Children’s Day►รักคือฝันไป สาว♀สาว♀สาว♀

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย ษิตา, 10 มกราคม 2016.

1. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เมื่อวานพี่มี๊ดเคาะมา ป๊อกๆ
    มีโปรเจคร้องกันเล่นๆจ้า เนื่องในวันเด็ก ฮ่าๆ
    หนูร้องมิได้ ไม่ฉ่ะบาย เสียงเป็นเป็ดอยู่เลยค่า..เหอๆ
    แต่เห็นชื่อเพลง เออ! มีไฟล์เสียงเพลงนี้อยู่ เช็คดนตรี โอเค ได้ค่ะ
    นะ วันเด็ก อดีตเด็กอย่างพวกเราเลยได้รวมตัวกันร้องเพลงฉลองวันเด็กกับเค้าด้วยอ่า...
    ด.ญ. กัญญดา (มาค่ะ) ด.ญ. ยุภา (มาค่ะ) ด.ญ. ษิตา (มาค่ะ)
    ด.ช.วัชรพล พาน้องไปร้องเพลง ว๊ากกก...กกกก! 555+
    ชวนน้องๆมาร้องเพลงๆ (อันนี้ฟังดูดีขึ้นมาหน่อยๆ)

คำขวัญวันเด็ก ปีนี้ อะไรคะ..!?
    เออ..! แฮะ ไม่รู้อ่ะ ใครรู้บ้างคะ...^_^

รักคือฝันไป
    นักร้องต้นฉบับ :: สาวสาวสาว

ด.ญ. กัญญดา

รักมิใช่ ดวงดาว เมื่อพราวแสง
    ใช่ร้อนแรง ดั่งแสง อาทิตย์ส่อง
    รักมิใช่ภูผา สุดจับจอง
    ใยใครมอง หารักกันทำไม​

ด.ญ. ษิตา

รักบางครา พาใจข้าเศร้าหมอง
    บางครั้งจอง ให้ใจ ฉันสุขสันต์
    เมื่อมีรัก ไม่จริง ใจต่อกัน
    ทุกคืนวัน ผ่านมา ฉันฝันไป​

ด.ญ. ยุพา

รักคือดวงจันทร์ (รักคือดวงจันทร์)
    รักคือตะวัน (รักคือตะวัน )
    รักคือไฟอัน ร้อนแรง ไร้จุดหมาย
    แต่รักฉัน คือฝันไป
    ค่ำลงดวงใจ ฉันได้แต่ฝัน​

ด.ญ. ษิตา

รักมิใช่ ดวงดาว เมื่อพราวแสง
    ใช่ร้อนแรง ดั่งแสง อาทิตย์ส่อง
    รักมิใช่ภูผา สุดจับจอง
    ใยใครมอง หารักกันทำไม​

ด.ญ. กัญญดา

รักคือดวงจันทร์ (รักคือดวงจันทร์)
    รักคือตะวัน (รักคือตะวัน )
    รักคือไฟอัน ร้อนแรง ไร้จุดหมาย
    แต่รักฉัน คือฝันไป
    ค่ำลงดวงใจ ฉันได้แต่ฝัน​

ด.ญ. ยุภา

รักบางครา พาใจข้าเศร้าหมอง
    บางครั้งจอง ให้ใจ ฉันสุขสันต์
    เมื่อมีรัก ไม่จริง ใจต่อกัน
    ทุกคืนวัน ผ่านมา ฉันฝันไป​

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2018
  2. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

มารายงานตัวคับ...คุณครูษิตา
    คำขวัญวันเด็กปีนี้ คือ : ตั้งใจเรียน มีวินัย อย่าใส่เกียร์ถอยหลัง!!!

