เรื่องเด่น ☆☣~ พลังจิตสัมผัส ~☣☆

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย interpoo, 25 กรกฎาคม 2011.

1. ศุภกร_ไชยนา

ศุภกร_ไชยนา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอตอบข้อ 4 ครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวนตอบ pm ผมหน่อยนะครับ

2. staystill

staystill เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2010
    ตอบข้อ 5 จ้า

3. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    ต่อเรื่องเครื่องบินมาเลครับ
    เมื่อเช้าวันหยุดผมไปที่ิวิหารฯเช่นที่ปฏิบัติมาหากไม่มีภาระกิจเร่งด่วน ท่านอามีแขกมาเยี่ยม2 คน เมื่อแขกกลับผมได้สอบถามเรื่องเครื่องบินมาเลต่อ ท่านบอกว่าเมื่อ2 วันกอนได้ถามจิตกัปตัน ซาฮารี อาหมัด ชาร์. แล้ว กัปตันบอกว่า เครื่องยนต์เสียบังคับไม่ได้ จึงดิ่งลงทะเลอ่าวไทยเส้นทางการบินนั่นแหละ มิได้หันหัวไปไหนตามข่าว ตกห่างจากฝั่งมาเลประมาณ 400-500 กม ถ้าค้นหาในรัศมีตก 1 ตาราง กม จะเจอจมอยู่ในทะเล เหตุที่ไม่พบเพราะเจ้าทะเลบังไว้ ตอนนี้ผมหนาวมากและทุกคนตายหมดและหนาวมากเช่นกัน ขอให้ท่านได้โปรดช่วยพวกเขาด้วย ท่านอาจึงเอกำลังบุญของตนเองช่วยใก้พวก้ขาไปดินแดนสวรรค์ ต่อไป หมดบุญก็คงมาชดใช้กรรมตามเดิม หากมิหลุดพ้น
    โมทนาสาธุ
    ขอให้มีเมตตาและเจริญในธรรม
    ข้าพเจ้าเกิดมาต้องตาย ชีวิตไม่เที่ยง ความตายเป็นของเทียงนิพพานเป็นสุขอย่างยิ่ง

ฮีส่อ่ฉ้

4. คนข้างหลัง

คนข้างหลัง Active Member

ตอบข้อ 5 ค่ะ

5. interpooja

interpooja เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2014
    ากในกรณีเครื่องบิน...370 นั้น

จิตที่เห็นของนักบิน เป็นการฆ่าตัวตาย ผิดหวังจากแฟนเก่า แต่ตัวเองผิดก่อนที่มีชู้ ทำให้แฟนจากไป... แล้วเคยพูดกันไว้สมัยรักกันว่า จะไปเที่ยวออสเตรเลีย เลยฆ่าตัวตาย ด้วยการทุบหัวนักบินที่ 2 แล้ว บินดิ่งทะเล (แค่จิตที่เห็นเท่านั้น) ฉะนั้นไม่ต้องคิดมากนะคะ ... จริงไม่จริง อย่างไง ค่อยว่ากัน ขำขำ นะ...

ส่วนพิกัดที่ เศษซาก อยู่นั้น ไม่ใช่พิกัดที่นักบินดิ่งทะเล แต่ใกล้เกาะมากกว่านั้น เยอะทีเดียว... แต่กระแสคลื่นลมไปทางซ้าย... เลยทำให้ออกนอกพิกัดที่เป็นจริง... ความจริง จะค่อยๆ กระจ่างขึ้น ใน อีก 2 ปีข้างหน้า... ทั้งเจตนา และความจริง ... ถ้าใครเคยโทรหาปู แล้ว... คงจำได้ว่า ปูบอกเรื่องฆ่าตัวตาย ก่อนหน้าที่ จะมีข้อสัณฐาน ตั้งนาน... แต่ไม่ได้มาลงให้สมาชิกอ่านกัน เพราะ... มันเป็นประเด็นใหญ่ คุยในหมู่ คนที่ มาให้ปู เพ่งจิตเท่านั้น ในตอนนั้น

ไฟล์ที่แนบมา:

• images (2).jpg
      images (2).jpg
      ขนาดไฟล์:
      12.4 KB
      เปิดดู:
      94
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มีนาคม 2014
  6. ไอยคุป

ไอยคุป เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2009
    ขอบคุณคุณหมีพูมากนะคะที่ให้ข้อมูล มีเพื่อนอยู่ในสายการบินนี้ด้วย ยังงัยก็ขอให้ทุกดวงจิตวิญญาณไปสู่สุคติ

