+++ 3 ลุคเก๋สาวผมยาว +++

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย koymoo, 16 ธันวาคม 2006.

1. koymoo

koymoo เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2004
    <TABLE borderColor=#fac963 cellPadding=0 width=725 align=center bgColor=#fffff0 border=5><TBODY><TR><TD bgColor=#fffff0>3 ลุคเก๋สาวผมยาว</TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE borderColor=#fac963 cellPadding=0 width=725 align=center bgColor=#fffff0 border=5><TBODY><TR><TD bgColor=#fdebc7><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=3 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR bgColor=#fdebc7><TD vAlign=center> </TD></TR><TR bgColor=#f1e9df><TD vAlign=top align=middle><TABLE cellSpacing=2 cellPadding=2 width="95%" border=0><TBODY><TR><TD vAlign=top>สำหรับสาวผมยาวแล้ว การตัดผมดูจะเป็นเรื่องทำใจได้ยากในลำดับต้นๆ

แต่การไว้ผมยาวแบบเดิมๆ แบบเดียวก็อาจทำให้คุณดูน่าเบื่อได้ ฉะนั้น อย่าปล่อยให้ตัวเองจมอยู่กับทรงผมแบบเดิมๆทุกเมื่อเชื่อวัน

มาใช้วิธีการของเราเติมความทันสมัยให้แก่ลุคของสาวผมยาว โดยไม่ต้องพึ่งพากรรไกรให้แสลงใจ
    </TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR bgColor=#f1e9df><TD vAlign=top align=middle><TABLE cellSpacing=2 cellPadding=2 width="95%" border=0><TBODY><TR><TD vAlign=top><TABLE cellSpacing=2 cellPadding=2 align=left bgColor=#f5f5f5 border=0><TBODY><TR><TD>[​IMG]</TD></TR><TR><TD align=middle></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR bgColor=#f1e9df><TD vAlign=top align=middle><TABLE cellSpacing=2 cellPadding=2 width="95%" border=0><TBODY><TR><TD vAlign=top>เกล้าให้เก๋

ทรงแบบไหน

ผมพองสวยม้วนเป็นมวยในแบบที่จงใจให้ยุ่งนิดๆเพื่อจะได้ดูไม่เป็นทางการเกินไป แต่ก็เนี้ยบอยู่ในที ไม่ใช่ผมมวยที่ม้วนแบบขอไปทีเหมือนกับว่าเพิ่งอาบน้ำเสร็จออกมาใหม่ๆและยังไม่ได้ทำผมหรอกน่ะ

แต่งอย่างไร

คุณสามารถเกล้าผมได้หลากหลายแบบ และนี่คือ 3 วิธีในการสร้างลุคที่แตกต่างกัน

วิธีที่ 1.

ก้มศรีษะลง แล้วใช้แปรงแปรงผมจากโคนลงมาเพื่อเพิ่มโวลุ่ม จากนั้นเงยศรีษะขึ้นแล้วตวัดผมม้วนเป็นเกลียวหลวมๆ คุณสามารถใช้กิ๊ปสวยๆตรึงผมให้แน่นและเพิ่มเสน่ห์ให้ทรงผมเพิ่มขึ้น

วิธีที่ 2

เป่าผมให้แห้ง แล้วแสกผมด้านข้างต่ำๆใช้ยางมัดผมเป็นหางม้า แล้วม้วนปลายผมรอบๆยางรัดผมให้เป็นมวยหลวมๆใช้กิ๊บตรึงปลายผมให้แน่น

วิธีที่ 3

แสกผมด้านข้าน แล้วรวบผม (ด้านเดียวกับที่แสก) ม้วนผมเข้าไปข้างใต้ แล้วใช้กิ๊บตรึงไว้ อย่าให้ดูเนี้ยบเกินไป จากนั้นฉีดสเปรย์บางๆเพื่อให้ผมอยู่ทรงยิ่งขึ้น</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR bgColor=#f1e9df><TD vAlign=top align=middle><TABLE cellSpacing=2 cellPadding=2 width="95%" border=0><TBODY><TR><TD vAlign=top><TABLE cellSpacing=2 cellPadding=2 align=left bgColor=#f5f5f5 border=0><TBODY><TR><TD>[​IMG]</TD></TR><TR><TD align=middle></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR bgColor=#f1e9df><TD vAlign=top align=middle><TABLE cellSpacing=2 cellPadding=2 width="95%" border=0><TBODY><TR><TD vAlign=top>เสน่ห์ของที่คาดผม

