k_karn เลิกใช้ username เพราะถูก hacker เล่นงาน

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย k_karn, 26 มิถุนายน 2009.

1. k_karn

k_karn เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    <table id="post" class="tborder" width="100%" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"><tbody><tr><td class="thead" style="border-style: solid none solid solid; border-color: rgb(255, 255, 255) -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255); border-width: 1px 0px 1px 1px; font-weight: normal;">วันนี้, 07:16 AM </td> <td class="thead" style="border-style: solid solid solid none; border-color: rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255) -moz-use-text-color; border-width: 1px 1px 1px 0px; font-weight: normal;" align="right"> </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="alt2" style="border-style: none solid; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255); border-width: 0px 1px;" width="175"> MBNY <script type="text/javascript"> vbmenu_register("postmenu_", true); </script>
    Administrator

พลังการให้คะแนน: 50000 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_" style="border-right: 1px solid rgb(255, 255, 255);"> <center>Re: ขอปิดกระทู้อ. ธนะสิทธิ์

</center>
    <hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1"> โอ้ หมายความว่า ชื่อล็อคอินอ.ไก่ แต่ไม่ได้โพสต์เอง

อย่างนี้ ขอทราบว่าโพสต์ที่เท่าไหร่ เพราะจะเช็คIP ว่ามาจากที่บ้านอ.ไก่

หรือเปล่า หรือมีอะไรผิดพลาด ต้องรีบแจ้งเว็บสโนว์ค่ะ

อ้างอิง:
    <table width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset ;"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ k_karn
    อ้างอิง:
    <table width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset ;"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MBNY
    วิธีปิดกระทู้ต้องให้เจ้าของกระทู้ เป็นคนปิดเองค่ะ

ให้กดที่แถบทั่วไป แล้วติ๊กว่า ปิด กระทู้ได้เลยค่ะ

แต่ปิดให้แล้วค่ะ

อ้างอิง:
    <table width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset ;"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ k_karn
    <table class="tborder" id="post2212909" width="100%" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"><tbody><tr><td class="thead" id="currentPost" style="border-style: solid none solid solid; border-color: rgb(255, 255, 255) -moz-use-text-color -moz-use-text-color; border-width: 1px 0px 1px 1px; font-weight: normal;">[​IMG] วันนี้, 02:17 PM </td><td class="thead" style="border-style: solid solid solid none; border-color: rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255) -moz-use-text-color; border-width: 1px 1px 1px 0px; font-weight: normal;" align="right">#322 </td></tr><tr valign="top"><td class="alt2" style="border-style: none solid; border-color: -moz-use-text-color; border-width: 0px 1px;" width="175"><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->k_karn<!-- google_ad_section_end --><script type="text/javascript"> vbmenu_register("postmenu_2212909", true); </script>
    ผู้สนับสนุนบริจาค

พลังการให้คะแนน: 20 [​IMG]

</td><td class="alt1" id="td_post_2212909" style="border-right: 1px solid rgb(255, 255, 255);">[​IMG]

<hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1"><!-- google_ad_section_start -->....

วันนี้ออกไปทำธุระแถวบางรักตั้งแต่สิบเอ็ดโมง กลับมาถึงบ้านบ่ายสามครึ่ง
    พบว่ามีใครมาโพสต์สำนวนแปลกๆใช้ชื่อเว้ปของตัวเอง
    ข้อความก็แปลกๆ ไม่ใช่สำนวนตัวเอง เลยลบไปหมดแล้ว
    ต้องขอเว้ปแอดมินปิดกระทู้เสียกระมัง
    บรื๋ว์... ขนลุกค่ะ...

"identity theft"
    ผีกระทู้ ของจริง<!-- google_ad_section_end -->
    <hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1">Last edited by k_karn; วันนี้ at 03:59 PM.

</td></tr></tbody></table>
    คุณแอนขา
    ขอปิดกระทู้ทำยังไงเอ่ย...
    ด่วนนะเจ้า สงเคราะห์ด้วยค่ะ

ดร. กรณ์กาญจน์

:z10
    </td> </tr> </tbody></table>

</td> </tr> </tbody></table>
    เรียน คุณแอน ที่นับถือ

คุณรักไร้พ่ายไม่ได้มาคุมกระทู้นานแล้วค่ะ พี่ใช้มาสักพักแล้ว
    ขอปิดเพราะมีเหตุลงโพสต์ใช้ชื่อพี่ตอนพี่ไม่อยู่บ้าน
    ไม่รู้ใครทำ
    เมื่อไม่รู้วัตถุประสงค์ ขอปิดดีกว่า
    ขอบคุณคุณแอนมากนะคะ
    </td></tr></tbody></table>

</td></tr></tbody></table>เนื่องจากกระทู้อ. ธนะสิทธิ์ ถุก hacked มีการโพสต์ใช้ชื่อดิฉันวานนี้ (๒๕ มิย ๕๒) จึงขอหยุดใช้ username ดังกล่าวเพื่อมิให้ถูก hacked อีก

2. k_karn

k_karn เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    ใจเป็นมนุษย์คือใจที่มีศีลห้า มีศีล มีท่าน มีภาวนา ใจเป็นเศรษฐีท้าวพระยมหากษัตริย์คือใจดี ใจเป็นเทวดา คือมี เทวธรรม มีหิริความละอายต่อบาป โอตัปปะความเกรงกลัวบาปน้อยหนึ่งไม่อยากกระทำ ใจเป็นพรหมมีพรหมวิหารธรรมคือใจว่างเหมือนอากาศ ใจพระอรหันต์คือท่านพิจารณาความว่างนั้นจนรู้เท่าแล้วปล่อย เหลือแต่รู้ ใจพระพุทธเจ้ารู้แจ้งแทงตลอดหมดทุกอย่าง แล้ว

