หลวงตาม้า (พระวรงคต วิริยธโร) วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่ : เหรียญดวง, พระผงจักรพรรดิ (หลวงปู่ดู่)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ก้นกุฏิวัด, 19 กรกฎาคม 2021.

1. ก้นกุฏิวัด

ก้นกุฏิวัด ให้เช่าพระเครื่อง หลวงตาม้าวัดถ้ำเมืองนะ,พระอยุธยา สมาชิก Premium

ให้เช่า บูชา วัตถุมงคล พระเครื่อง หลวงตา (พระวรงคต วิริยธโร ) วัดพุทธพรหมปัญโญ (วัดถ้ำเมืองนะ) อ.เชียงดาว เชียงใหม่
    หลายๆ รุ่น ทั้งเก่าใหม่ มีให้ เลือกชมครับ เช่น เหรียญกายสิทธิ์, เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน, เหรียญเปิดถ้ำ หรือ เหรียญเปิดโลกวัดถ้ำเมืองนะ, พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ, พระกริ่งนเรศวร รุ่นแรก , เหรียญเศรษฐีบารมีจักรพรรดิ, เหรียญหล่อกายสิทธิ์หรือเหรียญหล่อมหากำลังวิริยะบารมี, เหรียญใจรวม-รวมใจ, พระผงจักรพรรดิ์ สูตรหลวงปู่ดู่ วัดสะแก และอื่นๆ

พิเศษหลายรายการตามลิงค์ครับ

กดลิงค์ที่นี่รายการที่มีอยู่หน้า 13
    ⏬️⏬️⏬️
    กดลิงค์ที่นี่รายการที่มีอยู่หน้า 14

⏬️⏬️⏬️
    กดลิงค์ที่นี่รายการที่มีอยู่หน้า 15

⏬️⏬️⏬️
    กดลิงค์ที่นี่รายการที่มีอยู่หน้า 17
    ⏬️⏬️⏬️
    กดลิงค์ที่นี่รายการที่มีอยู่หน้า 18
    ⏬️⏬️⏬️
    กดลิงค์ที่นี่รายการที่มีอยู่หน้า 19

แนะนำ ติชม หรือสอบถาม
    โทร & ไลน์ไอดี = 0819466839
    Webpage: @jeesuspra3
    http://www.facebook.com/jeesuspra3/
    ขอบคุณทุกท่านที่เยี่ยมชม

* รับประกันชั้นหนึ่งทุกชิ้นครับ *
    *** รับจองและโอนเงินภายใน 3 วัน หากโอนเงินแล้ว รบกวน PM หรือโทรแจ้งที่อยู่ เพื่อความรวดเร็วในการจัดส่งครับ ***
    -------------------------------
    สนใจรายการใด ติดต่อสอบถามได้ ตลอด 24 hours ครับ.... ขอบคุณครับ

.
    .
    .
    ..

รายการที่ 270

เหรียญสมเด็จพระมหาจักรพรรดิไภษัชยคุรุพุทธเจ้า เนื้อตะกั่ว (มีจาร+ประคำขาวจัมโบ้) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ จ.เชียงใหม่ จัดสร้าง.(3.)

( ปิดรายการนี้ มีผู้บูชาไปแล้วครับ)

- เนื้อตะกั่ว สร้างปี 2564
    - (มีรอยจาร หลวงตาม้า เลี่ยมพร้อมประคำขาวจัมโบ้) และตอกโค้ดข้างเข่า
    * ใช้สวดคาถามหาจักรพรรดิ์ มีความสุขกายและใจ ทั้งทางโลกและทางธรรม.
    +องค์จริงตามรูป รับประกันชั้นหนึ่ง+
    ______<<<>>>>______

เหรียญพระไภษัชยคุรุพุทธเจ้าและหลวงปู่ดู่
    มวลสารหลักในการสร้าง

ชนวนห่วงพระที่หลวงปู่ดู่อธิษฐานจิต
    ชนวนทองคำในพิธีปลุกเสกเหรียญเปิดโลกโดยหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ เมื่อปีพุทธศักราช 2532 เป็นเชื้อในการสร้างเหรียญในครั้งนี้
    โดยหลวงตาม้า เมตตาอธิฐานจิตและจาร เหรียญให้ ณ ถ้ำใหญ่ วัดถ้ำเมืองนะ
    เริ่มสร้าง มีค.2464 เสร็จ พค. 2564

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มีนาคม 2023
  2. ก้นกุฏิวัด

ก้นกุฏิวัด ให้เช่าพระเครื่อง หลวงตาม้าวัดถ้ำเมืองนะ,พระอยุธยา สมาชิก Premium

รายการที่ 271
    เหรียญพระบรมมหาจักรพรรดิ เนื้อตะกั่ว (มีจาร+ประคำขาวจัมโบ้) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ จ.เชียงใหม่ จัดสร้าง.. 3.

( ปิดรายการนี้ มีผู้บูชาไปแล้วครับ)
    - เนื้อตะกั่ว สร้างปี 2561
    - (มีรอยจาร หลวงตาม้า เลี่ยมพร้อมประคำขาวจัมโบ้)

เหรียญ “ รุ่นพระบรมมหาจักรพรรดิ” ผ่านพิธีกรรม 3 วาระ
    1. หลวงตาม้าอธิษฐานจิต พร้อมจาร หลังจากทำเหรียญเสร็จ
    2.เข้าร่วมพิธีเสาร์ 5 ที่วัดท่าซุง
    3. อธิษฐานจิตที่ถ้ำใหญ่วัดถ้ำเมืองนะ วันที่ 29 พ.ค.2561 เป็นวันเกิดหลวงปู่ดู่ ตรงกับวันวิสาขบูชา
    +องค์จริงตามรูป รับประกันชั้นหนึ่ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ธันวาคม 2022
  3. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 272
    ชุด 2 เหรียญ 2 รุ่น (มีจาร) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่..
    .(ชุดที่ 3.)

( ชุดละ440บ.+พร้อมจัดส่งด่วนครับ )

1.เหรียญกายสิทธิ์ รุ่นมหากำลังวิริยะบารมี เหรียญหล่อห่วงในตัวแบบโบราณ
    *เนื้อทองผสม(รมดำ) สร้างปี ๒๕๖๐ *ตอกโค้ด พร้อมซองเดิม* (มีจารหน้า-หลัง)
    2.เหรียญเศรษฐีบารมีจักรพรรดิ (มีจาร) ตอกโค้ด "พ" พร้อมซองคาถา สร้างปี ๒๕๕๕
    +องค์จริงตามภาพ+รับประกันชั้นหนึ่ง
    Webpage : http://www.facebook.com/jeesuspra3/
    id line => 0819466839

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กุมภาพันธ์ 2023
  4. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจองครับ

5. ก้นกุฏิวัด

รับทราบการจองครับ
    ติดต่อไปทางข้อความนะครับ
    ขอบคุณครับ

6. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 273
    เหรียญหล่อเมตตาบารมี (เหรียญพระพุทธเจ้าเหนือเศียรพรหม และหลวงปู่ทวด-หลวงปู่ดู่-มีรอยจาร) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่.

