เรื่องเด่น ☆☣~ พลังจิตสัมผัส ~☣☆

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย interpoo, 25 กรกฎาคม 2011.

1. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011

2. interpoo

เป็นช่างชำนาญงานใด งานหนึ่ง ค่ะ

3. จอมพล GAY

จอมพล GAY เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2011
    โอวว รบกวนถามคุณปูด้วยครับ

เมื่อวันที่ 10 ธันวาคมผมโดนผีอำครับ
    คราวนี้มันไม่ได้มาอำแบบธรรมดา มันมาแบบ"ข่มขืน" ครับ = =
    เป็นผีผู้ชายด้วย ผิวเข้มๆ แต่หน้าบุบเข้าไปเหมือนโดนอะไรทุบ ไม่มีเลือด
    (มาแบบเลือดไหลเยิ้มผมคงช็อคตายหัวใจวาย ไม่ได้มานั่งพิมพ์อยู่ตรงนี้เป็นแน่ เพราะมันเอาหน้ามาจ่อผมตลอดเวลา!!)
    ผมไล่ไปรอบนึงแล้ว มันก็ยังดื้อด้านกลับมาอีก คราวนี้มันจับผมนอนคว่ำด้วยครับ?!! (ฟังดูเหมือนเว่อร์ แต่มันคือเรื่องจริง)

อำตอน 6 โมงเช้าก่อนเข้านอนด้วยนะ ฟ้าสางแล้วยังจะมาอำ 2-3 วันมานี้ก่อนนอนยังผวาเลย เพราะเค้าบุกจู่โจมได้แม้กระทั่งตอนเช้า
    ...มันมีอะไรพิเศษป่ะครับ ถ้ามีจะได้ลง Detail ...^^ :cool:

หมายเหตุ: เกิดมาโดนผีอำครั้งนี้เป็นครั้งที่ 2 ครับ ความรู้สึกเหมือนที่เค้าเล่าๆกันเลย คือจะขยับตัวไม่ได้ ตะโกนก็ไม่มีเสียง แล้วปวดกล้ามเนื้อไปหมด
    ...ช่างเป็นครั้งที่ 2 ที่น่าประทับใจ (kiss)

4. จอมพล GAY

จอมพล GAY เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2011
    ม.กรุงเทพ อบายมุขเยอะนะครับ
    เข้ามาเรียนแล้วต้องตั้งใจเรียนนะ ^^

5. jzaajack

jzaajack สมาชิกใหม่

11 สิงหาคม 2011
    ขอบคุณ คุณปู นะครับที่ดูให้ผม

6. kungten

kungten สมาชิกใหม่

17 มิถุนายน 2011
    ขอคำแนะนำจากคุณปูหน่อยนะค่ะ คือว่าจะไปสอบเข้าทำงานนะค่ะจะมีโอกาสได้ไหมอ่าค่ะ
    คือหวังที่นี่เอาไว้เยอะมากๆ
    ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะค่ะแล้วก็ขอบคุณที่รับแอดFB ด้วยค่า

7. Angry Bird

Angry Bird สมาชิกใหม่

14 ธันวาคม 2011
    คุณปูไม่บอกคำทำนายปีหน้าเพิ่มเติมหรือคะ

เข้ามาอ่านทุกวัน อยากทราบเรื่องปีหน้าแบบลงรายละเอียดชัดๆค่ะ

จะได้เตรียมตัวทัน

ขอบคุณค่ะ ;41

8. twojit

twojit เป็นที่รู้จักกันดี

อาชีพในอนาคตของพ่อแม่ผมกับผมคืออะไรครับคุณปู

9. mamboo

mamboo เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2007
    อยากรู้แบบละเอียดเหมือนกันค่ะ อิอิ :cool::cool::cool:

10. mamboo

mamboo เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2007
    (เคยถามแล้ว ขอถามอีกได้ไหมคะ? คุณปูให้สิทธิ์คนละกี่คำถามคะ อิอิ ^^)

อยากรู้ว่า ต่อไป mamboo จะป่วยเป็นโรคอะไรคะ?? จะได้เตรียมตัว(+เตรียมใจ)ทัน อิอิ ^^ ชอบรู้สึกว่าตัวเองจะอายุสั้นอ่ะ..

