เรื่องเด่น ☆☣~ พลังจิตสัมผัส ~☣☆

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย interpoo, 25 กรกฎาคม 2011.

1. คนข้างหลัง

คนข้างหลัง Active Member

ขอถามเรื่องทองค่ะ
    ถ้าตอนนี้ลงทุนทองจะดีมั้ยค่ะ

2. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    ทองขึ้นแล้วอะ ตอนนี้ เดือนหน้า ก็ยังขึ้น แต่จะเริ่มมีลง สักปลายเดือน (เวลาปูก็ไม่แม่นขนาดนั้น อาจนานกว่านั้น)

3. interpoo

ตอนนี้ คิวถึง 24 ก.ย. แล้ว.. ใครสนใจจองได้นะคะ ... เพ่งได้ทุกเรื่อง ยกเว้น เรื่อง เทพ เทวดา ไม่เพ่งจ๊ะ ถามได้ประมาณ 1 ชั่วโมง... ได้ทั้งพ่อแม่พี่น้อง ญาติเพื่อน แฟน ถ้าเห็นจะบอกเลยจ้า

4. interpoo

และแล้ว ที่ปูกลัวก็กำลังเป็นจริง เมื่อ สหรัฐ จะเอาจริงเอาจัง กะ ซีเรีย ... ซึ่งปูเคยบอก นานแล้วว่า "อเมริกาให้กลัวตะวันออกกลางเถอะ" และ ที่บอกว่า "ตะวันออกกลางจะเกิดเรื่อง ทำให้น้ำมันดิบขึ้นราคาสูง" ก็เป็นจริงแล้ว... เฮ้อ... อเมริกาอย่าไปทำเค้าเลยนะ... เพราะเค้าเอาจริง... ไม่อยากเห็นการต่อสู้และผู้คน หลบอยู่แต่ในบ้าน เพราะกลัวตะวันออกกลาง... และความฝันเรื่อง อาวุธเคมี ที่ทำให้คนตายเยอะ ก็เป็นจริง... ที่เคยเล่านานแล้ว ว่า ตายในวันเดียว...

ไม่อยากเห็น เซอร์ไพส์ ตะวันออกกลาง อ่ะ... เพราะเค้าไม่พูดเล่นๆ เหมือนเกาหลีใต้...

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2013
  5. therd2499

therd2499 เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009
    พี่อเมริกามันจะรบกันหรือเปล่า

6. สิบหก

สิบหก เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2010
    เวรละทีนี่ ........ หน้ากากกันแก๊ส ขายดีอีก ..... เปล่า

7. yellowest

yellowest เป็นที่รู้จักกันดี

เราควรเตรียมตัว, เลี่ยง, ป้องกันยังไงครับ

8. interpoo

ประเทศเรา ก็ อย่าไปตะวันออกกลางสิจ๊ะ ... ถ้าเลี่ยงได้ คนที่อาศัยอยู่ประเทศที่อยู่ใกล้ๆ ซีเรียก็เตรียมตัว เช่น การตุนอาหาร ของใช้ในยามจำเป็น แต่บ้านเรา อย่าพึ่งไปตื่นตูม ดูท่าที ก่อน แต่... ใครที่ซื้อทองคำไว้แล้ว ... ถือว่า คุณโชคดีละ... เพราะตอนนี้ ทองจะแพงมากขึ้นเรื่อยๆ เนื่องจากสงคราม คนจะตุนทอง... ก็หวังว่า จะไม่ยืดเยื้อนะ... เพราะน้ำมัน มันจะแพงไม่หยุด

9. interpoo

คนที่จะเดือดร้อนเต็มๆ ก็ อเมริกา อ่ะละ... ดูประสิทธิ์ภาพ และความใจกล้าของ โอบาม่า ละกันเนอะ... อเมริกา ก็ กลัวตะวันออกกลางเหมือนกันละ ... ปูก็กลัว 555555

10. interpoo

ต้นเหตุทองแพง เพราะ

ฮือฮา! รัสเซียกว้านซื้อทองคำเพิ่มอีก 6,300 กิโลฯ ผู้ว่าแบงก์ชาติหมีขาวปัดข่าว “รู้ล่วงหน้า” จะเกิดสงครามใหญ่ซีเรีย

11. interpoo

อีก 2 วัน จับฉลากผู้โชคดีที่ตอบคำถามถูก 30 คน ที่เหลือ... มีโอกาสลุ้นแน่นอน... และสิ้นเดือน มีเกมใหม่ให้ร่วมสนุกกันอีก

