MP3 กฎแห่งกรรม ท.เลียงพิบูลย์ เสียงอ่าน เกรียงไกรแจกฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ยาจกซู1, 7 มิถุนายน 2010.

1. เพชรแก้ว

เพชรแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญค่ะ ได้รับซีดีชุดที่ 7 แล้ว ขอบพระคุณมากค่ะ

2. ยาจกซู1

ยาจกซู1 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดีสำหรับสมาชิกที่ได้รับครับ

และต้องขอกราบขอบพระคุณเจ้าหน้าที่ไปรษณีย์ ทุกท่าน ที่ได้ปฎิบัติหน้าที่
    ช่วยนำพาธัมมะสู่ถึงมือสมาชิก ในชุดนี้ ก็มี จม.ตีกลับมา 1 ฉบับ เป็น ซอง
    ที่ส่งถึงพระ ระบุการตีกลับว่า ไม่มีชื่อผู้รับตามแจ้ง สาธุ ส่งกลับมาถึงเมื่อ
    เช้า แหม..ขอขอบคุณจริงๆ สงสัยพระท่านอาจลาสิกขาไปแล้วก็ได้

ช่วงนี้ผมติดงานศพเยอะมาก เมื่อคืนก็นำไปมอบให้ที่วัดผาสุกมณีจักร เจ้าภาพ
    ได้แนะนำให้รู้จักกับ ภรรยาของจ่าเพียร (ที่ถูกฆ่าเสียชีวิตที่ภาคใต้ ) ที่อุตส่าห์เดินทางมาร่วมงานศพ ได้สนทนากัน น่าสงสารมากครับ แต่ต้องยอมรับความใจเด็ด ไม่ย่อท้อ เมื่อคืนเจ้าภาพก็ได้นำ กฎแห่งกรรม ชุดที่ 7 ออกแจกให้กับผู้มาร่วมฟังพระสวดอภิธรรม วันนี้ เขาพยายามเชิญให้ผมไปร่วมงานประชุมเพลิง
    บังเอิญวันนี้ มีผู้เคารพนับถือกัน ให้ผมช่วยจัดการนำศพญาติผู้ใหญ่ที่เสียชีวิตช่วงวันตรุษจีน ออกมาบำเพ็ญกุศลทางศาสนพิธี ก็จำเป็นต้องไปวัดนางนอน
    อยู่ไม่ไกลจากบ้าน

กลับมาถึง เครื่องปริ้นฯ น๊อค สงสัยครบจำนวน พิมพ์ บริษัทฯตั้งล๊อคไว้ที่6000
    หรือ 7000 นี่แหละ ก็ต้องยกไปให้เขาเซ็ทใหม่ แค่ 2 เดือนกว่าเท่านั้น
    ผมใช้เครื่องปริ้นคุ้มครับ ซื้อกระดาษครั้งละ 2 ลัง ๆละ 5 ห่อๆละ 500 แผ่น

พรุ่งนี้ตั้งใจว่าจะไปพันธ์ทิพย์ ซื้อแผ่น DVD+CD+ซอง+หมึก ไปทั้งทีต้องซื้อ
    ให้คุ้ม ทำงานแข่งกะเวลาจริงๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. kwan31

kwan31 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาค่ะ ขอรับ 1 ชุด
    คุณ ณัฏฐ์ธนัท ยุราวรรณ
    <!-- google_ad_section_end -->90/8-9
    ถนนป่าแดด ต.ป่าแดด
    อ.เมือง จ.เชียงใหม่
    50100

<!-- google_ad_section_end -->ขอบพระคุณค่ะ
    <!-- google_ad_section_end -->

4. witc

witc Active Member

ได้รับแล้วครับ จำนวน 1 ชุด ขออนุโมทนา สาธุ ขอบคุณครับ.

