8 วิธีเห็นผี!! ทดลองจริงจาก50คน

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย buschannarong, 10 พฤศจิกายน 2010.

1. deneta

deneta เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2005
    เอาประสพการณ์ของผู้ที่ทำแล้วเห็น มาเล่าสู้กันฟังหน่อยซิครับ ถ้าทำแล้วเห็นเทวดาค่อยน่าทำหน่อยอิอิ

2. Tawan1990

Tawan1990 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2009
    แหม่ มีการบอกด้วยนะเห็นผีกี่ตนสุดยอดจริงๆ - -*

3. รวียากร

รวียากร เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    ไม่กล้าืทำอะ กลัว 55

4. nattapat1

nattapat1 สมาชิก

ไม่กล้าลอง น่ากลัวจัด

5. แม่หมูอ้วน

แม่หมูอ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2007
    4วิธีแรกมีบอกวิธีแก้ แต่4วิธีหลังไม่เห็นบอกว่า ถ้าอยากเลิกต้องทำยังไง แล้วเกิดเห็นแล้วตกใจมันจ่อตรงหน้าเลยจะทำไงล่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2010
  6. อาหยั่น

อาหยั่น เป็นที่รู้จักกันดี

แต่ละอย่างต้องใช้ "สมาธิ" อย่างมากเลยนะครับ

7. zarimpun

zarimpun สมาชิกใหม่

15 สิงหาคม 2010
    พอดีเห็นกระทู้นี้ถูกจัดเป็นกระทู้เด่นแล้วรู้สึกว่า ต้องตอบให้คนอื่นเข้าใจ

ผีที่เห็นมันเป็นมโนมยอัตตา ท่านผู้อ่านที่ยังไม่มีความรู้เพียงพออาจจะหลงทางโดยเจ้าของกระทู้ได้

พระพุทธเจ้าตรัสว่า จิตเป็น อสรีรัง ไม่มีรูปร่าง อนันตัง ไม่มีขอบเขต สัพพโต ปภัง เหมือนแสงสว่าง กระจายไปทั่ว เอก จรัง เดินทางไปแต่เพียงผู้เดียว ไม่มีใครเห็นได้ ไม่มีใครรู้ ไ่ม่มีใครร่วมด้วย แล้วก็ไม่รับรู้ใครด้วย คูหาสยัง ต้องการร่างกายอยู่ หรือต้องการที่อยู่ ทุรังคมัง เดินทางไปได้ไกลแสนไกล

การที่เห็น ผี เห็นวิญญาณคนที่ตายไปแล้ว เป็นการ "โกหก" ทั้งสิ้น

8. new159852357

new159852357 สมาชิก

เเค่อ่านก็หลอนเเล้วเวลาเรานอนพระยิ่งไปอยู่ด้านหลังซะด้วยเเต่ไม่ได้ทำข้อ

2. ยื่นแขนซ้ายออกไปข้าง ๆ แล้วทำมุมข้อศอกโดยให้กำปั้นทิ่มลงพื้น และให้ข้อศอกตั้งฉากกับพื้น

3. มองลอดผ่านช่องแขน แล้วจะเห็น

ถ้าทำละนะงานเข้าเเน่ๆ

9. โปเต้ผู้ใฝ่ธรรม

โปเต้ผู้ใฝ่ธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ลงบันได ทำง่ายแถม เห็นเยอะอีกนะ!

10. dragoona

dragoona เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าทำแล้ว จิตไม่เชื่อในสิ่งที่ทำ ใจก็ไม่มีความเชื่อเรื่องผีๆ จะเจอ ไหมครับ เช่น ให้คุณ zarimpun ไปทดสอบ จะเห็นไหมน่ะครับ

11. เอื้องสายน้ำผึ้ง

เอื้องสายน้ำผึ้ง Active Member

21 มิถุนายน 2008
    ชอบอ่าน อยากรู้แต่ไม่อยากเห็นค่ะ ไม่กลัวหรอกนะค่ะ แต่เกรงใจไม่อยากรบกวนพวกเค้า ต่างคนต่างอยู่ดีกว่า ^_^

12. Keng 1919

Keng 1919 สมาชิกใหม่

10 พฤศจิกายน 2010
    !!

"สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม"สักวันตัวท่านก็คือ....ผี.... :boo:

13. Ongsathit

Ongsathit เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกคืนผม นอน ห่มผ้าผืนเดียวกันกับ ผี ด้วย

14. moopanda_kae

moopanda_kae เป็นที่รู้จักกันดี

^
    ^
    ที่เล่ามาแต่ละคนฮามากเลยค่ะ
    แต่อันนี้ฮามากกว่า นึกสงสารคุณอรเลยแบบนี้เขาเรียกว่าคนข้างห้องพาซวยไหมนี่ 5555

อยู่เฉยๆอย่าไปเรียกเลยค่ะผี เดี๋ยวจะเห็นก็เห็นเองจริงๆนะ เราชินเสียแล้ว
    เห็นเองกับเรียกเขามาให้เห็น...เราว่ามันคนละอารมณ์กันเลย
    ...เขามาให้เห็นเองเพราะมาขอบุญ
    ...แต่ถ้าเรียกมานี่แสดงว่าเราเชิญเขามาเอง...มันน่ากลัวกว่าอ่า T^T

15. linkinpark.ball

linkinpark.ball เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2008
    ผมเห็นบ่อยครับ เค้าก็แค่มาขอส่วนบุญ อย่าไปลบหลู่เค้าเลย ถ้าคุณอยากเห็น ทำบุญเยอะๆๆ ทำสมาธิให้แน่วแน่ แล้วเค้าบางตน ก็จะมาขอความช่วยเหลือจากคุณเองครับ

16. พุทธกา

พุทธกา เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2009
    ขอบคุณค่ะที่บอก แต่ต่างคนต่างอยู่ต่างคนต่างไปเถอะนะคะดีแล้ว ไม่กลัวแต่ก็ไม่กล้าค่ะ...จริงๆน๊ะ

17. Tanalop

Tanalop เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2010
    กลัวครับไม่กล้าครับ ถ้าจะเห็นก็มาให้เห็นแบบดี ๆ นะครับ

18. kontamma

kontamma Active Member

10 พฤศจิกายน 2010
    อ่านบทความของ จขกท แล้วหลอน.... นั่งหันหลังให้กระจกอยู่คนเดียวตอนกลางคืนบ่อยๆด้วย

19. นาคาuwเศียs

นาคาuwเศียs เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2010
    รู้สึกจะทำซัก3-4วิธีโดยไม่รู้และไม่มีเจตนา
    แต่ก็ไม่เห็น หรือว่าผมจะเกิดวันเสาร์

20. ผู้หญิงธรรมดา

ผู้หญิงธรรมดา เป็นที่รู้จักกันดี

อยุ่ใครอยุ่มันดีกว่า ไหมคะ