MP3 กฎแห่งกรรม ท.เลียงพิบูลย์ เสียงอ่าน เกรียงไกรแจกฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ยาจกซู1, 7 มิถุนายน 2010.

1. warodomsathan

warodomsathan เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    ขออนุโมทนาบุญครับ<O:p</O:p
    ขอรับ 1 ชุด<O:p</O:p
    กรุณาส่งมาที่<O:p</O:p
    คุณสมภพวโรดมสถาน<O:p</O:p
    68 หมู่ที่ 2 ตำบลน้ำเต้า อำเภอบางบาล จังหวัดพระนครศรีอยุธยา 13250<O:p</O:p
    ขอขอบคุณล่วงหน้ามา ณ โอกาสนี้<O:p</O:p

2. โศ

โศ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาค่ะ ขอรับ 1 ชุดค่ะ
    กรุณาส่ง
    น.ส.โศรจิรัตน์ ทองไสว
    263/7 ม.9 ซ.ประดู่ ถ.ริมคลองประปาฝั่งซ้าย บางซื่อ จ.กทม.10800
    ขอบพระคุณค่ะ

3. โศ

โศ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาค่ะ ขอรับ 2 ชุดค่ะ
    กรุณาส่ง
    น.ส.จันทิรา สิงหรา ณ อยุธยา
    วิทยาลัยการอาชีพไทรน้อย
    116 ม.6 ถ.ฤชุพันธุ์ ต.ราษฎร์นิยม อ.ไทรน้อย จ.นนทบุรี 11150
    ขอบพระคุณค่ะ

4. วุฒิฯ

วุฒิฯ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยครับ
    วุฒิชัย วุฒิศาสตร์กุล สำนักงานอัยการจังหวัดเลย ถ.นกแก้ว
    ต.กุดป่อง อ.เมืองเลย จ.เลย 42000

5. naraiyana

naraiyana เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2007
    ขอรับไว้เพื่อเตือนสติและเสริมปัญญาจ๊ะ
    และขออนุโมทนาบุญด้วยจ๊ะ

อานนท์ เมฆารสธรรมกุล
    120/633 อาคารพีเอสทีคอนโด ทาวเว่อร์ 2
    ซอยนาคสุวรรณ นนทรี
    แขวงบางโพงพาง เขตยานนาวา
    กทม 10120

6. tumsokpho

tumsokpho เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 1 ชุด
    นายธีระวัฒน์ วงค์กระโซ่
    สถานีอนามัยตำบลท่าดอกคำ
    อ.บึงโขงหลง
    จ.หนองคาย
    43220

7. dew in the wind

dew in the wind เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 1 ชุด ขอบคุณครับ
    <O:p</O:p
    รุ่งตะวัน สาสนัย
    1 ม.7 ต.เกาะยอ อ.เมือง จ.สงขลา 90100

8. wong3210

wong3210 เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขออนุโมทนา สาธุ มาอย่างสูงครับ

ผมจะนำไปเผยแพร่ต่อให้มากที่สุด เท่าที่จะทำได้ครับ

------------------------------------------------

ท่านใดอยากอ่านหนังสือ กฎแห่งกรรม ของคุณท.เลียงพิบูลย์ ตั้งแต่ต้นจนจบ หรือจะนำไปฝากญาติธรรม มี20กว่าเล่ม ราคา 1000กว่าบาท ติดต่อได้ที่ "สถานีวิทยุทหารอากาศ01 มีนบุรี โทร 02-914-6517, 02-914-6307 "

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 เมษายน 2011
  9. Jera

Jera เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโนมทานาครับ

จีรปราชญ์ เทศเอม ม.1/2 ต.วังเเดง อ.ตรอน จ.อุตรดิตถ์ 53140

การใหธรรรมทานชนะทั้งปวง

10. maylin

maylin เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    ขออนุโมทนาบุญขอรับ 1 ชุดค่ะ
    ณวภัทส์ ไชยวงค์

