ONElostsoul กลับมาละ..จะถามอะไรก็ถามเลยนะ..

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย OneLostSoul, 7 มีนาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2010

คือ.. ONE ไม่ได้ดูด้วยญาณ นะคะ

คำถามแบบตีขลุมให้มองเห็นคุณทั้งชีวิตเนี่ย ตอบไม่ได้นะ คนละแนว..

คำถามควรเป็นคำถามที่จำเพาะเจาะจงมามากกว่านี้ว่า อยากรู้อะไร เช่น เรื่องการเงิน "ลองเจรจาหนี้ทางแบงค์ A หรือ B หรือ C ที่ไหนจะผ่อนผันให้มากกว่ากัน??"

เรื่องงาน "ลาออกจากที่นี่ไปทำที่ใหม่จะเจอแบบเดิมมั้ย??" "ผู้ร่วมงานคนนี้ทำไมเค้าเบียดเบียนเรา เราต้องทำตัวยังไง??"

เรื่อง คู่นะ ไม่ผิดศีลก็ดีแล้ว อยากรู้อะไร ลองอ่านของคนอื่นดู อันนี้เหมือนมาบ่น ๆ ถ้าปัญหามันเยอะจนแคะเองก็ไม่ออก ต้องมาดูส่วนตัวนะ.. ดูอย่างนี้มันลำบากอ่ะ...

2. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

อดทนน่ะ คำเดียว ตัดสินใจเรียนแล้วนี่ อุปสรรคบางอย่างเข้ามาก็แก้ไขเองไม่ค่อยได้ คำเดียวคือ พยายามไปเรื่อยๆ อุปสรรคบางอย่างมันคลี่คลายของมันตามเวลา อาจมีการถอนบางรายวิชาออกเพราะมันไม่ไหวจริง ๆ ก็ปรับไปตามสภาพกาลนะ

ทำ Thesis ได้นะ ก็รุ่งด้วย ถ้าทำเรื่องที่เกี่ยวข้องกับต่างประเทศจะยิ่งรุ่ง

การงานยุ่งและวุ่นวายเรื่องเอกสารมากมาย ค่อย ๆ แก้ปัญหาทีละเปลาะไปเด๋วก็หลุด ใจเย็น ๆ แก้ไขทีละเรื่องก็แล้วกัน
    หากอยากจะย้ายก็มีเกณฑ์ได้ย้ายไปทำงานที่ต้องใช้วาทะศิลป์มากขึ้น

ความรัก.. ไปสนใจเรื่องเรียนกะทำงานเถอะ.. เหงาต่อไปก่อน

3. victorvee

victorvee เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2010
    ถ้าเรื่องหนังสือขอแจมครับ
    ของคุณวินทร์ ผมชอบสุดๆ 2 เล่ม หลังอานบุรี(เค้าเขียนได้กวนมาก)กะประชาธิปไตยบนเส้นขนาน ชอบมากเขียนได้สุดๆ ส่วนแฮรี่อยากบอกว่างั้นๆครับ(จะโดนสาวกแฮรี่วีนไหมหว่า) ชอบ Lord of the ring มากกว่า(หนังสือนะครับ) ส่วนจิตจักพรรดิ์ 3 เล่มกำลังหาอ่านอยู่ครับ(เห็นหลายคนบอกว่าดี) อิอิ เอเด็กรัฐศาสตร์จะคุยกับเค้้ารู้เรื่องไหมหว่า

4. OneLostSoul

อย่าดูเอาฮาอย่างเดียวนะคับ ดูความพยายามของมันด้วย

<EMBED id=flashPlayer height=305 type=application/x-shockwave-flash width=425 src=http://video.sanook.com/player/playerver1.swf flashvars="contentId=427183&embed=true&autoplay=false&repeats=false" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true">

แต่เจ๊ฮาก่อนแล้ว 5555555555555555555555555
    </EMBED>

5. OneLostSoul

อ่านภาษาไทยออกก็คุยกานได้อ่ะ
    ที่นี่มัน "ยำรวมมิตร" อยู่แล้ว ไม่เกี่ยวกะคณะหรอก

แล้วอ่าน Artimis Fowl ยัง (สะกดถูกเป่าวะ อาร์ทิมิส ฟาวล์อ่ะ)

นี่ก็สุดยิด.. ฉลาดดี คนเขียนปากจัด จัดแบบฮา ๆ ดีด้วย

6. victorvee

victorvee เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2010
    อ่านไปได้ 3 เล่มอะครับ 4-5ยัง พระเอกเจ้าเล่ห์ดีชอบๆเหมือนกัน แต่ตอนนี้หันไปอ่านนิยายวิทยาศาสตร์ยุคเก่าๆอยู่ครับ

