HAPpyBirthDAY to ❉ jasminine ❉

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sherbet4, 18 สิงหาคม 2018.

แท็ก: แก้ไข
  1. sherbet4

sherbet4 เป็นที่รู้จักกันดี

p1 (2).jpg Pic c.jpg Pic s.jpg
    ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย และขอพรจากสิ่งศักดิ์ทั่วสากลโลก
    โปรดดลบันดาลให้คุณปอ และสมาชิกในครอบครัวของคุณปอทุกๆคน
    ประสบแต่ความสุข ความเจริญ
    มีสุขภาพแข็งแรง คิดสิ่งใดสมดังปรารถนา พบเจอแต่สิ่งดี ๆ ตลอดไป..

สุขสันต์วันเกิด To My Old Friend

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2019
  2. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    เข้ามาฟังเพลงคุณเฉอด้วย เป็นเพลงที่มีความหมายดีๆ ของเค้าในบทเพลงเลยค่ะ
    แล้วก็มาสุขสันต์วันคล้ายวันเกิดคุณปอย้อนหลังด้วยจ้า มีความสุข สุขภาพแข็งแรงทั้งครอบครัว ตัวน้อยๆ เป็นเด็กดีของคุณแม่นะคะ ^^

3. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230

สุขสันต์วันเกิด..Happy Birthday To You
    ขอให้พี่ปอมีความสุขมากๆ สุขภาพกายแข็งแรง สุขภาพใจเข้มแข็ง
    เฮงๆ รวยๆ สวยๆ ยิ่งๆขึ้นไปนะคะ

เพลงเพราะค่ะพี่เอ๋ ร้องดีอ่ะ แนวๆนี้( พงษ์สิทธิ์) ก็โอเคเหมือนกันนะคะ
    เนื้อหาเพลง ความหมายดีมากๆ อ่านและฟังแล้วอบอุ่นแทนพี่ปอเลยล่ะ..^-^
    เจ้าของวันเกิดรู้ละยังเนี่ย...!!?

4. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    ไม่น่าจะย้อนหลังนาพี่อ้อย ตาว่าวันนี้ล่ะวันคล้ายวันเกิดพี่ปอ (ถ้าจำไม่ผิด)

5. ษิตา

1,230
    ((( รู้น๊า มีคนแอบน้ำตาไหล เจ้าของวันเกิดนั่งฟังไป น้ำตาคลอไป)))

6. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

มาแล้ว..มาซะดึกเลย เกือบจะพ้นวันนี้ไปแล้ว ต้องบอกว่า เซอไพรส์มากๆ !! คือ ปกติจะเก็บตัวเงียบๆ เฉยๆ ในวันเกิด แอบเกรงใจถ้ามีคนมาทำอะไรๆ ให้ วันนี้ทั้งวันก็ทำงานปกติ จนมืด จู่ๆ คิดถึงเพลงเล่าสู่กันฟัง ก้อไปโหลดอืดๆ อยุ่ในนั้นตั้งนาน และเพิ่งเห็นข้อความหนูตาอวยพรมา เลยได้รู้ว่ามีคนอวยพรที่นี่ด้วย!

7. jasminine

โหย..ย..ย เพื่อนเก่าเพื่อนแก่ น่ารักที่สุดอ่ะ ขอบคุณมากเลยค่ะ ฟังละสะท้าน..น..น ตั้งแต่อินโทร มันก็สะกิดต่อมซึ้งแล้ว มีอะไรอยากพูดเยอะแยะ 5555 เช่น

1. เลือกเพลงดีจริงๆ แนวมาก ไม่เคยรู้เชอร์แนวนี้ก็เป็นด้วย เพลงนี้เก๊าชอบมาก เป็นเพลงที่สวยงามและกินใจ ฟังทีไรใจหวิวทุกที

2. จากวันนี้ที่นิ่งๆ ธรรมดาๆ ก็มาซาบซึ้งเอากลางดึก รู้สึกถึงมิตรภาพดีๆ ที่อบอุ่น ที่จริงใจ ที่ยาวนาน ที่ทำให้วันเกิดปีนี้พิเศษขึ้นมากว่าปกติ (ปกติจะโอบกอดคำอวยพรเฉพาะของพ่อแม่ น้องๆ ที่พิเศษมากๆ) ของเพื่อนก็คงเนี่ยแหละ พิเศษมากอีกคนนึง ขอบคุณเชอร์เบ็ดมากเลยนะคะ น่ารักมากกกก

