Save ไฟล์ Flash ด้วย getflash ง่าย ๆ

ในห้อง 'คอมพิวเตอร์ & อินเตอร์เน็ต' ตั้งกระทู้โดย Kamen rider, 12 มีนาคม 2005.

1. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    [font=MS Sans Serif, Microsoft Sans Serif]คุณคงเคยเข้าไปตามเว็บต่าง ๆ แล้วเห็นไฟล์ Flash สวย ๆ แล้วอยากจะ Save เก็บไว้ จะคลิกขวาแล้ว Save As ก็ไม่ได้วันนี้ผมขอแนะนำโปรแรกม Getflash ที่จะช่วยให้คุณสามารถ Save ไฟล์ Flash อย่างง่าย ๆ เรามาดูวิธีการทำกันครับ[/font]

[font=MS Sans Serif, Microsoft Sans Serif]1. อันดับแรกให้คุณไป Download โปรแกรม Getflash มาก่อน Download Getflash คลิกที่นี่ แล้วทำการติดตั้งให้เรียบร้อยจากนั้นให้ Restart เครื่องใหม่ เมื่อเปิดโปแกรม IE จะปรากฎสัญลักษณ์ GetFlash อยู่ด้านบนดังรูปด้านล่างแสดงว่าใช้ได้[/font]

[font=MS Sans Serif, Microsoft Sans Serif]2. จากนั้นให้คุณเปิดเว็บที่ต้องการจะ Save ไฟล์ Flash ขึ้นมาแล้วเอา Mouse ไปชี้ตรงไฟล์ Flash ที่ต้องการจะ Save จากนั้นให้คลิกที่รูปแผ่นดิสก์ [/font]

[font=MS Sans Serif, Microsoft Sans Serif]3. ให้คลิกที่ Close ครับ เพราะเป็น Trial จะใช้ได้ 30 วันยังไม่ได้ Crack ครับ (ถ้า Crack ก็จะไม่ขึ้นครับ) [/font]

[font=MS Sans Serif, Microsoft Sans Serif]4. จากนั้นให้คลิกไฟล์ที่ต้องการจะ Save ครับดูตัวอย่างด้านล่าง[/font]

[font=MS Sans Serif, Microsoft Sans Serif]5. เลือกโฟลเดอร์ว่าจะเก็บไว้ที่ไหน ในที่นี้ผมเลือกเก็บไว้ที่ Moive ครับ (โดยดับเบิ้ลคลิกที่ Moive) แล้วคลิกที่ Save [/font]

[font=MS Sans Serif, Microsoft Sans Serif]6. เพียงเท่านี้ก็สามารถ Save ไฟล์ Flash ได้แล้วครับ เมื่อจะดูว่าจะสามารถ Save ได้จริงหรือเปล่าให้เข้าไปเช็คที่ C:\Program Files\Superhunter\GetFlash\flash\Moive (เพระตัวอย่าง Save ไว้ที่ Moive ถ้า Save ไว้ที่ Games หรือ MTV ก็ไปเช็คตามโฟลเดอร์นั้น ๆ นะครับ) ที่นี้ก็สามารถที่จะนำไฟล์ Flash ที่ Save มาไปใช้งานได้ตามความต้องการแล้วครับ[/font]