( - _ -)/\ ชมบรรยากาศและร่วมโมทนาบุญ งานทอดกฐิน ณ วัดโพธิ์ศรีธาตุ 9 - 11 พ.พ. 55 หน้า 13 /\(- _ - )

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 9 เมษายน 2012.

1. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hirun
    ขอบรับ
    ซองไปช่วยบอบบุญจำนวน 10ซองครับ

ร่วมบุญตะกรุดสีผึ้ง 1 ดอกครับ

ร่วมบุญตะกรุดโอนวันจันทร์ครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ‎73. คุณ hirun จำนวน 1 กอง ขอรับซองกฐิน 10 ซอง

คุณ hirun ร่วมทำบุญเจ้าภาพค่าใช้จ่ายต่างๆ ในงานกฐินมาครับ เช่น ค่าจัดเตรียมสถานที่ ค่าอาหารและเครื่องดื่มโรงทาน ค่าปัจจัยถวายพระภิกษุสงฆ์ ค่าน้ำ ค่าไฟ และค่าใช้จ่ายจิปาถะอื่นๆ

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_<!-- google_ad_section_end -->

2. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ทอดกฐินวัดโพธิ์ศรีธาตุ ต.เกาะแก้ว อ.สำโรงทาบ จ.สุรินทร์
    วันที่ 9 - 11 พฤษจิกายน 2555

กฐินปีนี้เพื่อสมทบทุนสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ ที่วัดโพธิ์ศรีธาตุ จ.สุรินทร์ครับ..

โดยได้จัดให้ร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินขึ้นเป็นกอง กองละ 3,000 บาท สำหรับเจ้าร่วมจะได้รับ ตะกรุดอำนาจเสน่ห์มหาจินดามณีมนต์ 1 ชุด...

วิชานี้เป็นวิชาทางเขมรครับ ท่านอาจารย์ฆราวาสชาวเขมรท่านหนึ่ง ท่านมอบวิชานี้ให้มาเพื่อร่วมบุญสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ โดยเฉพาะเลยครับ
    ตะกรุดอำนาจเสน่ห์มนต์จินดามณี นี้ ประกอบด้วย ตะกรุดจินดามณี 5 ดอกและตะกรุดหนังเสือ 1 ดอก ครับ

ท่านอาจารย์ชาวเขมร ท่านเล่าให้ฟังว่า ตะกรุดนี้มีความศักดิ์สิทธิ์มาก ดีทางโชคลาภเงินทอง แถมเรื่องเมตตามหาเสน่ห์มหานิยมก็เด็ดครับ...

ท่าน อ.แทนก็เลยให้ผมเอาวิชานี้มามอบให้ อ.โอม เพื่อให้ทำตะกรุดเพื่อมอบให้กับผู้ที่ร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินปีนี้ครับ

และเพื่อให้พิเศษยิ่งขึ้น อ.โอม ได้บรรจุเหล็กไหลเพลิง และใส่น้ำมันเสน่ห์พญาเสือ ลงในหลอดตะกรุดหนังเสือทุกดอก เพื่อเพิ่มความขลังความแรง ให้สมกับชื่อว่า "อำนาจเสน่ห์" ครับ

ตะกรุดอำนาจเสน่ห์มนต์จินดามณี นี้ อ.โอม จะปลุกเสกตลอดไตรมาส แล้วจึงจะนำไปเข้าพิธีปลุกเสกใหญ่ในวันงาน คือ วันเสาร์ที่10 พ.ย. แรม 11 ค่ำ เดือน 11 ซึ่งเป็นวันดี ตรงกับฤกษ์ทางโภคทรัพย์เงินทอง ซึ่งมีท่าน อ.แทน เป็นเจ้าพิธีและปลุกเสกร่วมกับท่านอาจารย์ฆราวาสชาวเขมร เจ้าของวิชาครับ

เมื่อคราวงานทอดผ้าป่าเดือนเมษา วันนั้นได้มีโอกาสนั่งคุยกับท่านอาจารย์ชาวเขมร เจ้าของวิชา ตะกรุดอำนาจเสน่ห์มหามนต์จินดามณี ท่านก็เลยได้เล่าเกร็ดเกี่ยวกับตะกรุดชุดนี้ให้ผมฟังครับ...

