เพื่อการกุศล *★.• 14 ขวดสุดท้าย !!! "น้ำมันนะพระธรรมเป็นเอก" สุดยอดเมตตา ตามตำราเขาอ้อ ส่งฟรี !!! อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010

ใจผมก็อยากร่วมลุยด้วยนะครับ...เนี่ย...เห็นแล้วอาวรณ์....

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ...

2. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    อนุโมทนาด้วยครับ _/\_

3. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ถ้าไม่ให้สิทธิ์เลือกตามลำดับเจ้าภาพ เกรงว่าเป็นจะศึกช้างชนช้าง
    เพราะหลายๆ ท่านก็คงจะมีเลขในดวงใจ

4. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แต่ผมสงสัยอ่ะคับ..ท่านเจ้าเมือง...

ทำไมถึงลงรูปขุนแผนด้านหน้าทั้งสองรูปอ่ะครับ...​

5. วิปัสสนู

งั้นก็คงให้สิทธิ์ตามลำดับเจ้าภาพนั่นล่ะครับ...จะได้ไม่สับสน...เนาะ..

6. Amata_club

ขอแก้ไขแปบบบบบบบบบ

7. วิปัสสนู

ตัวใหญ่เนอะ...หุหุหุ...

8. Amata_club

ยังกับตาเห็น เมฆที่ลอยครึ้ม ฟ้าที่ร้อง ตอนนี้ก็

9. Amata_club

งั้นก็รอหลวงพี่ misu มาเลือกเป็นท่านแรกนะครับ
    และก็ตามลำดับที่แจ้งความจำนงค์ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพแต่ละกอง

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_

10. Amata_club

แก้ตัวไม่ไหวครับศิษย์พี่ งานนี้ต้องแก้ไขและปรับปรุงเท่านั้น

11. วิปัสสนู

มาให้ข้อมูลเพิ่มเติมซักนิดนะครับ...

ขุนแผนองค์นี้เป็น รุ่น 3 ของท่าน อ.แทน เป็นพิมพ์พิเศษ หนึ่งในเจ็ดองค์ แต่ต้องถือว่าเป็นองค์พิเศษในพิมพ์พิเศษครับ

เพราะผมตั้งใจว่าจะบูชาขึ้นคอ ก็เลยจัดเต็มที่ครับ เรียกว่ามีมวลสารพิเศษอะไร ก็ใส่ลงไปทั้งหมดในองค์นี้ครับ

เสกก็เสกเยอะกว่าเค้าครับ เวลาที่ไปหาท่าน อ.แทน ก็จะขอให้ท่านช่วยเสกเพิ่มให้เรื่อยๆครับ เสกจนท่านบอกว่าเต็มแล้ว พอแล้ว เดี๋ยวเอาไม่อยู่เด้อ...

แล้วก็จริงๆครับ องค์นี้ผมขึ้นคอติดตัวตลอด เรื่องเสน่ห์เมตตา ชัดเจนครับ...

ถึงขนาดว่าพี่ชายของพี่ปุ้ม ซึ่งเป็นคนไม่ค่อยสนใจเรื่องอย่างนี้สักเท่าไหร่ แต่พอเห็นผมห้อยองค์นี้เข้า ครั้งแรก ก็หักคอผมทิ้ง แล้วเอาขุนแผนไปซะงั้นเลย...

แถมยังขอให้ท่าน อ.แทนลงทองที่ด้านหน้าเพิ่มให้เป็นพิเศษอีก...สุดยอดครับ...

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2012
  12. วิปัสสนู

เอ่อ...หมายถึงว่าเรียงตามลำดับกันไปอ่ะครับ...ไม่ต้องถึงขนาดเลือกเลขก็ได้มั๊งครับ..

13. วิปัสสนู

555...........โดนกันถ้วนหน้า...ธรรมชาติเอาคืน...