108 ม.9 ซ.3
    ต.ข่วงเปา อ.จอมทอง
    จ.เชียงใหม่ 50160
    ขอบคุณค่ะ

11. ตง

ตง เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา ขอรับ 1 ชุดครับ
    จรูญศักดิ์ รุ่งโรจน์รัตน์
    11/48 ม.9 ถ.สายบางแวก
    ต.บางแวก อ.ภาษีเจริญ
    กทม. 10160
    ขอบคุณครับ

12. BestEx

BestEx สมาชิก

27 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนาครับ ขอรับ1ชุด

กรุณาส่ง
    วีรศักดิ์ ทัศนเศรษฐ
    81 ม.4 ถ.ปัทมานนท์
    ต.แกใหญ่ อ.เมือง
    จ.สุรินทร์ 32000

ขอบคุณครับ

13. kitisakv

kitisakv เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ

ธีรพงษ์ ไว้งามเสมอ
    79/224 หมู๋บ้านหรรษา ถ.เพชรเกษม 81/6 ต.หนองค้างพลู
    เขตหนองแขม กทม. 10160

ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

14. amadi

amadi เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2005
    พี่ครับ แล้วจะซ้ำกับที่พี่แจก คราวแรกไหมครับ

ศิริ

15. aluntum

aluntum เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญครับ
    สุธรรม ยอดฉิม
    12/22 หมู่.1 ต.ไผ่ลิง
    อ.อยุธยา จ.อยุธยา 13000

16. ยาจกซู1

ยาจกซู1 เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบ ชุดที่ 1 นี้ไม่ซ้ำครับ แต่บางเรื่อง จะอยู่ในชุดอื่น ผมจะอ่านใหม่เพื่อ

ให้การบันทึกเสียงครบสมบูรณ์ ตลอดทั้งบทสรุปท้ายเรื่อง ที่จะต้องเพิ่มเติม

เพื่อสาระบริบูรณ์ ผมจึงอ่านตั้งแต่เล่มแรก แผ่นแรก(ชุดแรกนี้) อ่านบันทึก

ได้ประมาณเกือบ 1 เล่มครึ่ง เรียงตามลำดับตามหนังสือครับ

ในครั้งที่แล้ว ผมอ่านตามที่ได้โหลดมาจากเว็บฯ แล้วก็นำมาอ่าน ผมก็นึกว่า

ครบ เพราะมี 75-76 เรื่อง ที่ไหนได้ พอมีท่านข้าราชการเจ้าหน้าที่ชั้น

ผู้ใหญ่ ได้เดินทางไปพบผมด้วยตนเอง แล้วท่านได้ชี้แนะว่าควรจะหาชุด

สมบูรณ์ มาอ่านให้ครบ

ผมไม่ทราบว่าจะหาได้ที่ไหน เขาก็บอกว่าสั่งซื้อได้ที่ มูลนิธิ ท.เลียงพิบูลย์

ผมจึงตัดสินใจแงะกระปุก สั่งซื้อมา ครบชุดเลย

และมีประวัติของคุณอาคม ทันนิเทศด้วย ท่านผู้นี้ผมยอมรับว่า เป็นแฟน

ท่านมาตลอด ตั้งแต่อ่านออกเสียงตามสาย เรื่องพงศวดารต่างๆ ท่านอ่าน

ได้ดีมาก เพราะฉะนั้นเวลาผมอ่าน เสียงท่าน ลีลาท่านจะก้องอยู่ในโสต

ประสาทผม เราก็ถือว่าท่านเป็นครูคนหนึ่งครับ (ครูพักลักจำ)