12. interpoo

บอกละว่า งานนี้ นายกปูเหนื่อย... มีทั้งม๊อบยาง ทั้งม๊อบข้าวโพด.. เอาเข้าไป... มีอะไรจะมาอีกไหม... ทีเดียวไปเลย.. จะได้ปิดทุกเส้นทาง ทั้งประเทศ (ประชดนะ)

13. คุณชัชช์

คุณชัชช์ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2011
    เรื่องจริงจากเหตุการณ์จริงๆ
    เรื่องมีอยู่ว่าผมต้องการที่จะขายคอนโดมิเนียม ที่ได้ซื้อไว้เมื่อหลายปีก่อนตอนที่ผมทำงานอยู่ในนิคมอุตฯอมตะซิตี้ที่ปลวกแดง จังหวัดระยอง โดยได้บอกขายมาเป็นเวลา ๒ ปีแล้ว แต่เรื่องก็เงียบหายไปทุกครั้ง มีแต่ลูกค้าโทรมาเพื่อขอนัดดูห้องเป็นจำนวนหลายราย แต่หลายรายมาดูแล้วก็เงียบหายไป บางรายก็จุกจิกมากๆ ทำท่าเหมือนสนใจจะซื้อแล้วก็เงียบหายไปอีกล่าสุดก็ได้โทรไปสอบถามว่าที่นัดกันไว้วันเสาร์นี้จะไปดูด้วยกันไหม ก็ได้รับคำตอบปฎิเสธว่า เราคงไม่ได้เป็นเจ้าของตัวจริงจึงขอไม่ไปด้วยน่ะ

ผมก็ไม่ได้หมดกำลังใจที่จะขายนะครับยังดำเนินการทุกอย่างว่าโบรกเกอร์เจ้าไหนดีก็ส่งเอกสาร และข้อมูลไปให้ส่วนตัว ก็ไปสำรวจดูว่าห้องที่จะขายนั้นสภาพห้องปัจจุบันหลังจากที่มีคนเช่าอยู่อาศัยเป็นอย่างไรบ้าง มีอุปกรณ์อะไรชำรุดเสียหายบ้างหรือไม่ แต่เปล่าเลยห้องที่ได้มีการตกแต่งไว้อย่างสวยงามทั้งวอลเปเปอร์รวมถึงเฟอร์นิเจอร์ ตู้เสื้อผ้า เตียงนอน เครื่องปรับอากาศ เครื่องทำน้ำอุ่น เตาอบไมโครเวฟ โต๊ะเครื่องแป้ง ฝ้าหลุมพร้อมไฟโคมอย่างดี ทีวีสี ขนาด ๒๕ นิ้ว ตู้เย็นขนาด ๕ คิว พื้นปูกระเบื้องใหม่ขนาด ๑๘ นิ้ว ห้องน้ำก็ตกแต่งแบบถอดแบบมาจากโรงแรมหรูเลยครับ อ้อลืมบอกไปลักษระของห้อง เป็นห้องสูตรคู่สามารถทะลุหากันได้เนื้อที่ ๕๓.๗๙ ตรม. ราคาก็ขายไม่แพงแต่ทำไมไม่มีคนที่สนใจซื้อจริงๆซะที

พอดีผมเป็นสมาชิกเว็บพลังจิตอยู่แล้ว วันหนึ่งก็ได้เข้ามาอ่านเรื่องต่างๆจนมาสะดุดที่เรื่องของคุณปู เลยอ่านตั้งแต่เริ่มต้น และก็ได้ติดตามมาตลอดแบบไม่เปิดเผยตัว และได้ติดตามเรื่องที่ทางคุณปู ได้มีการแจ้งเตือนมาตลอดว่าเรื่องที่ฝันเห็นในอนาคตจะเป็นจริงตามนั้นหรือไม่ พูดง่ายๆว่ายังไม่เชื่อว่างั้นเหอะ พอเหตุการณ์หลายอย่างเกิดขึ้นจริงตามที่คุณปูได้แจ้งไว้ จึงอยากทดลองดูบ้างว่าปัญหาของเราคุณปู น่าจะแนะนำอย่างไรได้บ้างหรือไม่ ดังนั้นจึงเริ่มส่งคำถามเพื่อขอคำแนะนำจากคุณปูตั้งแต่วันที่ ๑๖ สค ๒๕๕๖ เป็นต้นมาว่าทำอย่างไรถึงจะขายคอนโดนี้ได้ซะที?

