เรื่องเด่น ☆☣~ พลังจิตสัมผัส ~☣☆

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย interpoo, 25 กรกฎาคม 2011.

1. veer

veer เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2011
    ขอรบกวนคุณปูครับ ผมจะสอบเลื่อนตำแหน่งในต้นปีหน้าได้หรือเปล่าครับ...อนาคตน่ะครับ จะดีมั้ย...ขอขอบพระคุณครับ....(เคยถามใน f/b แล้วครับ..รอคำตอบอยู่...)

2. auychaiqc

auychaiqc เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2011
    เป็นกำลังใจให้กับคุณปูครับ การบำเพ็ญบารมีเพื่อเพื่อนมนุษย์ต้องมีขันติสูง และขออนุโมทนาบุญกับสิ่งที่คุณปูกำลังทำอยู่ครับ.

3. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    วันที่ 13 ธันวาคม 2554

เค้าบอกกันว่า ถ้ามีการเกิดใหม่ ในบ้านจะดี... กะเรา ก็เรื่องจริง นะ ... มีนก มาทำรัง ที่หน้าต่างห้องนอนเลย... 2 ครอบครัว ... มาได้ 2-3 เดือนแล้ว ... ได้รางวัลใหญ่ๆ ตลอดเลย... ตอนนี้ ลูกนก โตแล้วเลย บินไปล่ะ ...

ไฟล์ที่แนบมา:

4. chaiwat88

chaiwat88 เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2011
    คุณปูไม่สนใจปัญหาของผมเลยน้อยใจอย่างแรง T-T

5. interpoo

โปรดสังเกตุว่า ปูปิดหน้าต่าง นะ เพราะว่า ต้องเปิดแอร์ในหน้าร้อน แต่เค้าก็พยายามเข้ามาทำรัง จนได้.. แต่ก็ไม่ได้ไล่เค้าเลย... ที่บ้านปูจะแปลกมาก คือ บรรดาคุณนก จะชอบมาอยู่มาก มีทั้งหน้าบ้าน หลังคา หน้าต่าง ... ซึ่งเมื่อก่อนไม่ใช่นก เป็น คุณผึ้ง แทน ทำรัง ใหญ่มากเลย แต่ว่า ไม่ไล่เค้าค่ะ ให้เค้ามาอยู่... และย่า ก็ให้อาหารเค้าด้วย ^.^

6. interpoo

ขอโทษนะคะ ....พอดีไปตอบใน facebook เยอะมาก... ปีหน้าให้สะเดาะเคราะห์และทำบุญให้มากขึ้นค่ะ ... ตอนนี้ยังหาอาชีพที่เหมาะกะตัวเองไม่ได้ค่ะ...ลองพยายามต่อไปเรื่อยๆ ...น่าจะไปทางอาหาร จะดีกว่าค่ะ

7. interpoo

เลื่อนตำแหน่งปีหน้าได้ยากค่ะ (อาจไม่ได้เลยด้วยซ้ำ) ... อดทนและพยายามต่อไป อนาคตจะดีขึ้น... แต่ต้องอดทนและเจรจามากขึ้น...

8. interpoo

ตอบคุณกวาง ค่ะ... ว่า ฟันหน้าหัก...แบบที่บอก จะมีญาติพี่น้องเจ็บป่วย ไม่ถึงกะตาย... แต่ว่า ถ้าเป็นฟันกราม จะน่ากลัวกว่าค่ะ เรื่องการตาย...

ปกติกวางสวดมนต์ก่อนนอน บทพาหุงมหากา ,พระพุทธคาถา , คาถาหลวงพ่อฤาษีลิงดำ , บทสวดขอขมาเจ้ากรรมนายเวร ของพระพุฒาจารโต และบทอื่นๆ อีกคะ
    คืนนีงจะใช้เวลาในการสวดประมาณครึ่งชั่วโมง ในห้องนอน
    คืนไหนสวดมนต์จะฝันดี หรือไม่ฝันเลยคะ หลับสบายทีเดียว

แต่เมื่อคืนง่วงจัด เลยไม่ได้สวด ฝันร้ายเลย ไม่รู้เกี่ยวกันไหมอะ

ดีแล้วค่ะ... สวดมนต์จะฝันดี ไม่มีวิญญาณมาหลอกหลอน ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ธันวาคม 2011
  9. ภัฏ

ภัฏ Active Member

6 พฤศจิกายน 2007
    ทุกข์เพราะเป็นหนี้แยะมาก ทำอย่างไรดีครับ

10. cafe d' mour

cafe d' mour สมาชิกใหม่

รบกวนคุณปูหน่อยค่ะ ว่างงานมา 1 ปีแล้ว อายุก็มาก คงสมัครงานที่ไหนไม่ได้แน่ๆ เพิ่งเลิกจากกิจการส่วนตัวมา 1 ปีเนื่องจากปัญหาสุขภาพ ขอคำแนะนำว่า ควรทำอาชีพอะไรดีคะ มืดไปหมด นึกไรไม่ออกเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ ^^

11. อาแป๊ะ

อาแป๊ะ เป็นที่รู้จักกันดี

รถทัวร์ไปญี่ป่น 777 รถแท็กซี่ไปกองสลาก 781 ไม่มีเงินก็ไปไม่ถึงอยากขอพึ่งสองตัวล่างจากคุณปู ที่ผ่านมาก็สุดช้ำวิบากกรรมกลับไปมา จวบจนเกือบป้ายสุดท้ายแต่ห่วงใยในบุตรา เยาวว์วัยในวิชาภัยมาคงลาโรง ขอบคูณจะรอคำตอบ

12. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมโมทนาสาธุ สาธุ สาธุ ในบุญกุศลของคุณปูด้วยนะคะ :cool:

13. mamboo

mamboo เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2007
    ข้อ 5. ที่บอกว่าจะสูญเสียบุคคลสำคัญ

อ่านแล้วทำให้นึกถึงความฝันของ mamboo อ่ะค่ะ

mamboo เคยฝันว่า.. ตอนนั้นก็กำลังทำผม (ตัดผม หรือซอยผมนี่แหละ) อยู่ในร้านทำผม แล้วในร้านเขาก็จะเปิดข่าวสารดู TV ไปด้วย

เสร็จแล้วสักพัก.. ระหว่างที่รายข่าวก็เล่าข่าวอื่นๆไปเรื่อยๆ ปกติ.. สักพักก็มีข่าวหนึ่ง แทรกเข้ามาแบบ กระทันหันเลยอ่ะ..