7. ไอยคุป

ไอยคุป เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2009
    และขอบคุณคุณปูด้วยคะที่ให้ข้อมูล ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวทุกดวงจิตวิญญาณที่อยู่ในเครื่อง MH370 ด้วย

8. ผีตาโขน

ผีตาโขน Active Member

4 กุมภาพันธ์ 2014
    ได้รับขนมและของรางวัลจากการร่วมสนุกตอบคำถามครั้งที่แล้ว เรียบร้อยแล้วนะครับ
    ขอบพระคุณคุณปูมากครับ

9. ศุภกร_ไชยนา

ศุภกร_ไชยนา เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินให้แล้วนะครับ

10. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    วันนี้ ไปซื้อเพิ่มเติม รางวัลที่ 1 เป็นเสื้อลายดอกไม้ รับสงกรานต์ สีน้ำเงิน สวยๆตัวเล็กหน่อย แต่ให้ลุง ป้า ที่ตัวเล็กๆ ได้จ๊ะ และก็ ผ้าถุง กะชุดสงกรานต์ ประกอบด้วย ถุงใส่มือถือได้ และกระเป๋าตังค์ได้ (ใหญ่พอควร) น้ำอบไทย และขันเล็กๆ ไว้ทำพิธีรดน้ำ พระพุทธรูป ได้จ้า

11. interpoo

12. interpoo

ใกล้ละ ใกล้ละ ... การเมือง แบบบ้าบอ กำลังจะเริ่มต้น แล้ว... หลบๆ ม๊อบทั้ง 2 สีกันด้วยนะคะ ... เพื่อความปลอดภัย...

13. Workgroup

Workgroup เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2012
    ุคุณ interpoo นับถือ สมเด็จพระพุฒาจารย์โต และ หลวงปู่ทวด หรือป่าวครับ และ ก็มีเจ้าแม่กวนอิ่มด้วยไหมครับ

14. รังสี

รังสี สมาชิก

ตอบข้อ 3. จ้า

15. NnaresS

NnaresS Active Member

6 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอตอบข้อ5 ครับ,,,

16. tudsanai047

tudsanai047 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2009
    ขอตอบข้อ 5 ครับ.ลุ้นด้วยคนครับ.

17. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    เครื่องบินมาเลแอร์ไลน์ต่อครับ
    เมื่อวานที่6/4/57 เวลา 18.00 น หลังจากต้อนรับแขกท่และถอดนายเวรหมดแล้ว ผมไ้ด้เอาแผนที่อ่าวไทยให้ท่านชี้จุดเครื่องตกและไหลไปตามกระแสคลื่นทะเล จุดวงกลมสีแดงที่ทำไว้ทึบๆนั้นครับ ที่ท่านชี้บอกว่าท่านเจอเครื่องดังว่า ข้อมูลนี้นำเสนอให้เป็นอีกมุมหนึ่งที่ควรค้นหา แต่ห้ามนำไปใช้ก่อนได้รับอนุญาต

กิทุรูรัมิด้รั

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2014
  18. aphimon

aphimon เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบข้อ 5 ค่ะ.

19. interpoo

ขออภัยด้วยนะคะ มาเฉลยเกมช้า ... เพราะไม่ค่อยว่างเลยจ้า ช่วงนี้ ไม่ได้เข้าเน็ตเป็นอาทิตย์เลย

20. interpoo

:z12มาเฉลยเกมกันดีกว่า ช้าไปนิดขออภัยด้วยนะคะ pig_cryy

;aa56ขอให้ทุกท่านมีความสุข และปลอดภัย สำหรับคนที่ไปเที่ยวต่างจังหวัด ขอให้ไปดี มาดี นะคะ ไม่มีอันตรายใดๆ ให้สมเป็นวันปีใหม่ไทยของเรา ;aa47

rabbit_jumpถามง่ายๆ ว่า ... ปูเคยอึ้งสุดๆมาแล้ว ครั้งนึง เพราะอะไรเอ่ย?