@@คุณปูได้ใช้ญานพิเศษตรวจดูแล้วก็แจ้งกลับมาว่า มี ดวงวิญญานดุ อยู่ที่หน้าห้อง
    ทำเผมถึงกับอึ้งไปเลยครับ ผมก็ได้สอบถามกลับไปว่า แล้วผมจะต้องทำอย่างไรบ้างเกียวกับ ดวงวิญญานดุ ที่อยู่ที่หน้าห้องนี้?

@@คุณปูบอกกับผมว่าให้หาผ้ายันต์ท่านท้าวเวสสุวรรณมาติดเหนือประตูด้านในทั้ง ๒ ห้องเพื่อกันวิญญานและสิ่งที่ไม่ดีเข้ามาในห้อง และให้ไปบนกับศาลหลักเมืองจังหวัดระยอง โดยให้บนบอกว่าเมื่อขายห้องได้แล้วให้ผมนำไข่ต้ม ๙๙ ฟอง และพวงมาลัยจำนวน ๕ พวงไปแก้บนกับศาลหลักเมืองที่ระยอง และให้เอาไข่ต้มแจกจ่ายให้กับคนยากจน หรือญาติพี่น้องของตน
    บอกตรงๆเลยนะครับเรื่องมันก็ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ก็เลยลองคุยกับภรรยาว่ามีคนแนะนำมาจากทางเว็บพลังจิตให้ทำอย่างนี้ อย่างนั้น ถึงจะขายคอนโดได้ ภรรยาผมยิ่งไม่เชื่อผมใหญ่เลยหาว่าผมเอาอะไรมาพูด

ผมต้องพูดโน้มน้าวอยู่หลายวันจนถึงวันเสาร์ก็ได้ชวนกันไปหาน้องชาย และน้องสาวที่เคยทำงานร่วมกัน และแวะเข้าไปดูที่คอนโด ว่าเป็นอย่างไรบ้าง ตอนที่ไปถึงคอนโดพอดีเจอคนที่เช่าคอนโดอยู่แต่เช่าอยู่อีกห้องหนึ่งเลยได้สอบถามออกไปว่าที่นี่มีวิญญาน(ผี)หรือไม่? และได้เคยพบ หรือเจอเหตุการณ์แปลกๆบ้างไหม
    เขาทำท่าตกใจว่าพี่รู้ได้อย่างไร? ต่อจากนั้นก็เล่าให้ฟังทั้งหมดเลยครับว่าพบเจอเหตุการณ์อะไรบ้าง หลังจากที่ผมไม่ได้อยู่ที่นี่แล้วคือผมได้ย้ายมาทำงานที่กรุงเทพฯเลยต้องปล่อยให้คนอื่นเช่าอยู่อาศัยครับ ผมก็เลยถึงบางอ้อว่ามันมีเหตุการณ์ที่เราไม่รู้หลายเรื่องได้เกิดขึ้นระหว่างที่ผมไม่ได้พักอาศัยที่นี่

หลังจากที่ได้ทำตามคำแนะนำของคุณปูแล้วกลับมาถึงกรุงเทพฯ วันรุ่งขึ้นเป็นวันจันทร์ ก็ได้มีคนโทรมาบอกว่าวันเสาร์ที่จะถึงนี้ขอไปดูห้องนะครับ เราก็ไม่ได้คิดอะไรมากมาย เดี๋ยวก็เป็นเหมือนคนก่อนๆอีกคือเงียบหายไป แต่เหตุการณ์มันไม่เป็นดังที่นึกไว้ครับ ก็เลยขอคำแนะนำจากคุณปูอีกว่าจะต้องทำอย่างไรต่อไป จนกระทั่งเมื่อวานนี้ ๒๗ สิงหาคม ๒๕๕๖ ทางคนซื้อได้มาทำสัญญาจะซื้อจะขายพร้อมกับวางเงินมัดจำไว้แล้วครับ หากทุกอย่างทางธนาคารเรียบร้อยก็คิดว่าน่าจะโอนกันได้ในอีกหนึ่งเดือนข้างหน้าครับ