3. เชอร์เค้ามีมุมอบอุ่นมากทีเดียว ตั้งแต่เล่าสู่กันฟังแล้ว อิอิ

4. ยังฟังไม่จบนะฮะ ตะกี้น้ำตาคลอละแค่เริ่ม "ถ้าเธอเหนื่อยนัก หยุดพักเสียก่อน" ทำเอารู้สึกขึ้นมาเลย ว่า อืมลืมเหนื่อยไปนิดหน่อย "ล้มตัวลงนอนแนบตักฉันนี่ จะหนาวจะร้อน จะคอยพัดวี หลับฝันถึงสิ่งดี หลีกหนีสิ่งเลว" มันฟีลราวกะเพื่อนจากในเงามืดออกมาตบไหล่เบาๆ ส่งพลังที่วิเศษให้ บางทีมิตรภาพที่บริสุทธิ์ ปราณีต และตั้งใจ มันก็ทำให้เกิดพลังขึ้นได้มากเลยทีเดียว :) (อารมณ์ศิลปิน ติ๊สๆ เค้าคุยกันภาษาซึ้ง 555) เด๋วฟังใหม่ และจะเก็บไว้แน่นอน

ขอบคุณน้าาาาา เชอร์เบ็ด My Old Friend แต่จัสมินายขอเป็น Young Friend แระกัน

5. รู้วันเกิดเราด้วย โคตรเซอร์ไพรส์รุยยยย!!

8. jasminine

ขอบค
    ขอบคุณมากค่าา วันเกิด 19 ส.ค ค่ะ ^^ น้อมรับพร เอามาแนบใจ ยิ้มปลื้ม สุขใจ และจะนอนฝันดีค่ะ ขอให้พรดีๆ กลับสู่คนอวยพรด้วยนะจ๊ะ ^^ มีความสุขมากๆ เช่นกันนะค้าาาาา

9. jasminine

เก่งเสมอ คนเนี้ย พี่แอบทำตัวเงียบๆ ไม่มีสัญญาณใดๆ ไม่ตั้ง Notice แต่ความน่ารักของคนก้อไม่ต้องอาศัยสัญาณอะไรมาเตือน 555 น่าร้ากตลอด ขอบคุณค่ะน้องรัก

10. jasminine

สาธุ โอบรับพร โกยเข้ามาๆๆ สมพรเถิด ขอบคุณมากจ้าน้องร้าก อบอุ่นจริง งงเลย เชอชอบมีอะไรเซอไพรส์ผู้คนเสมอ อิอิ ซึ้งเลย

11. ษิตา

1,230
    เห็นด้วยค่ะ..
    เพลงเชอ 2018 นี่ มีแต่คาดไม่ถึงทั้งนั้นเลยอ่ะ
    ถ้าเชอร้อง "คำแพง" นี่ มีกริ๊ดสนั่นเลยอ่ะ

12. sherbet4

เพลงเพราะค่ะพี่เอ๋ ร้องดีอ่ะ แนวๆนี้( พงษ์สิทธิ์) ก็โอเคเหมือนกันนะคะ
    เนื้อหาเพลง ความหมายดีมากๆ อ่านและฟังแล้วอบอุ่นแทนพี่ปอเลยล่ะ..^-^
    เจ้าของวันเกิดรู้ละยังเนี่ย...!!?

พี่เอ๋เค้าก็อยากแบบว่า อ่านและฟังแล้วอบอุ่นแทนพี่เบทเลย
    หนูตาร้องแบบนี้ให้บ้างสิ
    และจะได้มีคำถามว่า เจ้าของวันเกิดรู้ละยังเนี่ย...!!?
    เนาะ

13. sherbet4

1. เลือกเพลงดีจริงๆ แนวมาก ไม่เคยรู้เชอร์แนวนี้ก็เป็นด้วย เพลงนี้เก๊าชอบมาก เป็นเพลงที่สวยงามและกินใจ ฟังทีไรใจหวิวทุกที
    ก่อนหน้าที่จะร้องเพลงนี้
    ก็ไปหาข้อมูล เลยรู้ว่าคุณปอก็ชอบเพลงนี้ด้วย จากกระทู้คุณหอวัง
    ที่คุณปอเข้าไปคอมเมนท์

