ONElostsoul กลับมาละ..จะถามอะไรก็ถามเลยนะ..

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย OneLostSoul, 7 มีนาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2010
    ความรักของคุณกับแฟนก็อึดอัดขื่นขมมาตลอดนี่นะ ขอโทษนะแฟนคุณมีคุณคนเดียวรึเปล่า อันนี้ถ้าทราบแล้วก็แล้วแต่ตัดสินใจนะคะ คุณสองคนน่ะมันยังไม่ขาดจากกันนะ เดี๋ยวเค้าก็กลับมาค่ะ แต่ก็มาแบบ “เราสองสามคน” ขึ้นอยู่กับคุณเลือกนะคะ ถ้าอยากให้กลับมาก็เลิกนิสัยบงการชีวิตเค้า ไม่มีผู้ชายที่ไหนทนได้หรอก<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    กับคำถามว่าจะได้เจอใครอีกมั้ย ก็จะมีในช่วงอายุ 45-46 แต่ก็ต้องสืบให้แน่ชัดน่ะนะ ว่าเค้ามีใครอยู่แล้วรึเปล่า แล้วอีกทีก็จะเจออายุ 47-48 น่ะค่ะ ก็กรณีเดียวกันนะคะ แต่ถ้ารับได้ก็แล้วแต่คุณค่ะ<o:p></o:p>

2. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

จนนี้จนสิ้นปีไม่มีเลยนะ
    อ่อ แต่มีเดือน ก.ค.ถึงสิงหาอ่ะ อาจมีลาภเป็นสัตว์สองเท้า 5555

3. OneLostSoul

อิอิ ศิษย์พี่.. หน้าม้าเชียร์กันเอง เค้าเชื่อกันหมดแล้ว แห่มากันใหญ่เลย ^^

4. windybliss

windybliss Active Member

17 กรกฎาคม 2010
    ศิษย์พี่ ศิษย์น้อง อิอิ

5. tonmaiae

tonmaiae สมาชิก

อายุเต็ม 36 ย่าง 37 ปี เพศหญิง ยังไม่แต่งงานค่ะ

"ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้แก่คุณ OneLostSoul (ผู้ทำนาย) หากว่าคำทำนายนั้นก่อให้เกิดความผิดพลาด หรือก่อให้เกิดกรรมใหม่อันใดขึ้นมา ข้าพเจ้าซึ่งเป็นผู้ขอรับคำทำนาย จะขอรับกรรมทั้งหมดทั้งสิ้นไว้เอง.. ขอถามว่า.........."
    - จะเจอเนื้อคู่กับเขาบ้างไหมคะ อีกนานไหมเอ่ย
    - จะได้ลาภทีไม่ใช่จากการทำงานบ้างไหมคะ
    - เมื่อไหร่จะมีลูกค้ารายใหญ่บ้างเอ่ย ช่วงนี้เงียบมากค่ะ

ขอบคุณค่ะ

6. OneLostSoul

ระดับการสละทาน มีเท่าไรทำไปเท่าที่ไม่ลำบากน่ะดีแล้วนะ ขนาดของบุญขึ้นอยู่กับ "ระดับของความปลื้มปิติในใจ" ไม่ใช่ "จำนวนเงิน"

ระดับความตั้งมั่นในศีล
    ข้อ๑ ผ่าน..แต่อย่าไปกังวลหมกมุ่นกับเรื่องที่ผ่านไปแล้ว สำนึกแล้วไม่ทำอีกก็จบ
    ข้อ๒ กายกรรมยังไม่ลงมือ แต่มโนกรรมอาจกำลังพล่าน รักษาใจตัวเองให้ดี
    ข้อ๓ ดี ขอให้เด็ดขาดตลอดไป
    ข้อ๔ ยังมีความไม่แน่นอนอยู่ แล้วแต่อารมณ์อะไรมากระทบ
    ข้อ๕ คุณไม่ได้อยากจะเสียเงินทองให้อยู่แล้ว

ความตั้งมั่นใจการภาวนา มีความสามารถเป็นพิเศษเลยนะ แต่ขอให้หมั่นภาวนาเพื่อ "รู้ทุกข์" อย่าไปติดฤทธิ์มาก

รักษาศีลน่ะ ดูตัวเองไปตามที่บอกมาข้างต้น พิจารณาเอา รักษาศีลได้หมดจดชีวิตก็ดีหมดนะ อย่าให้กิเลสดึงใจลงต่ำ อย่าให้มารเอาอะไรมาล่อได้ล่ะ ไม่มีอะไรแบกข้ามภพชาติได้นะ มีแต่ บุญกับบาปเท่านั้นแหล่ะ หลังจากนี้ชีวิตและความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม ขึ้นอยู่กับความตั้งมั่นของใจคุณเท่านั้นค่ะ