7. kunghun

kunghun Active Member

25 พฤษภาคม 2006
    สวัสดีค่ะ ด้วยอายุ25 เดือนมิถุนายนนี้ เพศหญิง ไม่แต่งงานค่ะ

"ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้แก่คุณ OneLostSoul (ผู้ทำนาย) หากว่าคำทำนายนั้นก่อให้เกิดความผิดพลาด หรือก่อให้เกิดกรรมใหม่อันใดขึ้นมา ข้าพเจ้าซึ่งเป็นผู้ขอรับคำทำนาย จะขอรับกรรมทั้งหมดทั้งสิ้นไว้เอง.. ขอถามว่า.........."

จะถามว่า หนูจะโทรหาแฟนวันที่ 24-25 เดือนมีนานี้ ด้วยเหตุผลบางอย่าง(เกี่ยวกับเรื่องเงิน)
    จะเกิดผลดีไหม สิ่งที่ตั้งใจจะสมหวังไหม หรือการไปโทรไปครั้งนี้ จะเกิดความเสียใจคะ รึว่าควรโทรไปเร็ว กว่านี้ ดีคะ (หนูไม่ได้ติดต่อเลยตั้งแต่วันที่4 หนูทำใจกับการจะเลิกกับเขาอยู่ค่ะ)

8. OneLostSoul

มีเกณฑ์เจอชายหนุ่มอายุ 37 และ 40 และ 45 ค่ะ

โชคลาภในสามเดือนนี้ไม่มีค่ะ มีแต่จะโดนหลอกให้เสียเงินด้วย อย่าทุ่มมากพลิกโผหลังจะหักเอา..

ในสามเดือนนี้มีค่ะ รายใหญ่เกินความคาดหวัง รอได้เลยค่ะ ^^

9. OneLostSoul

ได้เจอสาวเก่งหน่อย อายุ 28-29 ค่ะ คู่ไม่คู่ดูเอาเองนะคะ

การงานการเงิน ปีนี้มีหนทางหาเงินได้ กอบโกยซะค่ะ ปีหน้าบริหารจัดการเงินดี ๆ มีเกณฑ์เสียเงิน ลำบากได้ อายุ 25 ได้เริ่มตั้งต้นใหม่ 26 มีเกณฑ์โยกย้ายงาน ต้องย้ายถิ่นหรือเรียนต่อ อายุ 27 งานเริ่มอยู่ตัวค่ะ

รถใหม่...อืม...ดูยังไม่เห็นหนทางนะ

10. OneLostSoul

อายุ 27 มีสาวเข้ามา ดูดี ๆ ก่อนนะเค้ามาหลอกมั้ย อายุ 30 เจออีกคนอายุน้อยกว่า ฉลาด ขยัน อายุ 38 ชีวิตมั่นคง คิดว่าตอนนี้เอาแรงไปหาเงินก่อนดีกว่าค่ะ

สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองน่ะมีทุกคนแต่ถ้าไม่ปฏิบัติ ไม่ภาวนา ท่านก็ไม่อยู่ ดังนั้นไปปฏิบัติซะ อย่ามัวแต่หดหู่ แล้วอีกอย่างพี่ไม่ได้ดูด้วยฌาณ พี่มองไม่เห็นค่ะ

อาชีพที่เกี่ยวกับน้ำค่ะ เป็นนายหน้าขายบ้านก็ได้ ควรเป็นอาชีพอิสระน่ะค่ะ
    พี่ว่าคำถามนี้กว้างเกินน่ะ ต้องถามตัวเองด้วยนะ ว่า "ต้นทุน" ตัวเองมีเท่าไร มีความรู้พื้นฐานอะไร เคยทำอะไร สะดวกมั้ย ??? เยอะอ่ะ..
    อาชีพก็มีมากมาย บอกมาแบบนี้แนะนำลำบากค่ะ อาชีพมีเป็นล้านแปด

11. breakout

breakout สมาชิก

ครับ ขอบคุณครับ พี่สาวคนสวยยย

12. OneLostSoul

สอบติดค่ะ และที่ดูมีความเป็นไปได้มากที่สุดคือ มศว. ค่ะ (แต่ถ้ายังสอบไม่เสร็จก็ต้องอ่านหนังสือนะคะ!!!)
    ปล. เลือกคณะอินเตอร์รึเปล่าคะ?? ช่วยตอบหน่อย