14. Amata_club

งั้นพิเศษอีกนิดมั้ยครับศิษย์พี่ สำหรับเพื่อนๆ พี่ๆ ที่ประมูลได้
    ให้ อ.โอม ลงวิชาลงทองประสบเนตร องค์ขุนแผนอีกซักนิดก็คงจะดี

15. Amata_club

ตามนั้นก็ได้ครับ ไม่มีปัญหา

16. วิปัสสนู

ก็เข้าท่านะครับ...แต่ตอนนี้ขุนแผนยังอยู่กะพี่ปุ้มอ่ะคับ...คงต้องปรึกษาพี่ปุ้มก่อนเน้อ...เหอะๆๆ

17. Amata_club

งั้นจัดไปตามนั้นครับ เดี๋ยวแจ้ง อ.ปุ้ม ให้เองครับ

สำหรับเพื่อนๆ พี่ๆ ที่ประมูลขุนแผนท่านอาจารย์แทน Limited Edition ได้

ก่อนที่เพื่อนๆ พี่ๆ ที่ร่วมบุญจะได้รับขุนแผนท่านอาจารย์แทน Limited Edition จะขอความเมตตาจาก อ.โอม ลงวิชาลงทองประสบเนตร องค์ขุนแผนเป็นกรณีพิเศษ

18. Amata_club

19. Amata_club

ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคี

เพื่อนำปัจจัยไปใช้ในการก่อสร้างคานคอนกรีตเสริมเหล็ก (คานคอดิน) “พระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์”

ถวาย ณ วัดโพธิ์ศรีธาตุ ต.เกาะแก้ว อ.สำโรงทาบ จ.สุรินทร์

กำหนดการ
    วันเสาร์ ที่ ๒๘ เมษายน ๒๕๕๕ ตรงกับวันขึ้น ๘ ค่ำ เดือน ๖ ปีมะโรง
    เวลา ๐๗.๓๐ น. ถวายภัตตาหารเช้าแด่พระภิกษุสงฆ์
    เวลา ๐๙.๐๐ น. ตั้งองค์ผ้าป่าสามัคคี ณ สำนักปฏิบัติธรรม อาจารย์แทน
    เวลา ๑๑.๐๐ น. ถวายภัตตาหารเพลแด่พระภิกษุสงฆ์
    เวลา ๑๕.๐๐ น. ประกอบพิธีสะเดาะเคราะห์ เสริมดวงชะตาโดยอาจารย์จากประเทศกัมพูชา และท่านอาจารย์แทน วิวาสุขุ
    เวลา ๑๘.๓๐ น. เจริญพระพุทธมนต์เย็น ณ สำนักปฏิบัติธรรม อาจารย์แทน

วันอาทิตย์ ที่ ๒๙ เมษายน ๒๕๕๕ ตรงกับวันขึ้น ๙ ค่ำ เดือน ๖ ปีมะโรง
    เวลา ๐๗.๓๐ น. ถวายภัตตาหารเช้าแด่พระภิกษุสงฆ์
    เวลา ๐๙.๓๐ น. พระภิกษุสงฆ์เจริญชัยมงคลคาถา ฉลององค์ผ้าป่า พญานาคคู่และ รูปเหมือนปูนปั้นท่านอาจารย์แทน วิวาสุขุ ขนาดหน้าตัก ๒๙ นิ้ว
    เวลา ๑๐.๓๐ น. ถวายองค์ผ้าป่า แด่คณะสงฆ์วัดโพธิ์ศรีธาตุ เป็นอันเสร็จพิธี

ท่านใดร่วมเป็นเจ้าภาพ ผ้าป่า 49 กอง กองละ 3,000 บาท ท่าน อ.โอมจะมอบผ้ายันต์แมงมุมดักทรัพย์ เขียนมือ ขนาด 32X32 เซ็นติเมตร

ผ้ายันต์นี้สร้างตามตำราที่ท่านร่ำเรียนมาจากอาจารย์ที่มาสอนท่านทางนิมิตร อ.โอมจะลงยันต์ด้วยตัวท่านเอง โดยจะลงในผ้าดาดเมรุที่ท่าน อ.แทน มอบมาให้เพื่อสร้างผ้ายันต์นี้โดยเฉพาะ ขนาดของผ้ายันต์ประมาณ 32X32 เซ็นติเมตร

ผ้ายันต์นี้ตามตำราพรรณนาว่า มีคุณครอบจักรวาล โดยเฉพาะทางโชคลาภเงินทอง ทางทำมาหากินดีมากๆ ทั้งทางเมตตามหานิยม ทางคุ้มครองก็เยี่ยมครับ ใช้ติดตัวก็ได้ หรือจะบูชาไว้ในบ้าน ร้านค้าก็ดีครับ ยิ่งนำมาลงในผ้าดาดเมรุที่โบราณท่านว่าเป็นผ้าที่มีมงคล มีคุณวิเศษในตัว ยิ่งดี ยิ่งเสริมยิ่งหนุนกันเข้าไปอีกทวีคูณ