ขอให้ท่านทั้งหลาย จงอยุ่ในความไม่ประมาด นะ

คิดดี พูดดี ทำดี นะ เป็นกำลังใจให้นะ อย่าท้อแท้ อย่าอ่อนแอ อย่าท้อถอย มีเมตตาต่อทุกท่านและทุกฅนนะ

ท่านทั้งหลาย ฟอกจิต ชำระกาย เป้าหมายผู้ปฎิบัติ พอกจิต เสริมกาย เป้าหมายพญามาร สุดยอดของโลกียะคือตามใจกิเลสให้ถึงที่สุด สุดยอดของโลกุตระคือ ละให้ถึงที่สุด

ผู้รู้ไม่คิด ผู้คิดไม่รู้ ถ้ารู้แล้วก็ไม่ต้องคิด คนที่ยังมีความคิดคือคนไม่รู้นะ
    ท่านทั้งหลาย จงอย่าทำตัวเป็นตัวบุ้งตัวหนอนคอยกัดแทะกระดาษแห่งคัมภีร์ใบลานอยู่เปล่า ๆโดยไม่สนใจพิจารณาสัจธรรมอันประเสริฐที่มีอยู่กับตัวแต่มัวไปยึดธรรมที่ ศึกษามาถ่ายเดียว ชึ่งเป็นสมบัติของพระพุทธเจ้ามาเป็นสมบัติของตนด้วยความเข้าใจผิดว่า ตนเรียนรู้และฉลาดพอตัวแล้ว ทั้งที่กิเลสยังกองเต็มหัวใจยิ่งกว่าภูเขาไฟ มิได้ลดน้อยลงบ้างเลย จงพากันมีสติคอยระวังตัวอย่าให้เป็นคนประเภทใบลานเปล่า ๆเรียนเปล่าและตายทั้งเปล่า ไม่มีธรรมอันเป็นสมบัติของตัวอย่างแท้จริงติดตัวบ้างเลย

ข้อความเหล่านี้ถูก hacked เข้ามาระหว่างสิบเอ็ดนาฬิกา - บ่ายสามโมง ดิฉันอยู่ข้างนอก ที่คอนโดไม่มีใครอยู่ สามีไปสอนหนังสือ เด็กไปเรียนหนังสือ ไปห้างโรบินสันบางรักตอนเที่ยง ไปรร.อัสสัมชัญ บางรักราวบ่ายโมง และพบกับคุณ mountain ที่ถ. อิสรภาพช่วงบ่ายสองครึ่ง

สิ่งที่เขียนนั้นไม่ใช่ดิฉันเขียน และเนื่องจากกลัวการแอบอ้างจึงจะเลิกใช้ username นี้ วันหลังถ้ามี username ใหม่จะแจ้งให้ทราบนะคะ

ขอแสดงความนับถือ

รศ. ดร. กรณ์กาญจน์ ภมรประวัติธนะ
    คณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ วิทยาเขตรังสิต

3. natspdo

natspdo เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2008
    ขึ้นอยู่กับระบบ web เรื่องรักษาความปลอดภัย ในเว็ปได้มีการใช้ตัวแปรคุกกี้ ซึ่งจะจำไว้ในเครื่อง ซึ่งสามารถเข้าได้ ง่ายมาก หากเราไปเล่นที่ไหนแล้ว ไม่ได้ Logout ออกไป ก็อันตราย เพราะมันจะจำเอาไว้ หากมีผู้อื่นมาเข้าก็สบายเลย เป็น User ของเราเอง ไปทำอะไรก็ได้

4. walaphako

walaphako ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

6 มิถุนายน 2008
    โอ้ น่ากลัว จริงๆ

5. อินทรียสงวร

อินทรียสงวร เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2006
    มีความเป็นไปได้ตามที่คุณ natspdo ว่าไว้ครับ อย่างเช่นผมเวลาเข้า เวปบอร์ดพลังจิต ก็จะเข้าไปที่ Username ของผมเลยครับ ไม่ต้องล็อกอินแต่ผมใช้คอมพิวเตอร์ส่วนตัวของผมเองครับ อ.ไก่ต้องลองนึกดูว่าไป ล็อกอินที่คอมพิวเตอร์ที่อื่นที่ไม่ใช่คอมพิวเตอร์ตัวเองหรือปล่าวนะครับ ถึงปิดกระทู้นั้นไปแล้วแต่ คนที่ใช้เครื่องนั้นก็ยังคงล็อกอินเข้ามาใน Username ของ อ.ไก่อยู่นะครับ

ถ้าใช่ในกรณีนี้ก็คงต้องสมัครใหม่ ใช้ Username ใหม่ละครับดีที่สุด และครั้งหน้านะครับ ถ้าไปล็อกอินที่คอมพิวเตอร์ที่อื่นที่ไม่ใช่คอมพิวเตอร์ตัวเอง ต้อง กดปุ่ม Log out ที่อยู่ขวามือสุดทุกครั้งนะครับ

แต่ผมพิจาณาข้อความที่ post ลง นั้นนะแต่ละประโยคมีความหมายที่ดีนะครับ ต้องเป็นผู้รู้พอสมควรนะครับ แต่ละประโยคมีความหมายตรงไปตรงมาที่สงเสริมในทางที่ดีนะครับ