♫ ♬ ♪❉❥ แพ้ทาง - LaBaNoon ❉❥♫ ♬ ♪

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย green_apple, 14 พฤษภาคม 2016.

1. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

แพ้ทาง
    ศิลปิน : LaBaNoon
    อัลบั้ม : N.E.W.S

ทำไมเธอต้องยิ้ม...ทุกทีที่เดินสวนกัน
    ทำไมเธอต้องหวาน...ทุกคำที่เอ่ยวาจา
    ทำไมเธอต้องซึ้ง...เวลาที่ฉันมองตา
    ฉันจะบ้า...อยู่แล้ว

เหมือนเธอมีเวทมนตร์ ทำให้ใจฉันอ่อน
    รู้ไหมเธอว่าใครเดือดร้อน

ฉันแพ้ทางคนอย่างเธอ
    มันเอาแต่เพ้อ..ไม่กิน ไม่นอน
    อยากบอกเธอสักครั้ง โปรดเถอะนะขอวอน
    หยุดน่ารักได้ไหม ? ใจฉันกำลังละลาย โอ้ว โห โว้ โว

คนหน้าตาอย่างฉัน...นั้นมันต้องเจียมหัวใจ
    เก็บอาการเอาไว้...แม้ใจจะสั่นระรัว
    อยากจะให้ดอกฟ้า...เอ็นดูหมาวัดสักตัว
    ก็ไม่กล้าเอ่ย...ออกไป

ฉันแพ้ทางคนอย่างเธอ
    มันเอาแต่เพ้อ..ไม่กิน ไม่นอน
    อยากบอกเธอสักครั้ง โปรดเถอะนะขอวอน
    หยุดน่ารักได้ไหม ? ใจฉันกำลังละลาย

เอาไงกันดีล่ะกับหัวใจ...เอาไงกันดีล่ะกับความรัก
    เธอทำให้ใจมันต้องคิดหนัก แพ้เต็ม ๆ พูดตรง ๆ
    ใจมันตะโกนว่ามันชอบเธอ...พอเจอจริง ๆ ได้แต่ยืนงง
    ให้ทำยังไงใจมันถึงปลง...หลงรักเธอจริง ๆ

♫ ♬ ♪❉♫ ♬ ♪❉♫ ♬ ♪❉♫ ♬ ♪

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3655717/[/MUSIC]​

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันเสาร์จ้าน้องเปิ้ล

เพราะมากเลยจ้า

3. 自己人

自己人 เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากค่ะ คุณเปิ้ล :cool::cool:

4. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

บอกเธอสักครั้ง โปรดเถอะนะขอวอน
    หยุดน่ารักได้ไหม ? ใจฉันกำลังละลาย โอ้ว โห โว้ โว

ร้องได้เพราะน่ารักมาก ๆ ค่ะ น้องเปิ้ล..
    พี่ใจก็หลงรักหนูเปิ้ลเหมือนกันค่ะ..

5. chakaj

chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเปิ้ล ร้องได้น่ารักมากๆครับ...

6. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีวันเสาร์ วันหยุดเล็ก ๆ มีความสุขนะคะพี่ใบบุญ
    ขอบคุณที่มาให้กำลังใจเปิ้ลจ้าาาา ^^

ขอบคุณค๊า...อยากฟังเพลงจีนอีกนะคะ
    คุณกากินั้ง ร้องมาลงอีกนะคะ ชอบฟังค่ะ ^^

พี่ใจ...หยุดน่ารักได้แล้วนะคะ อิอิ
    มาหลงรักเปิ้ล...ก็เขินจิ
    ใจจะละลายเลยยยยยยย ขอบคุณนะคะ ^^

ขอบคุณค่ะ...พี่ฉกาจ
    สบายดีหรือเปล่าค่ะ ^^

7. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

น้องเปิ้ลร้อง พี่บีฟังแล้ว
    รู้สึกว่าจะกลายเป็นเพลงของน้องเปิ้ลไปเลยแล้วนะครับ
    เก่งมั่กมากกก
    :cool::cool::cool:

8. cat13

cat13 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    โอยยยย พี่แพ้ทางเปิ็ล ฑโดนเวทมนต์ เข้าซะแร้ววว..เพราะน่าฟังมากจร๊าาา(kiss)(f)

9. green_apple

เสียงแบบนี้...ไม่สามารถทำให้เหมือนต้นฉบับได้เลยค่ะพี่บี อิอิ
    ร้องทีไร...ก็คิดว่าเป็นเพลงของตัวเองหมดเลย
    ร้องตามแบบฉบับเราอ่ะคะ...
    ขอบคุณที่มาให้กำลังใจน้องคนนี้เสมอนะคะ ^^