หมายเลขผ้ายันต์ตามลำดับเจ้าภาพที่แจ้งร่วมทำบุญ

ส่วนเรื่องคาถานั้นไม้ต้องใช้ครับ อธิษฐานเอาอย่างเดียว จะติดบูชาไว้หน้าบ้านหรือหน้าร้านก็ได้ครับ เคล็ดคือต้องติดให้หันหน้าไปหน้าบ้านหรือหน้าร้านเท่านั้นแหละครับ หรือจะพับใส่ไว้ในกระเป๋า กระปุก กระจาด ตะกร้า สตางค์ก็ได้ครับ วิธีนี้ผมเคยใช้มาแล้วครับ เงินเข้ามาเรื่อยไม่ขาดเลยครับ...รับเรื่องไว้นะขอรับ...ส่วนถ้าใส่ในกระเป๋าตังค์แล้วใส่ในกระเป๋ากางเกงก็ไม่เป็นไรครับ แต่ถ้าเอาผ้ายันต์มาพกในกระเป๋ากางเกงเลย อันนี้เกรงว่าจะไม่ค่อยเหมาะอ่ะครับ...

อ.โอม เขียนตัวอย่างฝากมาให้ชมกันครับ

เพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใดสนใจจะนำซองผ้าป่าไปช่วยแจกก็แจ้งมาได้นะครับ ไม่จำกัดจำนวน ค่าจัดส่งฟรีครับ

เชิญมาร่วมบุญกันนะครับ..เพื่อพระศาสนา..เพื่อบุญกุศล..เพื่อมรรคผลนิพพาน...สาธุ...
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2012
  20. Amata_club

ร่วมบุญผ้าป่า สมทบทุนสร้าง พระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์
    ทำบุญ 300 บาท
    รับ ขุนช้างมนต์ประสบเนตร อ.แทน และ อ.โอม เสก 1 องค์

[​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG]

ว่างๆช่วงฆ่าเวลาก็เลยหาเรื่องมาเล่าสู่กันฟังครับ...

เมื่อคราวก่อนตอนที่มาสุรินทร์เมื่อเดือนที่แล้ว เผอิญ อ.โอม ได้มาเยี่ยมท่าน อ.แทน พอดีครับ ก็เลยได้พูดคุยกันเรื่องการสร้างโบสถ์พระธาตุ และเรื่องการบอกบุญในกระทู้ของเราครับ อ.โอม ก็เลยว่าจะทำอะไรพิเศษช่วยด้วยครับ

อ.โอมเหลียวซ้ายแลขวาซักพัก ก็เลยเหลือบไปเห็นขุนช้างของท่าน อ.แทน เข้าครับ ก็เลยขออนุญาตท่าน อ.แทน ขอเอาขุนช้าง และขอสีผึ้งมหาเสน่ห์ผอบครูขอท่าน อ.แทน มาทำของพิเศษๆขึ้นมาครับ...

ท่าน อ.แทน ท่านก็อนุญาตครับ อ.โอม ก็เลยนำเอาสีผึ้งจากผอบครูมาลงที่องค์ขุนช้างทีละองค์ แล้วก็ลงทองคำเปลวด้วยวิชาประสบเนตรที่องค์ขุนช้าง งานนี้ อ.โอมทั้งลง ทั้งเสก ทั้งเป่าทีละองค์ครับ จนครบทุกองค์นับได้ร้อยกว่าองค์ ใช้เวลาลงร่วมสามชั่วโมงครับ หลังจากลงเสร็จ อ.โอมถึงกับหมดแรงครับ ท่านว่า ขุนช้างของท่าน อ.แทนท่านทำไว้แรง ไหนจะสีผึ้งอีก กว่าจะอัดพลังแทรกลงไปก็เล่นเอาหมดแรงเชียวครับ...<!-- google_ad_section_end --> ​

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วิปัสสนู [​IMG]
    ขุนช้างชุดนี้ อ.โอม ตั้งใจให้นำมามอบให้สำหรับผู้ที่ร่วมบุญผ้าป่าสร้างโบสถ์พระธาตุครั้งนี้ครับ

โดยตั้งใจว่า พี่ๆเพื่อนๆท่านใดทำบุญผ้า 300 บาท ก็จะมอบขุนช้างชุดพิเศษ 1 องค์ครับ</TD></TR></TBODY></TABLE>
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วิปัสสนู [​IMG]
    พี่ๆเพื่อนๆท่านใดสนใจจะร่วมบุญก็เชิญนะครับ ขุนแช้างชุดนี้มีเหลืออยู่แค่ประมาณร้อยหน่อยๆครับ ที่ท่าน อ.แทนก็หมดแล้วด้วยครับ งานนี้ถือเป็นการผสานพลังของทั้งสองอาจารย์เพื่องานบุญเลยล่ะครับ

