MV เพลงฝากจาก "youtube "

ในห้อง 'Music & Karaoke' ตั้งกระทู้โดย wuttichai0329, 4 พฤศจิกายน 2009.

1. wuttichai0329

wuttichai0329 เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2007
    ตอบอย่างแจ่มแจ้งเลยครับ ฮ่า ๆ ๆ แต่ถ้าพาคนอื่นเขาไปกับเราด้วยมันมีประโยชน์ดีครับ
    ไม่ต้องไปนอนรอ ที่นั่น สู้มาทำประโยชน์กันให้เต็มที่ดีกว่า อย่างน้อยถ้าไม่สำเร็จ ก็ มีบริวารเยอะนะครับ เช่น หลวงปู่มั่น ฯลฯ เพื่อ ประโยชน์ของสัตว์ ครับ

2. wuttichai0329

wuttichai0329 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ตาครับ ถ้าหาลิ้งเพลงแบบให้โหลดไปฟังได้ไหมครับ คือไม่ได้ร้องมาครับ แต่อยากให้โหลดไปฟัง ครับ

3. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    <TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2></TD></TR><TR title="โพส 2707853" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>wuttichai0329</TD><TD class=alt1>ตอบอย่างแจ่มแจ้งเลยครับ ฮ่า ๆ ๆ แต่ถ้าพาคนอื่นเขาไปกับเราด้วยมันมีประโยชน์ดีครับ
    ไม่ต้องไปนอนรอ ที่นั่น สู้มาทำประโยชน์กันให้เต็มที่ดีกว่า อย่างน้อยถ้าไม่สำเร็จ ก็ มีบริวารเยอะนะครับ เช่น หลวงปู่มั่น ฯลฯ เพื่อ ประโยชน์ของสัตว์ ครับ </TD></TR></TBODY></TABLE>

งั้นฝากความหวังไว้ที่แป๊ะยิ้มแล้วกัน..
    แสดงว่าแป๊ะยิ้มปรารถนาพุทธภูมิ..กำลังใจไม่มีประมาณเลยล่ะเน๊าะ
    อนุโมทนาสาธุด้วยจ๊ะ

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2></TD></TR><TR title="โพส 2707954" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>wuttichai0329</TD><TD class=alt1>พี่ตาครับ ถ้าหาลิ้งเพลงแบบให้โหลดไปฟังได้ไหมครับ คือไม่ได้ร้องมาครับ แต่อยากให้โหลดไปฟัง ครับ </TD></TR></TBODY></TABLE>
    เป็นข้อห้ามคือ รวมทั้งลิ๊งค์ด้วยจ๊ะ..เพื่อการดูแลที่เป็นไปในทิศทางเดียวกัน ^_^

4. wuttichai0329

ไม่ใช่กำลังใจหรอกครับ คือ อยากให้คนอื่นเห็น อย่างที่เราเห็น อยากช่วย อยากให้เขาไปกับเราด้วย แฮ่ ๆ
    ปล. ชื่อแป๊ะยิ้ม พี่ตั้งให้ก็ดีนะครับ เป็นกันเองดี

5. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

349
    ให้เรียกไงอ่ะ..วุฒิชัย วุฒ..ชัย..พี่เห็นเมื่อก่อนชอบ แฮ่ๆ..แล้ว avatar เป็นรูปแป๊ะยิ้ม พี่ก็เลยเรียก แป๊ะยิ้ม ไง อิอิ
    พุทธภูมิมักโดนทดสอบ..
    กำลังใจเป็นสิ่งสำคัญ..แค่คิดก็ถอดใจละ
    ไม่รู้เหมือนกัน แล้วแต่ของเก่าที่สะสมมา
    ทำทุกวันให้ดีที่สุด..ไม่สร้างความเดือดร้อนให้ใคร
    ไม่เบียดเบียนใคร..ทำชีวิตในแต่ละวันของตัวเองให้ดีก็พอแล้ว
    ช่วยเหลือแบ่งปันเพื่อนมนุษย์เท่าที่พอจะทำได้..
    แล้วก็ใจของตัวเอง พึงดูใจของตัวเองไว้ให้ดี..ยากจะตาย ว่ามั๊ย แป๊ะยิ้ม..!?