5. ยาจกซู1

สาธุ ยินดีด้วยครับ อ้อ..ขอถวายพระอีก 1 ชุด งั้นวานคุณช่วยก๊อปปี้แผ่นไปถวายได้เลยครับ

เรียนชี้แจงเรื่องรายละเอียดในการจัดส่ง แผ่นให้กับสมาชิก ของผม 1 ชุด
    จะมีจำนวน 2 แผ่น ๆแรกเป็นกฎแห่งกรรม แผ่น2เป็นสัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

บางครั้งเวลาผมพิมพ์จ่าหน้าซอง จะพิมพ์ครั้งละเป็นร้อยๆ เวลาบรรจุก็บรรจุ
    ท่านละ 1 ชุด 2แผ่นเหมือนกันหมด

มีสมาชิกบางท่าน บอกต้องการชุดเก่าๆ ขอตอบว่าแผ่นชุดเก่าๆแจกเกลี้ยงเลย
    ชุดที่ 1- 5 ท่านสามารถโหลดได้ในกระทู้ที่ตั้งโดยทีมงานพลังจิต คือ Pinit
    ท่านอำนวยความสะดวกจัดทำให้อย่างดี เมื่อโหลดแล้ว ท่านจะไร้ท์เก็บเป็นแผ่นก็ได้ครับ ง่ายดี บางท่านบอกขอชุด 2 มา แต่ผมส่งชุดอื่นไป (ก็ส่งตามที่เหลือแหละครับ)

เพราะฉะนั้นชุดสมบูรณ์ เวลานี้ผมได้เก็บไว้เป็นต้นฉบับ 1 DVD เก็บอัดแผ่น CD ได้ถึง 7 ชุด แล้วนำมาทดลองเปิดฟัง 3 วัน 3 คืนยังไม่จบเลยครับ

อย่างชุดที่7 กฎแห่งกรรมเรื่องสุดท้าย ชีวิตครู ยาวมากตอนแรกก็รวมหมด พอเวลาไร้ท์ เนื้อที่แผ่นไม่พอ ผมก็จำต้องตัดเรื่องนี้ ออกไปครึ่ง ไปลงในชุด 8

เท่านี้ก่อนครับ เดี๋ยวต้องออกไปข้างนอก สวัสดี

6. meeboonboon

meeboonboon เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญ ด้วยครับ
    ขอรับด้วยคนครับ
    นายสมภพ มีบุญ
    สำนักวิชาศึกษาทั่วไป
    มหาวิทยาลัยศรีปทุม วิทยาเขตชลบุรี
    79 ถ. บางนา-ตราด ต. คลองตำหรุ
    อ.เมือง จ. ชลบุรี 20000
    ขอบคุณมากครับ<!-- google_ad_section_end -->

7. phatford

phatford เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2010
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ.....สาธุ
    ขอรับชุดที่7 cd 1ชุดครับ ขอขอบคุณมาก

พัฒน์ เยี่ยมสถาน
    บริษัท วนชัย เคมีคอล อินดัสทรี่ส์ จำกัด
    10 ซอย จี-14 ถ.ปกรณ์สงเคราะห์ราษฎร์
    ต.มาบตาพุด อ.เมือง จ.ระยอง
    21150

8. gftor

gftor เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2009
    สวัสดีครับ ท่านอาจารย์เกรียงไกร

ผมชินพรรธน์ ได้รับmp.3 ชุดที่ 7 แล้วนะครับอาจารย์
    แต่ขอเรียนถามว่า ผู้ร่วมอบรมปฎิบัติธรรมในเดือนกุมภาพันธ์นี้เต็มหรือยังครับอาจารย์

ขออนุโมทนาครับ

9. ยาจกซู1

อนุโมทนาครับ ไม่มีการเต็มครับ มาร่วมปฎิบัติได้ ยิ่งคุณพ่อของคุณที่มีปัญหาโรคหัวใจ มาด้วยจะดีมาก เพราะช่วยได้มากครับ
    ผมเองก็เป็นโรคหัวใจ แต่พอได้ฝึกสมาธิ (ก่อนบันทึกเสียงผมจะฝึกมากขึ้น เวลาอ่านใช้เสียง ไม่รู้สึกเหนื่อยครับ พูดได้ 2-3 ชม.)

