Download มานะ มานี ปิติ ชูใจ ครบชุดเลยครับ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย Nat_usp, 4 เมษายน 2011.

1. Nat_usp

Nat_usp เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=0 width=700 align=center><TBODY><TR><TD>มานี มานะ ปิติ ชูใจ ครบทุกเล่ม ป.1- ป.6
    พฤหัสบดี ที่ 4 เดือน กุมภาพันธ์ พ.ศ.2553

</TD></TR><TR><TD class=dotline height=1></TD></TR><TR><TD>
    คงจะยังจำกันได้สำหรับบทเรียนชุดนี้ ได้หามาให้ดาวน์โหลดกันไปแล้ว แต่ยังไม่ครบ กับดาวน์โหลดชุดนี้มีครบตั้งแต่ ป1.-ป.6 เป็นหนังสือเรียนที่หายากมาก เพราะผ่านไปตั้งเกือบ 40 ปีแล้ว ​

</TD></TR></TBODY></TABLE>

เครดิตคุณPandanus ครับ

2. pimapinya

pimapinya เป็นที่รู้จักกันดี

เอ่อ เอ้อ เอ่อ รุ๋นเจ้าเป้าสีซออู้ นี่ยังพอมีให้อ่านกันอยู่บ้างมั้ยคะ
    หรือนานเกินไปจนคน(รุ๋นโน้นนนนนนนนนน)จำกันไม่ได้แล้วอ่ะจ๊ะ

3. วสันตฤดู

วสันตฤดู เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    อนุโมทนาค่ะ เห็นรุ่นพี่ได้เรียนมานะ มานี ปิติ ชูใจ ข้าพเจ้าเป็นรุ่นที่สามของเเบบอ่านเเก้วกับกล้า

4. สร้อยฟ้ามาลา

สร้อยฟ้ามาลา เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2008
    ขอบคุณจ่ะ ที่อุตส่าห์หามาให้ได้อ่านกัน.....

5. Nat_usp

Nat_usp เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    กระทู้หลุมพราง.......ดักอายุ ^_^"

6. พระจิรวัฒน์ ญาณวโร

พระจิรวัฒน์ ญาณวโร เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2009
    ผ่านไป30ปีเร็วเหมือนกันนะคุณโยม จำได้ว่า อ่าน มานี ตอนอยู่ป1 อ่านผิด ครูให้ลุกออกไปหน้าชั้นเรียน เเล้วอ่านออกเสียงดังๆให้เพื่อนในห้องที่มีอยู่36คนฟัง สั่น กลัวครูมาก อ่านว่า...มีนา ปิติ ชูใจ

7. ปัทจัดตังค์

ปัทจัดตังค์ Pattama Nitsaro

โหลดแล้วด้วยล่ะ ขอบคุณมากนะคะ กำลังหาอยู่พอดีเลย

8. พรรณลักษณ์

พรรณลักษณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    ขอบคุณมากๆนะคะ ที่หามาให้โหลดกันค่ะ

9. หมูน้ำยืน

หมูน้ำยืน Active Member

ขอบคุณครับ รุ่นผมน่าจะเรียนเป็นรุ่นสุดท้ายละมั้งไม่แน่ใจ ^^

10. หมวกเหล็ก

หมวกเหล็ก เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอบคุณครับที่นำมาให้โหลด ที่โรงเรียนบ้านผม ผมเรียนเป็นรุนสุดท้ายเลย

11. นิวัตร์

นิวัตร์ เป็นที่รู้จักกันดี

จำได้ทุกวันนี้ครับ เพื่อนที่นั่งข้างๆ ครูให้อ่านหนังสือทีละคน คนละวรรค มีตอนหนึ่งเรื่องบางระจัน เพื่อนมันอ่าน "นายทองเหม็นขี้ควาย" (ขี่เป็นขี้) เพื่อนหัวเราะลั่นกันทั้งห้องเลย

12. Chonburi99

Chonburi99 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากเลยครับ
    แสดงว่ารุ่นเดียวกันแน่เลย 555
    แต่อ่านแล้วหวนคิดถึงความหลังครับ ไครไม่ทันลองอ่านดูครับ

ขอบคุณครับ