น่าจะใช่นะ คำขวัญปีนี้เลย อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2016
  3. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    คือเรื่องนี้มันมีเงื่อนขำค่ะ น้องนู๋ตา
    เมื่อวานวันเด็กมีผู้ชายตัวไม่โตคนนึงดูนั่นนี่เกี่ยวกับวันเด็ก
    แล้วเปิดเพลงรักคือฝันไปหลายเวอร์ชั่นมากกกก
    แล้วก้อว่าจะร้องกันพี่เลยอ่ะร้องกะได้
    หาดนตรี แล้วฝ่ายผู้หญิงตัวใหญ่ๆก้อร้องไปแระ ไปนั่งเล่นแระ รอผู้ชายคนนั้นร้อง
    ผ่านไปพักใหญ่ พี่...ไหนล่ะเพลงร้องยัง....(เงียบบไปสามวิ)
    แล้วทำหน้างอแงบอก ไม่มีรมณ์ร้องแระ (อ้าววว) คนชวนไมทำงี้หว่าหลอกให้เราร้องนิหน่า (อิอิอิ)
    เหตุผล...ที่ให้มาคือ พี่ว่าเพลงนี้มันไม่เหมาะกะผู้ชายเลย ชวนนู๋ตาร้องดิ ....อ๊ะแล้วทำไมท่านไม่บอกตะแรกเล่า
    ไปไปมามา เห็นอาคุงอ้อยทักไปที่เฟซน้องนู๋ตาพี่เลยไปสะกิดชวนซะเลย
    เลยกลายเป็นเพลงนี้นั่นแระ .....แต่ๆๆๆยังไม่จบ
    ผู้ชายตัวไม่โตที่บอกจะไม่ร้องน่ะ เมื่อคืนเห็นร้องจนดึกดื่นนิเพลงนี้อ่ะ
    นู๋ตาชวนเลยนึกสนุกขึ้นมาทีนี้ร้องไม่เลิก (รู้สึกจะมีเวอร์ เด็กชาย+สองเด็กหญิงเกิดขึ้นมาด้วยนะคะ งานนี้ อิอิอิ)
    จบเรื่องเล่าวันเด็กแล้วค่ะ คริคริคริ

:cool::cool::cool:

4. tangOAH

ว่าแต่เอ่อ กระแส อาร์ กำลังมาแรงซะด้วย
    ษิตาาาา (สระอา) ยุพา (สระอาอีกแน่ะ) กัญญดา(เอ๊ยยย สระอาทุกคนเลย)
    ไม่นะคะ ท่านผู้ฟังทุกท่านคะ พวกนู๋ หนู และหนู ไม่ได้เป็นพวกเดียวกับ (ดีเจเก่ง เกียร์ อาร์ นะคะ)

อิอิอิอิอิอิอิอิ

5. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230

เป็นเวอร์ชั่นครึกครื้น (((น่ารักดี ))) ฮ่าๆ
    ระหว่างรอเสียง เด็กหญิงยุพา
    เด็กชาย วัชรพล เลยปลอมตัวมาร้องเพลง
    แจมกับคนนั้น ที แจมกับคนนี้ที ฮ่าๆ เป็นที่สนุกสนาน

6. mead

3 สาว 3 สระอา ไม่เกี่ยวกับ DJ ที่ไหนนะครับ อิอิ
    เราอย่าไปซ้ำเติมเค้านะครับ ไมีมีอะไรผิดหรือถูกเลยทั้งหทด
    ให้อภัยได้ดีที่สุด ไม่ทับถมกันครับ

เพลงนี้จะเด็กหรือผู้ใหญ่ร้องก็ฟังเพลินดีเนอะ นู่ตาทำกระทู้ได้น่ารักมากเลยคร๊าบบบ

7. ษิตา

1,230
    ขอบคุณค่าพี่มี๊ด ก็บอกแล้ว ซึมๆเบลอๆอยู่ พี่มี๊ดบอก ก็ทำกระทู้แบบเบลอๆนั่นเลย
    ตอนนี้รู้สึกหนักหัวมั่กๆ ขอแว๊บไปหลับซักตื่นนะคะ เดี๋ยวมาคุยด้วยใหม่ค่ะ ^_^

8. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    แวะมาๆ ค่ะ ตอนนี้อยู่นอกบ้าน แต่ฟังได้ เดี๋ยวมาเม้าท์ใหม่ อ้อ! ขอแก้ชื่อค่ะ เค้าใช้ "ภา"นี้แหละ ^_^
    อ้อ! เรื่องประเด็นดัง อย่าทำเป็นเล่นนะ มีพี่ที่รู้จักแซวๆ วันรุ่งขึ้นก็เหมือนถอยชนเหมือนกัน ทั้งๆ ที่แน่ใจว่าไม่ได้ใส่เกียร์ถอยหลังอ่ะ ไปกินต่อก่อนนะะะะะะะ ค่ำๆ มาค่ะ

9. ษิตา

1,230
    ด.ญ. ยุภา แวะมาบอกว่า เขียนชื่อเก๊าผิดอ่ะตัวววว งอน เดี๋ยวจะกินแก้งอน
    กลับบ้านแล้ว ด.ญ. ยุภา หนูก็จะตัวโตขึ้นนะคะ เป็นห่วงๆ อิอิอิ
    จริงๆก็อยากออกไปกินนะคะ หมายใจไว้แล้วตั้งแต่ปีใหม่ จะไปกิน Shabushi
    แต่เป็นไข้เนี๊ยะล่ะ เฮ้อ! ไปก็คงกินได้นิดๆหน่อยๆ (( ไม่คุ้ม ฮ่าๆ ))
    ไว้อาทิตย์หน้า.....!! (หมายมาดดด)

