^_^ใครฝันถึงพญานาคบ่อยๆ@^_^@คุณเชื่อไหมว่าถ้ำภูผาเหล็กคือคลังสมบัติของเหล่านาคราช

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย king_6914, 30 พฤศจิกายน 2009.

1. เนตรนที

เนตรนที เป็นที่รู้จักกันดี

เราก็ชอบฝันเห็นพญานาคบ่อยๆ รวมไปถึงงูใหญ่ แล้วก็แหล่งน้ำ ไม่ว่าจะแม่น้ำหรือทะเล ในฝันจะเป็นการว่ายน้ำ หนีอะไรสักอย่าง หรือไม่ก็เล่นน้ำ อย่างสนุก อ่านเรื่องราวความฝันของเราได้ที่กระทู้ของเรานะคะ จะได้แลกเปลี่ยนประสบการณ์กันค่ะ

http://palungjit.org/threads/ฝันถึงพญานาคบ่อยๆ-เขาต้องการบอกอะไรคคะ.210295/

2. ชีวิตหนอ

ชีวิตหนอ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    สนใจเรื่องพญานาคเช่นกันค่ะ จากที่ก่อนหน้านี้ไม่เชื่อเลย...
    ที่เริ่มสนใจ เพราะ ก่อนหน้านี้หลายเดือนแล้ว ได้ฝันเห็น ลำตัว ของ สิ่งที่คล้ายงู
    แต่ตัวใหญ่มากๆๆ เห็นแต่ลำตัว พยายามพลิกไปมา..
    หลังจากนั้น มีงูเห่าเข้ามาในบ้านบ่อยมากๆ ทั้งๆที่บ้าน มีแต่พื้นปูน
    (บ้านข้างๆมีสนามหญ้าทุกหลัง)
    เข้ามา ก็มานอนเฉยๆ ไม่ทำอะไร ไม่ไปไหน..
    จากนั้น ก็มี คน ทักว่า มีพญานาคมาอยู่ที่บ้านด้วย ทักแบบนี้ ถึง 3คน
    เลยทำให้ สนใจขึ้นมาค่ะ..

เมื่อวานซืน ฝันกลางวัน ฝันเห็น งู เต็มบ้านไปหมด ไม่ทำร้ายใคร ในฝัน คิดว่าเป็นงู จงอาง แต่ ส่วนหัว แปลกๆ เป็นสี เขียวๆเหลืองๆ..จะเป็นนิมิตรอะไรหรือเปล่าก้ไม่ทราบนะคะ หรือจะเป็นเพราะกินมากฝันมากก็ไม่รู้ได้ @_@

3. king_6914

king_6914 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    กิ่งจะไปอัญเชิญลูกแก้วพญานาคเร็วๆนี้จ้า จะนำรูปมาให้ชมกันค่ะ

4. king_6914

ยินดีต้อนรับ สาวกพญานาคค่ะ

5. king_6914

ธาตุกายสิทธิ์ที่ได้มากิ่งจะนำมาเพื่อให้ร่วมบุญสร้างโบสถ์ ในกระทู้่นี้ค่ะ

http://palungjit.org/threads/%5E_%5Eบุญทันตา%5E_%5Eสร้างโบสถ์**สถานที่นี้**ลป-ฝั้น-ลป-เทสก์และอีกมากมายเคยแวะมาพำนัก**.214305/

พญานาคชอบทำบุญ เราชาวสาวกพญานาค ขอเชิญร่วมบุญกันนะคะ

6. king_6914

รูปเพชรพญานาค

รูปเพชรพญานาคที่เล่ามาตั้งแต่ต้นเรื่องจ้า@^-^@

DSCF0801.JPG DSCF0811.JPG

7. king_6914

ขอบคุณค่ะ

8. Pnat

Pnat Active Member

27 สิงหาคม 2007
    สนใจเรื่องพญานาคเหมือนกันคะ เพชรพญานาคของคุณกิ่ง สวยงามมากเลยคะ อนุโมทนากับคุณกิ่งด้วยนะคะ