เหตุการณ์ทุกอย่างนี้ผมขอรับรองว่าเป็นเรื่องจริงทั้งหมดไม่มีการต่อเติมเสริมแต่งใดๆทั้งสิ้น
    ผมขออนุญาตจากคุณปูแล้วนะครับ ถ้าหากว่าใครมีความเดือดร้อนก็ลองขอความช่วยเหลือกับคุณปูเพื่อขอคำแนะนำได้นะครับ
    หรือจะโทรนัดคิวเพื่อให้คุณปูใช้ญานพิเศษในการช่วยเหลือ
    หมายเหตุ: ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับใครทั้งสิ้น

ชัชช์

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 สิงหาคม 2013
  14. Kiddee_p

Kiddee_p Active Member

เกิดสงครามทองจะแพง แล้วปลายเดือนกันยาทองจะลงอยู่มั้ยคะ

15. shesun

shesun เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2005
    อยากรู้ตรงนี้เหมือนกันค่ะ

16. gun2555

gun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    ถ้าเขารบกันยืดเยื้อ ก็คงไม่ลง (ทองคำ) แต่อย่างอเมริกา สงครามคราวนี้ไม่ยือเยื้อ เพราะอเมริกาคงใช้ลูกยาวจัดการให้ชีเรียอ่อนกำลัง ละมอบหมายให้ฝ่ายต่อต้านทำสงครามต่อ โดยสนับสนุนอาวุธ และภาระหนักจะไปตกกะอิสราเอล เพราะชีเรียต้องกัดอิสราเอลแน่ ๆ แต่ อย่างชีเรียไม่มีทางทำอะไรอิสราเอลได้ ขนาดที่ราบสูงโกลันของชีเรียอิสราเอลยังยึดมาเป็นของตนประสาอะไร อยากให้รบกัน เร็วๆ เพราะเราน่าจะได้ประโยชน์ แต่เราจะเสียเรื่องน้ำมันจะแพงขึ้น แลส่วนตัวคิดว่า จีน และรัสเชีย คงไม่เอาความรุ่งเรืองของตนแลกกะสงครามครั้งนี้ แต่คงสนับสนุนอาวุธแก่รัฐบาลชีเรียทั้ง 2ประเทศ ส่วน 3 ประเทศยุโรปก็คงสนับสนุนฝ่ายต่อต้าน รวมทั้งตัวเอกคืออิสราเอลที่ต้องการจัดการชีเรียให้เรียบร้อย จะได้ไม่เป็นประเทศหอกข้างแคร่ ทีนีประเทศอิสลามที่จะกัดอิสราเอล ก็เหลือประเทศเดียว คือ อิหร่าน ซึ่งอิสราเอลไม่น่าหนักใจ เพราะพรมแดนไม่ติดกะอิสราเอล ............

17. คนข้างหลัง

คนข้างหลัง Active Member

18. interpoo

ยินดีด้วยนะคะ ดีใจที่คุณได้สมหวังดั่งใจหวัง.. อย่าลืมไปแก้บน ตามที่บอกด้วยนะคะ

19. mam_2012

mam_2012 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณปูจำได้มั๊ยคะ ที่โทรไปดูเมื่อวันที่ 11 สค.56 ที่ผ่านมา และดิฉันได้สอบถามเรื่องที่สอบเลื่อนระดับ 7 ของหน่วยงานแห่งหนึ่ง ว่าจะสอบได้หรือไม่ แล้วคุณปูบอกว่า เห็นนั่งยิ้ม แต่ยังบอกไม่ได้ว่าจะได้รับการเลื่อนระดับหรือไม่ (อาจเป็นเพราะวันนั้น คุณปู ไม่สบายหรือเปล่าคะ จึงมองไม่เห็น) และบอกว่าหากผลการสอบข้อเขียนผ่านเมื่อไหร่ให้โทรไปสอบถามอีกครั้ง ว่าจะได้เข้าสอบสัมภาษณ์หรือไม่ ดิฉันขอถามว่าจะต้องโอนค่าดูใหม่หรือไม่คะ ขอบคุณค่ะ

20. interpoo

ในที่สุด เสียงแห่งวิงวอนของทุกคน ก็เข้าถึงโอบาม่า

ชะลอการเข้าโจมตีซีเรียแล้ว หลังที่โดนกดดันจากนานาประเทศและประชาชนชาวอเมริกันไม่เหนด้วย รอผลตรวจสอบอย่างเปนทางการจาก UN ข่าวช่อง 3

อย่าไปแจมกะเค้าเลย... ขอร้องละ... ไม่อยากให้ฝันเป็นจริง