ONElostsoul กลับมาละ..จะถามอะไรก็ถามเลยนะ..

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย OneLostSoul, 7 มีนาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2010
    อยู่ที่เดิมดีกว่า ย้ายใหม่ก็เหนื่อยอีก

2. bluediamondlove

bluediamondlove สมาชิกใหม่

เราก็เคยเป็น.. อ่านเยอะ.. สอนคนอื่นมาก... แต่สอนตัวเองไม่ได้
    (เพราะไม่ได้ปฏิบัติ ไม่ได้พิจารณาตัวเอง ข้อพิสูจน์ก็คือ ตอนนั้นคิดว่า ทำไมกูรู้เยอะ.. แต่กูยังทุกข์อยู่.. ยังไร้สาระอยู่.. ฯลฯ)

นึกขำตัวเองในอดีตอยู่เหมือนกัน ทำไมตอนนั้น "ตัวกู" รู้มากกว่าคนอื่น.. แต่ "ตัวกู" ก็ทุกข์มากกว่าคนอื่นวะ..

ตอนนี้เข้าใจละ.. เพราะตอนนั้นเราไม่ได้ "รู้ในสิ่งที่ควรรู้" และ "ไม่คิดในสิ่งที่ควรคิด" นั่นเอง... Bingo เลย อิอิ

ปัจจัตตังเน้อ...ของแบบนี้

(k) อึ๋ยยยยยยยย....ตามมา 2 วัน ยังไม่รู้เรื่องที่ถาม แต่อ่านไปอ่านมาก็ Happy ดีแท้........ชอบเกร็ดแนะนำเล็กๆ น้อยๆ จังค่ะ คุณ One

3. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

4. OneLostSoul

พิมพ์ไปรอบนึงแล้วแต่มันหาย
    คุณแต่งงานแล้ว มาถามเรื่องความรัก??..
    บอกเรื่องที่อยากรู้มาเลยค่ะ ว่าจะอยากรู้เรื่องอะไร

ถามหยาบ.. ตอบหยาบนะคะ

ทรัพย์สินก็เหมือนกันอยากได้อะไร แล้วสร้างหนทางแห่งการได้มารึยังคะ
    แล้วถ้าถามในระยะ 2 ปีมันนานไป

เราดูดวงไม่ดูนาน เพราะเราถือว่าทุกอย่างเปลี่ยนไปตามกรรมนะ

5. OneLostSoul

หมดแล้วนะ ข้ามของใครไป บอกด้วยนะคะ

6. บีน99

บีน99 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หมดแล้วนะ ข้ามของใครไป บอกด้วยนะจ๊ะ

7. bluediamondlove

bluediamondlove สมาชิกใหม่

ความรัก คือ จะเลิกกันมั้ย...ทะเลาะกันบ่อยค่ะ
    การงานจะมีโอกาสได้เริ่มงานใหม่ที่ตัวเองชอบ ในเร็วๆ นี้ บ้างไหมค่ะ
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้แก่คุณ OneLostSoul (ผู้ทำนาย) หากว่าคำทำนายนั้นก่อให้เกิดความผิดพลาด หรือก่อให้เกิดกรรมใหม่อันใดขึ้นมา ข้าพเจ้าซึ่งเป็นผู้ขอรับคำทำนาย จะขอรับกรรมทั้งหมดทั้งสิ้นไว้เอง
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณค่ะ

8. OneLostSoul

........ว่างเหรอคับพี่..??

9. OneLostSoul

เฮ้อ.. จริง ๆ มันต้องคิดเอาเองนะ อยู่กันแล้วเป็นยังไง สุขทุกข์ขนาดไหน
    นี่เล่นเอาคำถามชวนตอบลำบากอย่างนี้มาถาม.. ทายถูกก็เสมอตัว ทายผิดก็หมาหัวเน่า แถมรับกรรมอีก
    เท่าที่ดูไม่เลิกกันนะ

มีโอกาสค่ะ

10. บีน99

บีน99 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ว่างจ๊ะมาแซวคุณน้องเล่น(smile)(smile)

