~❤สายแนนหัวใจ❤~ [เพลงประกอบภาพยนตร์ นาคี ๒]

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sherbet4, 7 มีนาคม 2019.

1. sherbet4

sherbet4 เป็นที่รู้จักกันดี

ไฟล์ที่แนบมา:

• Sainan.mp3
      ขนาดไฟล์:
      9 MB
      เปิดดู:
      719
  2. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    โอ้...นึกว่า กาษานาคา กลายเป็น นาคี 2
    เพลงนี้ไม่เคยได้ยินเลยค่ะ ฟังก่อนๆ

3. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ฟังเพลงนี้แล้ว อยากฟังคู่คองอ่ะ พี่เบ็ทๆๆๆๆๆ
    พี่เบ็ทน่าจะร้องได้เพราะมากๆ เนื้อหาหวานเศร้าอีกแบบ

สายแนนนี่ไม่เคยได้ยินจริงๆค่ะ..
    และได้รับรู้ ความหมาย คำแปล โรแมนติคนะคะ แต่เศร้าจัง เริ่มต้นรัก ท้ายไม่ได้เป็นคู่

เชอเบ็ทโฟว์กล้าหาญเจรงๆ ทำให้ประหลาดใจอย่างแรง 555
    เมื่อพร้อมและสะดวกจะร้องอีก ขอแนวเพลงใต้ๆซักเพลงนะคะ ปะทะจัสมินนายเลย

ว๊ายๆๆ สายแนนในยูทูปมาพอดี
    ฟังก่อนๆ ตาไม่เคยฟังต้นฉบับเลยค่ะ เพิ่งกำลังฟังนี่แหละ
    เนียนเหมือนกันนะคะเนี๊ยะ ^-^

4. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

เซอร์ไพรท์ครับ ที่คุณเบทร้องเพลงซาวน์แทร็คโซนอีสานได้นุ่มนวลชวนฝันขนาดนี้
    เป็นเพลงน่าฟังมากๆครับ ไม่เคยฟังเพลงสายแนนมาก่อนเหมือนกัน
    เพลงพื้นบ้านเรานี่น่าฟังดีครับ รอฟังเวอร์ชั่นสำเนียงใต้กับคุณปอด้วยคนนะครับ