6. wuttichai0329

เรียกยังไงก็ได้ครับ พี่
    ขอบคุณมากครับ ที่ให้คำแนะนำครับ ไม่สำเร็จไม่เป็นไรครับ ทำไปเรื่อย ๆ ได้แค่ไหนพอใจแค่นั้นครับ อย่างน้อยก็ดีครับ ผมก็ว่ามันยากดี ครับ แฮ่ ๆ

7. wuttichai0329

ชื่อ บอล ครับ แปะยิ้ม ก็ได้ครับ แฮ่ ๆ

8. wuttichai0329

ได้คุยกับพี่ เพิ่มพูลสติปัญญา แฮ่ น่านับถือยิ่งแล้ว

9. NoOTa

349
    <TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 2757110" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>wuttichai0329</TD><TD class=alt1>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    เรียกยังไงก็ได้ครับ พี่
    ขอบคุณมากครับ ที่ให้คำแนะนำครับ ไม่สำเร็จไม่เป็นไรครับ ทำไปเรื่อย ๆ ได้แค่ไหนพอใจแค่นั้นครับ อย่างน้อยก็ดีครับ ผมก็ว่ามันยากดี ครับ แฮ่ ๆ </TD></TR></TBODY></TABLE>

อื้อ..ยากดี
    ทุกอย่างขึ้นอยู่กับ “จิต”นั่นแหล่ะ
    แค่พยายามหลุดพ้น..ก็ไม่ใช่ว่าจะง่ายเลยอ่ะ
    ประมาณว่า..เอาตัวเราเองให้รอดก่อนเหอะ..ฮ่าๆ (ความคิดเค้าอ่ะนะ)

พุทธภูมิต้องอาศัยกำลังจิตที่เข้มแข็งอดทน
    ทุกข์ของตนไม่มีความหมาย แต่ทุกข์ทั้งหลายเป็นภาระของเรา
    เป็นพุทธภูมินี่เหนื่อยนะ..กว่าจะเลื้อยได้แต่ละบารมี
    ไม่รู้ต้องเกิดแล้วเกิดเล่าอีกกี่อสงไขย
    แป๊ะยิ้มบอล..สู้ๆ..อนุโมทนาสาธุด้วยจ๊ะ

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 2763085" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>wuttichai0329</TD><TD class=alt1>ชื่อ บอล ครับ แปะยิ้ม ก็ได้ครับ แฮ่ ๆ </TD></TR></TBODY></TABLE>
    อิอิ งั้นเรียก..แป๊ะยิ้ม..บอล แฮ่ๆ แล้วกันนะ ทั้งชื่อ ทั้งฉายา..รวมไปถึงสัญญลักษณ์..แฮ่ๆ ด้วยเลย กรั่กๆ

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 2772770" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>wuttichai0329</TD><TD class=alt1>ได้คุยกับพี่ เพิ่มพูลสติปัญญา แฮ่ น่านับถือยิ่งแล้ว </TD></TR></TBODY></TABLE>
    เพิ่มพูนตรงไหนอ่ะ ฮ่าๆ..
    พี่ก็เฮฮาไปตามเรื่องตามราว..มีสาระบ้างไม่มีบ้าง
    ยังงงๆทำไมแป๊ะยิ้มแวะมาคุยด้วยได้เรื่อยๆ หุหุ
    พี่ก็เป็นแค่คนหนึ่งที่พยายาม ละ..และ ปฏิบัติ เท่าที่ปัญญาพึงมี
    ไม่ใช่คนเก่งพอจะไปเพิ่มพูนสติปัญญาให้กับใครได้ซักเท่าไหร่
    เป็นคนที่พยายามและอยากรู้เช่นกันอ่ะจ๊ะ..
    แต่ถ้าสามารถให้ความรู้สึกดีๆแบบนั้นได้..ก็ดีใจล่ะจ๊ะ

10. wuttichai0329

ถ่อมตัว ถ่อมตัว ชมเกินไปแล้ว ความถ่อมตัว ยิ่งให้มากเท่าใด ยิ่งได้ รับคืนมากเท่านั้น ฮ่า ๆ ดีใจที่ได้เจอพี่

