด็นมาแบบมีพลังสะกดไว้ชั่วคราว
    มาเจอเสียงหวานๆ แหลมนิดๆ ของพี่อ้อเข้าไปเลยคลายมนต์ลงไปนิดเลยค่ะ ^^
    10. นกเขาคูรัก :
    เพลงนี้ต้องขอบคุณพี่กิ๊บมากๆ เลยค่ะ จำได้ว่าส่งข้อความไปถามว่าพี่กิ๊บสะดวกร้องเพลงไม๊คะ
    เพราะเท่าที่รู้เนี่ย พี่กิ๊บจะยุ่งๆ อยู่ แต่ก็อยากให้ร่วมโครงการด้วยกันมาก
    แบบว่า 50:50 มากๆ ตอนถาม ปรากฎว่าพี่กิ๊บตอบรับเข้าร่วม ดีใจๆ
    ได้ร้องเพลงกับพี่กิ๊บแล้ว แต่แอบเกร็งๆ นะ กลัวพาพี่เข้าล่ม ^^ ส่งเสียงร้องไปให้พี่กิ๊บ
    วันไหนพี่ว่างก็ค่อยอัดนะคะ ไม่รีบๆ (แต่ตามกำหนดจ้า มีแอบตามบ้างเป็นระยะแบบเกรงใจ)
    พี่กิ๊บจะส่งมาให้ฟังเป็นระยะว่าพอใจไม๊รอบนี้ จะบอกว่าเสียงฝ่ายชายหวานกว่าฝ่ายหญิงอีกค่ะ
    น้องนี่ร้องแบบห้วนมากๆ เทค1 ผ่านไป มีปรับ เทค2 ผ่านมาปรับอีกนิด เทค3...เทค4
    เริ่มเกรงใจพี่เค้าแล้วล่ะซิ เลยด่วนสรุปว่าน้องพอใจแล้วค่ะ เอาแบบนี้เลย ส่งให้น้องตาเลยนะคะ
    แต่ไม่เป็นเช่นนั้น มีหูเทพมาฟังจ้าาาาาา เลยได้เทค 5 ....6 และสุดท้ายจบลงที่เทค 7 เกือบแล้วๆ
    เกือบได้ 9 เทคแล้วเชียว ไม่งั้นนพเก้าแน่ๆ ขอบคุณพี่กิ๊บมากๆ นะคะ ที่ร่วมร้อง มิกซ์ให้ด้วย
    รบกวนเวลาพักผ่อนพี่เยอะเลย และขอบคุณพี่่บีหูเทพด้วยค่ะ ช่วยฟัง ช่วยปรับ รวมถึงหนูตาที่คอยประสานงานหลายๆ เรื่องเลย
    11. ดั่งนกเจ็บ :
    เพลงนี้พี่ใบบุญร้องดีมากๆ ค่ะ เพราะด้วยแหละ ส่วนพี่กิ๊บเนี่ย ไม่ต้องพูดถึง
    เอ!!! พูดถึงก็ได้ค่ะเดี๋ยวงอน ^^ อาเฮียน้องเนี่ยร้องเพราะอยู่แล้ว แนวเพลงแบบนี้
    ไม่ใช่จะเพราะเฉพาะสากลนะ ขอบอก (ไว้มาร้องเพลงคู่บ่อยๆ นะคะพี่กิ๊บ ^^ )
    12. สำเนียงรัก :
    เพลงโปรดเลยค่ะเพลงนี้ เคยเอามาร้องเดี่ยวเหมือนกันค่ะ (แอบโฆษณานิดดดดด ^^)
    ึขึ้นต้นมาด้วยเสียงใสๆ แนวน้องเปิ้ลเค้าเลย ต่อมาด้วยเสียงทุ้มของพี่บี
    ฟังเพลินแอบร้องตามอีกต่างหาก เข้ากันมากๆ เหมือนโกโก้ปั่นจนได้ที่(อร่อยยยย เรื่องกินอีกแล้วอ้วนเอ๊ย)
    13. ปองใจรัก :
    ขึ้นต้นด้วยเสียงหวานของพี่ไรมาเลยค่ะ ไม่ค่อยได้ฟังเพลงใหม่ๆ ของพี่ไรเลย อยากฟังๆ ค่ะ
    ไว้ว่างๆ มาร้องให้น้องๆ ได้ฟังกันอีกนะคะ ส่วนพี่บีเหรออออ ทำเสียงหล่ออีกแล้วเพลงนี้ ชิชิ
    14. รัก :
    เป็นเพลงที่ชื่อสั้นมากกกกกกก แต่คุ้นหูกับเนื้อเพลงเป็นอย่างยิ่ง
    ถ่ายทอดความหวานของบทเพลงผ่านน้องเปิ้ลและพี่มี๊ดตามคำขอของมี๊น้องเปิ้ล
    อาคุงโอ๋request เองเลยจ้าเพลงนี้ ^^ เพราะแน่ๆ เพราะร้องโดยหวานใจของอาคุงโอ๋และลูกสาวที่รัก
    จริงเปล่าๆ คะอาคุงโอ๋ ^^ ไว้อาคุงโอ๋ร้องกับพี่มี๊ดมาให้ฟังบ้างนะจ๊ะ คราวนี้อาคุงอ้อยขอ 555