ทำบุญผ้าป่า 300 บาท รับขุนช้างพิมพ์พิเศษ 1 องค์ ครับ...</TD></TR></TBODY></TABLE>
    อ้างอิง:
    ขุนช้างของท่าน อ.แทน นี้ แต่เดิมเด่นมากทางด้านเมตตาค้าขาย ล้วนก็ป้องกันตัวกันผีกันของครับ ลูกศิษย์ลูกหาของท่าน อ.แทน แถวนั้น ได้รับไปมีประสบการณ์ดีครับ แม่ค้าแม่ขายชอบใจกันเลยเชียว

ยิ่งแถว อ.สังขะ จำชื่อหมู่บ้านไม่ได้แล้ว ปีที่แล้วจัดองค์กฐินมาร่วมสมทบด้วย ก็เลยได้รับแจกไปเยอะ ไปคราวนีได้ฟังเค้าเล่าให้ฟังครับว่า ตอนนี้แถวหมู่บ้านเค้ามีความเชื่อกันว่ามีผีปอบอาละวาด เห็นว่าโดนกันไปหลายคน พากันมาให้ท่าน อ.แทนช่วยก็เยอะ แต่คนที่ได้ขุนช้างไปเอามาติดตัวกลับไม่โดนอะไรครับ ก็เลยมาขอกันไปเยอะครับ</TD></TR></TBODY></TABLE>
    อ้างอิง:
    ส่วนสีผึ้งผอบครูของท่าน อ.แทนนี้ ก็ไม่ธรรมดาครับ เป็นผอบที่ท่านใช้ใส่สีผึ้งรุ่นต่างๆของท่านที่ท่านหุงเองมาเกือบยี่สิบปีแล้วครับ เรียกได้ว่ามีเกือบทุกรุ่น นับตั้งแต่ประมาณปี30กว่าๆลงมา

และรุ่นล่าสุดที่ท่านหุงและแบ่งมาใส่ในผอบนี้ก็เป็นรุ่นที่หุงและเสกเมื่อตอนงานกฐินปีที่แล้วนี่ครับ

เรียกว่าสุดยอดครับสำหรับสีผึ้งผอบนี้...</TD></TR></TBODY></TABLE>
    อ้างอิง:
    สุดท้าย...วิชาลงทองประสบเนตร ของ อ.โอม นั้นก็ไม่ธรรมดาครับ สมัยก่อน อ.โอม เคยลงให้กับลูกศิษย์บ่อยๆครับ ใช้ไปติดต่อเจรจาชงัดนัก ไม่ว่าเรื่องงาน หรือเรื่องอื่นเรียกว่าแจ่มครับ

สมัย อ.โอม มากรุงเทพบ่อยๆนั่น พอมีคนรู้ว่าท่านมา ก็จะพากันมาขอให้ท่านลงให้กันเยอะครับ มีทั้งคนทำงานกลางคืน ครูสอนพิเศษ พนักงานขาย เด็กเสริฟ ...

แต่มาตอนนี้ อ.โอมไม่ค่อยลงให้ใครแล้วครับ...</TD></TR></TBODY></TABLE>
    อ้างอิง:
    ขุนช้างรุ่นนี้ทั้งท่าน อ.แทน และ อ.โอม ท่านตั่งใจเสกอย่างดีครับ เรียกว่าแรงจนสัมผัสได้ ตอนได้รับจากท่าน อ.แทนตอนแรกถึงกับปวดไปทั้งแขนครับ พอลองวางขุนช้างลงก็หายปวด พอลองหยิบขึ้นมากำดูใหม่ก็ปวดอีก ก็เลยมั่นใจครับว่าไม่ได้อุปทานแน่ๆ..

แต่เมื่อตอนที่ อ.โอม มาลงสีผึ้งและลงทองประสบเนตรเพิ่มให้อีกก็เหมือนกันครับ พอ อ.โอมลงเสร็จ แล้วส่งมาให้ผมดู พอผมรับมา ก็ถึงกับสะดุ้งครับ เพราะผมรู้สึกว่าองค์ขุนช้างจะเย็นผิดปกติ ก็เลยลองจับองค์อื่นที่ยังไม่ได้ลงก็ปกติ แต่องค์ที่เพิ่งลงเสร็จเย็นจนรู้สึกได้ครับ ก็เลยขอถ่ายรูปองค์แรกนั้นไว้ครับ..