เนื้อสำริด สร้างปี 2553 ตอกโค้ด มีกล่องเดิม
    + เหรียญเก่ามวลสารเข้มข้น ด้วยวิธีการหล่อ เนื้อแกร่งมากๆ ผิวไฟเดิมๆ นานๆเจอสักเหรียญ
    (หลวงตาม้าท่านเมตตาจารทั้ง 2 ด้าน)
    + รูปลักษณ์ :
    - ด้านหน้า : พระพุทธเจ้าเหนือเศียรพรหม (มีจาร)
    - ด้านหลัง : หลวงปู่ดู่ซ้อนหลวงปู่ทวด (มีจาร)
    .ใช้อาราธนาสวดคาถาจักรพรรดิหลวงปู่ดู่ วัดสะแก ช่วยสร้างความสุขกายสุขใจ ทั้งทางโลกและทางธรรมครับ.
    .เหรียญจริงตามภาพ รับประกันชั้นหนึ่งครับ.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ธันวาคม 2022
  7. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 274
    เหรียญหล่อกายสิทธิ์ รุ่นมหากำลังวิริยะบารมี รุ่น (มีจาร) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่
    .

-เหรียญหล่อกายสิทธิ์ รุ่นมหากำลังวิริยะบารมี เป็นเหรียญหล่อ ดูคลาสสิค และเข้มขลัง ผิวพรรณสวยงาม ห่วงในตัวแบบโบราณ
    *เนื้อทองผสม(รมดำ) สร้าง ๒,๐๐๐ เหรียญ* ปี ๒๕๖๐
    *ตอกโค้ด พร้อมซองเดิม*
    ((หลวงตาม้า อธิษฐานจิต และจาร ด้านหน้าและด้านหลังครับ))

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2022
  8. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 275
    เหรียญเศรษฐีบารมีจักรพรรดิ์ (มีจาร) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะเชียงใหม่.
    1

( ปิดรายการนี้ มีผู้บูชาไปแล้วครับ )

-เหรียญเศรษฐีบารมีจักรพรรดิ์ (มีจาร) ตอก "พ" พร้อมซองคาถา สร้างปี ๒๕๕๕ (เหรียญเศรษฐีวัดถ้ำ)
    +องค์จริงตามภาพ+รับประกันชั้นหนึ่งครับ+

Webpage : http://www.facebook.com/jeesuspra3/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มีนาคม 2023
  9. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 276
    เหรียญเสมารุ่นแรก เนื้อทองแดงรมดำ (มีจาร) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่
    .(เหรียญที่ 1.พระมาใหม่)

(เหรียญละ290บ.+พร้อมจัดส่งครับ)

-เหรียญเสมารุ่นแรก เนื้อทองแดงรมดำ (จารมือเหรียญละ ๒ จุด ทุกเหรียญโดยท่านหลวงตาม้า) จัดสร้างปี ๒๕๕๓

ด้านหน้า : รูปลักษณ์หลวงปู่ดู่ พร้อมยันต์ดวง
    ด้านหลัง : รูปลักษณ์ หลวงตาม้า พร้อมยันต์ นะล้อม

+องค์จริงตามภาพ+รับประกันชั้นหนึ่ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2022
  10. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 277
    เหรียญพระบรมมหาจักรพรรดิ เนื้อตะกั่ว (มีจาร+ประคำขาวจัมโบ้) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ จ.เชียงใหม่ จัดสร้าง.องค์ที่ ๔.

-เหรียญพระบรมมหาจักรพรรดิ เนื้อตะกั่ว
    สร้างปี 2561
    - (มีรอยจาร หลวงตาม้า เลี่ยมพร้อมประคำขาวจัมโบ้)
    * ใช้สวดคาถามหาจักรพรรดิ์ มีความสุขกายและใจ ทั้งทางโลกและทางธรรม.
    รายละเอียดของเหรียญบรมมหาจักรพรรดิ ...ด้านหน้า...
    1. วัดพุทธพรหมปัญโญ หมายถึงที่นี่เป็นแหล่งพลังงานรวมของบารมีพระศรีอริยเมตตรัย
    2. ยันต์นะ เป็นยันต์ที่หลวงปู่มักใช้เป็นประจำ
    3. ยันต์ พุท ธะ สัง มิ หมายถึง ไตรสรณคมน์
    4. สมเด็จองค์ปฐม คือการน้อมระลึกถึงพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ตั้งแต่อดีต ปัจจุบัน
    5. หลวงปู่ดู่ สื่อถึงพ่อแม่ครูบาอาจารย์ บารมีรวมของท่านทั้งหมด
    6. พญานาค ให้โชคลาภความอุดมสมบูรณ์ ผู้ดูแลพระศาสนา
    7. ลูกแก้วจักรพรรดิ สื่อถึงการอธิษฐานในสิ่งที่เป็นประโยชน์
    ...ด้านหลัง...
    1. ยันต์ ยะ ธา พุท โม นะ หมายถึง พระจักรพรรดิ
    2. พระจักรพรรดิ เป็นพลังงานมีอยู่ในโลกนี้
    3. หลวงตา สื่อถึงบารมีรวมของท่าน
    4. ครุฑมหาอำนาจ ช่วยดูแลพระศาสนา ปกปักรักษาผู้บูชา
    5. พระขรรค์ อาวุธของจักรพรรดิ

เหรียญ “ รุ่นพระบรมมหาจักรพรรดิ” ผ่านพิธีกรรม 3 วาระ
    1. หลวงตาม้าอธิษฐานจิต พร้อมจาร หลังจากทำเหรียญเสร็จ
    2.เข้าร่วมพิธีเสาร์ 5 ที่วัดท่าซุง
    3. อธิษฐานจิตที่ถ้ำใหญ่วัดถ้ำเมืองนะ วันที่ 29 พ.ค.2561 เป็นวันเกิดหลวงปู่ดู่ ตรงกับวันวิสาขบูชา
    +องค์จริงตามรูป รับประกันชั้นหนึ่งครับ+

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ธันวาคม 2022
  11. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 278
    รูปหล่อหลวงปู่ดู่ลอยองค์ พิมพ์ทรงหลังหลวงปู่ทวด นั่งฐานบัว ใต้ฐานโค้งนูนรูปถ้วย 《ใต้ฐานเจาะอุดผงจักรพรรดิ+เกศา+รอยจาร》 หลวงตาม้า วิริยธโร วัดถ้ำเมืองนะ จ.เชียงใหม่.

