เรื่องเด่น ปิดรับบริจาค ร่วมเป็นเจ้าภาพถวายผ้ากฐิน กับโครงการกฐินแสนกอง

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 13 ตุลาคม 2019.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    ภาพถ่ายถวายผ้ากฐิน ณ วัดป่าโคกเจริญธรรม เป็นวัดปฏิบัติธรรมสายพระอาจารย์มั่น ภูริทัตโต และภาพถ่ายชื่อเจ้าภาพบนผ้ากฐิน ที่บริจาค 1,000 บาท ขึ้นไป
    เก็บไว้ดูเพื่อเป็นจาคานุสสติ

หน้า ที่ 4 หรือกดลิงค์นี้
    https://palungjit.org/threads/696136/page-4#post-11104977

-------------------------------------------------
    ร่วมเป็นเจ้าภาพถวายผ้ากฐิน กับโครงการกฐินแสนกอง
    เป็นโครงการย่อยของโครงการกฐินแสนกอง
    ซึ่งเปิดปีนี้ เปิดให้ร่วมเป็นเจ้าภาพถวายผ้ากฐิน โดยตรง
    เพื่อนำเงินถวายวัดในงานกฐิน ในแต่ละปีวัดที่เราจะนำผ้ากฐินไปถวายจะเปลี่ยนไปเรื่อยๆ

ปิดรับ 16 ตุลาคม 2562 เวลา 8.00 น.

ยอดที่รับบริจาคจะเป็นบัญชีสำหรับถวายผ้ากฐินโดยตรง แยกบัญชีกับโครงการกฐินแสนกองหลักและเพื่อให้ทุกคนได้อานิสสงส์ครบองค์กฐิน เราจะแบ่งเงินส่วนหนึ่งของโครงการกฐินแสนกองเข้าสบทบเพราะองค์กฐินคือผ้าไตร เราก็จะได้บุญครบทั้งองค์กฐินและบริวารกฐิน

ร่วมเป็นเจ้าภาพถวายผ้ากฐิน ชุดละ 1,000 บาท หรือเท่าไหร่ก็ได้ตามกำลัง
    สำหรับเจ้าภาพที่ทำชุดละ 1,000 บาท กรุณาแจ้ง ชื่อและนามสกลุล ของท่าน
    ทางเราจะนำไปพิมพ์ลงบนประดาษแปะลงบนผ้าไตร เข้าพิธีทอดกฐินเพื่อเป็นสิริมงคลและตัวแทนจะมีตัวแทนถวายผ้ากฐินแทนท่าน

ปิดรับ 16 ตุลาคม 2562 เวลา 8.00 น.

ตัวอย่างภาพการถวายของปีที่แล้ว

โครงการปีนี้เราจะถวายผ้ากฐิน เพื่อร่วมสร้างสร้างวิหารสองหลัง
    วัดป่าโคกเจริญธรรม เป็นวัดปฏิบัติธรรมสายพระอาจารย์มั่น ภูริทัตโต
    14 หมู่ 12 ตำบลโกรกแก้ว อำเภอโนนสุวรรณ จังหวัดบุรีรัมย์ 31110
    วันพุธที่ 16 ตุลาคม 2562 เป็นวันทอดถวายผ้ากฐินสามัคคี

พอถวายเสร็จเราจะนำภาพถ่ายมาให้ดู

spd_20100904175832_b (1).jpg
    กฐิน..กาลทานอันมีอานิสงส์มาก
    กฐินเป็นของทำยาก ไม่เหมือนทานทั่วไป เพราะเป็นกาลทาน

เรื่องของอานิสงส์กฐิน

" ลูกเอ๋ย..บุญที่เราทำชาตินี้ชาติหน้าจะเริ่มส่งผล
    แต่เป็นประธานถวายผ้ากฐินชาตินี้ 2-3 วัดจะมีฐานะดีตั้งแต่ในชาตินี้เลยนะ..."

-- หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค --

ถ้าทอดแล้วถึง๒-๓ครั้งความเป็นอยู่จะคล่องตัวขึ้น ถึงแม้ว่าจะไม่ร่ำรวยก็ตาม
    แต่ ความเป็นอยู่จะคล่องตัวขึ้นรู้สึกว่าเป็นคนโชคดีมากขึ้นหาลาภสักการคล่องตัว ขึ้นท่านบอกว่านี่ยังเป็นเศษของความดี อานิสงส์ของการทอดกฐินสามารถจะบันดาลให้คนปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าก็สำเร็จผล

-- หนังสือประวัติหลวงพ่อปาน --

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2019
  2. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

129
  3. WebSnow

129
    กฐิน..กาลทานอันมีอานิสงส์มาก
    กฐินเป็นของทำยาก ไม่เหมือนทานทั่วไป เพราะเป็นกาลทาน

เรื่องของอานิสงส์กฐิน

spd_20100904175832_b (1).jpg

" ลูกเอ๋ย..บุญที่เราทำชาตินี้ชาติหน้าจะเริ่มส่งผล
    แต่เป็นประธานถวายผ้ากฐินชาตินี้ 2-3 วัดจะมีฐานะดีตั้งแต่ในชาตินี้เลยนะ..."

-- หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค --

ถ้าทอดแล้วถึง๒-๓ครั้งความเป็นอยู่จะคล่องตัวขึ้น ถึงแม้ว่าจะไม่ร่ำรวยก็ตาม
    แต่ ความเป็นอยู่จะคล่องตัวขึ้นรู้สึกว่าเป็นคนโชคดีมากขึ้นหาลาภสักการคล่องตัว ขึ้นท่านบอกว่านี่ยังเป็นเศษของความดี อานิสงส์ของการทอดกฐินสามารถจะบันดาลให้คนปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าก็สำเร็จผล

-- หนังสือประวัติหลวงพ่อปาน --

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ตุลาคม 2019
  4. มิตร

มิตร เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้า นายนฤมิตร ภาคภูมิ
    ขออนุโมทนาและร่วมเป็นเจ้าภาพถวายผ้ากฐินครับ

5. tleelapo

tleelapo เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้า นายธนจักร ลีลาพรชัย
    ขออนุโมทนาและร่วมเป็นเจ้าภาพถวายผ้ากฐินโดยตรงกับโครงการกฐินแสนกองครับ โดยได้โอนเงินจำนวน 1000.89 บาทในวันที่ 13 ตุลาคม 2562 เวลา 13.35 น.พร้อมสลิปโอนเงิน มาให้แล้ว ชอถวายผลนี้เป้นพระราชกุศลแด่ในหลวงรัชกาลที่ 9และขอถวายผลบุญในการเจ้าภาพถวายผ้ากฐินนี้ เป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา ขอผลบุญนี้เป็นปัจจัยให้ลูกมีความคล่องตัวในมทางโลกและทางธรรมด้วยเถิด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ตุลาคม 2019
  6. tleelapo

tleelapo เป็นที่รู้จักกันดี

7. manote

manote เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญกฐิน "ร่วมเป็นเจ้าภาพถวายผ้ากฐิน ชุดละ 1,000 บาท"
    ครอบครัว เติมพิทยาไพสิฐ

ร่วมบุญกฐินแสนกอง เวบบ์พลังจิต.jpg

8. ธรรมะสวนัง

ธรรมะสวนัง เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2008
    ณัฐ ธรรมะสวนังและครอบครัว ร่วมเป็นเจ้าภาพถวายผ้ากฐิน ชุดละ 1,000 บาท

9. charkh

charkh สมาชิก

16 พฤศจิกายน 2012
    ข้าพเจ้าทำการแทน คุณพ่อกมล คติวรเวช ขอถวายปัจจัยร่วมเป็นเจ้าภาพถวายผ้ากฐิน กับโครงการกฐินแสนกอง จำนวน 1 ชุด ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ กฐินพ่อกมล.JPG

10. charkh

charkh สมาชิก

16 พฤศจิกายน 2012
    ข้าพเจ้าทำการแทน คุณแม่บุญสม คติวรเวช ขอถวายปัจจัยร่วมเป็นเจ้าภาพถวายผ้ากฐิน กับโครงการกฐินแสนกอง จำนวน 1 ชุด ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ กฐินแม่บุญสม.JPG

