❤ ♫ ♬ ♪ ใจเอย ♫ ♬♪❤

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย green_apple, 20 กุมภาพันธ์ 2016.

1. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

❤ ใจเอย ❤
    ศิลปิน มาช่า วัฒนพานิช

ฮืมฮื้อ...ฮืมฮือฮืมฮื้อ...ฮืมฮือ...ฮื้มฮือ
    แอบเก็บเอาไว้ บอกใครไม่ได้ทั้งนั้น
    ทั้ง ๆ ที่ฉัน รักเธอ รักเธอกว่าใคร
    ใจเอย ยิ่งห้ามเท่าไหร่
    ยิ่งฝันไปไกล ไม่ยอมเชื่อฟังสักที

เธอมีเจ้าของ ก็มองเห็นอยู่เสมอ
    แล้วใยยังเผลอ คิดถึงเธอมากอย่างนี้
    ช้ำไหม หัวใจตัวดี
    กอดหมอนทุกที มีเพียงน้ำตาปลอบใจ

เหม่อผวา เอื้อมคว้าเพียงเงา
    เธอรู้หรือเปล่า ว่าฉันรักเธอแค่ไหน
    ปลายทางตอนจบของหัวใจ
    จะเป็นอย่างไร เจ็บแค่ไหน ไม่รู้เลย

เธอมีเจ้าของ ก็มองเห็นอยู่เสมอ
    แล้วใยยังเผลอ คิดถึงเธอมากอย่างนี้
    ช้ำไหม หัวใจตัวดี
    กอดหมอนทุกที มีเพียงน้ำตาปลอบใจ

เหม่อผวา เอื้อมคว้าเพียงเงา
    เธอรู้หรือเปล่า ว่าฉันรักเธอแค่ไหน
    ปลายทางตอนจบของหัวใจ
    จะเป็นอย่างไร เจ็บแค่ไหน ไม่รู้เลย
    จะจบอย่างไร เจ็บแค่ไหน ก็ยังรักเธอ

ฮืมฮื้อ...ฮืมฮือฮืมฮื้อ...ฮืมฮือ...ฮื้มฮือ

。◕‿◕。
    มิกซ์โดย : พี่ jainwit

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3610768/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กุมภาพันธ์ 2016
  2. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เพราะมากกกกกกกกกก..!!!!

เสียงใสกิ๊กเลยอ่ะ

3. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    ฟังไปหลายรอบ เสียงน่ารักมั่กๆ

4. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    ขอบคุณครับน้องเปิ้ลสำหรับบทเพลงเพราะๆครับ (เดี๋ยวขออีกหลายๆเพลง อิอิอิ)​

5. Lila57

Lila57 เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2008
    ไพเราะมากค่ะน้องแอปเปิ้ล​

6. ษิตา

1,230
    แหง่ม ! เมื่อไหร่จะร้องเพลงมาแป่ะบ้างคะ ^^ อยากฟังง่า

7. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

เย้ ๆๆๆ เพื่อนดรุณีที่น่ารัก...กำลังใจสำคัญมาก่อนใครเลย
    ขอบคุณมาก ๆ จ้าาาาาาาาา หนูตา จุ๊บ ๆๆๆๆ ^^

ด้วยความยินดีค่ะพี่เจน
    ขอบคุณพี่เจน...ที่ทำให้เพลงนี้น่าฟังมากขึ้นนะคะ ^^

ขอบคุณนะคะที่แวะมาฟังและให้กำลังใจเปิ้ล
    ว่าง ๆ แวะมาร้องเพลงให้ฟังบ้างนะคะ ^^

8. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากเลยจ้าน้องเปิ้ล

9. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    เพราะมากมากมาก
    ยังไม่ได้ฟังนะเนี่ยแต่ก้อเพราะมากเลยลูกจ๋า
    โอยไม่รู้จะพูดไงดี เหมือนนางฟ้ามาโปรด อิอิอิ
    ง่วงละ ตะกี้วุ่นวายง่วนทำงาน(ส่วนตัว อิอิอิ)
    พรุ่งนี้ม่ะม๊ะมาฟังจ้า
    นั่นพี่เจ๊นนนขอลูกเปิ้ลให้ร้องเยอะๆเลยนะจ๊ะ เชียร์สุดใจขาดดิ้นงานนี้อิอิอิอิอิ

:cool::cool::cool:

10. tangOAH

กรี๊ดเลยจ้าลูกจ๋า
    เพราะมากมากมาก ถึงมากที่สุด
    เพลงนี้ม่ะม๊ะลองร้องแล้ว มันอึมอัม ขัดใจที่สุด
    ลูกเปิ้ลร้องซะเพราะเลย ฟังเพลินมากมาก
    รักจ้า จุ๊บๆๆๆๆๆๆ

11. green_apple

ขอบคุณค๊าพี่ดีเจใบบุญ..คิดถึงจัง
    พี่เมี๊ยวหายไปไหนคะ...ไม่มาร้องเพลงบ้าง อิอิ