แถมอีกหน่อย ไพ่พิเศษ
    ข้อธรรมที่เหมาะควรแก่การศึกษาสำหรับคุณ
    1. จักร ๔ จักร๔ ธรรมประดุจล้อทั้งสี่ที่นำไปสู่จุดหมาย
    ทิฎฐิธัมมิถัตถสังวัตตนิกธรรม ๔ หลักธรรมอำนวยประโยชน์

2. ปฏิฆะ ความขัดเคือง แค้นเคือง ขึ้งเครียด ความกระทบกระทั่งแห่งจิต ได้แก่ความที่จิตหงุดหงิดด้วยอำนาจโทสะ

3. อัตตา การคิดถึงแต่ตนเองมากเกินไป..

หาอ่านเอานะคะ
    ^^

7. OneLostSoul

ใจเย็น ๆ หน่อยนะเคอะ.. โพสต์ยากโพสต์เย็นค่ะ

8. OneLostSoul

1. น้องต้องอ่านหนังสือให้มาก ๆ ทำให้เต็มที่ค่ะ (แล้วสิ่งที่ต้องทำ..ไปทำรึยังคะ?? ไม่ให้ต่อรองนะคะ)

2. เหมือนจะเกิดเหตุฉุกเฉินให้ชวดไม่ได้ไปอ่ะค่ะ
    3. ไม่ต้องเล่นพี่ก็มีเยอะแล้วนะคะ ที่มีกินมีใช้ ได้มาจากบุญเก่าและการทำงานมากกว่าน่ะค่ะ

9. OneLostSoul

1. ลำบากนะคะ อาจจะโดนเบี้ยวสูง
    2. ภายในสามเดือนนี้จะมีมาแบบเหนือความคาดหมายค่ะ ^^

10. redmafia

redmafia Active Member

27 พฤษภาคม 2010
    ขอถามบางนะครับ
    อายุ 23 ย่าง 24 เพศ ชาย โสด
    .อยากจะถามว่าเมื่อไร จะมีเนื่อคู่อะครับ เพราะเจ็บกับคนเก่่ามานานแล้วปีกว่าๆแล้ว
    .แล้วเรื่องการงานการเงินในอนาคตจะเป้นอย่างไรบางอะครับ
    .แล้วอยากได้รถปีนี้มีโอกาศได้ไหมครับ

"ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้แก่คุณ OneLostSoul (ผู้ทำนาย) หากว่าคำทำนายนั้นก่อให้เกิดความผิดพลาด หรือก่อให้เกิดกรรมใหม่อันใดขึ้นมา ข้าพเจ้าซึ่งเป็นผู้ขอรับคำทำนาย จะขอรับกรรมทั้งหมดทั้งสิ้นไว้เอง.. ขอถามว่า

11. Winnypooh

Winnypooh สมาชิก

สวัสดีค่ะ เข้ามาทักทายค่ะ ชอบอ่านคุณ one ตอบสนุกดีและได้ความรู้ เพราะบอกหน้าไพ่ด้วย แต่เข้ามาอ่านคราวนี้ ไม่บอกไพ่ที่ได้ด้วยเหรอคะ หรือไม่ได้ดูแบบไพ่ยิบซีคะ

12. OneLostSoul

1. ทุกสิ่งอย่างอยู่ในมือคุณนะคะ หากอยากจะเรียนให้จบ ป.เอก คุณต้องสร้างหนทางขึ้นมา อย่ายอมแพ้ค่ะ

2. คน ๆ นั้นมีอิทธิพลกับคุณมากเลยนะคะ เค้าเองก็รู้อยู่แก่ใจด้วยค่ะ แล้วก็สนใจเรื่องอื่นมากกว่าคุณน่ะค่ะ
    ส่วนคำถามว่าเพราะอะไรคุณถึงได้คิดถึงตลอด.. คำตอบคือ มันเป็นกรรมไง.. แก้ไขได้ด้วยการรักตัวเองให้มากกว่านี้.