* เนื้อสำริด สร้างประมาณปี 2553 หน้าตักหลวงปู่ 1.6 ซม. ฐานบัว 2.0 ซม. สูง 2.8 ซม. ไม่มีกล่อง
    * รูปลักษณ์ หลวงปู่ดู่ลอยองค์นั่งบนดอกบัว หลังท่านโค้งทรงหลวงปู่ทวด ด้านใต้ฐานบรรจุมวลสาร "ผงจักรพรรดิ+เกศาและมีรอยจารของหลวงตาม้าท่านครับ
    #พระเก่าๆมวลสารดีเยี่ยม ใช้สวดคาถามหาจักรพรรดิ์หลวงปู่ดู่ มีความสุขกาย สบายใจ ทั้งทางโลกและทางธรรมครับ *

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ตุลาคม 2023
  12. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 279
    แหวน หลวงปู่ดู่-หลวงตาม้า (มีจาร) วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่.(52-1)มาใหม่

( ราคา590บ.+พร้อมจัดส่งครับ)

แหวนจุงเบย/แหวนป๊อปคอร์น/แหวนกุ๊งกิ๊ง
    -เนื้อทองเหลือง สร้างปี 2556
    -ขนาดเล็ก ไซต์ 52 วงในกว้าง 16 มม.

((#หลวงตาม้าท่านจารด้านในวงแหวน สภาพใหม่))
    #วงจริงตามรูปรับประกันชั้นหนึ่งครับ#
    #ในวันที่ ๑๙ พ.ย. ๒๕๕๖ หลวงตาท่านได้อธิษฐานจิตเสกแหวนในถ้ำใหญ่ เพื่อจะนำไปแจกและเป็นของรางวัลในการตักไข่ในวันเกิดท่าน ๒๓ พ.ย. ๒๕๕๖ ขณะเสกนั้นได้เกิดเสียงดังเนื่องแหวนดิ้นไปมาในกล่องดังเป็นข้าวโพดคั่ว จึงเป็นที่เรียกว่า แหวนป๊อปคอร์นบ้าง แหวนกุ๊งกิ๊งบ้าง แหวนจุงเบยบ้าง
    #รูปลักษณ์ เป็นแหวนรูปลักษณ์หลวงปู่ ในกรอบมีคาถาตัวขอมพุทธะสังมิที่มุม สันด้านบนล่างมีนะโมพุทธายะ ด้านข้างมีเศียรพรหม ด้านท้องแหวนมีดวงหลวงปู่ และมีรอยจารจากหลวงตา
    #จำนวนการสร้างทั้งหมดสามขนาดรวม ๑๐,๐๐๐ วง แยกเป็น ขนาดใหญ่ ๓,๐๐๐ วง, ขนาดกลาง ๓,๕๐๐ วง , ขนาดเล็ก ๓,๕๐๐ วง.

Wbpage :
    http://www.facebook.com/jeesuspra3/
    Tel / line id: 0819466839

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2023
  13. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    ยังมีอยู่มั๊ยครับ

14. ก้นกุฏิวัด

ยังมีอยู่ครับ
    สนใจปิดได้เลยครับ
    ขออนุญาตติดต่อทางข้อความนะครับ

15. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 280
    เหรียญสมเด็จพระมหาจักรพรรดิไภษัชยคุรุพุทธเจ้า เนื้อตะกั่ว (มีจาร+ประคำขาวจัมโบ้) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ จ.เชียงใหม่ จัดสร้าง.(4)

- เนื้อตะกั่ว สร้างปี 2564
    - (มีรอยจาร หลวงตาม้า เลี่ยมพร้อมประคำขาวจัมโบ้) และตอกโค้ดข้างเข่า
    +องค์จริงตามรูป รับประกันชั้นหนึ่งครับ+
    ______<<<>>>>______

เหรียญพระไภษัชยคุรุพุทธเจ้าและหลวงปู่ดู่
    มวลสารหลักในการสร้าง

ชนวนห่วงพระที่หลวงปู่ดู่อธิษฐานจิต
    ชนวนทองคำในพิธีปลุกเสกเหรียญเปิดโลกโดยหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ เมื่อปีพุทธศักราช 2532 เป็นเชื้อในการสร้างเหรียญในครั้งนี้
    โดยหลวงตาม้า เมตตาอธิฐานจิตและจาร เหรียญให้ ณ ถ้ำใหญ่ วัดถ้ำเมืองนะ
    เริ่มสร้าง มีค.2464 เสร็จ พฤษภาคม 2564

พระไภษัชยคุรุ
    พระนามเต็ม ..
    พระไภษัชยคุรุไวฑูรยประภาตถาคต
    พระตถาคตเจ้าผู้เป็นบรมครูแห่งยารักษาโรค ผู้มีรัศมีสีน้ำเงินดังไพลิน พระนามอื่นๆของท่านคือ พระไภษัชยคุรุตถาคต พระมหาแพทย์ราชาพุทธเจ้า พระมหาไภษัชยราชพุทธเจ้า
    พระไภษัชยคุรุ เป็นหนึ่งในพระพุทธเจ้าตามความเชื่อในศาสนาพุทธฝ่ายมหายาน นิกายวัชรยาน หรือพุทธตันตระ ซึ่งมีผู้นิยมนับถือกันมากที่สุดองค์หนึ่งในประเทศจีนและธิเบต โดยนับถือกันว่าทรงเป็น “พระพุทธเจ้าแพทย์” เนื่องจากเมื่อพระองค์เสวยพระชาติเป็นพระโพธิสัตว์ ทรงตั้งปณิธานว่า เมื่อพระองค์ทรงบรรลุพระโพธิญาณแล้ว เหล่าสัตว์ที่ทนทุกข์ทรมานด้วยโรคภัยใดใด หากได้ยินพระนามของพระองค์ จะพ้นจากโรคภัยทั้งหลาย มีร่างกายสมบูรณ์ ประกอบด้วยสติปัญญา มีทรัพย์มหาศาล และจะบรรลุโพธิญาณในที่สุด เชื่อกันว่าผู้เจ็บป่วยด้วยโรคทางกายและทางใจ สามารถพ้นจากโรคภัยได้ ด้วยการถวายเครื่องบูชาแก่พระปฏิมาไภษัชยคุรุ การสวดพระธารณีหรือมนต์ประจำพระองค์ การออกพระนามและการตั้งจิตรำลึกแน่วแน่ในพระนามของพระองค์
    ที่มา : วิกิพีเดีย และ เวปอื่นๆ

สอบถามได้ที่... ก้นกุฏิพระเครื่อง
    id line. / Tel.. : 0819466839

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2023
  16. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 281
    เหรียญพระพุทธะไชยะพรหม (พระเหนือพรหม) [มีจาร] หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ จ.เชียงใหม่...
    องค์ที่ 5.