11. wuttichai0329

พี่ว่าทุกข์ของเราไม่สำคัญ ทุกข์ของคนอื่นเป็นหน้าที่ของเรา ผมว่ามันหนักสำหรับผมนะ แฮ่ ๆ
    ตอนแรก ๆ ผมไม่ได้รู้เรื่องอะไรครับ ปู่่ผมให้ฝึกสมาธิก็ฝึกไป แต่พอได้มาอ่าน กระทู้พุทธภูมิ คือต้องการรู้ว่าหมายถึงอะไร ก็รู้สึกว่า
    ตัวเองอาจจะ พอไปถามพระท่านก็บอกว่า ไม่แน่นะ คุณบอล ต้องรอคิว นะพุทธภูมิ นะ แต่ในใจผมตอนนั้น คือ เราสุขคนเดียว สบายคนเดียว
    ไม่ดี ถ้าให้คนอื่นมีสุข พ้นทุกข์ สบาย ย่อมคุ้มกว่า ที่คิดตอนนั้น คือ มันคุ้มครับ แฮ่ ๆ ผมอาจไม่ใช่พุทธภูมิที่พี่ตา ว่าก็ได้ มันไม่แน่นอนครับ
    อาจจะลาพุทธภูมิก็ได้ ผมไม่รู้สึกเหนื่อย เลย ทำเรื่อย ๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2009
  12. wuttichai0329

13. NoOTa

349
    <TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 2783043" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>wuttichai0329</TD><TD class=alt1>ถ่อมตัว ถ่อมตัว ชมเกินไปแล้ว ความถ่อมตัว ยิ่งให้มากเท่าใด ยิ่งได้ รับคืนมากเท่านั้น ฮ่า ๆ ดีใจที่ได้เจอพี่ </TD></TR></TBODY></TABLE>

555 ได้ความถ่อมตัวคืนมาอ่ะเหรอ
    พี่ก็เห็นบอลถ่อมตัวเหมือนกันแหล่ะ
    พี่ว่าบอลมีกัลยาณมิตรเยอะอยู่น๊า..
    ที่สามารถให้ความกระจ่างได้มากกว่า ลึกซึ้งกว่า
    จากห้องอภิญญาก็ดูมีแต่คนเก่งๆ

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 2783052" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>wuttichai0329
    </TD><TD class=alt1>พี่ว่าทุกข์ของเราไม่สำคัญ ทุกข์ของคนอื่นเป็นหน้าที่ของเรา ผมว่ามันหนักสำหรับผมนะ แฮ่ ๆ
    ตอนแรก ๆ ผมไม่ได้รู้เรื่องอะไรครับ ปู่่ผมให้ฝึกสมาธิก็ฝึกไป แต่พอได้มาอ่าน กระทู้พุทธภูมิ คือต้องการรู้ว่าหมายถึงอะไร ก็รู้สึกว่า
    ตัวเองอาจจะ พอไปถามพระท่านก็บอกว่า ไม่แน่นะ คุณบอล ต้องรอคิว นะพุทธภูมิ นะ แต่ในใจผมตอนนั้น คือ เราสุขคนเดียว สบายคนเดียว
    ไม่ดี ถ้าให้คนอื่นมีสุข พ้นทุกข์ สบาย ย่อมคุ้มกว่า ที่คิดตอนนั้น คือ มันคุ้มครับ แฮ่ ๆ ผมอาจไม่ใช่พุทธภูมิที่พี่ตา ว่าก็ได้ มันไม่แน่นอนครับ
    อาจจะลาพุทธภูมิก็ได้ ผมไม่รู้สึกเหนื่อย เลย ทำเรื่อย ๆ </TD></TR></TBODY></TABLE>

การปรารถนาพุทธภูมิเป็นสิ่งที่ดี..
    ลาพุทธภูมิ เป็นสาวกภูมิก็ช่วยอะไรได้เช่นกันเน๊าะ
    พุทธภูมิมีฌานโลกีย์คุ้มครอง ต้องพิสูจน์ทุกอย่าง
    แม้จะกระทบกระทั่งทำให้ใจตนไม่สบายเพียงใดก็ตาม
    ก็ทำหน้าแช่มชื่นไว้เสมอ นี่ก้าวแรกสำหรับพุทธภูมิ
    (ที่ไม่เคยทำได้ หุหุ)