ข่าวนั้นก็คือ............ (เหมือนข้อ 5. ที่คุณปูบอกนั่นแหละ)

เสร็จแล้วทีนี้.. คนในร้านทำผมอ่ะ.. ก็แบบ.. "หยุดทุกอย่าง!!" ทุกการกระทำทุกๆอย่าง

ตอนนั้น mamboo กับพี่ๆในร้านทำผมอ่ะ ก็เหมือนกับแบบ รู้สึก shock!! อ่ะ แล้วน้ำตามันก็ไหลออกมา ทุกคนเลย!!

แล้วพอมองออกไปที่นอกร้านอ่ะ.. แบบ.. เงียบเลยอ่ะ!! ผู้คนที่เดินไปเดินมา ก็แบบ หยุดเดิน.. แล้วทุกคนก็แบบ ไปมุงดูทีวีตามร้านค้าต่างๆ เพราะตอนนี้เหมือนกับ ทุกช่องทีวี มีแต่ข่าวนี้อ่ะ

เสร็จแล้ว mamboo ก็กลับบ้าน.. สักประมาณไม่เกิน 1 ชม. ทีวีทุกช่องก็เปลี่ยนเป็น "ขาวดำ" แล้วก็.. ไม่มีข่าวอื่นหรือรายการอื่นเลย.. นอกจาก.. "... (นั่นแหละ).."

เสร็จแล้ว.. ทีนี้.. ผ่านไปหลายๆชั่วโมง.. ผู้คน. ประชาชนคนไทยทั้งแผ่นดินอ่ะ.. ก็เปลี่ยนมาใส่เสื้อสีดำ

แล้วก็มี เฮลิคอปเตอร์แล้วก็พวกนักข่าวต่างประเทศ บินทำข่าวทั้งๆๆๆๆๆประเทศไทยเลย (พูดแล้วยังขนลุกไปด้วยเลยอ่ะ)

แล้วภาพที่ถ่ายจากเฮลิคอปเตอร์อ่ะ.. ประเทศไทยเรา "กลายเป็นสีดำ" เพราะคนไทย ใส่เสื้อดำทั้งประเทศ!! เพื่อไว้อาลัย..

แล้วบรรยากาศของประเทศ ก็แบบ หดหู่อ่ะ ทีวีทุกช่องก็มีแต่เรื่อง...(นี่แหละ)..

ประชาชน ร้องไห้ทั้งประเทศ โศรกเศร้า มีการออกมาชุมนุมกันข้างนอกแล้วก็ร่ำไห้กัน นักข่าวก็ไปทำข่าวออกทีวี.. ประเทศกลายเป็นสีดำ (เล่าไปด้วยยังขนลุกไปด้วยเลยอ่ะ ><)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ธันวาคม 2011
  14. jzaajack

jzaajack สมาชิกใหม่

11 สิงหาคม 2011
    ถามคุณปู หน่อยครับ ช่วงนี้แฟนผมเปลี่ยนไป ไม่ค่อยเหมือนเดิม อยากทราบว่า แฟนผม จะได้ อยู่กับผม หรือเลิก กัน (จะเป็นเพราะเหตุใดผมไม่ทราบ) ตอบทาง นี้หรือ pm ก้อได้ครับ เพราะว่า fb ไม่ได้เข้าเลย ขอบคุณ คุณปูมากเลยครับ

15. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

ท่านคงคิดถึงผมมาก ขอให้จบกันด้วยดีนะ

16. ยัย fame

ยัย fame เป็นที่รู้จักกันดี

ที่บ้านผึ้งก็พึ่งมาทำรัง..............ถามหน่อยคะว่า ย่าคุณปูให้อาหารอะไรกับผึ้งคะ จะได้หามาให้มันกินด้วย

17. interpoo

หมายถึง ให้อาหาร นกค่ะ... ผึ้งมันนานแล้ว 3 ปีที่แล้วได้ที่มีผึ้งมาทำรัง แต่เห็นเค้าไปตอม ดอกไม้ที่ปลูกไว้หน้าบ้านเหมือนกัน... เมื่อก่อน ชอบปลูก ดอกไม้สีสวยๆ ไว้ล้อมเลย... เดี๋ยวนี้ไม่มีเวลาเลยไม่ได้ปลูก เขาเลยไป แต่นกมาอยู่แทนที่หน้าต่าง ค่ะ

18. jzaajack

jzaajack สมาชิกใหม่

11 สิงหาคม 2011
    ผมรอคำตอบอยู่นะครับคุณปู

19. interpoo

เขาแค่เบื่อๆ เท่านั้นละคะ แต่ว่า ทำใจไว้บ้าง ถ้าเจอคนที่ถูกใจกว่าเรา มีโอกาสไปสูง

20. IIvII

IIvII Active Member

ขอแอดคุณปูในfacebook ได้ไหมค่ะ ถ้าได้ รบกวนPMเมลล์มาให้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ*-*