11 กันยายน 2555 สมาธิ จุฬาฯเชิญฟังธรรมหลวงพ่อเยื้อน ขันติพโล

ในห้อง 'หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต' ตั้งกระทู้โดย Natthakorn, 6 กันยายน 2012.

1. Natthakorn

Natthakorn เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับท่านที่รักทุกท่าน กลุ่มสมาธิ จุฬาฯ ในวันอังคารที่๑๑ กันยายน ๒๕๕๕ เวลา ๑๖.๐๐น. - ๑๙.๐๐ น.

ขอเชิญเข้าร่วมกราบนมัสการ ทำบุญ ฟังธรรม หลวงพ่อเยื้อน ขนฺติพโล วัดเขาศาลาฯ จังหวัดสุรินทร์

ซึ่งท่านจะเมตตา อบรม "การฝึกเจริญพระกรรมฐาน"

ณ ห้อง ธรรมวิศว์ ชั้น ๓ อาคารวิศกรรมศาสตร์ ๓ คณะวิศวกรรมศาสตร์ จุฬาฯ

ท่านใดที่มาไม่ได้ได้สามารถรับชมรับฟังการบรรยายสดได้ผ่านทางเว็บพลังจิตนะครับ
    มาร่วมกันฟังพระธรรมเทศนา ฝึกสติ ฝึกสมาธิ กันนะครับ

ด้วยครั้งนี้เป็นการจัดครั้งสุดท้ายของภาคการศึกษา
    ทางกลุ่มสมาธิ จุฬาฯ ขอมอบ เหรียญขวัญถุง ๒๐๐ เหรียญ และใบพระศรีมหาโพธิ์จากอินเดีย ๒๐๐ ใบ มอบเป็นของที่ระลึกให้กับทุกท่านที่มาร่วมฟังธรรมนะครับ ซึ่งจะขอหลวงพ่อเยื้อนได้เมตตาพิจารณาอธิษฐานจิตและแจกต่อไปตามองค์ท่านเห็นสมควร

สอบถามเพิ่มเติม : 0873104352 โอม วิศวะ

ช่วยกันบอกต่อประชาสัมพันธ์ต่อด้วยนะครับ ^^

ยินดีต้อนรับทุกท่านนะครับ

จิตใจของนิสิตที่ดีงาม จะสร้างสรรค์จุฬาฯให้น่าอยู่ตลอดไป ​

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2012
  2. Natthakorn

แล้วพบกันครับ แผนที่นะครับ

มาที่ตึกENG 303 ชั้น 3 นะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2012
  3. Natthakorn

พรุ่งนี้มาทำบุญกันนะครับ

4. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 พฤศจิกายน 2004