9. ชีวิตหนอ

ชีวิตหนอ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    รูปเพชรพญานาค สวยมั่กมากกกกกกกกกกกค่ะ

10. king_6914

ขอบคุณนะคะที่ชมว่าสวย ไม่ว่าของสิ่งนี้จะเป็นอะไรก็ตาม แต่กิ่งรู้สึกรัก ศัทธา และผูกพันกับเพชรพญานาคองค์นี้มากๆ อย่างน้อยวัตถุธาตุสิ่งนี้ก็ดึงกิ่งให้เข้าหาธรรมมะอยากศึกษาธรรมมะ นั่นเป็นสิ่งที่กิ่งภูมิใจที่สุดเพราะธรรมมะทำให้กิ่งเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมค่ะ@^_^@ อย่าลืมเข้ามาชมเพชรพญานาค ลูกแก้วพญานาค ที่กิ่งจะอัญเชิญมาร่วมบุญนะคะ ไม่มีการหากำไร เพื่อการทำบุญล้วนๆจ้า@^_^@

11. อาวรณ์

อาวรณ์ สมาชิก

25 พฤศจิกายน 2009
    ขอร่วมอนุโมทนา ด้วยกุศลผลบุญในอดีตชาติทำดี ในปัจจุบันชาติก็ยังปฎิบัติดีปฏิบัตชอบอีก ก็ขอความเจริญทั้งทางโลกทางธรรมจงบังเกิดกับคุณกิ่งและครอบครัว อย่างไรก็เผื่อแผ่บุญกุศลให้กับสัตว์โลกที่ยังมืดบอด ได้พบแสงสว่างแห่งปัญญาด้วยนะ

12. king_6914

สวัสดีค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ขอให้มีความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมเช่นกันค่ะ @^_^@

13. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    สวัสดีค่ะคุณกิ่ง เพชรพญานาคสวยม๊ากมากค่ะ ไม่เคยเห็นแบบนี้เลย ส่วนตัวแล้วเชื่อเรื่องนี้นะคะ เหมือนที่คุณกิ่งบอก พูดกับคนที่เค้าไม่ชอบไม่เชื่อ เค้าก็หาว่าเราบ้า เราไม่ได่บ้าแต่เราศรัทธาท่านต่างหาก ปรางเคยฝันถึงองค์พญานาคหลายครั้ง แต่ฝันครั้งแรกเป็นฝันที่จำได้แม่นที่สุดเพราะท่านสวยมาก องค์เหมือนแก้ว โดยเฉพาะสังวาลประดับด้วยเพชรพลอยสีเหมือนสายรุ้งสวยมากค่ะ แต่ไม่ได้คุยอะไรท่านมาให้เห็นเฉยๆ และไม่กี่วันต่อมาคุณแฟนมาเล่าให้ฟังว่า
    แฟน : ฝันว่าตนเองจมอยู่ในน้ำแล้วก็มีพญานาคตัวใหญ่มากลอยผ่านหัวไป เค้าบอกว่าตัวใหญ่เหมือนโบกี้รถไฟ มองไม่เห็นหัว กะหาง กลัวจนตกใจตื่น ใหญ่มากๆๆๆๆ(พูดไม่เลิก)
    ปราง : อิอิ..ท่านมาดูเธออะดิ ว่านิสัยดีป่าวมาเป็นแฟนกะเค้าอะcatt3
    แฟน : บ้า!
    ปราง : 555

อ๋อ! อีกอย่างที่เราๆท่านๆในที่นี้เป็นเหมือนกันคือ ชอบฝันเกี่ยวกับน้ำใช่มั๊ยค่ะ จากหลายกระทู้ที่อ่านเจอ

14. king_6914

อนุโมทนาสาธุจ้า ยินดีต้อนรับ สาวกพญานาคจ้า เร็วๆนี้กิ่งจะไปอัญเชิญลูกแก้วพญานาค เพื่อมาให้ร่วมบุญสร้างโบสถ์คอยติดตามนะคะ
    กิ่ง@^_^@