ม่ะม๊าาา...ก็เชียร์เค้าตลอดเลย ม่ะม๊า...ร้องบ้าง ๆๆๆๆๆ
    เปิ้ลร้องเพลงนี้หลายรอบมากนะ เสียงแหบเลย ไม่ผ่านสักที
    ตื่นมาร้องเพลงนี้อีกทีตอนตี 2 เสียงแบบเหงา ๆ เศร้า ๆ
    ฟังเพลงไปรู้สึกอิน ๆ เหมือนใจจะสลาย
    บลิ้วอารมณ์ช่วงยามวิกาล มีเสียงหมาหอนหน่อย ๆ กำลังดี อิอิ
    รอบหน้า...ถ้าพี่เจน ขอเพลง ขอสนุก ๆ ให้เปิ้ลแล้วกันนะคะ 55555
    รักม่ะม๊าาานะจ๊ะ...ใจดี น่ารัก ให้กำลังใจเปิ้ลตลอดเลย จุ๊บ ๆๆๆ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กุมภาพันธ์ 2016
  12. tangOAH

ก้อหนูร้องซะดึกขนาดนั้น
    น้องหมาน้องแมว เป็นช่วงเวลาที่พวกนั้นเค้าครื้นเครงกันออกมาวิ่งเล่นตามถนนน่ะ
    ว่าไปก้อเพราะนะ ร้องดึกๆเพลงเศร้าๆอ่ะบรรยากาศช่วยได้เยอะเนอะ
    เนี่ยเปิดให้ป่ะป๊ะฟัง ป่ะป๊ะบอกเพราะจ้า
    ไม่เห็นต้องให้กะลังใจเลย ลูกสาวม่ะม๊ะ ร้องเพราะอยู่แล้วจ้า (k)

13. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ยินเสียงเพลงที่ม่ะม๊าเปิด ช่างไพเราะน่าฟังอะไรเยี่ยงนี้
    เพลงนี้บิ้วอารมณ์ได้เศร้าซึ้งละห้อยหาซะเหลือเกิน แต่ด้วยแก้วเสียงที่น่าฟังของลูกเปิ้ล
    ทำให้เพลงนี้มีมนต์เสนห์น่าฟังมากเลยจ๊ะ
    ปะป้าไม่ได้พูดเกินจริงอ่ะ...อิอิ

ไฟล์ที่แนบมา:

14. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กุมภาพันธ์ 2016
  15. green_apple

ว้าว !!! ป่ะป๊า ม่ะม๊า...มาให้กำลังเป็นแพ็คคู่เลย
    น่ารักที่ซู้ดดดดดดดดดดดดดด
    จะตอบแทนด้วยอะไรดีนะ...
    เอากล้วยปิ้งหนูตามากินต่อดีกว่า ไม่รู้หมดหรือยัง อิอิ
    ป้อนม่ะม๊าคำนึง ป่ะป๊าคำนึง
    (ว่าแต่...ทำไมลูกสาวไม่ลงทุนเลย) 55555
    ขอบคุณนะค๊าาาาา ^^

16. green_apple

17. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    เอ่อ..แนวสนุกๆหระครับ คิดหาชื่อเพลงก่อนนะครับน้องเปิ้ล อิอิอิ เพลงนี้ ได้ฟังน้ำเสียงน้องเปิ้ลชัดๆได้ครบทั้งน้ำเสียง ถ้อยทำนอง อารมณ์เพลง ฟังกี่ครั้งก็ไม่เบื่อครับ...เพลงเดี่ยวๆคิวต่อไปก็น้องตา น้องอ้อย
    น้องโอ๋(คิดว่าจะรอดเรอะไอ้น้องแปดหลอด 555+)​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กุมภาพันธ์ 2016
  18. green_apple

ม่ะม๊า...ตั้งโอ๋ นี่ขอคนแรกเลยค่ะพี่เจน อิอิ เดี๋ยวชิ่งหนีก่อน
    หนูตา แล้วก็พี่อ้อย รีบ ๆ ตามมาเลยค่ะ
    หนูตา ชอบบอก เปิ้ลไปก่อน ๆ ตลอด แอบชิ่งเหมือนกัน อิอิ
    ขอบคุณนะคะพี่เจน...น้ำเสียงแค่บางส่วน
    แต่เพลงนี้เพราะได้อย่างกลมกล่อม...ต้องยกให้คนมิกซ์เลยค่ะ ^^

19. tangOAH

แว๊กกกก
    อารายกันจร๊ะ พี่เจ๊นนน ลูกเปิ้ล
    เพลงไร ใครร้อง ไม่มี๊ เทศกาลเพลงกลุ่มยังไม่ถึง
    เพิ่งมาฆะบูชา สงกรานต์ก้อยัง ....อิอิอิ(รอดดดด)

20. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เจน ขอแจมด้วยคนคร้าบบบ อิอิ

ฟังน้องเปิ้ล ครวญเพลงนี้ ได้ฟิลลิ่งมากครับ
    ตั้งแต่คำแรก จนจบคำสุดท้ายของเพลงเลยอ่ะครับ
    ไม่แน่ใจว่า น้องเปิ้ลร้อง เทคเดียว ตั้งแต่ต้นจนจบเลยหรือเปล่า

อารมณ์เพลงต่อเนื่องมากครับ ฟินมากกกก 5555
    ยิ่งมาได้พี่เจนช่วยมิกซ์ ยิ่งใสแจ๋วเข้าไปใหญ่ ทั้งเสียงร้อง และเสียงกีตาร์

อารมณ์เพลงแบบนี้ ทำให้นึกถึงเพลงๆนึง

เป็นแนวๆ แอบรัก เหมือนกันเลย
    เด๋วไปหาเกะก่อนครับ เจอแล้วจะตามไปกวนพี่เจนอีกนะครับ