ท่านเล่าด้วยสำเนียงเขมรปนไทยว่า..." ตะกรุดดีนะ เป็นของสูง ดีทั้งทางเสน่ห์ ทางโชคลาภเงินทอง ช่วยเสริมดวงเราด้วย ภาษาเขมรเขาเรียกว่า เสาทองคำ 5 ต้น ที่คอยค้ำเรา ดวงชะตาเราเอาไว้..."

แล้วท่าน อาจารย์ก็เขียนยันต์มหาจินดามณีมนต์ทั้ง 5 ดอกให้ดู พร้อมกับอธิบายตัวยันต์ต่างครับ...

ท่านว่า... เสาทองคำทั้ง 5 ต้น ของยันต์ในตะกรุดทั้ง 5 ดอก นี้ก็คือ พระคุณอันประเสริฐทั้ง 5 ได้แก่
    ดอกแรก เป็นองค์แทนพระคุณของคุณพระพุทธ
    ดอกที่สอง เป็นองค์แทนพระคุณของคุณพระธรรม
    ดอกที่สาม เป็นองค์แทนพระคุณของคุณพระสงฆ์
    ดอกที่สี่ เป็นองค์แทนพระคุณของคุณพ่อแม่
    และดอกที่ห้า เป็นองค์แทนพระคุณของคุณครูบาอาจารย์...

ท่านว่า..พระคุณทั้ง5 นี้ เปรียบได้กับเสาทองคำที่คอยค้ำดวงชะตาเรา ประดุจดั่งมหาจินดามณีอันวิเศษเลยทีเดียวครับ ทางสายวิชานี้ท่านนับถือกันมาก.....<!-- google_ad_section_end -->

และจะจารึกชื่อลงในแผ่นพระยันต์เสริมดวง ตามตำราพิชังสงคราม บรรจุไว้ในใจกลางสะดือโบสถ์พระธาตุด้วยครับ...

เพื่อให้อำนาจแห่งพระยันต์นี้คอยคุ้มชะตา คุ้มดวงของผู้ที่เป็นเจ้าของชื่อนั้นครับ

พระยันต์นี้ จัดเป็นยันต์ใหญ่ อยู่ในตำราพิชัยสงคราม ท่านพรรณนาไว้ว่ามีคุณครอบจักรวาล ใช้ได้ทุกอย่าง หากผู้ใดได้ลงชื่อไว้กลางยันต์ แล้วนำแผ่นยันต์นั้นไปบรรจุไว้ใต้ฐานพระก็ดี บรรจุไว้ในพระธาตุแลเจดีย์ใหญ่ก็ดีเพื่อถวายเป็นพุทธบูชา ผู้นั้นจักเจริญด้วยลาภยศ มากด้วยบารมี แลยิ่งด้วยทรัพย์สินแลเงินทอง แม้นตายไป ก็จักมีวิมานแก้วเวียงทองเป็นที่อาศัย...ยังมีอีกเยอะครับยาวมากกกกก...แต่โดยรวมแล้วดีสุดยอดครับ...

แผ่นทองเหลืองทุกแผ่นได้นำเข้าพิธีบวงสรวง และสวดปัดอุบาทว์ เพื่อให้แผ่นทองเหลืองที่จะนำมาลงพระยันต์นี้มีความบริสุทธิ์ เกิดเป็นสิริมงคลแก่ผู้ที่ได้จารึกชื่อลงในพระยันต์ครับ..

ในการลงพระยันต์เสริมดวงแต่ละแผ่นนั้นจะต้องดูฤกษ์ดูยามในการลงในแต่ละวันด้วยครับ ต้องเป็นฤกษ์ดีจริงๆเท่านั้นครับจึงจะลงยันต์นี้ได้ครับ เพื่อให้เกิดความเป็นสิริมงคลให้กับผู้ที่ลงชื่อไว้ในพระยันต์ครับ...

