!!! DAIDOMON ใครชอบไปกินจงระวังให้จงหนัก !!!-ใช้วิจารณญาณก่อนอ่าน

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย ~Lee Ryan~, 20 ตุลาคม 2005.

1. ~Lee Ryan~

~Lee Ryan~ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับFW mail มา......คิดว่า...น่าจะเป็นไปได้มั๊ย???

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

เมื่อวันพุธ ที่12 ตุลา ที่ผ่านมา ผมกับแฟนได้เข้าไปทาน DAIDOMON ที่
    เดอะมอลล์ สาขาบางแค มัน
    เป็นร้านที่อยู่ชั้นบน อยู่หน้าโบว์ แถวๆโรงหนัง
    ผมกับแฟนเดินเข้าร้านตรงไปที่โต๊ะในสุดด้านซ้ายมือ
    ผมก็สั่งอาหารมาทาน ทุกๆท่านคงชอบทานแบบ บุฟเฟ่ ซึ่งใครมาทานที่ร้านนี้
    ก็คงต้องสั่งแบบนี้เหมือนกัน

เจ้าหน้าที่ของร้าน ก็ถามตามธรรมเนียมว่า รับโค๊กรีฟิวไหม๊ค่ะ
    (คือโค๊กที่เติมได้ไม่อั้น) ผมบอกไปว่า
    ขอน้ำเปล่า เด็กในร้าน ก็ นำอาหารกับ น้ำมาเสริฟ
    ผมกับแฟนก็เริ่มลงมือรับประทานอาหารกันตามปรกติ

แล้วสิ่งที่ผมไม่อยากเชื่อสายตาตัวเองก็ได้เห็นคือ
    ผมเห็นโต๊ะข้างนอกเช็คบิลแล้วเดินออกจากร้านไป

เชื่อไหม๊ครับว่าน้ำโค๊กที่โต๊ะนั้นกินเหลือ
    สาวแขกตัวสูงที่เป็นเด็กเสริฟหยิบแก้วน้ำโต๊ะนั้น2ใบ มาที่โต๊ะวางของ

(ซึ่งผมนั่งโต๊ะในสุดและหันหลังติดกำแพง
    ทำให้ผมมองเห็นบรรยากาศความเคลื่อนไหวในร้านได้ทุกอิริยาบท)

เชื่อไหม๊ครับสาวเสริฟคนนั้นเทน้ำสองแก้วที่เหลื่อนั้นใส่ไปในเหยือก
    เหยือกที่ต้องนำมาเติมให้กับลูกค้าที่สั่ง
    โค๊กรีฟิว เด็กคนนั้นก็หันมาสบตาผม คงเห็นว่าผมเห็นการกระทำของเธอ
    เธอรีบหลบสายตาอย่างไว

อื่ม ถึงตอนนี้ผมก็คิดว่าช่างเถอะยังไงผมก็สั่งน้ำเปล่ามาดื่ม
    เลยไม่ได้คิดอะไรมากนั่งทานไปสักพัก มีพนักงานตัวเล็กๆขาวๆ
    กับสาวเสริฟหน้าแขกเดินเข้ามา แต่สาวแขกคนที่สอง
    นี้จะดูเตี้ยกว่าคนแรก ผมคิดว่าเค้าคงมาทำกะเย็น ผมก็ไม่คิดอะไร

แล้วก็มีอีกโต๊ะที่เรียกเช็คบิล ด้วยคนที่ชอบมองอย่างผม
    ผมก็มองไปเรื่อยๆอีกครับ
    เด็กเสริฟเก็บโต๊ะและทำความสะอาดกัน คุณเชื่อไหม๊ครับ
    มันทำกันแบบเดิมอีกแล้วข้าวกระเทียมที่ทุกๆคนชอบทานกัน
    มันเหลื่อจากโต๊ะนั้น

เด็กเสริฟตัวเล็กๆขาวๆ
    จัดการถือถ้วยข้าวนั้นมา แล้วเปิดกระติกใส่ข้าว
    เทข้าวกระเทียมที่เหลื่อนั้นลงไปในกระติก ยังไม่พอครับ

สาวเสริฟที่หน้าแขกคนที่พึ่งเข้ามาทำงาน เดินมาหยิบ
    กาใส่น้ำจิ้มที่อยู่ข้างๆผม ไปวางที่ข้างกระติก
    ข้าวพลางเปิดฝากา แล้วหยิบถ้วยน้ำจิ้มที่เหลื่อเทลงไปในกาใหม่
    เพื่อที่จะนำมาเติมได้ใหม่

ผมเห็นเท่านั้นแหล่ะผมเลิกเลยครับ
    เลิกกินของที่อยู่ข้างหน้าผมเลย พวกคุณคิดกันไหม๊ว่า
    ถ้าคนอื่นที่มากินก่อนหน้าผมเป็น ไวรัสตับอักเสบ
    แล้วเค้าเอามาเทเวียนขายกันแบบนี้ไม่ยอมทิ้ง ผมจะเป็นยังไง
    หรือถ้าไม่เป็นผมเป็นคนอื่น
    คุณๆยังจะกล้ากินไหม๊

2. หลับตา

หลับตา เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    เป็นเรื่องที่ผู้ชมทางบ้านแต่งขึ้นครับ ......

3. hexidecimal

hexidecimal เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2005
    ต้องฟังหูไว้หู

4. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    รู้สึกจะเคยอ่านแล้วเหมือนกัน..แต่จะเป็นไปได้เหรอ?? และถ้าเป็นงั้นก้อแย่เลยเน๊าะ..แต่ว่า..Lee Ryan รูปนี้ฮาดีจัง..555

5. napolian

napolian เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2005
    แง่ว.....ตกลงมันเรื่องจิงป่ะเนี่ย หรือว่าเรื่องแต่งกันหล่ะ

6. ~Lee Ryan~

~Lee Ryan~ เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องมาพิสูจน์กันต่อไปครับ