2. จากวันนี้ที่นิ่งๆ ธรรมดาๆ ก็มาซาบซึ้งเอากลางดึก รู้สึกถึงมิตรภาพดีๆ ที่อบอุ่น ที่จริงใจ ที่ยาวนาน ที่ทำให้วันเกิดปีนี้พิเศษขึ้นมากว่าปกติ (ปกติจะโอบกอดคำอวยพรเฉพาะของพ่อแม่ น้องๆ ที่พิเศษมากๆ) ของเพื่อนก็คงเนี่ยแหละ พิเศษมากอีกคนนึง ขอบคุณเชอร์เบ็ดมากเลยนะคะ น่ารักมากกกก

ดีใจที่คุณปอรู้สึกดีๆประทับใจจากคนในครอบครัว และคนรอบข้าง
    เก็บมันไว้เป็นพลังในการก้าวเดินหน้าต่อไปนะครับ

3. เชอร์เค้ามีมุมอบอุ่นมากทีเดียว ตั้งแต่เล่าสู่กันฟังแล้ว อิอิ
    อบอุ่นมาตั้งแต่ เพลง"ฉันรักเธอ"ที่ร่วมกันร้องให้ป้าแล้วนะ เอิ้กกก

4. ยังฟังไม่จบนะฮะ ตะกี้น้ำตาคลอละแค่เริ่ม "ถ้าเธอเหนื่อยนัก หยุดพักเสียก่อน" ทำเอารู้สึกขึ้นมาเลย ว่า อืมลืมเหนื่อยไปนิดหน่อย "ล้มตัวลงนอนแนบตักฉันนี่ จะหนาวจะร้อน จะคอยพัดวี หลับฝันถึงสิ่งดี หลีกหนีสิ่งเลว" มันฟีลราวกะเพื่อนจากในเงามืดออกมาตบไหล่เบาๆ ส่งพลังที่วิเศษให้ บางทีมิตรภาพที่บริสุทธิ์ ปราณีต และตั้งใจ มันก็ทำให้เกิดพลังขึ้นได้มากเลยทีเดียว :) (อารมณ์ศิลปิน ติ๊สๆ เค้าคุยกันภาษาซึ้ง 555) เด๋วฟังใหม่ และจะเก็บไว้แน่นอน

ขอบคุณน้าาาาา เชอร์เบ็ด My Old Friend แต่จัสมินายขอเป็น Young Friend แระกัน

Happybirthday to my very very Young Friend

5. รู้วันเกิดเราด้วย โคตรเซอร์ไพรส์รุยยยย!!
    หาในวิกิเจอ เอิ้กกกก

*เซอร์ไพรส์อ่ะ ยังมีอีกนะ
    คุณปอหาดูว่า...อยู่ที่ไหน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 สิงหาคม 2018
  14. sherbet4

ลองเสียง ลองอัด อ่ะ แฮ่มๆ...1 2 3 4
    "บ่แม่นหมาวัดและกะบ่ได้ใจนาง
    หว่านแหลงดางกะดักใจนางไว้บ่ได้
    เฮ็ดดีปานได๋ เฮ็ดดีปานได๋
    เจ้ากะบ่หัวซา"

ทิ้งรักลงแม่น้ำอ่ะ ถึงไหนแล้ว ออเจ้า
    รอกรี๊ดอยู่เนี่ย....

15. ษิตา

1,230
    ยังอยู่ที่เดิมเลยอ่ะค่ะ เหอ เหอ
    ยังสงสัยตัวเอง จะยังร้องเพลงเป็นอยู่มั๊ยอ่ะเนี๊ยะ
    และเพลงทิ้งรักลงแม่น้ำนี่ก็ไม่ใช่เพลงร้องง่ายเลย
    ไม่เชื่อพี่เอ๋ลองร้องดูจิ....^-^

16. jasminine

เชอร์เบ็ด ถูกค่า สิ่งดีๆ มันคือพลัง คนเราต้องการพลังกายและใจ อยู่ที่เราจะเลือกที่จะรับมันไว้ไหม พลังดีๆ เนี่ย .. ว่าแต่ มาในพลังจิต นี่ ก็โคตรได้พลังเลยอ่ะ เนาะ ฮ่าๆๆๆ เอ๊..จะกลับมาติดงอมแงมอีกปล่าวว๊าเรา.. 5555