    15. รักใต้ร่มไทร :
    เพลงนี้เป็นอีกเพลงที่ชอบค่ะ ชอบในเสียงของพี่ตุ่มและพี่แซมค่ะ เหมือนการเปิดฟังจากแผ่นเสียง
    ได้บรรยากาศมากๆ และเป็นเพลงในแนวของพี่แซมเลยค่ะ บทเพลงที่ไม่ค่อยได้ยินมาก่อนจ้า ^^
    คุยกับน้องตาว่าเพลงนี้ฟังเสียงพี่สองคนแล้ว เป็นเสียงอมตะมากๆ หลับตาฟังเพลินเลยค่ะ
    16. ทุยจ๋าทุย :
    ตามติดมาอีกเพลงกับเสียงของพี่ตุ่มและพี่แซม เพลงนี้เคยได้ยินบ่อยค่ะ (แม่ชอบฮัมให้ได้ยินบ่อยๆ)
    เสียงพี่ตุ่มเหมือนต้นฉบับเลยค่ะ หวานๆ แหลมๆ มาเจอเสียงทุ้มๆ เย็นๆ ของพี่แซม เฮ้อ!!! เพลินนนน
    17. หวานรัก :
    เพลงนี้ชอบจังหวะค่ะ แต่ไม่ค่อยคุ้นเพลงเท่าไหร่ ได้ยินไม่บ่อยนัก พี่พู่ร้องได้น่ารักจัง หวานอีกต่างหาก
    เก่งค่ะพี่พู่ร้องจังหวะเร็วๆ ได้ ส่วนกอล์ฟนี่สบายอยู่แล้วเนาะ จังหวะไหนมากอล์ฟจัดได้เสมอ
    เสียงไม่ต้องพูดถึงแหบแต่เพราะ (พี่ชมนะน้อง ^^)
    18. สัญญารัก :
    อีกหนึ่งบทเพลงที่ได้ร้องคู่กับพี่ชายคนเก่งจ้า ไปเชิญร้องแบบหวั่นๆ พี่เราจะร้องด้วยไม๊น้อ
    พี่เราจะว่างไม๊นิ เอ้า! ชวนดูว่างก็เชิญจ้า ไม่ว่างไว้โอกาสหน้านะพี่ชาย แต่พี่เราใจดีเสมอ
    ตอบตกลงพร้อมให้ส่งยูทูปให้ดู จะช้าอยู่ไย ส่งยูทูปพร้อมเสียงที่ร้องเปล่าๆ ไปทันใด
    พร้อมเตรียมตัวแก้ไขการบ้าน มีแน่ๆ ไม่ผิดหวังจ้า พี่ชายตอบกลับมา "ขอเสียงเพิ่ม"
    เอิ่มๆ ขอเสียงเพิ่มคือ??? เสียงเบาไป ส่งไปfileเดียวแบบมั่นใจไปไม๊? เอาเป็นว่า
    อัดใหม่ซิครับบบบบ ร้องให้ดังขึ้น และแน่ใจว่าเสียงที่ส่งไปมั่นใจแล้วนะไก่?
    ส่งให้แล้วก็นั่งรอแก้ซิครับบบบบ รอๆๆๆ รอแก้ไขมีแน่ เงียบบบบบ จนเย็น
    "ส่งการบ้าน" เจ้ย!! ไม่มีแก้ไขจ้า แถมมิกซ์เสร็จแล้วด้วย เพราะจัง...เสียงพี่ชายนะคะ
    ขอบคุณพี่ชายมากกกกกกกกจริงๆ ค่ะ ที่มาร้องเพลงคู่กันอีกเพลงค่ะ แถมมิกซ์ให้ด้วย
    โอกาสหน้าน้องจะรบกวนอีกนะคะ ^__^ (พี่ชาย "ถามกันก่อนไม๊????")

(โม้เท่านี้ก่อนจ้า ลืมหยิบโพยที่จดไว้มา แถมง่วงอีกต่างหาก Zzzzzz )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กุมภาพันธ์ 2016
  18. ชมพู่หวาน

ชมพู่หวาน เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    ไพเราะเพราะพริ้งทุกเพลงเลยค่ะ ชื่นชมนักร้องทุกท่าน มือมิกซ์ โดยเฉพาะนู๋ตา เหนื่อยหนักกว่าใครๆ และขอบคุณนู๋ตามากๆ ที่ชวนร้องเพลงคู่โครงการนี้ เพราะอยากร้องเพลงคู่ แต่หาคู่ร้องไม่ค่อยได้ คริ คริ:p

19. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
  20. NoOTa

349
    :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กุมภาพันธ์ 2016