15. watwa-aram

watwa-aram เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2009
    ไม่มีอะไรสัมผัสกับท่านพญานาคคะ มีแต่ฝันเห็นงู ฝันต่อ ๆ เรื่อย ๆ คะ เรื่องเดิมแต่ฝันต่อเนื่อง นานๆ ฝันที ..อ้อ เกือบลืมฝันเห็นท่านพญานาคครั้งเดียวในชีวิต ตอนน้ำท่วมท่านมาช่วยคะ ..แต่ก็คือฝัน ไม่ได้คิดอะไรมาก / โดยส่วนตัวแล้วเชื่อว่าท่านพญานาคมีจริงคะ..100 %...แต่อ่านครอบครัวคุณกิ่งแล้วก็คล้าย ๆ ชีวิตวัชเหมือนกันคะ(เด็ก ตจว.) ยังไงก็สู้ ๆ นะคะ คุณพ่อกับคุณแม่สบายดีนะคะ ...

16. tona2511

tona2511 Active Member

สวัสดีค่ะคุณกิ่ง..เพชรพญานาคของคุณกิ่งสวยงามมากค่ะ..พี่ว่าเราอย่าใช้คำว่าสาวกพญานาคเลยดีมั้ยค่ะฟังดูไม่ดีเลย..เอาเป็นว่าใครเป็นลูกหลานหรือสืบเชื้อสายพญานาคก็เข้ามาแลกเปลี่ยนและก็พูดคุยประสาเดียวกันดีมั้ยค่ะ...

17. king_6914

สวัสดีค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ เราเป็นลูกหลานพญานาค ว่าไงก็ว่าตามกันจ้า ขอบคุณสำหรับกำลังใจและความห่วงใยค่ะ @^_^@

18. Ukie

Ukie เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009
    หวัดดี

ข้าพเจ้าเองก้อ บูชาเพชรพญานาค อัญมณี เก้าสีอยู่เหมือนกัน

เอหิสังคัง ปิโยนาคา สุปันนานัง มะยัง.....สาธุ

19. MaM Banthita

MaM Banthita เป็นที่รู้จักกันดี

ดีค่ะ พี่กิ่ง

ชื่อ แหม่มนะค่ะ

แหม่ม มี ลูกแก้วพญานาค เหมือน กับพี่นั่นแหละ

ลูกแก้วลอยได้ แหม่มเชื่อค่ะ

เพราะแหม่มก็เห็นมาแล้ว

ใครไม่เห็น ก็ ว่าเราพูดเว่อ

รอพี่ตอบกลับก่อน แล้ว แหม่มจะเล่าให้ฟังดีกว่า

20. MaM Banthita

MaM Banthita เป็นที่รู้จักกันดี

ดีค่ะ พี่กิ่ง

ชื่อแหม่มนะค่ะ

แหม่มก็เคยไปวัดแถว ภูพาน มา

แล้วก็เห็นลูกแก้วลอยได้ค่ะ มาวนรอบๆพระสีวลี วนเร็วมากๆๆๆเลย

แล้วช่วงกลางดึกของวัดนี้ จะเห็นลูกแก้วลอยได้แถมจะทุกวันเลย

เรื่องนี้แหม่มเชื่อ แน่ๆๆ

แล้วพอกลับมาบ้านที่หาดใหญ่

แหม่มก็ฝันว่าลูกแก้วตามมา ลอยมาถูกใบหน้าและมือ

แล้วพอซักเดือนมั้ง แม่ของแหม่มก็ทำความสะอาดหิ้งพระ

ก็ได้พบลูกแก้วนี้ ค่ะ แต่ไม่ได้ใส่กรอบแบบพี่นะ แค่บูชาบนพานค่ะ

แล้วมีอยู่วันนึง ปู่ศรีสุทโธนาคราช มาเข้า ร่างแม่ของแหม่ม

มาถามว่าลูกแก้วที่ให้ไปยังอยู่ดีไหม ก็เลยแน่ใจว่าเป็นลูกแก้วพญานาค ค่ะ