แล้วมีมดมาทำรังที่ห้องนี่ ดีไหมคะ?? o_O

11. pumm...

pumm... สมาชิก

25 พฤษภาคม 2007
    อยากจะถามคุณปูครับว่า.. อนาคตผมจะได้ทำงานเกี่ยวกับอะไรครับ? (ข้อยืมคำถามหน่อยนะครับ..คุณ jobotomy :) )

แล้วชีวิตผมสุดท้ายแล้วจะได้กลับไปอยู่เมืองไทยเหมือนเดิมไหมครับ?

ขอบคุณครับคุณปู

12. ohohooi

ohohooi Active Member

อยากจะถามคุณปูว่า จะสอบราชการได้หรือเปล่า และอาชีพในอนาคต รวมถึงสุขภาพ และความรักจะเป็นยังไง รบกวนด้วย
    ขอบคุณล่วงหน้าคะ

13. wantanapuy

wantanapuy สมาชิกใหม่

จะถามคุณปูว่า เรื่องเรียน หนูจะผ่านมั้ยค่ะ รบกวนคุณปูช่วยดูให้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

14. ณิช

ณิช เป็นที่รู้จักกันดี

คุณปูใจบุญจังเลยนะคะ ถ้าเป็นบางคน นกเข้ามาทำรังใหญ่ตรงหน้าต่างด้านในบ้านขนาดนั้น คงไล่ออกไปแน่ มีเมตตาจังเลยค่ะ สาธุ

15. ณิช

ณิช เป็นที่รู้จักกันดี

คุณปูคะ เกี่ยวกับเรื่องภัยพิบัติในปีหน้านี้ หากคุณปูเห็นความชัดเจนขึ้นเรื่อยๆ ทั้งเวลาและสถานที่ อยากให้คุณปูแจ้งข่าวสารสมาชิกด้วยนะคะ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

16. auychaiqc

auychaiqc เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2011
    เวลาคุณปูใช้พลังจิตตรวจสอบให้เพื่อนสมาชิกแล้วมีอาการเป็นอย่างไรบ้าง..ที่ถามเพราะเป็นห่วงว่าจะมีผลกระทบกับคุณปูซึ่งในขณะเดียวกันผมก็เข้าใจเพื่อนสมาชิกที่ถามทุกคนว่าต้องการหาคนที่จะสามารถช่วยเหลือได้..ในด้านของคุณปูผมเห็นว่าเป็นการช่วยเหลือเพื่อนสมาชิกด้วยความจริงใจไม่ต้องการสิ่งแลกเปลี่ยน..ดังนั้นในระยะยาวผมอยากให้เพื่อนสมาชิกช่วยกันพิจารณาเรื่องคำถามที่เหมาะสมให้กับคุณปูด้วยครับเพื่อจะได้ไม่เป็นการรบกวนคุณปูมากไป.

17. kwanruen_pui

kwanruen_pui เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2009
    เห็นด้วยกับคุณ auychaiqc ค่ะ

18. interpoo

ขอโทษด้วยค่ะ ไม่ได้บอกว่า จะเป็นช่าง แต่ว่า จะเป็นผู้ชำนาญในงานใดงานนึง... แหะๆ ใช้คำไม่เป็น

19. interpoo

อันนี้ หน้าต่างห้องนอน เลยค่ะ... มี 2 ด้าน เค้าก็มาทำรัง ทั้ง 2 ด้าน... ปิดหน้าต่างแล้วค่ะ แต่มีช่องเล็กๆ เขาัยังอุตส่าห์ลอดมา ทำรังได้ใหญ่ขนาดนี้ ก็ให้เขาอยู่ไปดีกว่า ... ตอนนี้ อีกรัง ที่มีผ้าม่านสีฟ้า ... มีลูกนกแล้วค่ะ... มาร้องกัน จิ๊บๆๆๆ เลย เป็นการปลุกตั้งแต่เช้ามืด:cool:

20. interpoo

อาการที่แน่ๆ คือ ปวดหัว มึนๆ ... และผลกระทบคือ ไฟฟ้ารั่วจากตัว ถ้าไม่ทำสมาธิก่อนใช้เครื่องไฟฟ้าจะรวน เสีย ดับ... เป็นปกติไปเสียแล้ว... ผ่านเสาไฟฟ้าหน้าบ้าน ไฟดับเลยเมื่อวาน มันจะพอดีอะไรขนาดนั้น...O.O" (ไฟสีส้มใหญ่ๆ แบบทางด่วน)