13. OneLostSoul

1. ช่วงอายุ 32-33 เจอคู่กุ๊กกิ๊กติ๊ดชึ่ง หลงกันน่าดู แล้วก็เห็นเกณฑ์แต่งงานช่วงอายุ 41-42 น่ะ แต่งแล้วรวยด้วยเจอสาวเก่ง เธอน่าจะมีกิจการเป็นของตัวเองน่ะ

2. โอกาสเห็นอยู่ในช่วงอายุ 30-31 แล้วอีกทีคือเห็นมีการโอกาสโยกย้ายขยายงานอายุ 35

3. โอกาสงาม ๆ และโชคใหญ่เห็นมีอายุ 37-38 นะ

14. OneLostSoul

Thank thank

พาลูกเมียมาหาซะที เด๋วก็ไปนั่งปี่แตกในวัดอีก อิอิ

15. breakout

breakout สมาชิก

อายุ 19 ตุลาคม นี้ จะ 20
    1. "ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้แก่คุณ OneLostSoul (ผู้ทำนาย) หากว่าคำทำนายนั้นก่อให้เกิดความผิดพลาด หรือก่อให้เกิดกรรมใหม่อันใดขึ้นมา ข้าพเจ้าซึ่งเป็นผู้ขอรับคำทำนาย จะขอรับกรรมทั้งหมดทั้งสิ้นไว้เอง.. ขอถามว่า..........

1 ความรัก จะเจอเนื้อคู่ตอนอายุเท่าไหร่ ลักษณะเป็นอย่างไร เจอที่ไหน
    2 ตัวผม มีเทพหรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ คุ้มครองไหม
    3 การงาน เหมาะกับอาชีพอะไร ที่ทำแล้วถึงจะเวิค ส่วนตัวชอบขายของ แต่ขายแล้วไม่รุ่งไงไม่รู้

16. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    โอ้..รีเฟรสๆๆ รอเลยล่ะคร้าบบบ ข่าวดีก่อนนอนเลย
    จะกุ้กกิ๊กติดชึ่งขนาดน้านเรยหรือเนี่ยยย 555
    ผมน่ะไม่เท่าไร แต่เมียรวยนี่สิ ปราถนาเลย เกาะได้อีกนาน เอิ้กๆๆ
    ขอบคุญที่สละเวลามาตอบคำถามให้ครับ อนุโมทนาด้วยครับผม สาาธุ
    เดี๋ยวล้างหน้า แปรงฟัน นั่งก่อนนอนสักเล็กน้อย

17. จิดา

จิดา เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    ขอบคุณน่ะค่ะ สมกับเป็นศิษย์พี่ ศิษย์น้อง กับคุณสายฝนเย็นฉ่ำจริงๆ:cool: ตอบคล้ายๆกัน ^^ ทราบได้อย่างไรว่าอยู่นอก เก่งจังค่ะ ส่วนคุณแฟน เป็นคนไม่ชอบไปหาหมอเสียด้วย เด๋วจะต้องคะยั้นคะยอไปตรวจแล้วล่ะค่ะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ;aa22

18. OneLostSoul

1. ที่กำลังคุยอยู่ตอนนี้ก็ดู ๆ ไปก่อนนะคะ ดูเธอหน้าที่การงานและฐานะดีจัง (รึเปล่า?) ชีวิตคุณเจอผู้หญิงเรื่อย ๆ นี่นะตามที่เห็น อายุ 34-35 ก็เจออีก ปีละคนเลยแหล่ะ น่าได้แต่งงานอายุ 36 เลือกดี ๆ ละกัน คนหนึ่งทำงานเก่ง คนหนึ่งก็ฉลาดนะ

2. อายุ 36 น่าจะสบายนะตั้งตัวได้ได้แต่งงานด้วย แล้วอาจะมีเกณฑ์ไปเมืองนอก
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นคุณก็ต้องพากเพียรด้วยนะคะ อย่าคิดแต่ถึงเรื่องผู้หญิงอย่างเดียว 55 เด๋วเจอของจริงเค้าไม่ยอมแต่งด้วย..อิอิ

19. kaewalin15

kaewalin15 สมาชิก

อายุ 42 ย่าง 43 ค่ะ แต่งงานแล้วค่ะ เพศหญิง
    1. "ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้แก่คุณ OneLostSoul (ผู้ทำนาย) หากว่าคำทำนายนั้นก่อให้เกิดความผิดพลาด หรือก่อให้เกิดกรรมใหม่อันใดขึ้นมา ข้าพเจ้าซึ่งเป็นผู้ขอรับคำทำนาย จะขอรับลกรรมทั้งหมดทั้งสิ้นไว้เอง ขอเรียนถามว่า .....ลูกสาวกำลังสอบเข้ามหาวิทยาลัยจะสอบติดที่ไหนบ้างมั้ยคะ เลือกที่ธรรมศาสตร์, เกษตรศาสตร์,ศิลปากร,และม.ศ.ว ค่ะ ส่วนตัวเองอยากถามว่าจะเริ่มต้นทำธุรกิจด้านไหนเหมาะดี ตอนนี้ว่างงานค่ะ(เคยลงทุนแล้วเจ๊งมาแล้วเมื่อ 15 ปีที่แล้วเลยกลัวค่ะ) ขอกราบขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ

20. OneLostSoul

ไม่ตอบได้มะคนเนี้ย 55555555

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้