:z41. ไข่ไก่ทั้งแผง... ตอกมาเป็นไข่แฝดทั้งหมดแผง เลย... อันนี้ ก็ อึ้งนะ ... เพราะมันทั้งแผงจริงๆ ไข่แฝดใบใหญ่ๆ ด้วย สมบูรณ์มาก แต่ไม่ใช่ข้อที่ถูกต้องค่ะ

(eek)2. เห็นคนประสบอุบัติเหตุหัวขาด คารถกระบะ (คนขับ) ระหว่างทางไปเที่ยว(รถทัวร์) ข้อนี้ ก็ อึ้งนะ เห็นสดๆ เลยเลือดเต็มๆ แต่ว่า ไม่ได้ทำให้เรากลัวสักเท่าไร

dannce_4. เครนตกใส่บริษัทที่น้องชายทำงาน เพื่อนนั่งข้างบาดเจ็บซี่โครงหัก แต่น้องไม่มีบาดแผลเลยข้อนี้ เกิดก่อนข้อ 3 เล็กน้อย แต่เค้าไม่เป็นไรเลย ก็ ดีใจละ

fishh_5. ลื่นน้ำตกขณะทางกลับ ปูจับข้อเท้าเพื่อนได้เลย ไม่ตกน้ำตกตายข้อนี้ ตกใจกว่า ทุกข้อ แต่ยังไม่ถึงที่สุด... เพราะอย่างไง ก็ รอดมาได้ และไม่ทำให้เรากลัวน้ำเลย ... ยังชอบน้ำเหมือนเดิม

ทายสิ เหตุการณ์ไหน ที่ปูกลัวที่สุด อึ้งไปเลย

:z8เฉลย ข้อที่ถูกต้อง คือ 3. น้องชายประสบอุบัติเหตุ เพื่อนน้องขับ จะเลี้ยวเข้าปั้ม แต่มีรถBMW เข้ามาชนกลางตรงเค็ป ทำให้น้องชายรอดไม่มีบาดแผลเลย แต่คนในรถ BMW ตาย 1 คนเหตุเพราะ ติดต่อน้องชายไม่ได้อยู่พักนึง... แล้วน้องมาบอกว่า อยู่โรงพยาบาล ใจหายวูบ... แต่น้องไม่เป็นไร แต่เพื่อนคนที่ขับแขนหัก และซี่โครงเดาะ แต่ ฝั่งตรงกันข้าม ... ลูกเค้า อุ้มอยู่ หลุดจากมือ เด็กลอยมากระทบกระจกรถ เสียชีวิตทันที แต่คนข้างใน รัดเข็มขัดหมด ทำให้มีแต่เด็กที่เสียชีวิต... และเค้าเป็นผู้มีอิทธิพลทางชลบุรี เค้าขู่ฆ่าเพื่อนน้องชายด้วย... ทำให้ปูกลัวเค้าจะมาทำร้ายน้องชายปูด้วย... มันเลยทำให้กลัวที่สุดค่ะ ... เพราะรอดจากอุบัติเหตุ แต่กลัวอิทธิพล และมือปืน อีกด้วย... สรุปประกัน ชดใช้ให้ 1 ล้าน 2 ที่เหลือ ทางบริษัทน้องชายออก เพราะเป็นรถบริษัท ค่ะ ส่วนเพื่อนน้องชาย โดนลงอาญา ค่ะ

มีผู้ตอบถูกทั้งหมด 7 คน ได้แก่ คุณ Candle_Flame / คุณ tchaikorsky / คุณ Chattrg / คุณthol / คุณlingview / คุณ สวรรค์ในใจ / คุณเชื่อมั่น

ใช้โปรแกรมสุ่มตัวเลขเหมือนเดิม ได้ผลดังนี้ สุ่มเลขตั้งแต่ 1 ถึง 7 จำนวน 4 ครั้ง
    ได้ดังนี้ 5 5 1 3 อีก รอบ อันดับสุดท้ายได้แก่สุ่มเลขตั้งแต่ 1 ถึง 7 จำนวน 1 ครั้ง
    ได้ดังนี้ 2

:z16รางวัลที่ 1 ........ อุปกรณ์รดน้ำดำหัวผู้ใหญ่ เช่น ผ้าถุง ผ้าขาวม้า ขัน น้ำอบ 1 รางวัล
    คุณ lingview

rat_wtingรางวัลที่ 2 ...... พระพุทธชินราช ไว้เป็นศิริมงคลในปีใหม่ 1 รางวัล
    คุณ candle_Flame

oishi_รางวัลที่่ 3 ...... ของฝากจากเมืองพิษณุโลก 2 รางวัล
    คุณChattrg และ คุณtchai Korsky

fly_pigขอให้ทุกท่านที่ได้รางวัล ส่งที่อยู่และระบุรางวัล ให้ปูที่ 080-5046954 นะคะ โดยเฉพาะรางวัลที่ 1 กะ 2 ถ้าส่งทันจะรีบส่งก่อนสงกรานต์ จ้า

ขนาดไฟล์:
      77 KB
      เปิดดู:
      56