เคยอ่านที่ในหลวงทรงถามหลวงตาบัวเกี่ยวกับเรื่องพุทธภูมิมั๊ยล่ะบอล..
    ลองไปหาอ่านดูนะ..ลึกซึ้งๆ

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 2783221" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>wuttichai0329</TD><TD class=alt1>พี่เล่น m ปะ wuttichai0329@hotmail.com อยากคุยด้วยครับ </TD></TR></TBODY></TABLE>
    อันนี้ต้องขอออกตัวล่ะ พี่ไม่ชอบแชททุกชนิด ชอบนั่งทำอะไรรึอ่านอะไรเงียบๆมากกว่า โลกส่วนตัวค่อนข้างสูง ไม่อยากให้เสียความรู้สึกอ่ะ ^_^
    มีอะไรก็ pm คุยกับพี่ได้เสมอนะบอลไม่ต้องเกรงใจนะ แป๊ะยิ้ม แฮ่ๆ

14. NoOTa

349
    อ่ะนั่นแหน่ะ! มีเปลี่ยนบางคอมเม๊นท์น๊า..
    พอดีเคยแวะมาอ่านละ แต่ยังไม่มีเวลาตอบ
    พุทธภูมิกับเรื่อง ความรัก♥ มักจะเด่นๆอยู่นา..555
    คล้ายๆพี่เคยอ่านว่า บอลแป๊ะยิ้ม กำลังสะดุดรัก ♥ นางแก้ว อะไรประมาณนั้น
    ปล่อยให้มันเป็นไปตามครรลองล่ะมั๊ง ถ้าปรึกษาพี่ก็คงประมาณนี้
    ถ้าเค้าคือ คู่บารมี ก็ไม่ไปไหนเสีย..คงได้หนุนนำกันไปถึงที่สุดนั่นแหล่ะ..เน๊าะ

15. wuttichai0329

นี่นะ ครับ ขนาดไม่รู้ ตอบจนแจ่มแจ้งเลยครับ แฮ่ ๆ

16. wuttichai0329

ปีใหม่หยุดหลายวัน คงได้ฝึกกันเต็มที่เนอะ แฮ่ ๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มกราคม 2010
  17. NoOTa

349
    <TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 2803584" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>wuttichai0329</TD><TD class=alt1>นี่นะ ครับ ขนาดไม่รู้ ตอบจนแจ่มแจ้งเลยครับ แฮ่ ๆ </TD></TR></TBODY></TABLE>
    แจ่มแจ้งเรื่องไหนล่ะ พุทธภูมิ รึ นางแก้ว อิอิ

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 2803585" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>wuttichai0329</TD><TD class=alt1>ปีใหม่หยุดหลายวัน คงได้ฝึกกันเต็มที่เนอะ แฮ่ ๆ </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ฝึกล้างจาน ทำความสะอาดบ้าน แล้วก็ทำอาหารเพิ่มขึ้นอ่ะดิ..เพราะรวมญาติ
    แต่ได้นั่งสมาธิตอนคืนข้ามปีด้วยล่ะ ปีนี้ทำแล้วรู้สึกปลื้มๆ

18. wuttichai0329

คู่บารมีนางแก้ว อะไรครับ ไม่มีหรอก พุทธภูมิ จน ๆ อย่างผม เทียบกับพุทธภูมิรวย ๆ ไม่ได้หรอกครับ เฮอ ๆ บางทีก็คิดว่าตัวเองหลงรัก ธาต 4 อาการ32 ซากศพที่เดินได้อะไรอย่างงี้ครับ บางทีนะ เฮอ ๆ พี่หละนั่งสมาธิ ข้ามคืน ปลื้มเลย แฮ่ ๆ ฝึกล้างจานด้วย งี่แหละคนขยัน ขยันไม่พอ ยังทำ อาหารเก่งอีก น่านับถือจริง ๆเฮอ ๆ