อันนี้ทำตามคำสั่งครูบาอาจารย์ครับว่า "ให้ทำให้เค้าให้ดีที่สุด"...

พีธีบรรจุยันต์ดวง และเครื่องมงคลต่างๆที่บริเวณสะดือพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ในครั้งนี้ ท่าน อ.แทน จัดให้มีพิธีนี้ขึ้นมา ก็เพื่อให้ทุกๆท่านได้ร่วมสร้างบุญบารมีใหญ่ ฝากทรัพย์ไว้ในแผ่นดิน ถวายเพ็นพุทธบูชาครับ

ท่านว่า ในชีวิตหนึ่งของคนเราจะมีโอกาสได้ทำอย่างนี้ซักกี่ครั้ง ฉนั้นหากมีโอกาสแล้ว ก็ไม่ควรปล่อยโอกาสให้ผ่านไปครับ เพื่อความเป็นมงคลของเราเองครับ

(ตัวอย่างแผ่นยันต์เสริมดวงที่จะลงให้กับผู้ที่ร่วมเป็นเจ้าภาพกฐิน เพื่อนำไปบรรจุไว้ในสะดือพระธาตุ ในวันที่10 พฤษจิกายน นี้ครับ...
    ต้องขออภัยครับ...แผ่นยันต์นี้ยังไม่ได้ลงอักขระนะครับ เพื่อป้องกันผู้ที่รู้เท่าไม่ถึงการนำไปลอกเลียนแบบ เนื่องจากในการลงอักขระมีเคล็ดบางอย่างที่บังคับเอาไว้ หากกระทำไม่ถูกต้อง แทนที่จะเป็นคุณ กลับจะเป็นโทษแก่ผู้ที่กระทำโดยไม่รู้ได้ครับ... )

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยนะครับ<!-- google_ad_section_end --> ​

3. Amata_club

74. คุณสุธาดา คุณธนสิน เบญจพรทวี และครอบครัววรรณศรี พร้อมคณะ (สายบุญ W.สุรพล) จำนวน 1 กอง

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_

4. Amata_club

5. Amata_club

76. คุณพงศวัชร์ คุณกัญญลักษณ์ อุดมธีรสุวัฒน์ และคณะ (สายบุญ W.สุรพล) จำนวน 1 กอง

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_<!-- google_ad_section_end -->

6. Amata_club

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ w.สุรพล [​IMG]
    แจ้งโอนจำนวนเงิน 12,900 บาท 20/9/55 เข้าบ/ช .กรุงไทย
    สำหรับเจ้าภาพกฐินลำดับที่ 44 ,47 ,74 ,76 รวม 4 กอง 12,000 บาท
    และร่วมบุญกฐินสีผึ้งประสบเนตร 3 ชิ้นรวม 900 บาท
    44. คุณ ทฤษฎี ตุลยอนุกิจ และครอบครัว (สายบุญ W.สุรพล) จำนวน 1 กอง (โอนแล้ว)
    47. คุณ เฉลียว คุณสมพร และน.ส.สุปรียา วรรณศรี (สายบุญ W.สุรพล) จำนวน 1 กอง (โอนแล้ว)
    74. คุณสุธาดา คุณธนสิน เบญจพรทวี และครอบครัววรรณศรี พร้อมคณะ (สายบุญ W.สุรพล) จำนวน 1 กอง (โอนแล้ว)
    76. คุณพงศวัชร์ คุณกัญญลักษณ์ อุดมธีรสุวัฒน์ และคณะ (สายบุญ W.สุรพล) จำนวน 1 กอง (โอนแล้ว)

7. Amata_club

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ freemind [​IMG]
    ร่วมทำบุญค่าใช้จ่ายงานกฐิน 300 บาทครับ _/|\_

8. Amata_club

12. คุณ คุณวราพร จ่างสกุล และครอบครัวพร้อมด้วยบิดามา<WBR>รดา จำนวน 1 กอง และรับซองกฐิน 50 ซอง เพื่อเป็นสายบุญทาง ลพบุรี (โอนแล้ว)

9. Amata_club

พิเศษ!!! ปีนี้ อ.โอม ได้มอบ "ตะกรุดพ่อแม่" ให้กับทุกท่านที่ร่วมบุญกฐินครับ โดยจะแจกไปกับซองกฐินทุกซองครับ

เกร็ดเล็กๆน้อยๆ...