10. KeLBeRoS

KeLBeRoS Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

28 กรกฎาคม 2006
    หลับตาฟังแล้วเหมือนฟังในโรงเรียนที่มีเด็กๆร้องเลยครับ อิอิ

11. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

คึกคัก น่ารัก สดใส รับวันเด็กเลยนะครับ
    ไม่ต้องหลับตาฟังเหมือนน้องกอล์ฟ
    พี่ก็เห็นภาพ เด็กน้อย 3 คน ใส่ชุดนักเรียน
    เต้นรีวิว ปนะกอบเพลงสนุกสนาน
    บนเวทีวันเด็กของโรงเรียน เลยอ่ะครับ

จ๊ากกก...กกกก มโน ผิดไปนิดนุง ต้องภาพนี้จิ

12. mead

เห็นด้วยกับ น้องกอล์ฟกะคุณบี เด็กๆเสียงใสร้องเพลงเข้ากันน่ารักมากๆ
    แต่ภาพไม่ชัดเลย เด๊๋ยวขอใส่แว่นดูอีกที อิอิ

[​IMG][​IMG][​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2016
  13. กาไก่

รู้แล้วววววว ที่มาของเพลงนี้ เมื่อคืนอาคุงโอ๋ชวนมาตอนดึกๆ ก็นั่งรอหนูตาแบ่งท่อน รอจนหลับ กะว่าตื่นมาตอนเช้าค่อยทำการบ้านส่ง แต่ก็ได้ยินเสียงติ๊งๆๆ มา น่าจะแบ่งเสร็จแล้วแหง่มๆ เลย แต่ตาไม่สามารถลืมขึ้นมาได้แล้วจ้า เช้าเลยยยยยยย
    ว่าแต่ไหนอ่ะคะ เวอร์ชั่น หนึ่งเด็กชาย+สองเด็กหญิง อ่ะคะ จะฟังงงงงงง

14. กาไก่

เกาะติดกระแสจริ๊งงงงง อาคุงโอ๋เนี่ย 555 สรุปว่าพวกเราไม่เกี่ยวนะ

15. กาไก่

จะฟังเวอร์ชั่น เด็กชาย วัชรพล ค่ะะะะะะะ

16. tangOAH

งานนี้เด็กชายวัชรพล หนุกหนานมากค่า
    ร้องไม่เหน็ดไม่เหนื่อย ไม่เมื่อยไม่บ่น(สักแอะ)
    คือเป็นคนถ้าได้ทำตามใจตัวจะทำได้ไม่เบื่ออ่ะลั้นลามาก
    อ่ะขอให้มีความสุขในวันเด็กละกัน(คิดในใจแบบนี้เลยเรา อิอิอิ)

17. tangOAH

อยากฟังจิงอ่ะ
    เอาอะไรมาหลอกล่อเด็กชายดีน๊อะ
    อ๊ะนึกออกแระ
    น้องนู๋ตา เทปลับเพลงนี้อยู่ที่นู๋ตาอีกก๊อปปี้นึงละ
    อาคุงอ้อย
    555 เอาหลักฐานมาเผยแพร่เลยจ้า
    เผื่อเด็กชายงอแง ไม่ยอมเอามาแปะ อิอิอิ

18. กาไก่

อยากฟังเวอร์ชั่นผู้ใหญ่มี๊ดกับเด็กหญิงโอ๋แล้วก็เด็กหญิงตาค่ะ

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

19. กาไก่

มา confirm ว่ากระทู้น่ารักมากๆ อ่ะน้องตา เหมาะกับวัยเราสามคน(รึเปล่า) ^^

20. tangOAH

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tangOAH 1 อ่านข้อความ
    ว่าแต่เอ่อ กระแส อาร์ กำลังมาแรงซะด้วย
    ษิตาาาา (สระอา) ยุพา (สระอาอีกแน่ะ) กัญญดา(เอ๊ยยย สระอาทุกคนเลย)
    ไม่นะคะ ท่านผู้ฟังทุกท่านคะ พวกนู๋ หนู และหนู ไม่ได้เป็นพวกเดียวกับ (ดีเจเก่ง เกียร์ อาร์ นะคะ)

อิอิอิอิอิอิอิอิ

จริงๆก้อไม่ได้ตั้งใจเกาะติดเรยจ้า
    แต่เหมือนอะไรดีล่ะ เหมือนทั้งวันหลอนไปด้วยข่าว ดีเจเกียร์R คนนี้อ่ะ
    หันไปทางไหนเปิดสื่ออะไร เต็มไปหมด
    แถมกลุ่มในไลน์ เม๊าท์กันมันหยดอีกต๊ะหาก
    อิอิอิ
    เลยเกาะกระแสด้วยประการละฉะนี้ก๊าาาา ^^