ขอบคุณค๊าาาา....พี่อ้อ นักร้องเสียงหวาน
    อ่านแล้วเค้าเขินหมดเลยอ่าาาาาาา
    เค้าไม่มีเวทมนต์นะ...มีแต่ความน่ารักจริงใจ อิอิ ^^

10. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    เจ๊ย!!! ตกใจนึกว่าหลงทาง ^^
    นี่ๆ ทำนองน่ะใช่สไตล์ลาบานูน
    แต่การร้องเนี่ยไม่ใช่นะน้อง เพราะเกิ๊นนนนนน

11. green_apple

เสียงแบบเค้า...จะให้ร้องแบบลาบานูนได้งั้ยยย 55555
    ขอบคุณที่เข้ามาฟังเสียงคนแพ้ทางนะคะ
    หลงทางเสียเวลา...หลงสบตาเสียการทรงตัว
    แพ้ทาง...แต่ยังไม่แพ้ใจ ชิมิ อิอิ
    ....
    อากาศร้อนต้องเปิดแอร์
    อยากมีคน Take care ก็ต้อง "เปิดใจ" ฮิ้วววว

หยอดอีกนิด หุหุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มิถุนายน 2016
  12. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    เพราะอีกแล้วครับ แพ้ทางดีกว่าหลงทาง...อิอิ

13. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    น่ารักมากกกกกกกกก(อ่ะ)
    ลูกจ๋า คุงแม่ใจละลายแว๊ววววว จุ๊บๆๆๆๆๆ

14. green_apple

ขอบคุณค๊า...น้าแซม
    หลงทางมาฟังเพลงเค้าใช่ไหมล่าาาาา อิอิ ^^

มะม๊าาาาาาา....หายไปไหนมา
    คิดถึงมาก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ใจละลายจริงป่าว...ไหนดูหน่อยจิ อิอิ ^^

15. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    มะม๊าาาาาาา....หายไปไหนมา
    คิดถึงมาก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ใจละลายจริงป่าว...ไหนดูหน่อยจิ อิอิ ^^

ม่ะม๊ะอยู่ในช่วงปรับตัวน่ะลูกจ๋า
    ตอนนี้เริ่มเข้าที่เข้าทางละ พอเล่นได้จ้า
    คิดถึงๆๆๆๆๆๆ ฝุดๆๆๆๆๆๆ อิอิอิ
    ใจละลายจิ มีลูกสาวน่ารัก เสียงแป๊วแว๊ว น่าหยิกน่าหยอกหาใดเหมือน ไม่ละลายให้มันรู้ไป

แฮ่กๆๆๆๆๆ เน็ตอืดกว่าจะเข้าได้ เล่นเอาเพลียไปเลยจ่ะลูกจ๋า ^_*

16. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

oooucchh...
    พี่ยังไม่มีโอกาสบอกซักทีว่า
    ชอบเสียงแอปเปิ้ลมากๆ เลย
    เสียงน่าร้ากกกกกกกกกกกก
    ร้องเพลงดีมากกกกกด้วยอ่าา
    เพลงนี้มันโดนอีก เพราะมากจ้า

อาจไม่ค่อยได้ฟังใครได้มาก
    มีเวลาแว๊บๆ ออนมือถือซะมากกว่า
    ไม่ค่อยสะดวกฟังและเม้น
    แต่วันนี้ ใช้คอมพ์ ดีใจที่ได้ฟังจ้า

ถ้าเป็นแต่ก่อนนี่ พิมพ์ยาวอย่างนี้ล่ะ
    อิอิ หมดเวลาแหล่ว...บ๊ายบายก่อนค่า

17. green_apple

ขอบคุณค๊าาาาา....ปลื้มจังเลยยยยยยยย
    ยิ้มแก้มปริ หน้าบานเป็นกระด้งแล้วววววววววววววววววว
    ชอบเสียงพี่ปอเหมือนกันค่ะ
    มีเพลงหนึ่งเปิ้ลโหลดไว้....ยังเปิดฟังบ่อย ๆ ที่สุด
    น่าจะร้องไว้นานแล้ว คือเพลง
    "มุมหนึ่งของหัวใจ" ชอบมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

18. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เก๊าบอกยังว่า..
    เพลงนี้เปิ้ลร้องได้กลายเป็นเพลงเปิ้ล ลืม LaBaNoon ไปเลยอ่ะ

19. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

อู้ววววว เพลงนั้น ช่วงนั้นเพิ่งทุเลาจากหวัด
    จะเสียงห้าวๆ หน่อย ใช่ม้ายยยยยย ฮ่าๆ
    ร้องออกมาสามเพลง เพลงแรกเป๋ไปเป๋มา
    เพลงมุมหนึ่ง เป็นเพลงที่สองเริ่มดีขึ้น อิอิ
    ขอบคุณจ้าาาแอปเปิ้ลลลลลลลลลลลลล