โอเค อ่านละ ทั้งซึ้ง ทั้งฮา .... ถูกๆ ค่ะ เพลง "ฉันรักเธอ" มันก็บอก แคแรคเตอร์ แล้วล่ะ ฮ่าๆๆ ไหนจะเพลงอื่นๆ อีก อิอิ เอาล่ะ เชอร์เบ็ดมีเซอร์ไพร้ส์ อีกหรอ!!! เอาละเซ่.....พูดงี้ต้องค้นกระทู้ดิเนี่ยยยยย.............

17. sherbet4

มะ..
    ทิ้งรักลงแม่น้ำ
    จัดเป็นร้องคู่เลยมั้ย..ออเจ้า

18. sherbet4

จงกลับมาติด จงกลับมาติด
    งอมแงม งอมแงม

เซอร์ไพรส์..หาเจอยัง
    อ่ะ..ใบ้ให้ อยู่ที่ Wxxxxx

19. jasminine

เจอแล้ว เมื่อกลางวันนี่เองจ้าาา
    มัวแต่คิดว่ากระทู้ 55555
    ขอบอกว่า เซอไพรส์จริงๆ แหละค่า
    ขำตั้งแต่ที่บอกว่า เคียงบ่าเคียงไหล่กันมา
    รู้สึกเหมือนกันค่ะ ช่วยกันเบื้องหลังมาเยอะ
    สนุกดี ประทับใจ มันส์ ฮา โหดหน่อยๆ 55
    ฟังไปก็ยิ้มไป คิดตาม คิดถึงวันสนุกๆ ตาม
    พอให้พนมมือ ก็ขำอีก 555 เหมือนนะเชอร์
    ถ้าเปลี่ยนเป็นเทศนาล่ะเหมือนหนักเลย
    พออวยพรเสร็จ ได้รู้เฉลย ถึงบางอ้อซักที
    อย่างนี้นี่เอง..!! อิอิ

ใช่จิ ไม่เคยมีกระทู้วันเกิด ซุ่มเงียบบบ
    สิบปีผ่านไป ก็เพิ่งมีก็ปีนี้แหละฮร้า 55
    ปกติจะไม่ค่อยได้บอก ได้แสดงออก จะเงียบ
    กะวันเกิดมากกกก เพราะเกรงใจ ง่ะจ้าาา
    แต่ปีนี้ ต้องบอกว่า สุขจายยยย อิ่ม พลังมา
    ที่สำคัญคือ ดีใจ ได้มิตรภาพดีๆ กลับมาอีกครั้ง
    ครั้งนี้ เชอร์เบ็ดมาแบบอบอุ่น เป็นผู้หลักผู้ใหญ่
    ให้ศีลให้พร 555 ..
    ตอนท้ายของคลิป นี่ อุทานออกมาอัตโนมัติว่า
    โอ๋ยยยยย พร้อมรวบมือสองข้างเข้าด้วยกัน
    ขึ้นมาแนบหน้า และยิ้มแก้มบาน ตาหยี
    เพราะมันจบด้วยเพลงที่มันเพราะจริงๆ
    และก้อถูกใจ เพราะรุ้สึกได้ว่า นี่แหละ เชอร์เบ็ด!
    5555 นี่แหล๊...555 งานเค้าจะไม่ธรรมดา
    มันจะมีขั้นมีตอน มีบทจบสวยๆ ไม่ก้อเซอไพร้ส
    นี่แหละชายเชอร์ คุณชายละเมียดละมัย 555
    !!! อีกนามน่าให้ว่า ชายอุ่น ^^ ซึ้งนะ จริง!

ขอบคุณมากนะค้าาาาาาา เด๋วรอฟัง "ถึงเพื่อน"
    เวอชั่น จัสมินาย 2018 มั่งนะเคอะ (ทนมิไหว)

20. ษิตา

1,230
    สนุกดี เพลงนี้ ชอบ
    แต่ร้องให้เนียน ไม่น่าจะง่าย

ทิ้งรักลงแม่น้ำ คล้ายๆตอบไปแล้ว กระทู้นี้รึกระทู้ไหนน๊อ..
    เอิ่ม...