การลงทุน ถ้าอยากทำจริง ๆ ก็ทำได้นะแต่กำรี้กำไรก็คือพออยู่พอกินไปค่ะ ไม่ได้ร่ำรวยกอบโกยอะไรได้มาก ดวงคุณก็ไม่ได้เหมาะกับการเก็งกำไร จะหาเงินทองได้จากภูมิความรู้ที่มีมากกว่า เช่นการเป็นอาจารย์ ทำงานวิชาการที่ไม่ได้ยุ่งเกี่ยวกับผู้คนมากนัก หรืองานที่ไม่หวังผลกำไรพวกมูลนิธิฯ ไรไปโน่น หรือศาสตร์เร้นลับหน่อยก็หมอดู (ถ้าใจรักนะ) ชั้นยังช่วยคุณคิดไม่ออกเลยว่าจะลงทุนทางด้านนี้จะทำอะไรดี 555

13. OneLostSoul

อายุ 33 inlove แหง ๆ อายุ 38 เจอสาวอีกคน ทำงานเก่งด้วย
    อายุ 40 หากมีหญิงเข้ามาดูดี ๆ ก่อน ระวังโดนหลอก
    อายุ 41 ถ้าไม่รวยไปเลยก็แต่งงานเลยนะ

14. OneLostSoul

คุณยายฯ ขา เห็นว่าไปปฏิบัติธรรมที่วัด อนุโมทนาด้วยค่ะ
    ติดไว้ก่อนนะ อันนี้เหมือนคุณยายจะให้ดูพื้นดวงเลยอ่ะค่ะ

หรือไม่งั้นเดียวดูดวงปีนี้ให้นะคะ เด๋วดูให้เด็ก ๆ ก่อนนะคะ ^^

15. OneLostSoul

ถ้าอยากทำจริง ๆ หลังไมค์ค่ะ

16. OneLostSoul

บอกแล้วจะไปฆ่าเค้าตายมั้ยเนี่ย
    ก็ตามที่เค้าบอกน่ะแหล่ะ ไปตกลงกันดี ๆ

17. bluediamondlove

bluediamondlove สมาชิกใหม่

หญิงค่ะ อายุ 33 แต่งงานแล้วค่ะ 1 กันยายน 2521 วันศุกร์ ปีมะเมีย เวลาตี 3.05 น. จังหวัดลำปาง
    "ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้แก่คุณ OneLostSoul (ผู้ทำนาย) หากว่าคำทำนายนั้นก่อให้เกิดความผิดพลาด หรือก่อให้เกิดกรรมใหม่อันใดขึ้นมา ข้าพเจ้าซึ่งเป็นผู้ขอรับคำทำนาย จะขอรับกรรมทั้งหมดทั้งสิ้นไว้เอง
    1.ขอถามเรื่องความรักค่ะ
    2.ในช่วงเวลา 1-2 ปีนี้จะมีโอกาสได้ทรัพย์สิน ใหม่ๆ เข้ามาในชีวิต

18. OneLostSoul

การเรียนก็ไปได้ดีนะคะ เอาตัวรอดได้

อายุแค่นี้ไปเรียนก่อนเฮอะลูก จะรีบใช้ฮอร์โมนไปไหน???

19. OneLostSoul

1. เรื่องงาน เดือนนี้น่าจะมีเรียกนะคะ เงินเดือนตามที่หวังค่ะ มาบอกด้วยละกันเพราะเปิดมาของเดือนนี้ก็ดีเลย เลยไม่อยากดูต่อเด๋วไม่ดีเท่าเดิม ^^

2. เดือนเมษาค่ะ

20. OneLostSoul

ถามแบบนี้ตอบลำบากนะ เหมือนไก่กะไข่อะไรเกิดก่อนกันน่ะค่ะ

เรื่องภาระหนี้คุณควรจบก่อนใช่มั้ยคะ แล้วทีนี้แผนการใช้หนี้ของคุณเป็นยังไงล่ะ วางแผนไว้ว่าจะหมดเมื่อไร แต่ถ้ายังกู้ใหม่โปะเก่าอยู่ เมื่อไรมันก็ไม่หมด (เราก็ไม่ได้ไปรู้เรื่องหนี้ของคุณด้วย)

แล้วหนี้ไม่หมด จะทำธุรกิจส่วนตัวยังไง?? จริงมั้ย?? หรือคุณพอมีช่องทางอื่น??

คือ คำถามทั้งสองข้อมันขึ้นอยู่กับตัวคุณเองน่ะ
    ถามเรา.. เราไม่มีคำตอบนะ..

ปล. หนี้จะหมดไว ถ้าเลิกใส่ใจกะตัวเลข หุหุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มีนาคม 2011
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้