เหรียญเนื้อทองเหลือง สร้างปี 2551
    เหรียญรุ่นนี้คุณยุทธภูมิ อุพลเถียร เป็นผู้จัดสร้าง เป็นเหรียญที่มีมวลสร้างมากที่สุดในประวัติการณ์ อาทิ ชนวนศักดิ์สิทธิ์ พระเครื่องเนื้อโลหะลอยองค์ เหรียญคณาจารย์ต่างๆ มากมาย ที่สำคัญมีเหรียญของหลวงปู่ดู่เกือบทุกรุ่น (เหรียญพระเหนือพรหม, ยันต์ดวง, เหรียญกระโดดบาตร, เหรียญเปิดโลก, เหรียญอันตรายาปิ, เหรียญรวมใจ ฯลฯ)
    พระเหนือพรหมชุดนี้ หลวงตาม้า ท่านได้อธิษฐานจิตและจารด้วยเหล็กจารเองทุกเหรียญ
    * ใช้สวดคาถามหาจักรพรรดิ์ หลวงปู่ดู่ มีกินมีใช้ ไม่มีหมด ไม่มีจนครับ * อีกทั้งมีความสุขกายและใจ ทั้งทางโลกและทางธรรม
    +องค์จริงตามรูป รับประกันชั้นหนึ่ง
    Tel / id line: 0819466839

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2023
  17. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจองครับ

18. ก้นกุฏิวัด

รับทราบการจองครับ
    ติดต่อทางข้อความไปนะครับ
    ขอบคุณครับ

19. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 282
    เหรียญหล่อเมตตาบารมี (เหรียญพระพุทธเจ้าเหนือเศียรพรหม และหลวงปู่ทวด-หลวงปู่ดู่-มีรอยจาร) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่..เหรียญที่ 1.

เนื้อสำริด สร้างปี 2553 ตอกโค้ด มีกล่องเดิม
    + เหรียญเก่ามวลสารเข้มข้น ด้วยวิธีการหล่อ เนื้อแกร่งมากๆ ผิวไฟเดิมๆ นานๆเจอสักเหรียญ
    (หลวงตาม้าท่านเมตตาจารทั้ง 2 ด้าน)
    + รูปลักษณ์ :
    - ด้านหน้า : พระพุทธเจ้าเหนือเศียรพรหม (มีจาร)
    - ด้านหลัง : หลวงปู่ดู่ซ้อนหลวงปู่ทวด (มีจาร)
    .ใช้อาราธนาสวดคาถาจักรพรรดิหลวงปู่ดู่ วัดสะแก ช่วยสร้างความสุขกายสุขใจ ทั้งทางโลกและทางธรรมครับ.
    .เหรียญจริงตามภาพ รับประกันชั้นหนึ่ง
    id line: 081-9466-839

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2023
  20. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 283
    พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ เนื้อนวโลหะแก่เงิน-ผิวไฟ (อุดผงจักรพรรดิ+มีจาร) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ..มาใหม่ .

(องค์ละ 3,200 บ. พร้อมจัดส่งครับ)
    -เนื้อนวโลหะแก่เงิน-ผิวไฟ สร้างปี ๒๕๕๐ จำนวน 108 องค์ เท่านั้น
    พิธีปลุกเสกเข้มขลัง มวลสารชั้นยอด
    ขนาดองค์พระหน้าตัก 2.0 ซม. สูง 4.1 ซม.
    ** ทุกองค์ หลวงตาม้าท่านเมตตาจารใต้ฐานทุกองค์ครับ **
    ใต้ฐานอุดกริ่ง ตัวนะ , บรรจุผงอิฐพระสถูปพระนเศวร เมืองหาง ประเทศพม่า เป็นสถานที่บรรจุพระบรมอัฐิของสมเด็จพระนเรศวรมหาราช, ตลอดจนบรรจุผงสำคัญต่างๆ เช่น ผงมหาจักรพรรดิหลวงปู่ดู่ ผงแร่เยตัน ศรีตรูตายะ ใต้ฐานทุกองค์, ตอกโค้ดกำกับ ,และพระทุกองค์อธิษฐานจิต และจารโดยหลวงตาม้าที่ท่านได้เมตตาจารใต้ฐานด้วยเหล็กจารอันเดิมของหลวงปู่ดู่ ที่ท่านได้รับมาสมัยหลวงปู่ดู่ยังทรงธาตุขันธ์อยู่ หลวงตาม้าท่านได้เป็นประธานในพิธีปลุกเสกอธิฐานจิต และจารเองทุกองค์ เรื่องพุทธคุณ ธรรมคุณ และสังฆคุณ เหลือคณานับ นับเป็นอีกหนึ่งสุดยอดวัตถุมงคลแห่งยุค ที่สุดยอดมวลสาร หายาก

* จัดสร้างพระกริ่งเพื่อนำปัจจัยร่วมสร้างพระพุทธสิหิงค์หยกสีน้ำผึ้ง หน้าตัก 43 นิ้ว ประดิษฐาน ณ วัดป่าดาราภิรมย์ (พระอารามหลวง) และอื่นๆ *

* โทร , ไลน์ = 0819466839
    ขอบคุณครับ
    22-12-17-18-42-07-638_deco.jpg 22-12-17-18-42-55-764_deco.jpg 22-12-17-18-43-39-502_deco.jpg 22-12-17-18-43-53-727_deco.jpg FB_IMG_1615809024805 (1)_copy_570x798 (1).jpg FB_IMG_1668503771764.jpg get_auc1_img (11) (1)_copy_570x759 (1).jpeg
    ..................

รายละเอียดการจัดสร้าง
    การจัดสร้างพระกริ่งเจ้าฟ้านเรศเพื่อน้อมถวายพระราชกุศลแด่พระญาณของสมเด็จพระนเรศวรมหาราชเป็นเจ้าและพระบูรพกษัตราธิราชเจ้าแห่งแผ่นดินไทยทุกพระองค์ตลอดจนถึงผู้ที่มีพระคุณต่อผืนแผ่นดินไทยทุกท่าน พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศเป็นพระพุทธรูปทรงเครื่องแบบพระมหากษัตริย์หรือแบบพระมหาจักรพรรดิ พระอิริยาบทนั่งขัดสมาธิเพชร พระหัตถ์ซ้ายวางหงายบนพระเพลา ในพระหัตถ์ซ้าย มีมณีรัตนะ คือมณีแก้ว หมายถึงความสว่างไสวและหมายถึงพระปัญญาธิคุณขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าที่ทรงแจ้งแล้วในโลก พระหัตถ์ขวา วางหงายบนพระชานุหมายถึงการให้อภัยทาน อันเป็นทานที่ประเสริฐยิ่งนัก อีกประการหนึ่งในบรรดาทานทั้งหมดทั้งมวลเปรียบเสมือนพระมหากรุณาธิคุณที่ประทับอยู่ในพระทัยขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทรงประทับบนดอกบัว อันหมายถึงพระบริสุทธิคุณขององค์สมเด็จพระสัมมสัมพุทธเจ้า ด้านหลังจารึกคำว่า เจ้าฟ้านเรศ อันหมายถึงสมเด็จพระนเรศวรมหาราชเป็นเจ้าวีรกษัตริย์ไทยผู้เกรียงไกรผู้ทรงกอบกู้เอกราชแห่งชาติไทยให้ลูกหลานได้อยู่สุขสบายจนตราบเท่าทุกวันนี้