รับรองว่ารุ่นนี้จะได้ประโยชน์ มาก ใครที่เป็นภูมิแพ้ หัวใจ หรือมีปัญหาสุขภาพ
    เวลายืนเซจะล้ม (ที่เขาเรียกว่าโรคน้ำหูไม่เท่ากัน) มาฝึกจะได้รับประโยชน์มาก

คือเราสามารถนำเอาการปฎิบัติ เพื่อให้ได้ประโยชน์ทั้งสุขภาพและจิตใจ และ
    ครั้งนี้ มีหลายท่านที่ได้ขอร้องให้ผมจัด เนื่องจากมาขอแนะนำตอนที่ประสพปัญหา เราไม่สามารถจะใช้เวลา เพียงแค่ 1 ชม.หรือ 2 ชม.ให้เขาเข้าใจและปฎิบัติได้ ก็ต้องอาศัยอบรม และฝึกหัดปฎิบัติ และตรวจสอบขั้นตอนการปฏิบัติ ว่าถูกต้องหรือไม่ อบรมครั้งแรกเหมือนกับเรียนรู้ขั้นพื้นฐาน

เพราะฉะนั้นบางท่านเคยอบรมไปแล้ว แต่พอกลับไป ก็ไม่ได้ฝึก หรือลืมขั้นตอน ครั้นพอมาฝึกครั้งที่ 2 เรียกว่าทบทวน จะทำให้เกิดความจดจำได้ดี และนำไปปฎิบัติจนเกิดความชำนาญ นับว่าเป็นประโยชน์มากมายแก่ผู้กระทำ
    ช่วยได้ทุกเรื่องครับ หากว่าเราปฎิบัติจริง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กุมภาพันธ์ 2011
  10. pipat236

pipat236 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2009
    ขออนุโมทนาบุญครับ..สาธุ
    กระผมขอรับ cd "สัตว์โลก" ชุดที่ 7 และ "กฎแห่งกรรม" อย่างละ 1 ชุด

พิพัฒน์ เลิศคุณเจริญ
    236 ถ.เจริญนคร ซอย 40 บางลำภูล่าง คลองสาน
    กทม.10600

ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ :cool: :cool:

11. puwadon24

puwadon24 Active Member

19 พฤศจิกายน 2008
    ขออนุโมทนาอย่างยิ่งขอรับ 1 ชุดครับ
    นายภูวดล มนต์อภิศักดิ์
    5/144 ม 5 ต บางกระสสอ อ เมือง จ นนทบุรี 11000

12. เสาไห้

เสาไห้ เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    ขอรับชุดที่ 7ครับ
    นายศักดิ์ชัย พุฒซ้อน
    121/107หมู่5ต.ปากเกร็ด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120
    ขอบคุณครับ

13. boonsutt

boonsutt เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2006
    โมทนาขอรับด้วย
    จิรภาคย์ สุทธาสา
    1506/618 ม.6 ถ.เทพารักษ์ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ 10270

14. ณัฏฐ

ณัฏฐ Active Member

11 มิถุนายน 2009
    ขอรับ 1 ชุดค่ะ กฎแห่งกรรม และ สัตว์โลก 7 ขอบคุณค่ะ
    ณัฏฐ์นภพร ล้อมเดชสิริกุล
    บ.ไมเนอร์โฮเทล
    99 อาคารเบอรี่ยุคเกอร์ ชั้น 18
    ซ.รูเบีย ถ.สุขุมวิท 42
    แขวงพระโขนง เขต คลองเตย
    กรุงเทพฯ 10110

15. akaponkul

akaponkul เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ<!-- google_ad_section_end --> สาธุๆ
    ขอรับ 1 ชุดครับ
    วรวิทย์ อรรฆพลกุล
    2804 หมู่ที่ 3 ซ.วัดด่าน ต.สำโรงเหนือ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ 10270

16. alone333

alone333 Active Member

27 พฤษภาคม 2010
    ขอรับ 1 ชุดครับ และขออนุโมทนาด้วยครับ
    นาย ดนัย ทรัพย์สมบุญ

13 หมู่ 8 ต.บางเขน อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

17. ยาจกซู1

จัดส่งให้อีกล๊อตในวันนี้

คุณพิชัย ม.20 ต.คลองหนึ่ง อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี 12120

คุณอุบลรัตน์ ถ.ศรีนครินทร์ ต.บางเมืองใหม่ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ 10270
    <O:p</O:p
    คัทรินทร์ ต. ปากแรต อ. บ้านโป่ง จ.ราชบุรี 70110
    คุณ ณัฏฐ์ธนัท ถนนป่าแดด ต.ป่าแดด อ.เมืองจ.เชียงใหม่ 50100