11. yuth01

yuth01 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ขอร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินแสนกองด้วยครับ ได้โอนเงินร่วมบุญกฐินแล้ว จำนวน 3,000 บาท (สามพันบาทถ้วน) ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่มีส่วนร่วมในบุญกุศลในครั้งนี้ด้วยครับ
    ขอกุศลในการร่วมทอดกฐินตามโครงการกฐินแสนกอง จงส่งผลให้ข้าพเจ้าและภรรยาจงประสพพบแต่สิ่งดี ๆ ขอให้พ้นจากทุกข์ ได้เกิดมาพบสัตตบุรุษ พระนิยตโพธิสัตว์ที่สอนธรรมถูกต้องตรงได้บอกธรรมสอนธรรม และได้ปฏิบัติธรรมจนถึงความพ้นทุกข์
    และหากยังไม่ถึงที่สุดแห่งธรรมขออย่าให้เกิดต่ำกว่าความเป็นมนุษย์ ขอให้มีสติปัญญามีปฏิภาญเฉลี่ยวฉลาดทั้งทางโลกและทางธรรม แก้ไขปัญหาต่าง ๆ ได้สำเร็จได้โดยง่าย ขออย่าให้เกิดเป็นคนจนเข็ญใจ ขอคำว่า "ไม่มี" จงอย่าเกิดขึ้นแก่ข้าพเจ้าและครอบครัว ขอให้ได้มนุษย์สมบัติ สวรรค์สมบัติ และนิพพานสมบัติ
    ขออนิสงค์ผลบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำแล้วนี้ จงส่งผลถึงแก่ บิดา มารดา ปู่ ย่า ตา ยาย ลุง ป้า น้า อา พี่ น้อง และญาติของข้าพเจ้าทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้ว เพื่อนรักสนิทเพื่อนร่วมงานของข้าพเจ้าทั้งที่ทำงานในอดีตจนถึงปัจจุบัน ครู อาจารย์ ผู้มีบุญคุณผู้มีพระคุณทุกท่านของข้าพเจ้า เจ้ากรรมนายเวร ศัตรูหมู่มารของข้าพเจ้าทั้งหลายทุกภพทุกชาติ ขอจงได้รับผลบุญของข้าพเจ้าด้วยกันทุกท่านทุกคนเทอญ

12. V_Nisha

V_Nisha สมาชิกใหม่

ณิชาภัทร วิถีชัยพร้อมครอบครัว ร่วมเบุญเจ้าภาพถวายผ้ากฐิน 1000 บาทค่ะ 6D035BF8-4D9D-4DC2-8EEA-3DC96202C3C7.jpeg

13. komsorn

komsorn เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้า นายคมศร วิพุธอมรและครอบครัวญาติมิตร
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินแสนกอง กองที่ 1
    และขอโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

14. Kitipum

Kitipum สมาชิกใหม่

28 กันยายน 2018
    ข้าพเจ้า นายกิติภูมิ แซ่ตั้ง
    ขออนุโมทนาและร่วมเป็นเจ้าภาพถวายผ้ากฐินครับ

15. komsorn

ข้าพเจ้า นายคมศร วิพุธอมร และครูอาจารย์เทพเทวา
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินแสนกอง กองที่ 2
    และขอโมทนากับทุกๆท่านครับ

16. komsorn

ข้าพเจ้า นายคมศร วิพุธอมร นางน้ำค้าง วิพุธอมร
    นายวิชชา วิพุธอมร นายภวพล วิพุธอมร
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินแสนกอง กองที่ 3
    และขอโมทนากับทุกๆท่านครับ

17. Uthai.Top

Uthai.Top Active Member

28 พฤษภาคม 2010
    ข้าพเจ้า นายอุทัย กัลวทานนท์ และบิดา-มารดา ขอร่วมเป็นเจ้าภาพถวายผ้ากฐิน 1000.59 บาทครับ

18. perawatza

perawatza Active Member

ข้าพเจ้า พีรวัฒน์ บุญสถิตถาวร เเละ ครอบครัว รอร่วมเป็นเจ้าภาพถวายกฐินจำนวน 1,000 บาท ขออนุโมนาบุญกับทุกท่านด้วย

19. WebSnow

129
    พระครูวิลาศกาญจนธรรม (หลวงพ่อ เล็ก วัดท่าขนุน) ได้เมตตามอบผ้าไตร ๓๐ กว่าชุด เพื่อร่วมบุญ

20. papatsorn

papatsorn เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้า เหมวรรณ กนกกาญจนาและครอบครัว รวมทั้งขนิษฐา ภมรพลและครอบครัว
    ขอร่วมบุญเป็นเจ้าภาพถวายผ้าไตรจีวรกับกฐินแสนกองร่วมกับทุกๆท่านด้วยค่ะ

ขออนุโมทนาบุญร่วมกับทุกๆท่านด้วยนะคะ
    สาธุๆๆ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้