พระกริ่งฯ นี้หลวงตาม้าท่านได้เมตตาอธิษฐานเต็มที่ ท่านได้กล่าวในวันหล่อพระว่า พระกริ่งนี้ไม่ธรรมดา สามารถอธิษฐานขอได้ทั้งเรื่องทางโลกและทางธรรม ชนวนมวลสารศักดิ์สิทธิ์ที่ได้นำมาร่วมหล่อพระกริ่งนี้ มีมากมายเหลือคณานับได้ ด้วยเหตุนี้จึงไม่สามารถระบุรายละเอียดได้จนครบ ยังมีอีกมากที่ไม่ได้กล่าวรายละเอียดปลีกย่อยลงไป กระแสพลังของพระกริ่งมีมากนักผู้ที่มีบุญวาสนาได้ครอบครองจงเก็บรักษาไว้ให้เป็นมรดกตกทอดต่อไป

#เททองหล่อพระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ เมื่อ
    ๒๓ พฤศจิกายน ๒๕๕๐ ตรงกับวันคล้ายวันเกิดครบรอบ ๖๓ ปี ของ พระวรงคต วิริยธโร (หลวงตาม้า) และเป็นวันวางศิลาฤกษ์พระวิหารของวัดฯ

#หลวงตาม้าอธิษฐานจิต
    ตั้งแต่วันที่ ๑ ธันวาคม ๒๕๕๐ ถึงวันที่ ๑๐ ธันวาคม ๒๕๕๐

#พิธีบวงสรวงอธิตฐานจิต วันที่ ๑๐ ธันวาคม ๒๕๕๐ ณ พระสถูปเมืองงาย อำเภอเชียงดาว จังหวัดเชียงใหม่ #ครั้งนั้นหนานต้อเป็นเจ้าพิธี
    ........................................................................
    ชนวนที่นำมาสร้างนั้นมีจำนวนมากมาย เช่น พระยันต์ 108 ครอบจัรวาล พระยันต์พิสดารจากตำราต่างๆ ได้รับพระเมตตาอย่างยิ่งจาก เจ้าพระคุณสมเด็จพระพุฒาจารย์ วัดสระเกศ เจ้าประคุณสมเด็จพระมหาธีราจารย์ วัดชนะสงคราม ครูบาอิน อินโท วัดฟ้าหลั่ง หลวงปู่นนท์ วราโภ วัดเหนือวน หลวงปู่ทิม อัตตสันโต วัดพระขาว หลวงปู่โส กัสสโป วัดป่าหนองคำแคน หลวงปู่อินตา สีลสังวโล วัดวังทอง ครูบาดวงดี ยติโก วัดบ้านฟ่อน ครูบาจันทร์แก้ว วัดศรีสว่าง หลวงปู่คำพันธ์ โฆษปัญโญ วัดพระธาตุมหาชัย หลวงตาวรงคต วิริยธโร วัดพุทธพรหมปัญโญ ครูบาตั๋น ปัญโญ สำนักดอยม่อนปู่อิน พระอาจารย์เปลี่ยน ปัญญาปทีโป วัดอรัญญวิเวก หลวงพ่อพูล อัตตรักโข วัดไผ่ล้อม หลวงปู่เพิ่ม อัตตทีโป วัดป้อมแก้ว หลวงปู่ทอง โสณัตตโร วัดจักรวรรดิ์ฯ หลวงปู่มงคล วิโรจโน วัดประยูรวงศาวาง หลวงปู่กอง จันทวังโส วัดสระมณฑล หลวงปู่หวล ภูริภัทโธ วัดพุทไธสวรรค์ หลวงพ่อสุทัศน์ โกสโร วัดกระโจมทอง หลวงปู่เจ้าคุณไวย์ วัดพนัญเชิง หลวงปู่พวง วัดป่าปูลูสันติวัฒนา ชนวนกริ่ง ครูบาเผือก ฐิตเมโธ ชนวนกริ่งไจยะเบงชร หลวงปู่ครูบาอิน อินโท วัดฟ้าหลั่ง วัดทุ่งปุย ชนวนพระกริ่งพระเทพวิทยาคม หลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ ชนวนพระกริ่งฉลองอายุ 7 รอบ หลวงปู่รอด ฐิตวิริโย ชนวนหล่อองค์พระปฐมเงินวัดพุทธไธสวรรค์ และชนวนอื่นๆ อีกมากมาย.....โดยถือฤกษ์มงคลในการเททองหล่อในวันเสาร์ ที่ 5 มีนาคม โดยหลวงตาม้า วัดพุทธพรหมปัญโญ ทำการปลุกเสกในพิธีมหาล้านนาภิเษก ณ. พระวิหารลายคำ หน้าพระพุทธสิหิงค์ มีพระเถระทั่วจังหวัดเชียงใหม่และภาคเหนือร่วมอธิษฐานจิต และเป็นงานครั้งสุดท้ายของหลวงปู่ครูบาเผือก พระอริยเจ้าแห่งวัดไชยสถาน เชียงใหม่ร่วมปลุกเสก ก่อนท่านมรณะภาพ และพระกริ่งทุกองค์ใต้ฐานบรรจุอิฐจากสถูปสมเด็จพระนเ รศวรมหาราชเมืองหาง ประเทศพม่า และจารอักขระด้วยมือของหลวงตาม้า โดยใช้เหล็กจารของหลวงปู่ดู่

วัตถุประสงค์ในการสร้าง
    - เพื่อนำปัจจัยสร้างรูปหล่อครูบาเผือก ฐิตเมโธ ขนาดเท่าองค์จริง
    - เพื่อสมทบทุนในการสร้างที่พำนักพระภิกษุสงฆ์สามเณรชา วเขาที่จังหวัดแม่ฮ่องสอน
    - เพื่อสมทบทุนในการสร้างพระเจดีย์ ในจังหวัดเชียงราย พระกริ่ง " นเรศวร " นี้จัดสร้างขึ้นด้วยความบริสุทธิ์

-ชนวนโลหะที่นำมาใช้ในการหล่อพระกริ่งในครั้งนี้ เพื่อให้เป็นสิริมงคลอย่างสูงสุด ทางผู้สร้างจึงได้พยายามรวบรวมแผ่นยันต์ และวัตถุมงคล อีกทั้งมีผู้ร่วมมอบชนวนสำคัญต่างๆดังนี้
    ๑. แผ่นยันต์ที่ผ่านการอธิษฐานจิตจากครูบาอาจารย์หลายๆท่าน

