[18/12/54] บรรจุร่างหลวงปู่ละมัย ฐิตมโน ลงโลงแก้วครับ

ในห้อง 'ข่าวพุทธศาสนา' ตั้งกระทู้โดย นายตะโก้, 8 ธันวาคม 2011.

1. shinuka

shinuka ชินจีวร

กราบนมัสการลา หลวงปู่ด้วยความอาลัยยิ่งครับ

2. Chay 4

Chay 4 Active Member

28 พฤษภาคม 2008
    ขอกราบเเละเเสดงความเคารพต่อหลวงปู่ละมัย

3. กุ๊กไก่54

กุ๊กไก่54 สมาชิก

9 มิถุนายน 2011
    กรรมใดที่ลูกได้เคยประมาทพลาดพลั้งล่วงเกินต่อหลวงปู่ทั้ง กายกรรม วจีกรรม มโนกรรม ทั้งที่ระลึกได้ก็ดี ระลึกไม่ได้ก็ดี ในชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ด้วยกายก็ดี วาจาก็ดี ด้วยใจก็ดี ทั้งเจตนาก็ดีหรือไม่เจตนาก็ดี รู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี ขอหลวงปู่ได้โปรดเมตตาประทานงดโทษให้แก่ข้าพเจ้านับจากนี้เป็นต้นไปเทอญ

4. tawansongsaeng

tawansongsaeng เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบนมัสการหลวงปู่ด้วยเศียรเกล้าครับ

5. mahamate

mahamate เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการลาหลวงปู่ครับ กรรมใดๆที่ข้าพเจ้าล่วงเกินหลวงปู่ กราบอโหสิกรรม ณ ที่นี้ครับ

6. ธรรมนารี

ธรรมนารี Active Member

23 ธันวาคม 2008
    ขอน้อมกราบหลวงปู่ค่ะ
    <!-- google_ad_section_end --> กรรมใดที่ลูกอาจจะเคยประมาทพลาดพลั้งล่วงเกินหลวงปู่ จะด้วยกายกรรม วจีกรรม มโนกรรมก็ดี... ทั้งเจตนา ไม่เจตนา ทั้งรู้เท่าถึงการ หรือรู้เท่าไม่ถึงการก็ดี นับแต่อดีตชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ...ลูกขอขมากรรมด้วยเถิด

7. kulaphat

kulaphat Active Member

ขอกราบนมัสการลาหลวงปู่ค่ะ

8. wutlions

wutlions เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2006
    กราบหลวงปู่ด้วยความเคารพยิ่ง

9. viphard

viphard เป็นที่รู้จักกันดี

10. krunoi110

krunoi110 สมาชิกใหม่

21 สิงหาคม 2010
    กราบนมัสการหลวงปู่ลมัยด้วยความเคารพยิ่ง กรรมใดจะด้วยกายกรรม วจีกรรมและมโนกรรมทั้งในทุกภพทุกชาติใดก็ตามขอหลวงปู่อโหสิกรรมให้ลูกด้วยเถิด จะด้วยตั้งใจหรือไม่ตั้งใจก็ตามขอหลวงปู่สู่พระนิพพานด้วยเทอญ

11. krunoi110

krunoi110 สมาชิกใหม่

21 สิงหาคม 2010
    ปิดเทอมที่ผ่านมาลูกได้กราบหลวงปู่ครั้งแรกในชีวิตและได้ฟังธรรมะที่หลวงปู่สอนและได้ฝังธาตุกายสิทธ์คตปรอทเพชรช่วงเวลาไม่กี่เดือนเองหลวงปู่ก็ละสังขารไปเสียแล้วลูกดีใจที่ได้ไปกราบท่านอย่างที่สุด ระลึกถึงหลวงปู่เสมอค่ะขอหลวงปู่เข้าสู่พระนิพพานและขออนุโมทนาบุญกับหลวงปู่ทั้งหมดทั้งมวลนะเจ้าค่ะ

12. ชัยภัสสร

ชัยภัสสร เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2011
    กราบนมัสการหลวงปู่ละมัย ฐิตมโน
    ขอน้อมส่งหลวงปู่ไปสูแดนแห่งพระนิพพาน

13. ชานนคนไทย

ชานนคนไทย เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2007
    กราบพ่อแม่ครูบาอาจารย์(หลวงปู่ละมัย ฐิตมโน) ด้วยความเคารพด้วยเศียรเกล้า...ด้วยความอาลัยยิ่ง...จากลูกศิษย์

14. wainkam

wainkam เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2011
    กราบนมัสการหลวงปู่ครับ

15. boonbaramee

boonbaramee เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนอบน้อมนมัสการ หลวงปู่ละมัย ฐิตมโน ที่เคารพยิ่ง

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ
    นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ

ระตะนัตตะเย ปะมาเทนะ ทวาระตะเยนะ กะตัง สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะเม ภันเต
    ระตะนัตตะเย ปะมาเทนะ ทวาระตะเยนะ กะตัง สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะเม ภันเต

มหาเถเร ปะมาเทนะ ทวาระตะเยนะ กะตัง สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะเม ภันเต
    มหาเถเร ปะมาเทนะ ทวาระตะเยนะ กะตัง สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะเม ภันเต

กรรมใดที่ลูกได้เคยประมาทพลาดพลั้งล่วงเกินต่อหลวงปู่ทั้ง กายกรรม วจีกรรม มโนกรรม ทั้งที่ระลึกได้ก็ดี ระลึกไม่ได้ก็ดี ในชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ด้วยทางกาย หรือวาจาก็ดีหรือ ด้วยใจก็ดี ด้วยเจตนาก็ดีหรือไม่เจนาก็ดี รู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี ขอหลวงปู่ได้โปรดเมตตาประทานงดโทษให้แก่ข้าพเจ้านับจากนี้เป็นต้นไปเทอญ
    ข้าพเจ้าขอกราบนมัสการน้อมส่งหลวงปู่ละมัย เข้าสู่อนุปาทิเสสนิพพานตามแนวทางคำสอนแห่งองค์สมเด็จพระบรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้าพระองค์นั้น

ธรรมใดที่หลวงปู่รู้แจ้งประจักษ์ใจแล้ว ขอให้ข้าพเจ้าได้มีส่วนแห่งการรู้แจ้งประจักษ์ในธรรมนั้นด้วยเช่นกันเทอญ

ขอนมัสการด้วยจิตที่เคารพยิ่งต่อการจากไปของหลวงปู๋ฯ

16. banjerdw

banjerdw เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบนมัสการ หลวงปู่ละมัย ด้วยความอาลัยอย่างยิ่ง และขออโหสิกรรมจากหลวงปู่ด้วยหากมีสิ่งใตสิ่งหนึ่งเคยล่วงเกินท่าน ไม่ว่าจะด้วยกายกรรม วจีกรรม หรือมโนกรรม...สาธุ

17. สุวรรณหงส์

สุวรรณหงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2006
    ขอกราบนมัสการส่งหลวงปู่ละมัย ฐิตมโน สู่แดนพระนิพพาน ด้วยเศียรเกล้า สาธุ สาธุ สาธุ

18. บุญสว่าง

บุญสว่าง สมาชิก

20 พฤศจิกายน 2011
    กราบ กราบ กราบ น้อมส่งหลวงปู่ สู่แดนนิพพานเจ้าค่ะ

19. kittaphat

kittaphat Active Member

27 พฤศจิกายน 2011
    กราบมนัสการลาหลวงปู่ละมัยอย่างยิ่งครับ

20. ttt2010

ttt2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    ขอร่วมไว้อาลัยพร้อมกับทุกๆท่านมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