♬ ♪♫» หนูอยากเป็นอะไร «♫♬ ♪ ► Children’s Day

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย panombe2013, 13 มกราคม 2018.

1. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

นูป็
    ศิลปินต้นฉบับ:: เบิร์ด ธงไชย แมคอินไตย์

นำมาขับร้องโดย panombe2013 ชมพู่หวาน กาไก่
    tangOAH SiTa green_apple

a.png a.png

(panombe2013)
    ไกลสุดไกล สุดปลายรุ้ง ดวงตาน้อยน้อยมุ่งมองไปแสนไกล
    เด็กน้อยเอย เจ้าฝันเจ้าใฝ่ ฝันถึงสิ่งใด บ้างหนา
    หนูหนูเอย หนูน้อย ขอถามหนูหน่อย ได้ไหม

หนูใฝ่หนูฝัน อยากเป็นอะไร เมื่อหนูโตใหญ่ สิ่งไหน ที่ อยาก เป็น

747 copy.png

(SiTa) หนูอยากจะเป็นหมอ รักษาคุณพ่อตอนไม่สบาย
    (panombe2013) ขอให้หนูได้เป็นหมอ ขอให้สมดังใจ
    (กาไก่) หนูจะเป็นคุณครูสมที่หนูตั้งใจ​

(panombe2013) ขอให้เป็นคุณครูสมที่หนูตั้งใจ
    (สาวๆ) ...พี่บี (panombe2013) คร๊าบบบ ผม
    (ชมพู่หวาน) หนูอยากเป็นทหารนั่งบนรถถัง ที่คันใหญ่ใหญ่
    (panombe2013) ขอให้ได้เป็นทหารที่กล้าหาญชาญชัย
    (tangOAH) หนูจะเป็นพยาบาล คอยดูแลคนไข้
    (panombe2013) ขอให้เป็นพยาบาล พูดหวานจับใจ
    (green_apple) หนูจะเป็นตำรวจ เป็นผู้หมวดจับผู้ร้าย
    (panombe2013) ขอให้ได้เป็นตำรวจ เป็นผู้หมวดปืนไว

(panombe2013)
    ไม่ว่าใครจะเป็นอะไร อยากเป็นสิ่งใด
    ขอให้สมดังใจได้เป็นดั่งฝัน
    แต่มีอีกอย่าง ที่สำคัญ เหนือ สิ่ง ใด นั้น คือเป็น คนดี

(panombe2013) ถ้าโตขึ้นไปหนูเป็นคนดี หนูจะมีแต่คนรักใคร่
    ทำสิ่งใด คิดอะไร หนูจะได้ดังใจ เสมอ

(สาวๆหมู่)
    ดวงดาวสายรุ้งจะเป็นเพื่อนเรา
    ความหงอยเหงา ก็ไม่เจอะเจอ
    เป็นคนดี กันดี ไหมเออ ทำดีเสมอ ไม่ว่าหนูจะเป็นอะไร

(tangOAH) หนูโตขึ้นไปอยากเป็นคนดี
    (พี่พู่) หนูอยากมีแต่คนรักใคร่
    (กาไก่) ทำสิ่งใด คิดอะไร หนูคงได้ดังใจ เสมอ​

(SiTa) ดวงดาวสายรุ้งจะเป็นเพื่อนเรา ความหงอยเหงาก็ไม่เจอะเจอ
    (green_apple) เป็นคนดี คงดีนะเออ
    (panombe2013) ทำดีเสมอ ตลอดไป

(panombe2013) ถ้าโตขึ้นไปหนูเป็นคนดี หนูจะมีแต่คนรักใคร่
    ทำสิ่งใด คิดอะไร หนูจะได้ดังใจ เสมอ

(tangOAH+กาไก่) ดวงดาวสายรุ้ง จะเป็นเพื่อนเรา
    (SiTa) ความหงอยเหงาก็ไม่เจอะเจอ
    (green_apple+ ชมพู่หวาน)
    เป็นคนดี กันดีไหมเออ ทำดีเสมอ ไม่ว่าหนูจะเป็นอะไร
    (สาวๆหมู่)
    หนูโตขึ้นไปได้เป็นคนดี หนูจะมีแต่คนรักใคร่​
    ทำสิ่งใด คิดอะไร หนูจะได้ดังใจ เสมอ​
    ดวงดาวสายรุ้ง จะเป็นเพื่อนเรา ความหงอยเหงาก็ไม่เจอะเจอ​
    เป็นคนดีคงดีนะเออ ทำดีเสมอ ตลอดไป​

(สาวๆหมู่+panombe2013)

หนูโตขึ้นไป ได้เป็นคนดี
    หนูจะมีแต่คนรักใคร่
    ดวงดาวสายรุ้ง จะเป็นเพื่อนเรา
    ความหงอยเหงา ก็ไม่เจอะเจอ
    เป็นคนดีคงดีนะเออ ทำดีเสมอ ตลอดไป