ตะกรุด ยันต์พ่อแม่ นี้ เป็นวิชาสายวัดอู่ทองปากคลองมะขามเฒ่า ขององค์หลวงปู่ศุข ครับ

ตามตำรากล่าวว่าเป็นยอดแห่งวิชาเมตตาชั้นสูง เรียกว่า สูงกว่าวิชาเสน่ห์เสียอีกครับ ถือเป็นวิชาที่หวงแหน หาผู้ที่ได้รับถ่ายทอดโดยตรงจากองค์หลวงปู่ท่านได้น้อยมาก

ตามประวัติ มีท่านหนึ่งที่ได้รับถ่ายทอดวิชา ยันต์พ่อแม่ นี้ จากท่านไปจนเป็นที่กล่าวขานเลื่องลือจนเป็นที่รู้จักกันในสมัยรัชกาลที่5 ท่านนั้นก็คือ ท่านลิเก ดอกดิน ครับ
    ท่านดอกดิน ท่านเป็นหัวหน้าคณะลิเก แต่ก่อนเวลาไปเล่นที่ไหน ก็มีคนดูบ้างไม่ดูบ้าง จนเมื่อท่านมาได้วิชายันต์พ่อแม่จากหลวงปู่ศุขไป หลังจากนั้น เวลาที่ท่านไปเล่นที่ไหนก็จะมีสาวรุ่นสาวแก่ รวมทั้งแม่ม่ายตามติดกันเป็นพรวน เรียกได้ว่า หากมีการประชันลิเกกัน คณะท่านชนะขาดครับ ตามดูกันไม่พอ แถมยังมีภรรยาเยอะอีกต่างหาก เค้าว่ากันว่า ท่านไปแสดงบ้านไหน เป็นได้เมียบ้านนั้น ไม่เว้นแม้แต่สนมนางในครับ...
    อันนี้เล่าตามประวัติที่เล่าสืบทอดกันมาของวิชานี้นะครับ เท็จจริงเป็นอย่างไรแล้วแต่จะพิจารณาขอรับ...

ตามอุปเท่ห์ของวิชา ท่านกล่าวอุปมาอุปมัยไว้ว่า ความรักใดจะสู้ความรักจากความเมตตาของคุณพ่อคุณแม่ได้ ผู้ใดได้ที่เห็นหน้า จะบังเกิดความรักความเมตตาต่อเรา ประดุจพ่อแม่ที่มีความรักให้แก่ลูก ความรักแบบนี้จะไม่มีวันเสื่อมคลาย ตังนั้นผู้ที่เห็นหน้าเราก็จะรักเราโดยไม่เสื่อมคลายเช่นกันครับ...
    ตามตำราท่านว่าอย่างนั้น...

วิชานี้ถือเป็นวิชาสุดห่วงของ อ.โอม ครับ เพราะท่านรับสัจจะมาตอนที่ได้รับสืบทอดวิชานี้มาว่า ห้ามนำไปใช้ในทางผิดศีลธรรม ห้ามถ่ายทอดให้แก่ใครยกเว้น... เพราะวิชานี้แต่เดิมท่านสาปแช่ไว้แรงนักหากผู้เรียนรักษาไม่ได้...

ปีนี้ถือว่าเป็นโอกาสดีครับ ที่ อ.โอม ยอมลงตะกรุดยันต์พ่อแม่นี้ให้สำหรับผู้ที่ร่วมบุญกฐินของวัดโพธิ์ศรีธาตุในปีนี้ครับ...