และเพื่อเทิดในคุณงามความดีของท่าน ผมตั้งใจว่าจะนำประวัติท่าน

มาอ่าน แล้วก็จะส่งมอบไปทางมูลนิธิ คุณ ท.เลียงพิบูลย์ด้วย เผื่อจะเป็น

ประโยชน์เป็นกุศลต่อท่านและผู้อื่น เพราะฉะนั้นก่อนที่ผมจะอ่าน ผมต้องน้อม

จิตระลึกนึกถึงท่านทั้งสองคือ คุณ ท.เลียงพิบูลย์ และคุณอาคม ทันนิเทศ

ขอบารมีท่านช่วยเป็นประทีปนำทาง ให้เสียงที่เราได้อ่านออกไป เป็นเครื่อง

เตือนสติให้ผู้ฟัง ได้สร้างแต่กุศล ละเว้นสิ่งที่เป็นอกุศล เปรียบเสมือนเรา

เป็นเรือลำน้อย ที่จะได้ร่วมด้วยช่วยกันสรรสร้างคุณงามความดีให้บังเกิดต่อ

สังคม สมเจตนารมณ์ที่ท่านทั้งสองได้อุทิศตนพยายามรวมรวบและทำมา

โดยตลอดด้วยการเป็นผู้เสียสละ คือเป็นผู้มอบให้

ผมก็เช่นกัน คือแจกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆอย่างเดียว กระทั่งเวลานี้ วัดวาอารามต่างๆ

นำไปเปิด ให้คนที่มาวัดได้รับฟัง เขาก็นิยม และติดต่อขอมาที่ผมตลอด

ผมจึงทุ่มเททั้งกำลังกายและใจอย่างเต็มที่ แม้นผลดีหรือกุศลที่บังเกิด

ข้าพเจ้าก็จะขออุทิศเทิดมอบถวายแด่คุณพระตรัยรัตน์ และคุณ ท.เลียงพิบูลย์

ตลอดทั้งคุณอาคม ทันนิเทศ

สรุปว่า ตั้งแต่ ชุดที่ ๑ นี้เป็นต้นไป ไม่เหมือนชุดเก่าครับ ยิ่งชุดหน้าผมตรวจ

แล้วเกือบทั้งชุด เป็นเรื่องที่ไม่เคยอ่านมาก่อนเลย

ขอแนะนำว่า...เก็บสะสมไว้ได้เลยครับ เลิศล้ำค่ายิ่งนัก

ขออนุโมทนาสาธุครับ

ยาจกซู

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มิถุนายน 2010
  17. u570

u570 เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2008
    ถึงคุณ amadi

คุณพอมีกฏแห่งกรรม ชุด1กับ2อยู่หรือเปล่า ผมขาดชุดนี้อยู่ จะให้ส่งแผ่นไปไล้ก็ได้ ผมอยากได้จะได้ครบชุด 1-4

18. ยาจกซู1

ยาจกซู1 เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบ...

ของเก่าที่เคยทำแจก ชุดที่ ๑ เท่าที่ผมจำได้ มีอยู่เรื่อง รู้สึกว่าเกี่ยวกับ

บัวคำ บัวแก้ว เรื่องนี้ ในขณะที่กำลังบันทึกเมื่อ 2 ปีก่อน ดนตรีประกอบเรื่อง

จะไม่เข้าบรรยากาศ นะ ต้นฉบับที่ผม เกลี้ยงเลยครับ ไม่เป็นไร ไว้ให้ผมไปลพบุรี จะไปค้นดูที่สถานีวิทยุชุมชนฯ แล้วจะนำมาก๊อป
    (แต่ผมว่ารอเก็บชุดนี้ไม่ดีกว่าหรือ? เป็นชุดใหญ่สมบูรณ์)ที่สุด

ครั้งที่แล้วรู้สึกว่า 4 แผ่น จะมีเพียง 73 เรื่อง เท่านั้น เพราะอีก 2-3เรื่อง
    เนื้อที่แผ่นไม่พอครับ

19. jaya

jaya เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2007
    อนุโมทนาด้วยค่ะ และขอรับด้วย 1 ชุดค่ะ และขออนุญาตในการทำก๊อปปี้เอง เพื่อส่งไปให้ที่วัดที่พอรู้จักต่อไปค่ะ
    กรุณาส่งที่ พรทิพย์ ถิ่นพรทิพย์
    22/33 ซ.8/1 ม.8 ถ.เลียบคลองสาม
    ต.คลองสาม อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี 12120

20. orrachoun

orrachoun เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับ

ขออนุญาตร่วมรับ 1 ชุดครับ

วรพจน์ ถิรธนรัตน์
    486/1 ถนนนนทรี
    แขวงช่องนนทรี เขตยานนาวา
    กรุงเทพมหานคร
    10120

ขอขอบพระคุณมา ณ โอกาสนี้ครับ