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มกราคม 2018
  2. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    ไปโด้ยยยย จิ อิอิอิ

3. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230

และ..แล้ว..ก็เสร็จและวางแผง ^-^
    ขัดใจดนตรีก๊องแก๊งของมีดี้..ชมัด แหง่งๆ
    พี่โอ๋เค้าจะไปไหนน๊อ...อิอิ
    เดี๋ยวพรุ่งนี้มาอีกรอบนะคะ ขอบคุณทุกๆคนค่ะ

4. tangOAH

ก้อเมื่อวานจิ เห็นพี่บีมาโพสท์ว่ากำลังพาเด็กๆไปเที่ยว ก้อเลยมาขอไปโด้ยยยย อิอิอิ
    เพลงออกมาน่ารักมาก มาก มาก เป็นวันเคยเด็กที่ สดชื่นมากเลยจ๊ะ
    ปรบมือดังรัวๆๆๆ ให้พี่บี และนักร้องนู๋น้อยทุกท่านนะคะ จุ๊บๆๆๆๆๆๆๆๆๆ^^

5. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

สวัสดีวันเด็กจ้า เด็กๆทุกคนสบายดีนะ น่ารักทุกคนเลย ร้องเพลงเพราะดี เพลง หนูอยากเป็นอะไร นี่ผมตามกลิ่นตุๆมา พอดีมีหมูตัวหนึ่งไม่ชอบอาบน้ำ วันๆนึงชอบแต่ขอขนมเขากินไปทั่วเลย อิอิ

หนูโตขึ้นไปหนูจะอ้วนพี
    หนูจะมีแต่คนหมั่นไส้
    จะหิวสิ่งใด จะกินอะไร
    หนูจะได้ดังใจ เสมอ..

ปล.ใช้มือถือ เลยไม่ถนัดจะเปลี่ยนสีตัวหนังสือนะครับ

6. tangOAH

ลูกเปิ้ลของตั้งโอ๋ไม่ได้อ้วนนะ แค่แก้มยุ้ยๆน่ารัก
    พี่พินิจแหละ มาว่าทำไมอ่า ไม่ยอม ร้องเพลงมาให้ฟังเยย อิอิอิ
    ตอนนี้โอ๋เข้าเผ่าคีโตอยู่ เป็นการทานแนวสุขภาพแนวใหม่ (((ถ้ามันดีหมดจดทุกสิ่งนะ จะแนะนำให้ลูกสาวตัวน้อยๆ(ลูกเปิ้ล) เข้าเผ่านะคะ
    รับรอง เลิศ อิอิอิ ^_______^

7. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    กลอนฮาได้ใจ ฮ่าๆ

555555555555555555555555+
    55555555555555555555555555555++
    ((( เธอจะขำอะไรเบอร์นี้ หนูตา )))
    อ่านแล้วฮาอ่ะ พี่นิจแซวได้ตรงจุดเป๊ะกับที่คิด
    เมื่อวานหมูเอ๊ย! หนูเปิ้ลทวงขนมคนผ่านไปผ่านมายิ๊กๆเลยอ่า อิอิ
    ขอบคุณค่ะพี่นิจที่ชะแว๊บเข้ามาฟังและแซวสร้างสีสัน มาบ่อยๆนะคะ

• ถูกใจ ถูกใจ x 2
    • ฮ่าๆ ฮ่าๆ x 2
    • รักเลย รักเลย x 1
    • ไม่เห็นด้วย ไม่เห็นด้วย x 1
    • ดูรายการ
  8. sherbet4

sherbet4 เป็นที่รู้จักกันดี

อมยิ้มอย่างเดียวเลย
    น่ารักมากๆ
    เห็นเป็นภาพได้ว่า..เด็กหญิงน้อยๆกำลังนั่งล้อมวงร้องเพลง
    โดยมีคุณครูผู้ใจดีนั่งตรงกลางร้องเพลงถามเด็กๆอยู่กลางวง
    ..........................................
    ฟังจบ..ปรบมือ เก่งทั้งลูก และคุณครูเลย
    กลับบ้านเด็กๆ คุณพ่อคุณแม่มารับแล้วครับ

เอ่อ..เดี๋ยวนี้เค้าถึงขั้นมีแอป ลดอายุสียงแล้วเหรอ

9. tangOAH

พี่พินิจท่านเป็นคนอารมณ์ดีไงจ๊ะ โพสท์อะไรมาก้อขำก้อฮา อิอิอิ
    อ่าววววว นู๋ตา ว่าลูกเปิ้ลทวงขนมอีกคนนึงละ(((เอ สรุปลูกเปิ้ลเป็นเยี่ยงนั้นจิงรึ อิอิอิ)))