11. littlelotus

littlelotus สมาชิกใหม่

8 กุมภาพันธ์ 2011
    อีกนานไหมค่ะ กว่าจะได้เจอค่ะ แล้วพอจะบอกรูปพรรณ สัณฐานได้ไหมค่ะ

เอาไว้ก่อนขี้เกียจดู.. ดูให้เยอะแล้ว วันหลังมาง้อใหม่ 555

ฮ่าๆๆๆ มีงี้ด้วยพี่ ONE อิอิ ได้ๆๆ ไว้ตามไปง้อทีหลัง

ระดับความตั้งมั่นการให้ทาน.... ทำมาก็เก็บหมด..ไม่ค่อย "สละ" นี่

ไม่ค่อย "สละ" นี้คือว่าอะไรอะค่ะ <<< ไม่ค่อยทำบุญ ไม่ค่อยให้ทาน ไม่ค่อยช่วยเหลือคนอื่น (เห็นอย่างนี้นะ แต่ถ้าไม่เป็นก็หมั่นทำให้มากกว่านี้ค่ะ)

ค่ะ ทำไม่ค่อยบ่อยค่ะ แต่ถ้ามีโอกาสได้ทำ ก็ทำเยอะอยู่ค่ะ ตอนนี้อยู่ต่างประเทศ ไม่ได้ทำเลยค่ะ ไม่รู้จะไปทำที่ไหน อย่างไร อย่างนี้ฝากให้คนที่บ้านไปทำทานให้แทนได้ไหมค่ะ

<< ยกตัวอย่างละกัน เพิ่งเจอมาสด ๆ ร้อนๆ มีเจ้าของ application นึงใน เฟสบุ้ค เค้าพัฒนา app จนคนมากด like ให้หลายแสนคน app ฮิตมาก แต่ตัวคนพัฒนา ยิ่งทำยิ่งเสียเงิน ไม่เคยเก็บได้เลย ..ทำไมรุมะ.. เนื้อหาที่เค้ามาทำ app ไปลอกหนังสือลอกเนื้อหา ลอกความคิดคนอื่นเค้ามาไม่เคยทำบุญให้ ไม่เคยขออนุญาต ไม่เคยบอกกล่าวคนเขียนหนังสือเลย ทุกวันนี้ชีวิตไม่มีความสุข (ผิดศีลหลายข้อแหล่ะ) application ฮิตมาก แต่applicator จะตายอยู่แล้ว..

นี่ไง ผิดศีลข้อ ๒ โปรแกรมที่เราใช้กันอยู่เนี่ย ละเมิดลิขสิทธิ์ก็ผิดศีลนะ โอ๊ย..เยอะแยะ.. ผิดกันเยอะเพราะคนไทยเอาง่ายเข้าว่าอ่ะ..

โอ๊ย โอ๊ย โดนเต็มๆค่ะ สาธุเลยค่ะพี่ ข้อนี้คิดไม่ถึงจริงๆ ฮืม คิดว่าข้อนี้จะไม่เคยผิด ฮืม ทำไงดีหละ??

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มีนาคม 2011
  12. Palita N

Palita N เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2009
    ขอบคุณค่ะ ที่ช่วยชี้แนะค่ะ

13. victorvee

victorvee เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2010

14. kunghun

kunghun Active Member

25 พฤษภาคม 2006

ขอบคุณค่ะ นี่ล่ะสิ่งที่รอคอย เดินหน้า เต็มอัตรา :cool:

15. tonmaiae

tonmaiae สมาชิก

16. nokuya

nokuya Active Member

24 กรกฎาคม 2010
    เอิ๊ก ผีแตงโม

ขอบคุณน่ะคะ ที่ดูดวงให้ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มีนาคม 2011
  17. OneLostSoul

หมดแม๊ก... รอของเล่นใหม่ กำลังคิดอยู่.......

...................ปิดกระทู้ค่ะ...................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มีนาคม 2011
  18. OneLostSoul

ปล. ตกหล่นของใครไปทักท้วงมาหลังไมค์เอาเด้อค่ะ ช่วงนี้เอาเวลาไปภาวนามากหน่อย กะหาข้อมูลหลายอย่าง และหาของเล่นใหม่มาพัฒนาวิชาด้วยค่ะ เจริญในธรรมทุกท่านนะคะ ^^

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้