ตะกรุดนี้เป็นวิชาทางพุทธคุณครับ ฉนั้นจึงมีแต่คุณไม่มีโทษ ใช้ได้ทุกเพศทุกวัยไม่มีจำกัด มีข้อห้ามอย่างเดียวคือ ห้ามผิดลูกเมียเค้าครับ...
    อ.โอม มอบให้มาแจกพร้อมกับซองกฐินครับ ทำบุญตามศรัทธาครับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ...สาธุ...

ธนาคารกรุงไทย สาขาแม็คโคร จรัญสนิทวงศ์ บัญชีออมทรัพย์
    ชื่อบัญชี นายพลกฤษณ์ แข่งขัน
    เลขที่ 864-0-09569-8

ปัจจัยทั้งหมดที่ได้จากกระทู้งานบุญนี้จะนำไปใช้ในการก่อสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้นครับ

หากต้องการใบอนุโมทนาบัตร เพื่อเป็นที่ระลึกในการทำบุญหรือเพื่อใช้ในการลดหย่อนภาษี ก็แจ้งมาได้นะครับ

10. Amata_club

เอาที่สะดวกครับ จะได้ไม่เป็นกังวลในการทำบุญ

11. Amata_club

พี่ๆ เพื่อนๆ ท่านใดสนใจอยากร่วมเป็นภาพก็ขอเชิญนะครับ หรือจะร่วมป็นสะพานบุญโดยนำซองไปช่วยแจกก็ได้ครับ เจ้าภาพกองละ 3,000 บาท กี่ซองก็ได้ครับ

แจ้งความจำนงค์ในกระทู้และจำนวนซองที่ต้องการ จะช่วยกันคนละ 5 - 10 ซอง ทำบุญตามกำลังศรัทธา<!-- google_ad_section_end -->ก็แจ้งมาได้ครับ จัดส่งฟรี<!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end -->

12. Amata_club

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dansa [​IMG]
    ขอร่วมบุญกฐินวัดโพธิ์ศรีธาตุ 300 บาทครับตอนเย็นๆจะไปโอนให้นะครับอนุโมทนาบุญด้วยครับ
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dansa [​IMG]
    จัดการโอนให้เรียบร้อยแล้วครับเดี๋ยว PM ชื่อให้นะครับ
    บุญใหญ่ครับ [​IMG]
    จะรีบดำเนินการจัดส่งตะกรุดให้นะครับ

13. Amata_club

14. Amata_club

77. คุณ ampolj ช่วยแจกซองกฐิน 10 ซอง (ขอที่อยู่ในการจัดส่งด้วยนะครับ)

15. Amata_club

78. คุณ wikonr ช่วยแจกซองกฐิน 8 ซอง

16. Amata_club

ซองกฐิน สีผึ้งประสบเนตร ของท่านใดยังไม่ได้รับ คาดว่าจะดำเนินการจัดส่งให้ได้ภายในสัปดาห์นี้ครับ

ต้องขออภัยในความล่าช้าในการจัดส่งด้วยนะครับ
    <!-- google_ad_section_end -->

17. Amata_club

อานิสงส์ วิหารทาน

วิหารทาน คือการทำบุญถวายหรือร่วมสร้างเสนาสนะต่าง ๆ ถวายไว้เป็นสมบัติพระศาสนา เช่น การสร้างพระอุโบสถ (โบสถ์) กุฏิ ศาลา วิหาร หอฉัน หอระฆังเป็นต้น
    องค์สมเด็จพระทศพลบรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้า ทรงตรัสไว้ว่าการถวายวิหารทานมีอานิสงส์มาก โดยมีพุทธดำรัสตรัสเอาไว้ว่า
    "แม้ถวายทานแด่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ๑๐๐ ครั้ง ยังมีอานิสงส์ไม่เท่าถวายสังฆทานครั้งเดียว"
    "แม้การถวายสังฆทาน ๑๐๐ ครั้ง ยังมีอานิสงส์ไม่เท่าการถวาย "วิหารทาน" ครั้งเดียว"
    การถวายวิหารทานยังมีอานิสงส์อีกมาก ดังที่จะได้พรรณาถึงอานิสงส์ที่มีมาในพระไตรปิฎก ต่อไป