ลำดับที่ รายนามพระคณาจารย์ วัด จังหวัด
    ๑ หลวงปู่หลอด วัดใหม่เสนานิคม กรุงเทพฯ
    ๒ หลวงพ่อมหาโพธิ์ วัดคลองมอญ ชัยนาท
    ๓ พระครูวิจิตร (จวบ) วัดพลับ กรุงเทพฯ
    ๔ หลวงปู่ปลื้ม วัดสวนหงษ์ สุพรรณบุรี
    ๕ ครูบาดวงดี วัดท่าจำปี เชียงใหม่
    ๖ หลวงปู่แป้น วัดไทรงาม สุพรรณบุรี
    ๗ ครูบาบุญปั๋น วัดร้องขุ้ม เชียงใหม่
    ๘ หลวงพ่อสังวาล วัดทุ่งสามัคคีธรรม สุพรรณบุรี
    ๙ ครูบาขัน สุสานไตรลักษณ์ แม่วาง เชียงใหม่
    ๑๐ พระครูภาวนาวรคุณ วัดเขาพระ สระบุรี
    ๑๑ ครูบาตั๋น สำนักสงฆ์ดอยม่อนปู่อิ่น เชียงใหม่
    ๑๒ หลวงปู่นาค วัดหนองโป่ง สระบุรี
    ๑๓ ครูบาคำตั๋น วัดสันทรายหลวง เชียงใหม่
    ๑๔ หลวงปู่เจียม วัดอินทราวาสุการาม สุรินทร์
    ๑๕ ครูบาเผือก วัดไชยสถาน เชียงใหม่
    ๑๖ หลวงปู่ถม วัดเชิงท่า ลพบุรี
    ๑๗ ครูบาอิ่นคำ วัดข้าวแท่นหลวง เชียงใหม่
    ๑๘ ครูบาหล้า วัดป่าลาน เชียงใหม่
    ๑๙ ครูบาผัด วัดศรีดอนมูล เชียงใหม่
    ๒๐ หลวงพ่อดาบส อาศรมไผ่มรกต เชียงราย
    ๒๑ ครูบาชัยวงศาพัฒนา วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม ลำพูน
    ๒๒ ครูบาคำปัน วัดพระธาตุผาหนาม ลำพูน
    ๒๓ ครูบาอินตา วัดห้วยไช ลำพูน
    ๒๔ หลวงปู่สี วัดพระฉาย (เขาชะโงก) นครนายก
    ๒๕ หลวงปู่ผาง วัดป่าบ้านนายม มุกดาหาร
    ๒๖ หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน ศรีสะเกษ
    ๒๗ พระอาจารย์จ่อย วัดป่าหนองล่ม สระแก้ว
    ๒๘ หลวงพ่อธรรมยุต วัดหนองแท่นพระ ปราจีนบุรี
    ๒๙ หลวงปู่ทองมี วัดนิคมวนาราม ยโสธร
    ๓๐ หลวงปู่ทองสี วัดสุทธิมงคล ยโสธร
    ๓๑ หลวงปู่สอ วัดป่าหนองแสง ยโสธร
    ๓๒ หลวงปู่เหรียญ วัดอรัญบรรพต หนองคาย
    ๓๓ หลวงปู่ตี๋ วัดหลวงราชาวาส อุทัยธานี
    ๓๔ หลวงน้าสายหยุด วัดสะแก อยุธยา
    ๓๕ หลวงปู่กอง วัดสระมณฑล อยุธยา
    ๓๖ หลวงพ่อรวย วัดตระโก อยุธยา
    ๓๗ หลวงปู่ชม วัดนางใน อ่างทอง
    ๓๘ หลวงปู่ศรี วัดป่ากุง ร้อยเอ็ด
    ๓๙ หลวงปู่บุญมี วัดสระประสานสุข อุบลราชธานี
    ๔๐ หลวงปู่จันทา วัดป่าเขาน้อย พิจิตร