^______________^

10. tangOAH

555555 พูดถึงแอป ลดอายุเสียงแล้วก้อนะ คงงี้แหละพี่เบท
    คือทุกคนร้องไปนึกย้อนกันไปตอนเด็กละมั้ง เสียงเลยปานดรุณีน้อยกันทุกคน
    พี่นั่งอมยิ้มขนาดนี้ แสดงว่า เพลงน่ารักมากอ่ะดิ๊
    สรุป เห็นพี่มีความสุขน้องก้อสุขใจน๊อะ อิอิอิ
    ขอบคุณคั๊ฟที่มาให้กำลังใจกันจ๊ะ^^

11. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    น่ารักที่สุดในโลก
    ฟังแล้วอมยิ้มเลยครับ อิอิ

12. tangOAH

โอยยยย พี่เมี๊ยวๆ ก้อมาอ่ะ ดีใจมากมากมาก
    พี่ยังอยากร้องเพลงคู่กับเค้าสักเพลงมั้ยล่ะ เอามะเอามะประเดิมปีนี้เลย
    แต่ขอเพลงไม่ยากนะคะ ถ้าพี่จะสะดวกร้องอ่าค่ะ^^

13. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

หวัดดีจ้าตั้งโอ๋ เปิ้ลเขาคงไม่เข้าเผ่าคีโตด้วยหรอก เขาเป็นถึงหัวหน้าเผ่าพุงโตอยู่ ผมเป็นรองหัวหน้าเด๋วเอารูปมาให้ดู รูปนี้เป็นรูปจริง คนในรูปก็เป็นตัวจริง เจ้าของรูปเป็นคนถ่ายลงเฟสฯเอง ผมไม่ได้แกล้งเขานะ อิอิ

ส่วนเรื่องร้องเพลง ไว้จะหาโอกาสขอฝึกร้องก่อนจ้า
    น้องตาอันนี้ไม่ใช่กลอนนะ เป็นเนื้อร้องท่อนหนึ่งของเพลงนี้จ้า พี่เอามาเปลี่ยนเนื้อเพลงใหม่ให้เหมาะสมตามความจริงเท่านั้น อิอิ ว่างๆจะแวะมาเล่นด้วยจ้า..

14. ษิตา

1,230
    เปิ้ลไม่ได้ทวงอ่ะ แย่งกันกินซะมากกว่า 555+
    เห็นทวงพี่พู่ พี่แมวและคนอื่นๆง่ะพี่โอ๋...น่าร๊ากกก..กก

15. ษิตา

1,230
    อ๋อ..! เข้าใจโดยพลันแล้วค่ะพี่นิจ 5555+
    พี่นิจล่ะคะ คิดโครงการอะไรไว้ในใจบ้างแล้ว (กิจกรรมเพลงกลุ่ม)
    รึจะเล่านิทานอีก ^-^

16. ษิตา

1,230
    เสียงตาไม่ต้องเดาใช่ป่ะพี่แมว ฮาไว้ก่อนเลย
    ขอบคุณค่ะพี่แมวววว

17. ษิตา

1,230
    หน้าบานเลยค่ะ ^-^

18. ษิตา

1,230
    ในส่วนของหนูตา.. ^-^
    เพลงนี้เป็นเพลงที่ต้องใช้ความพยายามมากในเรื่องการอัด
    แก้ปัญหาคือ ใช้โทรศัพท์ 2 เครื่อง เครื่องนึงอัด อีกเครื่องเปิดเพลงฟัง
    ส่วนเนื้อเพลง จดใส่กระดาษเอาอ่ะ ฮ่าๆ
    เนื่องจากชีวิตที่อยู่กับการพิมพ์ซะส่วนใหญ่ ห่างหายจากการเขียนมานาน
    จดเนื้อเพลงไปร้อง ก็อ่านลายมือตัวเองไม่ออก ร้องผิดร้องถูก หุหุ ไม่แม่นเนื้อด้วยล่ะ
    ทำให้นึกถึงคำพ่อ ลายมือไอ่ตาเนี๊ยะ อ่านยาก หัวหางมันกุดสั้นหมด
    เออ ใช่จริงด้วย เหอ เหอ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2018
  19. tangOAH

5555 พี่พินิจ แกล้งลูกเปิ้ลอีกแย๊วววว แต่ไม่เป็นไรน๊อะ ไม่ว่าลูกเปิ้ลจะอยู่ในร่างไหน ก้อแสนจะน่ารักสำหรับม่าม๊านะคะ อิอิอิ
    เรื่องร้องเพลงพี่พินิจไม่ต้องฝึกร้องหรอกเสียเวลาไปป่ะ อิอิอิ ร้องดีจะ(แย่) ถมไป ......นี่คำชมใช่มั้ย ((((ตอบจากใจว่าพี่ร้องดีมากอยู่แล้วอ่า)))) แค่พี่ยอมร้องมาก้อพออิอิอิ

20. tangOAH

ดูทรงแล้วทุกคนรักลูกเปิ้ลกันทั้งนั้น มีซ้ำ และเติม และขยี้ตลอด 55555555