ทรงแบบไหน

ผู้หญิงทุกคคนควรมีที่คาดผมอันเล็กๆเอาไว้ใช้สักอัน มันดูเก๋และทันสมัยเสมอ แต่การใช้ที่คาดผมให้ดูทันสมัยสุดๆในตอนนี้ต้องเป็นผมเกล้ากับที่คาดผม

ไม่ว่าจะเกล้าเป็นหางม้าหรือผมมวยยุ่งๆโดยคาดผมให้ชิดกับโคนผมเหนือหน้าผาก หรือเหนือโคนผมเล็กน้อย

แต่อย่าใส่ที่คาดผมอันเล็กๆกับผมปล่อยยาว เพราะมันดูเหมือนนักเรียนประถมมากกว่าจะเป็นสาวเปรี้ยว

แต่งอย่างไร

คุณสามารถสร้างลุคสวยๆจากที่คาดผมได้แตกต่างกันถึง 3 แบบ คือ

วิธีที่ 1

ใช้ที่คาดผมอันเล็กๆคาดที่โคนผมชิดหน้าผากแล้วรวบผมด้านหลังเป็นหางม้า

วิธีที่ 2

ใช้มูสแบบเพิ่มความหนาลงบนผมชื้นๆแล้วเป่าให้แห้งโดยใช้นิ้วมือ เพื่อให้ผมดูพองสวย ม้วนผมข้างหลังเป็นมวยหลวมๆ แล้วใช้ที่คาดผมอันบางๆ คาดห่างจากโคนผมสัก 3 ซม.

วิธีที่ 3

รวบผมเป็นหางม้าหลวมๆต่ำๆ แล้วม้วนผมเหน็บเข้าไปข้างใต้ ใช้กิ๊บตรึงให้แน่น แล้วใช้ริบบิ้นซาตินแทนที่คาดผม โดยผูกโบว์น่ารักๆไว้ที่ด้านข้าง หรือผูกเงื่อนหลวมๆไว้ใต้ผมก็ได้</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR bgColor=#f1e9df><TD vAlign=top align=middle><TABLE cellSpacing=2 cellPadding=2 width="95%" border=0><TBODY><TR><TD vAlign=top><TABLE cellSpacing=2 cellPadding=2 align=left bgColor=#f5f5f5 border=0><TBODY><TR><TD>[​IMG]</TD></TR><TR><TD align=middle></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR bgColor=#f1e9df><TD vAlign=top align=middle><TABLE cellSpacing=2 cellPadding=2 width="95%" border=0><TBODY><TR><TD vAlign=top>ครึ่งรวบครึ่งปล่อย

ทรงแบบไหน

ทรงผมที่ดูสบายๆแต่เนี้ยบนี้เป็นวิธีที่ง่ายดายและรวดเร็วในการเติมแต่งให้ผมปล่อยของคุณดูสวยขึ้นทันตา

แต่ผมส่วนที่ปล่อยยาวลงมาต้องเป็นผมหยิกนิดๆ ยุ่งหน่อยๆ ที่ดูเย้ายวน อย่ารวบผมข้างบนเรียบตึง และผมส่วนที่ปล่อยลงมาก็หวีเรียบกริบ แบบนั้นจะดูเป็นเด็กกะโปโลเกินไป

แต่งอย่างไร

ลุคนี้สามารถสร้างความแตกต่างได้ 3 แบบเช่นกัน คือ

วิธีที่ 1

ใช้หวีสับสวยๆหวีเสยผมส่วนหน้าขึ้นไปตรึงไว้บนกระหม่อม พยายามให้ผมส่วนหน้าดูพองนิดๆและผมส่วนที่ปล่อยลงมา ต้องให้ดูยุ่งนิดๆอย่าหวีเรียบ

วิธีที่ 2

รวบผมส่วนบนไปข้างหลังด้วยยางรัดผม แล้วใช้ผมม้วนรอบยางรัดผม ให้ผมส่วนบนพองๆและผมที่ปล่อยลงมาเป็นลอนยุ่งๆเล็กน้อย

วิธีที่ 3

ทำผมด้วยวิธีที่ 1 หรือ 2 แล้วทำให้ลอนผมดูเนี้ยบขึ้น ด้วยการใช้แปรงกลมม้วนลอนผม เริ่มจากใบหูลงมายังปลายผม หรือใช้คีมม้วนผมไฟฟ้าแกนขนาดใหญ่กับผมแห้ง โดยฉีดสเปรย์เล็กน้อยก่อนม้วนเพื่อให้ลอนอยู่ตัว </TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>