คาถาอนุโมทนาวิหารทาน

[๒๐๓] วิหารย่อมป้องกันหนาว ร้อน และเนื้อร้าย นอกจากนั้นยัง
    ป้องกันงูและยุง ฝนในสิสิรฤดู นอกจากนั้นวิหารยังป้องกัน
    ลมและแดดอันกล้าที่เกิดขึ้นได้การถวายวิหารแก่สงฆ์ เพื่อ
    หลีกเร้นอยู่ เพื่อความสุข เพื่อเพ่งพิจารณา และเพื่อเห็น
    แจ้ง พระพุทธเจ้าทรงสรรเสริญว่า เป็นทานอันเลิศ เพราะ
    เหตุนั้นแล คนผู้ฉลาด เมื่อเล็งเห็นประโยชน์ตน พึงสร้าง
    วิหารอันรื่นรมย์ให้ภิกษุทั้งหลายผู้พหูสูต อยู่ในวิหารนี้เถิด อนึ่ง
    พึงมีใจเลื่อมใสถวายข้าว น้ำ ผ้า และเสนาสนะ อันเหมาะ
    สมแก่พวกเธอ ในพวกเธอผู้ซื่อตรง เพราะพวกเธอ ย่อม
    แสดงธรรมอันเป็นเครื่องบรรเทาสรรพทุกข์แก่เขา เขารู้ทั่วถึง
    แล้ว จะเป็นผู้ไม่มีอาสวะ ปรินิพพานในโลกนี้

ครั้นพระผู้มีพระภาคทรงอนุโมทนาท่านราชคหเศรษฐี ด้วยคาถาเหล่านี้
    แล้ว ทรงลุกจากอาสนะเสด็จกลับ ฯ
    ที่มา พระไตรปิฎก เล่มที่ ๗ พระวินัยปิฎก เล่มที่ ๗ จุลวรรค ภาค ๒

พี่ๆ เพื่อนๆ ท่านใดสนใจร่วมทำบุญกฐินก็ทำได้ตามกำลังศรัทธานะครับ หรือจะช่วยแจกซองกฐินคนละ 5 ซอง 10 ซอง ถ้าพอมีกำลังทรัพย์จะเป็นเจ้าภาพกฐินหรือจะเป็นประธานสายคนละ 1 กองและช่วยแจกซองกฐินก็แจ้งความประสงค์มาได้นะครับ

ทั้งหมดนี้เพื่อสืบต่อพระพุทธศาสนาและเเป็นสาธารณะประโยชน์สืบต่อไปในภายภาคหน้า

ทำบุญ 1 บาท
    ดีกว่าทำบาป 1 ครั้ง

18. Amata_club

บุญใหญ่ครับ
    ขอที่อยู่ในในการจัดส่งสีผึ้งประสบเนตรในกระทู้ หรือใน PM ด้วยนะครับและหากต้องการใบอนุโมทนาเพื่อเก็บไว้เป็นที่ระลึกว่าครั้งหนึ่งเราได้มีส่วนร่วมในการสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ 49 เมตร เพื่อทำนุบำรุงศาสนา หรือจะนำไปลดหย่อนภาษีก็แจ้งมาได้ครับ

19. Amata_club

20. Amata_club

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aoffy_s [​IMG]
    ที่ผมรับซองไปแจก 10ซองนะครับ

โอนแล้วครับวันนี้ ได้ปัจจัยรวม 1200บาทครับ

ขอทุกท่านโมทนาร่วมกันครับ

21. คุณ aoffy_s ช่วยแจกซองกฐิน 10 ซอง
    ทั้งหมดนี้เพื่อสืบต่อพระพุทธศาสนาและเป็นสาธารณะประโยชน์สืบต่อไปในภายภาคหน้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ตุลาคม 2012