๒ . แผ่นยันต์ที่ครูบาอาจารย์ทั้งหลายท่านได้เมตตามอบให้เพื่อนำเป็นชนวน
    ลำดับที่ รายนามพระคณาจารย์ วัด จังหวัด
    ๑ หลวงพ่อพูน (๑ แผ่น) วัดบ้านแพน อยุธยา
    ๒ หลวงพ่อหวล (๓ แผ่น) วัดพุทไธศวรรย์ อยุธยา
    ๓ หลวงพ่อเอียด (๑ แผ่น) วัดไผ่ล้อม อยุธยา
    ๔ หลวงพ่อหมื่นอุดม (๑ แผ่น) วัดตูม อยุธยา
    ๕ หลวงพ่อเพิ่ม (๑ แผ่น) วัดป้อมแก้ว อยุธยา
    ๖ หลวงพ่อพุฒ (๓ แผ่น) วัดขนอนเหนือ อยุธยา
    ๗ หลวงพ่ออุดม (๑ แผ่น) วัดพิชัยสงคราม อยุธยา
    ๘ พระอาจารย์ธรรมนูญ (๓ แผ่น) วัดมณีชลขัณฑ์ ลพบุรี
    ๙ พระครูวินัยธรนิพนธ์ (๓ แผ่น) วัดกล้วย อยุธยา
    ๑๐ หลวงปู่บุญ (๓ แผ่น) วัดหัวเขา ลพบุรี
    ๑๑ เจ้าคุณไวทย์ (๓ แผ่น) วัดพนัญเชิง อยุธยา
    ๑๒ หลวงพ่อเพี้ยน (๓ แผ่น) วัดเกริ่นกฐิน ลพบุรี
    ๑๓ หลวงปู่ชื้น (๑ แผ่น) วัดญาณเสน อยุธยา
    ๑๔ หลวงปู่เทพ (๑ แผ่น) วัดป่าเทพเนรมิต ลพบุรี
    ๑๕ หลวงปู่ทิม (๑ แผ่น) วัดพระขาว อยุธยา
    ๑๖ หลวงปู่นนท์ (๑ แผ่น) วัดเหนือวน ราชบุรี
    ๑๗ หลวงปู่สวัสดิ์ (๑ แผ่น) วัดศาลาปูน อยุธยา
    ๑๘ หลวงพ่อน้อย (๑ แผ่น) วัดไผ่ท่าโพธิ์ใต้ พิจิตร
    ๑๙ หลวงพ่ออุตตมะ (๔ แผ่น) วัดวังก์วิเวการาม กาญจนบุรี
    ๒๐ หลวงตาพวง (๒ แผ่น) วัดศรีธรรมาราม ยโสธร
    ๒๑ ครูบาเที่ยงธรรม (๓ แผ่น) วัดเวฬุวัน ศรีสะเกษ
    ๒๒ หลวงปู่สรวง (๑ แผ่น) วัดศรีฐานใน ยโสธร
    ๒๓ หลวงพ่อสุทัศน์ (๑ แผ่น) วัดกระโจมทอง นนทบุรี
    ๒๔ หลวงพ่อดุล (๓ แผ่น) สำนัดสงฆ์คงคำโคกทม บุรีรัมย์
    ๒๕ หลวงปู่ชื่น (๒ แผ่น) วัดตาอี บุรีรัมย์
    ๒๖ หลวงพ่อสิริ (๓ แผ่น) วัดตาล นนทบุรี
    ๒๗ หลวงปู่สินธุ์ (๓ แผ่น) วัดสะพานสูง นนทบุรี
    ๒๘ หลวงปู่ธีร์ (3 แผ่น) วัดจันทราวาส บุรีรัมย์
    ๒๙ หลวงปู่จันทร์แรม (๑ แผ่น) วัดเกาะแก้วธุดงคสถาน บุรีรัมย์
    ๓๐ หลวงปู่ฤทธิ์ (๒ แผ่น) วัดชลประทานราชดำริ บุรีรัมย์
    ๓๑ หลวงปู่เหลือง (๑ แผ่น) วัดกระดึงทอง บุรีรัมย์
    ๓๒ หลวงปู่จุ่ม (๑ แผ่น) วัดป่ารักษ์น้ำ ธุดงคสถาน บุรีรัมย์
    ๓๓ หลวงพ่อสิริ (๑ แผ่น) ศูนย์ฟื้นฟู ผู้ติดยาเสพติด ชัยภูมิ
    ๓๔ อาจารย์ศุภรัตน์ แสงจันทร์ (๑ แผ่น) บ้านพุทธฉัตร อยุธยา
    ๓๕ หลวงปู่คำพันธ์ (๑ แผ่น) วัดธาตุมหาชัย นครพนม
    ๓๖ หลวงปู่พวง (๑๒ แผ่น) วัดป่าปูลู อุดรธานี
    ๓๗ หลวงปู่จันทร์โสม (๑ แผ่น) วัดป่านาสีดา อุดรธานี
    ๓๘ หลวงปู่หรุ่ม (๑ แผ่น) วัดบางจักร อ่างทอง
    ๓๙ หลวงปู่ชุป (๔ แผ่น) วัดหนองเต่าทอง สุพรรณบุรี
    ๔๐ ครูบาอินทร (๔ แผ่น) วัดสันป่ายางหลวง ลำพูน
    ๔๑ ครูบาอินตา (๔ แผ่น) วัดวังทอง ลำพูน
    ๔๒ ครูบาสุข (๑ แผ่น) วัดป่าซางน้อย ลำพูน
    ๔๓ ครูบากฤษดา (๖ แผ่น) วัดสันพระเจ้าแดง ลำพูน
    ๔๔ ครูบาอริยชาติ (๘๖ แผ่น) วัดวังมุย ลำพูน
    ๔๕ หลวงพ่อบุญรัตน์ (๑ แผ่น) วัดโขงขาว เชียงใหม่
    ๔๖ ครูบาน้อย (๓ แผ่น) วัดศรีดอนมูล เชียงใหม่
    ๔๗ ครูบาดวงดี (๔ แผ่น) วัดบ้านฟ่อน เชียงใหม่
    ๔๘ ครูบาอิน (๑ แผ่น) วัดทุ่งปุย เชียงใหม่
    ๔๙ ครูบาเทือง (๒ แผ่น) วัดบ้านเด่น เชียงใหม่
    ๕๐ หลวงตาม้า (๓ แผ่น) วัดพุทธพรหมปัญโญ เชียงใหม่
    ๕๑ ครูบาจันทร์ (๑ แผ่น) วัดสันเจดีย์ริมปิง เชียงใหม่
    ๕๒ หลวงพ่อแดง (๓ แผ่น) วัดแม่ฮ่องไคร้ เชียงใหม่
    ๕๓ หลวงปู่ลี (๒ แผ่น) วัดเอี่ยมวนาราม อุบลราชธานี
    ๕๔ หลวงปู่สังข์ (๓ แผ่น) วัดบ้านท่าช้างใหญ่ อุบลราชธานี
    ๕๕ หลวงปู่สวน (๓ แผ่น) วัดนาอุดม อุบลราชธานี
    ๕๖ พระโพธินันทมุนี (๒ แผ่น) วัดบูรพาราม สุรินทร์
    ๕๗ หลวงปู่ธรรมรังษี (๓ แผ่น) วัดพระพุทธบาทเขาพนมดิน สุรินทร์
    ๕๘ หลวงปู่หงส์ (๒ แผ่น) วัดเพชรบุรี สุรินทร์
    ๕๙ หลวงพ่อประวิทย์ (๑ แผ่น) วัดหนองจระเข้ ปราจีนบุรี
    ๖๐ หลวงปู่วาส (๓ แผ่น) วัดสะพานสูง นนทบุรี
    ๖๑ หลวงพ่อสง่า (๓ แผ่น) วัดเขมาภริตาราม นนทบุรี
    ๖๒ หลวงพ่อประสิทธิ์ (๒ แผ่น) วัดไทรน้อย นนทบุรี
    ๖๓ หลวงปู่แยง (๑ แผ่น) วัดภูทอก หนองคาย
    ๖๔ หลวงพ่อคำ (๑ แผ่น) วัดถ้ำบูชาภูวัว หนองคาย
    ๖๕ หลวงปู่เคน (๑ แผ่น) วัดป่าประชานิยม มหาสารคาม
    ๖๖ หลวงพ่อจำเนียร (๑ แผ่น) วัดถ้ำเสือ กระบี่
    ๖๗ หลวงปู่ผ่าน (๔ แผ่น) วัดประทีปปุญญาราม สกลนคร
    ๖๘ หลวงปู่บุญมา (๒ แผ่น) วัดป่าสีห์พนม สกลนคร
    ๖๙ หลวงปู่แปลง (๒ แผ่น) วัดป่าอุดมสมพร สกลนคร
    ๗๐ หลวงปู่บุญพิณ (๓ แผ่น) วัดป่าเทพนิมิตร สกลนคร
    ๗๑ หลวงพ่อเจียม (๓ แผ่น) วัดเทพวิสุทธาราม สกลนคร
    ๗๒ หลวงปู่สุภา (๓ แผ่น) สำนักสงฆ์เทพขจรจิต ภูเก็ต
    ๗๓ หลวงปู่ท่อน (๑ แผ่น) วัดป่าศรีอภัยวัน เลย
    ๗๔ หลวงปู่หลุย (๓ แผ่น) วัดราชโยธา กรุงเทพฯ
    ๗๕ พระครูสถิตย์ (๑ แผ่น) วัดบรมนิวาส กรุงเทพฯ
    ๗๖ หลวงพ่อน้ำมนต์เดือด (๑ แผ่น) ว่าป่าสมเด็จ มุกดาหาร
    ๗๗ หลวงพ่อคำ (๑ แผ่น) วัดท่ายาง นครศรีธรรมราช
    ๗๘ หลวงพ่อชำนาญ (๔ แผ่น) วัดบางกุฏีทอง ปทุมธานี
    ๗๙ หลวงปู่เมตตา (๓ แผ่น) วัดโพธิ์เลื่อน ปทุมธานี
    ๘๐ พระอาจารย์ประกอบ (๓ แผ่น) วัดป่ามหาชัย สมุทรสาคร
    ๘๑ หลวงปู่บ๊ก (๑ แผ่น) วัดเนินพยอม อุทัยธานี
    ๘๒ หลวงพ่อวิชัย (๓ แผ่น) วัดถ้ำผาจม เชียงราย
    ๘๓ พระครูสมุห์อวยพร (๒ แผ่น) วัดดอนยายหอม นครปฐม
    ๘๔ หลวงปู่ผูก (๑ แผ่น) วัดพระปฐมเจดีย์ นครปฐม
    ๘๕ หลวงปู่จ่าง (๓ แผ่น) วัดเขื่อนเพชร เพชรบุรี
    ๘๖ หลวงปู่อุ้น (๓ แผ่น) วัดตาลกง เพชรบุรี
    ๘๗ หลวงปู่จันทร์หอม (๕ แผ่น) วัดสว่างวนาราม อุบลราชธานี
    ๘๘ หลวงปู่พร้า (๓ แผ่น) วัดโคกดอกไม้ ชัยนาท
    ๘๙ หลวงพ่อแดง (๓ แผ่น) วัดห้วยฉลองราษฎร์ อุตรดิตถ์
    ๙๐ หลวงพ่อทองคำ (๑ แผ่น) วัดท่าทอง อุตรดิตถ์
    ๙๑ หลวงพ่อวัดป่าพุทธคยา (๑ แผ่น) อินเดีย