นายสมภพ ถ. บางนา-ตราด ต. คลองตำหรุ อ.เมือง จ. ชลบุรี 20000
    พัฒน์ ถ.ปกรณ์สงเคราะห์ราษฎร์ ต.มาบตาพุด อ.เมือง จ.ระยอง 21150

พิพัฒน์ ถ.เจริญนคร ซอย 40 แขวงบางลำภูล่าง เขตคลองสานกทม.10600
    นายภูวดล ต บางกระสอ อ เมือง จ นนทบุรี 11000
    นายศักดิ์ชัย ต.ปากเกร็ด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120

จิรภาคย์ ถ.เทพารักษ์ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ 10270

ณัฏฐ์นภพร ซ.รูเบีย ถ.สุขุมวิท 42 แขวงพระโขนง เขต คลองเตย
    กรุงเทพฯ 10110

วรวิทย์ ซ.วัดด่าน ต.สำโรงเหนือ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ 10270

นาย ดนัย ต.บางเขน อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

มีสมาชิกจากต่างประเทศ แจ้งมาบอกว่า จะขอเข้าร่วมปฏิบัติธรรม พร้อมขอ
    รับคำชี้แนะ ต่างๆเพื่อจะนำไปปฏิบัติ

สาธุ..ขออนุโมทนาครับ ท่านศรัทธาแรงจริงๆ อุตส่าห์ตั้งใจมาจากยูเอส ก็คงจะเคยร่วมสร้างบุญมาแต่อดีต ชาตินี้ครั้งนี้ ท่านจึงได้ตั้งมั่นมาอย่างอย่างเต็มที่ ผมก็หวังว่าการได้จัดอบรมในครั้งนี้ ผมจะพยายามเต็มที่ เพื่อให้ทุกท่านได้รับผลประโยชน์และอานิสงส์ ผมขออุทิศตนเต็มที่ และอาจจะนิมนต์พระผู้เคร่งในศีลาจาริยวัตร มาช่วยชี้แนะ พระรูปนี้ ผมเคยกราบท่านหลายครั้งแล้ว
    แต่ยังไม่เคยไปวัดท่าน ที่อยู่บนยอดเขาแถวชัยภูมิ ท่านก็รอให้ผมช่วยพาไปกราบนมัสการ พ่อแม่ครูบาอาจารย์ แถวอุดรฯ (และมีโครงการจะขึ้นเขาคิฌชกูฎ จันทบุรี ช่วงที่เขาปิดแล้ว จะเดินสะดวกสบายเงียบเหมาะต่อการตั้งจิตอธิษฐาน) ผมเคยไปเมื่อปีที่ผ่านมา ติดใจครับ และเมื่อปลายเดือนม.ค.ที่ผ่านมา คนเยอะ ผมไม่ค่อยชอบ ตั้งใจว่าจะพาพระอาจารย์ท่านไปด้วย สงบดี

กำหนดการจัดอบรมการปฏิบัติภาวนา 25-26-27 ก.พ.นี้ (ตามใบแทรกที่เรียนให้ทราบครับ) อาหาร-ที่พักฟรีจ้ะ ชุดขาวปฏิบัติธรรม ศีล ๘ สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม 089-1345015

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      4.2 KB
      เปิดดู:
      112
  18. shesun

shesun เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2005
    อนุโมทนาและขอรับ 2 ชุดค่ะ ขอบคุณมาก

กรุณาส่ง คุณสุนทรี เฉลิมพงศธร
    100/125 หมูู่บ้านลานทอง ซ.3
    ถ.ติวานนท์ ต.บางพูด
    อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120

19. aomsin52

aomsin52 เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2009
    ได้รับ CD กฏแห่งกรรม และ สัตว์โลกฯ ชุดที่ 7 ที่ส่งมาให้แล้ว ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงและขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ทุกๆเรื่องฟังเพลินและมีประโยชน์มาก และขออนุญาติก๊อปแผ่นที่ได้รับมาไปให้คุณแม่ของเพื่อนด้วยนะคะ

20. nokky_pattaya

nokky_pattaya Active Member

26 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนาด้วยคับ
    ขอรับ1ชุด
    นายวาณิช ทองทิม 15/97 หมู่บ้านกิตติวรรณ ถ.เทศบาลพัฒนา2 ต.เหมือง อ.เมือง จ.ชลบุรี20130