Casablanca - Bertie Higgins (By BiBoon)

ในห้อง 'เพลงต่างประเทศ' ตั้งกระทู้โดย ดอกใบบุญ, 7 ธันวาคม 2013.

แท็ก: แก้ไข
  1. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพลง : Casablanca
    ศิลปิน : Bertie Higgins

I fell in love with you watching Casablanca
    Back row of the drive-in show in the flickering light
    Popcorn and cokes beneath the stars
    Became champagne and caviar
    Making love on a long hot summer’s night

I thought you fell in love with me watching Casablanca
    Holding hands 'neath the paddle fans
    In Rick's Candle lit cafe
    Hiding in the shadows from the spies
    Moroccan moonlight in your eyes
    Making magic at the movies in my old Chevrolet

Oh a kiss is still a kiss in Casablanca
    But a kiss is not a kiss without your sigh
    Please come back to me in Casablanca
    I love you more and more each day as time goes by

I guess there're many broken hearts in Casablanca
    You know I've never really been there so I don't know
    I guess our love story will never be seen
    Upon the big wide silver screen
    But it hurt just as bad when I had to watch you go

Oh a kiss is still a kiss in Casablanca
    But a kiss is not a kiss without your sigh
    Please come back to me in Casablanca
    I love you more and more each day as time goes by

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2019
  2. ดอกใบบุญ

ผมหลงรักคุณเมื่อครั้งที่ดูคาซาบลังคาด้วยกัน
    แถวหลังของโรงหนังจอดดูภายใต้แสงไฟกระพริบ
    ข้าวโพดคั่วและโค้กภายใต้ดวงดาว
    ก็กลายเป็นแชมเปญและคาเวียร์
    พลอดรักกันตลอดทั้งคืนในค่ำคืนฤดูร้อน

ผมคิดว่าคุณคงหลงรักผมเมื่อครั้งที่ดูคาซาบลังคาด้วยกัน
    จับมือกันอยู่ใต้พัดลม
    ในร้านคาเฟ่ของริค
    หลบซ่อนตัวภายใต้เงาจากสายสืบ
    ประกายในดวงตาคุณนั้นเหมือนแสงจันทร์ในโมร็อคโค
    ทุกอย่างก็กลายเป็นสิ่งอัศจรรย์ในรถเชฟโรเล็ท

รอยจูบยังคงตราตรึงที่คาซาบลังคา
    แต่รอยจูบนั้นคงไม่มีความหมายหากขาดลมหายใจของคุณอยู่ข้างๆ
    โปรดรีบกลับมาหาผมนะที่คาซาบลังคา
    เมื่อเวลาผ่านไปนานวัน ผมยิ่งรักคุณมากขึ้นๆทุกที

ผมเดาว่าคงมีใครหลายคนที่หัวใจสลายเพราะรักที่คาซาบลังคา
    แต่ผมก็ไม่รู้หรอกนะ เพราะผมเองก็ไม่เคยไปที่นั่นจริงๆเหมือนกัน
    ผมเดาว่าความรักของเราคงจะไม่ไปปรากฏ
    ออกมาเป็นหนังจอเงินแน่ๆ เพราะคงไม่สมหวังเช่นในหนังจอเงิน
    แต่ถึงผมจะรู้ความจริงนี้อยู่แล้ว แต่ก็ยังเจ็บปวดอยู่เสมอ
    เมื่อจำต้องมองคุณเดินจากผมไป

โอ้ รอยจูบยังคงตราตรึงที่คาซาบลังคา
    แต่รอยจูบนั้นคงไม่มีความหมายหากขาดลมหายใจของคุณอยู่ข้างๆ
    โปรดรีบกลับมาหาผมนะที่คาซาบลังคา
    เมื่อเวลาผ่านไปนานวัน ผมยิ่งรักคุณมากขึ้นๆทุกที

โอ้ รอยจูบยังคงตราตรึงที่คาซาบลังคา

3. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005

((( เพราะที่สุดในทางช้างเผือก )))

ป๋อม แป๋ม ป๋อม แป๋ม

4. ดอกใบบุญ

อิอิ ขอบคุณจ้า อิอิ

5. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005

ได้กลิ่นแก๊สน้ำตาจ้า

6. ดอกใบบุญ

ใครร้องนะเพราะจังจ้า อิอิ