๓. ห่วงเหรียญและเหรียญคณาจารย์
    ๑ เหรียญหลวงปู่เหรียญ วัดอรัญบรรพต หนองคาย
    ๒ เหรียญหลวงปู่ทวด รุ่นต่างๆ วัดช้างให้และวัดอื่นๆ ปัตตานี
    ๓ เหรียญสมเด็จองค์ปฐมต้น โครงการโพธิจิต
    ๔ เหรียญหลวงพ่อสงวน วัดทุ่งทองทิพย์ กาญจนบุรี
    ๕ เหรียญพระนิพานหลวงปู่บุญศรี วัดศรีสุทธาวาส นครสวรรค์
    ๖ เหรียญหลวงพ่ออินทร์ ปี ๒๕๐๔
    ๗ เหรียญพระครูสิริกันทรลักษณ์ ปี ๒๕๒๑ วัดศรีขุนหาญ ศรีสะเกษ
    ๘ เหรียญหลวงพ่อรุ่ง วัดป่าน้ำจืด
    ๙ เหรียญบาทขวัญถุง ครูบาชัยวงศาพัฒนา วัดพระบาทห้วยต้ม ลำพูน
    ๑๐ เหรียญหลวงปู่มี ปี ๒๕๒๕ วัดสิงห์
    ๑๑ เหรียญ 10 บาทขวัญถุงครูบาอริยชาติ วัดพระธาตุดงสีมา เชียงราย
    ๑๒ แหนบ-เหรียญหลวงพ่อฤาษีลิงดำ หลังยันต์เกราะเพชร วัดท่าซุง
    ๑๓ เหรียญหลวงพ่อบุญเย็น สำนักสงฆ์พระเจ้าพรหมมหาราช เชียงใหม่
    ๑๔ เหรียญหลวงพ่ออุตตมะ วัดวังก์วิเวกการาม กาญจนบุรี
    ๑๕ เหรียญหลวงพ่อสิน วัดบุณยประดิษฐ์
    ๑๖ เหรียญหลวงพ่อวิชัย วัดถ้ำผาจม เชียงราย
    ๑๗ เหรียญหลวงพ่อผล วัดดักคะนน ชัยนาท
    ๑๘ เหรียญหลวงปู่ธูป วัดวังอ่าง
    ๑๙ เหรียญหลวงปู่คำพันธ์ วัดธาตุมหาชัย นครพนม
    ๒๐ เหรียญหลวงพ่อเชิญ วัดโคกทอง อยุธยา
    ๒๑ เหรียญหลวงปู่แหวน วัดดอยแม่ปั๋ง เชียงใหม่
    ๒๒ เหรียญหลวงปู่ทอง วัดบ้านกลึง นครราชสีมา
    ๒๓ เหรียญรุ่นสุดท้ายหลวงพ่อโอภาสีและรุ่นหลัง อาศรมบางมด กรุงเทพฯ
    ๒๔ เหรียญหลวงพ่อบุญช่วย วัดไผ่แก้ว ฉะเชิงเทรา
    ๒๕ เหรียญพระคณาจารย์ตั๊กฮี ปี ๒๕๓๔ วัดเซี่ยนฮุดยี่ ชลบุรี
    ๒๖ เหรียญหลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์ วัดแปลงกะดิน ชลบุรี
    ๒๗ เหรียญพรหม ๔ หน้า หลวงพ่อคอน วัดชัยพฤกษ์มาลา กรุงเทพฯ
    ๒๘ เหรียญหลวงปู่ปาน วัดหนองปลาไหล
    ๒๙ เหรียญอนุสรณ์ ๘๐ ปี หลวงพ่อเดิม วัดหนองบัว นครสวรรค์
    ๓๐ เหรียญรุ่นแรกหลวงปู่พวง วัดป่าปูลู อุดรธานี
    ๓๑ รูปหล่อพระพุทธชินราชรุ่น ๒ หลวงตา
    มหาบัวอธิษฐานจิต วัดป่ากู่ทอง
    ๓๒ เหรียญ ร.๙ สภากาชาดไทย
    ๓๓ เหรียญพระสัมพุทธสิรี สมเด็จพระวันรัต วัดโสมนัส กรุงเทพฯ
    ๓๔ เหรียญหลวงปู่ฝั้น วัดป่าอุดมสมพร สกลนคร
    ๓๕ พระปิดตาเนื้อตะกั่วหลังเฮง หลวงพ่อดำ วัดสันติธรรม สนระแก้ว
    ๓๖ เหรียญหลวงพ่อสุด ปี ๒๕๑๗ วัดกาหลง สมุทรสาคร
    ๓๗ เหรียญสมเด็จพระญาณสังวร ปี ๒๕๓๕ วัดพิชัยญาติการราม กรุงเทพฯ
    ๓๘ เหรียญพระชัยหลังช้าง
    ๓๙ เหรียญพระวันรัต วัดสังเวชวิทยาราม
    ๔๐ เหรียญหลวงพ่อธรรมงาม
    ๔๑ เหรียญหลวพ่อโตชินะราช ปี ๒๕๑๗ วัดบัวปากท่า นครปฐม
    ๔๒ เหรียญหลวงพ่อม่วง วัดยางงาม ราชบุรี
    ๔๓ เหรียญหลวงพ่อผาง ปี ๒๕๑๒ วัดอุดมคงคาคีรีเขตต์ ขอนแก่น
    ๔๔ เหรียญหลวงพ่อดี วัดพระรูป สุพรรณบุรี
    ๔๕ เหรียญสมเด็จพระบรมโอรสาธิราช ปี ๒๕๒๘
    ๔๖ เหรียญ ๙ มหาราช ๙ สังฆราช วัดบางมุกนาก พิจิตร
    ๔๗ เหรียญหลวงปู่วงษ์ วัดโกรกแก้ววงพระจันทร์ ฉะเชิงเทรา
    ๔๘ เหรียญหลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม นครปฐม
    ๔๙ เหรียญหลวงปูฤทธิ์ วัดชลประทานราชดำริ บุรีรัมย์