และหลังจากที่ อ.โอม ลงสีผึ้งและลงทองครบทุกองค์ ผมก็เลยลองจับดู สะดุ้งครับ...เย็นทุกองค์...ไม่ธรรมดา...ขอบอก...</TD></TR></TBODY></TABLE>
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วิปัสสนู [​IMG] รุ่นแรก...รุ่นเดียว...และเป็นรุ่นประวัติศาสตร์แน่ครับชุดนี้...

ไม่มีที่ไหน..มีที่นี่ที่เดียวครับ...

ได้ทั้งบุญ...ได้ทั้งของดีๆๆๆๆ...

ขออนุโมทนา...สาธุ...ครับ</TD></TR></TBODY></TABLE>
    อ้างอิง:​
    ของเครื่องราง หรือวัตถุมงคล ของท่าน อ.แทน โดยส่วนมากแล้วท่านจะให้อธิษฐานใช้ได้เลยครับ...

เคล็ดการใช้ง่ายๆ ก็คือ เมื่อเราได้รับขุนช้างมาแล้ว ก่อนอื่นก็ให้อธิษฐานบอกกล่าวกับท่านขุนช้างก่องเลยครับว่า ขอให้ท่านมาอยู่ มาช่วยเหลือเรา และขอให้ครูบาอาจารย์เจ้าของวิชา อันมีท่าน อ.แทน และ อ.โอมเป็นที่สุด ได้เมตตาให้กรรมสิทธิในการบูชาขุนช้างนี้ด้วยเทอญ...

และเวลาที่เราต้องการให้ท่านขุนช้างช่วยอะไร ก็ขอท่านได้เลยครับ ถ้าไม่ใช่เรื่องที่เกินวิสัยแล้วก็อาจจะสำเร็จได้ดั่งใจปรารถนาครับ...

เรื่องงาน เรื่องเงิน เรื่องความรัก...ถ้าเชื่อมั่น ได้ทั้งนั้นครับ...</TD></TR></TBODY></TABLE>
    อ้างอิง:
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tanaka_saga [​IMG]
    รบกวนถามคุณวิปัสสนูนิดหนึ่งนะคับ คือว่าผมห้อยขุนแผนอยู่หลายองค์ของวัดอื่นน่ะครับ แขวนคู่กับขุนช้างได้ไหมคับ [Embarrass
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ได้ครับ...ยกเว้นว่าขุนแผนนั้นจะเป็นสายพราย ก็อาจจะมาการข่มกัน ทำให้พรายดูหนืดๆลงไปบ้าง แต่ไม่ถึงกับขัดกันครับ ยกเว้นว่าเราอธิษฐานไว้เพื่อป้องกันตัวกันของกันกระทำ อันนี้ก็อาจจะไปข่มสายพรายที่เรามีอยู่ก็ได้ครับ...

ทั้งหมดนี้ตอบจากสิ่งเคยเจอมานะครับ...ก็ประมาณนี้อ่ะคับ...

อ้อ...มีวิธีแก้เคล็ดก็คือ...พอเราได้รับขุนช้างมาปั๊บ เราก็บอกกล่าวกับขุนช้างไปเลยว่าเรามีพรายอยู่ด้วย ขอให้อยู่ด้วยกัน ช่วยเหลือกัน อย่าขัดกัน อะไรประมาณนี้ครับ...

ทั้งหมดนี้เป็นการยกตัวอย่างนะครับ.งถ้าไม่มีพราย ก็ไม่มีปัญหาครับ หนุนกันเสริมกันได้ครับ...
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ธนาคารกรุงไทย สาขาแม็คโคร จรัญสนิทวงศ์ บัญชีออมทรัพย์
    ชื่อบัญชี นายพลกฤษณ์ แข่งขัน
    เลขที่ 864-0-09569-8

ปัจจัยทั้งหมดที่ได้จากกระทู้งานบุญนี้จะนำไปใช้ในการก่อสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ทั้งหมด โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้นครับ

และทุกท่านที่ร่วมทำบุญบูชาวัตถุมงคลในกระทู้นี้ จัดส่งฟรี...

หากต้องการใบอนุโมทนาบัตร เพื่อเป็นที่ระลึกในการทำบุญหรือเพื่อใช้ในการลดหย่อนภาษี ก็แจ้งมาได้นะครับ...

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยนะครับ...สาธุ...
    <!-- google_ad_section_end -->