27,038 UIP คนเข้าเว็บมากสุดเป็นประวัติการและนิมิตในฝัน

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 15 พฤศจิกายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    ขอบคุณมาก คุณ NaCI
    เว็บพลังจิต มีผู้ชมจำนวณมาก และมีผู็เยี่ยมชม อายุน้อยก็มาก
    ซึ่งจะต่างกับเว็บพุทศาสนาทั่วไป และแนวทางของเราจะต่างกับเว็บพุทธศาสนาอื่นๆ

ที่เห็นว่าแตกต่าง เราสร้างขึ้นมาเพื่อเป็นอุบายการเผยแผ่ธรรม ซึ่งเป็นกุลยุทธอย่างหนึ่งในการเผยแผ่ธรรมของเรา.

2. ปฏิสัมภิทัปปัตโต

ปฏิสัมภิทัปปัตโต เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาค่ะ

ตั้งแต่เข้าเวปนี้ก็ลืมเวปอื่นไปเลยค่ะ เพราะแค่ความรู้ในเวปนี้ที่อ่านเท่าไหร่ก็ไม่หมด(พราะมีเรื่องที่น่าสนใจน่ารู้เยอะมาก)ก็ไม่มีเวลาไปเยี่ยมเวปอื่นแล้วค่ะ ขอขอบคุณคุณเวปสโนว์และทีมงานนะคะ ที่ทำให้พวกเราได้ความรู้ทางธรรม ได้พบเจอกัลยาณมิตรที่แม้ไม่เคยเห็นหน้ากันก็รู้สึกรักและผูกพันเหมือนเป็นพี่น้องกัน ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ

ความปรารถนาใด ๆ ของท่านที่เป็นกุศล ขอให้สำเร็จโดยง่ายทุกเมื่อ สาธุ_/\_

3. กสิณี

กสิณี เป็นที่รู้จักกันดี

เปิดทุกวันเช่นกันค่ะ ขออนุโมทนาบุญกุศลของผู้ที่มีส่วนแห่งการเผยแผ่พระพุทธศาสนาทั้งหมดตลอดตราบเข้าพระนิพพานค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

4. joe29

joe29 เป็นที่รู้จักกันดี

ท่องเว็ปไซด์สองปีก่อนเซอร์กูเกิล เจอ
    พลังจิตก็ไม่ได้คิดที่มาสมัครสมาชิก
    เพียงแค่อ่านกระทู้ที่เราสนใจที่อ่าน

พอท่องเว็ปไซด์กลับมาอีกครั้ง เราก็อยากลอง
    มาหัดเล่นเนตตั้งกระทู้และตอบกระทู้ดูบ้าง
    ว่าจะเป็นอย่างไรเคยแต่ได้ยิน

เริ่มมาฝึกหัดเรียนรู้สังคมออนไลน์จริงๆจัง
    ที่ถามที่ตอบกันไปมา
    มาสมัครสมาชิกเข้ามามีส่วนร่วมที่นี้
    ตั้งกระทู้และตอบกระทู้
    ที่เข้ามาโลกของออนไลน์
    ที่เว็ปพลังจิตที่แรกเลยครับ
    เริ่มเล่นเป็นพอได้ก็เว็ปนี้
    ที่เข้ามาเพราะโดยส่วนตัวชอบคุยกับคนที่ธัมมะธัมโมน่ะครับ เพราะชอบธัมมมะธัมโมอยู่แล้ว

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้