✌"One Kiss" by new_mansum [พายุ]

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย new_mansum, 8 พฤษภาคม 2014.

1. new_mansum

new_mansum เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ วันนี้ผมเอาเพลงช้าๆ มาให้ฟังกันครับ
    และเช่นเคย เป็นเพลงที่หมักไว้และไม่ได้ลง (หนอนคงขึ้นแล้วครับ)

เพลง : One Kiss
    ศิลปินต้นฉบับ : พายุ
    สังกัด : Kamikaze
    ร้องโดย : new_mansum

เนื้อเพลง :

ฉันว่าเรื่องนี้มันควรจบ ถึงมันต้องมีสักคนเจ็บ
    ว่าไม่ใช่เขา ไม่ใช่เธอก็ให้มันเป็นฉัน

* ถึงแม้ว่าฉันจะมาก่อน เรื่องนั้นมันคงไม่สำคัญ
    ไม่ใช่ว่าฉันน่ะแข็งแกร่ง (แต่ที่ตัดใจเพราะ)
    (รักเธอ) ยังอยากจะบอก (รักเธอ) จะเจ็บเท่าไหร่
    เธอจะมีใคร แต่ว่าใจยังคงมีแค่เธอ

** Just one kiss อยากมีเวลาอยู่ใกล้กับเธอมากกว่านี้
    One Kiss จะทำอะไรที่ดีให้เธอมากกว่านั้น
    One Kiss แต่เมื่อเธอกับฉันต้องแยกทาง
    ก็คงมีแค่คำลา คำสุดท้าย

Just one kiss บอกลาความรัก ที่มันต้องกลายเป็นความหลัง
    Just one kiss อยากมองหน้าเธอ อีกครั้งทั้งๆ ที่ใจหาย
    One kiss ปล่อยมือเธอทั้งๆ ที่ร้องไห้ (Just one kiss)

รู้ตัวว่าเขาน่ะมองอยู่ ขอโทษที่ทำให้ลำบาก
    บอกเขาว่าฉันจะรับปาก ต่อไปก็คงไม่เจอ

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3149690/[/MUSIC]

ขอให้มีความสุขกับการฟังเพลงครับ ^_^

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005

แล้วจะหมักไว้ทำไมอ่ะ

ทยอยลงมาเลยค๊าบจารย์แมน

เพลงนี้ฟังครั้งแรกเพราะมากครับ ^^

3. hotmax19

hotmax19 เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากครับ ท่านอาจารย์แมน ขอสมัครเป็นลูกศิษย์สักคนนะครับ....

4. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

5. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    แวะมาฟังเสียงนุ่มๆ ฟังสบาย ของน้องแมนค่ะ .. :cool:

6. new_mansum

new_mansum เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่แมวมากๆ ครับ หนอนน้อยดุ๊กดิ๊กนารักมว๊ากกก

ขอบคุณพี่ Hotmax มากๆ คร๊าบ ^_^
    ขอบคุณพี่ดอกใบบุญมากๆ ครับ

ขอบคุณพี่ลาล่าที่แวะมาฟังครับผม ^_^